Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

bth8888

Member
Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

Sao em cài bản 006c ko có âm thanh qua hdmi vậy các bác ? Bản 006b thì có nhưng máy thỉnh thoảng bị reset .

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

Sao em cài bản 006c ko có âm thanh qua hdmi vậy các bác ? Bản 006b thì có nhưng máy thỉnh thoảng bị reset .

Bác chỉnh lại phần âm thanh cho nói chưa? Nếu bác đang để ngõ ra là Optical thì chắc chắn âm thanh ko thể kháng chỉ chạy qua HDMI đc rồi. Em đang chạy bản pre006c âm thanh ngon lành trên cả 2 đường

bth8888

Member
Ðề: Re: Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

Bác chỉnh lại phần âm thanh cho nói chưa? Nếu bác đang để ngõ ra là Optical thì chắc chắn âm thanh ko thể kháng chỉ chạy qua HDMI đc rồi. Em đang chạy bản pre006c âm thanh ngon lành trên cả 2 đường

Em chỉnh đi chỉnh lại mà ko được , đành phải up lại bản 006b . Bản 006c có gì khác bản 006b vậy bác ?

bth8888

Member
Ðề: Re: Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

Thank các bác Smartshop nhiều nhé . Các bác nhiệt tình quá .

hungpx2008

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

BÁc chịu là đúng rồi =))

hehe thaovjp89 bắt bẻ từng từ nhỉ. Mà mình ghi cũng đúng thôi vào web thì fụ thuộc đừong truyền còn chơi game thì chưa có game nào là khó...còn webgame thì tất nhiên là tụi nó viết cho window còn muốn chơi trên android thì tụi nó phải viết riêng cũng như chơi trên ios vậy...

hungpx2008

xin hỏi mọi ngừoi là khởi động con x7 này mất bao lâu vậy. Mình thấy khởi động cũng mất ít nhất là 3 phút mới vào dc. Lâu lâu còn bị treo luôn.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

xin hỏi mọi ngừoi là khởi động con x7 này mất bao lâu vậy. Mình thấy khởi động cũng mất ít nhất là 3 phút mới vào dc. Lâu lâu còn bị treo luôn.

3 phút cơ hà, hơi căng đấy :D

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

Android 4.2 khơi động lâu hơn FW 4.1 Nhưng thời gian khởi động bình thường không quá 60' căng lắm là 85'. Thời gian cho lần đầu tiên nạp Boot "Flash Rom" khoảng 3->5 phút

smallgent

Well-Known Member

Hôm trước có 1 bạn gọi mình giúp đỡ cuối cùng phát hiện ra đó là 1 con X5 fake ...khởi động lâu thế có gì nào ? ;)

conbogia

Member

Bác smallgent ơi.
Mình đang dùng bản rom finless 1.6 passthrough dts bình thuong. Có cài bản xbmc đã hack của bạn nhưng ko passthorugh duoc. Có cần chỉnh thêm gì ko vậy? Thanks bác nhieu nhieu.

vam

Member

Bác small ơi cho em hỏi x7 play file flac bằng chương trình gì vậy? Sao em bật bằng chương trình gốc nó toàn báo not support this audio.

anhbien93

Member

Bác small ơi cho em hỏi x7 play file flac bằng chương trình gì vậy? Sao em bật bằng chương trình gốc nó toàn báo not support this audio.

Bác vào appstorevn tải file apk rocketplayer vs apk unlooker của nó

tieuquycodo

Bác cho em hỏi, con X7 này chơi 3D và full HD tốt không bác?
Em chuẩn bị mua tivi 3D của LG hoặc Sony, nhưng không biết X7 chơi tốt không, vì mua xong mà X7 không chơi được thì chắc ông bô em uýnh em mất, hehe.
Nhờ các bác tư vấn giúp em.
Cảm ơn!

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

Bác cho em hỏi, con X7 này chơi 3D và full HD tốt không bác?
Em chuẩn bị mua tivi 3D của LG hoặc Sony, nhưng không biết X7 chơi tốt không, vì mua xong mà X7 không chơi được thì chắc ông bô em uýnh em mất, hehe.
Nhờ các bác tư vấn giúp em.
Cảm ơn!

Với nhu cầu của bác nếu mún hài lòng và ko sợ ông bô uýnh bác nên chọn sản phẩm của Himedia bác nhé, bác có thể tham khảo 2 dòng này

1./ http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/722419-dap-hop-himediaq10-ii-suc-manh.html
2./ http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/684045-chia-se-kinh-nghiem-su-dung.html

smallgent

Well-Known Member

gốc hay không đều chơi flac ngon tuốt tuồn tuột.
cài xbmc anpha8 bản mod trang #1 chơi flac phê luôn.

smallgent

Well-Known Member

Bác smallgent ơi.
Mình đang dùng bản rom finless 1.6 passthrough dts bình thuong. Có cài bản xbmc đã hack của bạn nhưng ko passthorugh duoc. Có cần chỉnh thêm gì ko vậy? Thanks bác nhieu nhieu.
trong phần system / settings / system / audio output chọn audio output là optical hoặc hdmi chưa + speakers configuration là 7.1 chưa?

bin_icmedia

Các bác cho em hỏi trong Neo X7 nếu mình muốn safety ổ cứng trước khi tháo dây usb thì phải làm thế nào? Em mò hoài mà hok đc.

smallgent

Well-Known Member

Các bác cho em hỏi trong Neo X7 nếu mình muốn safety ổ cứng trước khi tháo dây usb thì phải làm thế nào? Em mò hoài mà hok đc.
Miễn là hdd không chạy (tắt hết player phim nhạc, truy cập file kết nối đến hdd) là cứ rút thoải mái trên X7...mình toàn làm thế.

Bên trên