Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

conbogia

Member
Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

Mình chỉnh là optical vì receiver chỉ nhận optic. Chỉnh lên 5.1 luôn rồi. Vậy mới khó hiểu chứ

---------- Post added 14-11-2013 at 19:35 ----------

trong phần system / settings / system / audio output chọn audio output là optical hoặc hdmi chưa + speakers configuration là 7.1 chưa?

Mình chỉnh là optical vì receiver chỉ nhận optic. Chỉnh lên 5.1 luôn rồi. Vậy mới khó hiểu chứ

truongnx-hut

sau 1 time mày mò thì mình đã cài xong DRIVER và up rom Finless 1.6 nhưng chưa BACKUP đc do CWM theo rom này k có chức năng (mình muốn BACKUP xong để cài thử rom 006c xem sao).
Đang đình làm post hd sơ bộ cách cài driver nhưng còn đang mải tìm cách backup nên chưa làm đc.
Các bác cho em xin CWM 5.5 (có chức năng BACKUP & RESTORE) với.
THANKS!

Bây giờ viết là khá muộn vì có nhiều hướng dẫn khắp nơi rồi, nhưng mình xin viết lại cái đã có cho người mới dễ thực hiện hơn (mình cũng đã mất vài hôm tìm net và mò mới làm đc). Các bước cần làm:

1) Khi X7 đang tắt, cắm nguồn cho X7, kết nối mini USB X7 với PC (kết nối HDMI với TV luôn cũng đc), chọc lỗ Reset và giữ + ấn thêm phím Power. Trong Device Manger trên PC, chuột phải Unknow device > Update... như hình.

2) Chọn như hình dưới, tìm đến Folder chứa Driver X7 tương ứng với Window đang dùng (bạn phải down driver trước, có thể tìm trong ROM Stock), chọn Install.
Chú ý sau khi ấn Reset+Power sau khoảng 1 phút thì X7 sẽ tắt, các bạn sẽ không cài được Driver nữa, do đó nếu thao tác trên PC lâu quá, các bạn cần ấn lại tổ hợp Reset+Power trên X7 để PC nhận diện Device.

3) Sau bước 2 mà trên PC các bạn bị như hình dưới là chưa cài đc Driver X7, cần làm tiếp bước 4.

4) Chú ý là hình bước 4 của mình là đã cài Driver OK (do lúc làm hd thì PC của mình đã nhận luôn Driver khi kết thúc bước 2), các bạn click chuột phải vào Unknown Device như trên hình bước 3 nha.

5) Làm tiếp theo hình dưới, mục đích là tìm đến file *.inf trong folder chứa driver mình cần cài.

6) Để yên tâm, sau khi cài xong Driver, các bạn nên khởi động lại X7 như bình thường, vào vào Setting trên X7 chọn 3 mục.
(lý do là sau khi chọn 3 mục này, PC sẽ nhận thiết bị và có thêm 1 vài Driver đc cài so với chế độ Reset+Power).

+ Chọn USB=>connect PC.
+ Chọn Storage=> Mass Store.
+ Chọn Developer=>USB debugging.

Nếu PC vẫn nhận ra đúng thiết bị (thao khảo hình bước 4), không còn tam giác vàng là đã xong thực sự.
Chúc các bạn UP ROM vui.

NOTE: nếu bạn nào cần chức năng BACKUP & RESTORE như mình thì trong CWM Recovery của ROM STOCK đã có, bản Rom Finless 1.6 thì không thấy có (CWM Recovery Android sẽ ngã ngửa :D)

hungpx2008

Ðề: Re: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

bản rom pre 006c chạy dc khoảng hơn 1 tiếng là shutdown luôn. Đã test 2 ngày toàn bị như vậy. Chắc up lại Rom cũ cho nó lành.

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

bản rom pre 006c chạy dc khoảng hơn 1 tiếng là shutdown luôn. Đã test 2 ngày toàn bị như vậy. Chắc up lại Rom cũ cho nó lành.

em thì lại thấy nó ổn hơn nhiều so với các bản Stock trước đó =))

bth8888

Member
Ðề: Re: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

Bác thử bản rom justXbmc đi chạy cả ngày ko bị shutdown .

bth8888

Member

thaovjp89

Well-Known Member
Cái này mới nè, các con vọc kéo về xem có j khá khẩm hơn không nhóe :-bd

You'll be shaken with excitement, not stirred with disappointment by this latest firmware ....

Download Link: Download - MINIX
File Name: NEO X7 5th FW Release (1115, version 007)

Change log:

1.) 1080p video overlay self-detection applied; (works on stock player, MX player, etc...)

2.) Improved video playback quality;

3.) Removed Google search bar on Launcher screen;

4.) New NEO A2 airmouse audio setting and key logic applied;

5.) Updated MINIX launcher;

6.) Introducing new manual hide/show system bar feature by long pressing menu key on remote;

7.) Removed Chrome browser;

8.) Preloaded latest AirPin(PRO), AirDroid and CloudTV app.;

9.) Added NFS support;

10.) Removed GPS satallites setting;

11.) Updated Bluetooth ID and USB device ID;

12.) Added 720p H.265 playback support;

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

Up cái Pic cho "sinh động" 4R:">

Cụ hải dạo nè "sinh động" tóa =))

anhbien93

Member

Sao bản 007 của mình lỗi cân chỉnh màn hình vậy?
Nó cứ lệch sang trái màn hình
Nếu chỉnh đầy màn hình thì phía phải đủ ,phía trái bị
mất 1 phần , nếu chỉnh cân đối thì bị vạch đen bên viền phải.
1280-720/60hz

Chỉnh sửa lần cuối:

hungpx2008

Ðề: Re: Ðề: Re: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

Bị 1 , 2 phát rồi nhưng anh nghĩ do cài do anh cài launcher ko tương thích .

.
vậy chắc laucher của tụi mình giống nhau :-bd Vậy giờ về up lại rom cho nó lành. JustXBMC thì có gì hay vậy?

anhbien93

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

Có rom mới rồi kìa mấy bác up xem còn lỗi không

Bản này dùng ổn định tuy nhiên mình xài tv ss HD720/60hz thì lỗi trầm trọng
Sao bản 007 của mình lỗi cân chỉnh màn hình vậy?
Nó cứ lệch sang trái màn hình
Nếu chỉnh đầy màn hình thì phía phải đủ ,phía trái bị
mất 1 phần , nếu chỉnh cân đối thì bị vạch đen bên viền phải.
1280-720/60hz

muakhonguotdat

Active Member

Cần mua X7, ông nào có thì inbox tôi. Cảm ơn.

nnthien2000

MÌnh dàng x7 rom stock 006, máy đã root, các bạn chỉ mình làm thế nào để update lên rom 007 với, mình không rành lắm về android vì mới chơi thôi, thanks.

smallgent

Well-Known Member

007 chạy ngon k anh em? X7 mình đang Finless 1.6 mod chạy nhanh nên chả thích về stock trừ khi thực sự ngon + đỉnh :)

x269

Member

EM đang chạy Finless 1.6 mod giống của bác, công nhận là nhanh vãi luôn ạ:) hiiii khi nào có bản nào ngon hơn bác smallgent up lên cho anh em bác nhé. Thanks bác nhiều.

muakhonguotdat

Active Member

Gia nhập đội X7 sau khi thửa một em từ itvplus. Đã up lên rom mới nhất. Giao diện có vẻ đẹp và hiện đại hơn. Thêm cái cloudtv và android air thì phải

Bên trên