Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

levietduc

Member
Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

Mình duy trì 2 bản XBMC:
- bản hdrepo-xbmcouya-armeabi-v7a.apk thì dùng xem phim cần phụ đề
- bản hdrepo-xbmc-2192012.apk dùng external player, MX Player Free (chon H/W+), thì dùng xem ca nhạc, phim thuyết minh, có thể xem fullhd, 30 fps

Trên thực tế thì chất lượng của XBMC không thể bằng MXPlayer
Mình đồng tình với bác, phải chơi 2 cái XBMC thì mới ok, một thằng mặc định để play phim phụ đề, còn 1 thằng để trị 1080 bằng external player vì thằng này chơi phụ đề không được, hiện tại mình cũng đang sài như thế, chỉ thắc mắc là có bác nào chơi 1080 mượt mà bằng trình mặc định mà không cần external player không thôi?

E cũng chuẩn bị tẩn 1 em X7 về đú ....cũng khoái học đòi chạy đua cấu hình chun chút :)

maskofzone

mình mới tậu 1 em X7 tại Đẳng cấp Digital....dowload mấy cái app hayhaytv hay hdviet về thì chưa xài dc cái nào: bản hayhaytv cho android box thì ko có bàn phím đăng nhập, HDviet thì đăng nhập hoài ko dc!! bro nào giúp mình với!! dùng Chrome vào web cảm giác ko mượt lắm!!!

smallgent

Well-Known Member

mình mới tậu 1 em X7 tại Đẳng cấp Digital....dowload mấy cái app hayhaytv hay hdviet về thì chưa xài dc cái nào: bản hayhaytv cho android box thì ko có bàn phím đăng nhập, HDviet thì đăng nhập hoài ko dc!! bro nào giúp mình với!! dùng Chrome vào web cảm giác ko mượt lắm!!!

hayhaytv thì phải mua tk mới play được còn hdviet thì bạn cài phiên bản thông thường (không phải dành cho settop box). Nếu tk free thì khi chạy chọn bỏ qua (không cần đăng nhập). X7 chạy vùn vụt luôn ấy chứ sao bạn nói là không mượt ta. Theo mình X7 chạy khủng nhất cho đến lúc này ngoại trừ play các file iso (thay thế bằng cách unzip chạy các file m2ts).

smallgent

Well-Known Member

File Lớn thì nói làm gì hả bác, quan trọng nó 1080 có 188mb à, mà cứ XBMC Android là giật tưng bừng, chứ file này trên XBMC PHIÊN BẢN NÀO CŨNG OK mượt mà TRÊN MÁY TÍNH. Chỉ 188mb thôi bác, thử đi :).

X7 mình đang xài rom Finless 1.6 oc lên 1.8GHz + ram mod ddr720 + gpu mod 600 chạy khiếp lắm có bị gì đâu ta....dts passthrough toàn tập + 1080p ngon lành. XBMC chạy ngon lun có dts passthrough, mượt cả icefilm / mash up play đều ngon.

levietduc

Member

X7 mình đang xài rom Finless 1.6 oc lên 1.8GHz + ram mod ddr720 + gpu mod 600 chạy khiếp lắm có bị gì đâu ta....dts passthrough toàn tập + 1080p ngon lành. XBMC chạy ngon lun có dts passthrough, mượt cả icefilm / mash up play đều ngon.
Vậy là bác vẫn chưa thử file trong thư mục HD CLIPS của bác trungk43 rồi, mình sure là file trong thư mục đó xem là sẽ bị giật tưng bừng dù dung lượng rất nhỏ, file trong icefilm / mash up thì bình thường ko vấn đề gì.

trungk43

Member

Hôm qua mình về thử clip đấy thì thấy hơi lag một chút, thấp nhất là 23 frame ở đoạn đầu (khoảng 10s), sau đó chạy ổn ở 30 fps, phải dùng OC Finless 1.7 ở mức cao nhất, có patched libmedia.so

maskofzone

Các anh cho e hỏi có app nào,xem tv chất lượng hd ko chỉ em với

levietduc

Member

Hôm qua mình về thử clip đấy thì thấy hơi lag một chút, thấp nhất là 23 frame ở đoạn đầu (khoảng 10s), sau đó chạy ổn ở 30 fps, phải dùng OC Finless 1.7 ở mức cao nhất, có patched libmedia.so
Chia sẻ cho mình chi tiết chút đi bác Trungk43, sau khi up finless 1.7 xong phải làm gì thêm để xem ok file trong thư mục HD CLIPS bất trị này?

Nguyen Huu Phat

cho em hỏi ngu tí, ROM gốc của nhà sx là tiếng việt luôn hả?

trungk43

Member

Chia sẻ cho mình chi tiết chút đi bác Trungk43, sau khi up finless 1.7 xong phải làm gì thêm để xem ok file trong thư mục HD CLIPS bất trị này?

mình sử dụng các soft sau:
- Sử dụng kernel_cpu1800h_gpu798h_ddr800.img
- copy file libmedia.so vào /system/lib
- sử dụng apk trên

Nguyen Huu Phat

@AC_Khanh03: X5/X5mini/X7/X7mini cái nào cũng hỗ trợ tay cầm game nhé. Cá nhân mình đã test trên các tay xbox360, gamepad cùi TQ :)...trên các diễn đàn nước ngoài mọi người chỉ hỏi và chia sẻ xem cái tay cầm game nào ngon, nhạy nhất thôi.

link diễn đàn nc ngoài là gì cho em xin với bác.

hungpx2008

hayhaytv chơi ngon chỉ cần down app rồi đăng ký là ok. Bạn có thể vào camera-quan-sat - Phim HD Online xem online chất lượng hình ảnh thấy ok nhất (tất nhiên là cũng nặng hơn mấy trang khác) và không dc xem phim mới miễn phí như trên hayhay...cảm giác không mượt cũng như mình lúc mới mua về hehe coi lâu thì thấy bình thường:-j nhưng bây giờ nâng lên cáp quang thì nó chạy như điện nói chung là ok.

muakhonguotdat

Active Member

Cho tôi hỏi một chút: Khi xem phim bằng video player mặc định của X7 thì rất hay gặp tình trạng tự động thoát ra ngoài. K biets đây là hiện tượng gì? Bác nào rảnh comment hộ cái

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

Cho tôi hỏi một chút: Khi xem phim bằng video player mặc định của X7 thì rất hay gặp tình trạng tự động thoát ra ngoài. K biets đây là hiện tượng gì? Bác nào rảnh comment hộ cái

LÀ lỗi FW cần Resetfactory không được thì Flash lại Rom Stock nhé

eolohd

Active Member

bản ROM mới có vẻ support Wifi không tốt bằng bản cũ. Mình up lên thử 1 ngày liên tục thì thỉnh thoảng đứt kết nối. Đặc biệt khi để cả kết nối wifi và ethernet thì càng lỗi hơn.

2lua

Member

Em đang cần 1 con yêu cầu rất đơn giản: Chạy được phim từ ổ usb cắm ngoài, tức là em cắm ổ usb của em vào qua cổng usb, mở app media player lên là có thể chiến được luôn ko cần copy vào bên trong. Em đọc mãi ko thấy bác nào nhắc đến vụ này cả. Con này đáp ứng đc ko các bác?

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

Em đang cần 1 con yêu cầu rất đơn giản: Chạy được phim từ ổ usb cắm ngoài, tức là em cắm ổ usb của em vào qua cổng usb, mở app media player lên là có thể chiến được luôn ko cần copy vào bên trong. Em đọc mãi ko thấy bác nào nhắc đến vụ này cả. Con này đáp ứng đc ko các bác?

con nào chả làm được =)), bác có thật sự "đọc" không vậy =))

Bên trên