Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

2lua

Member
Ðề: Re: Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

con nào chả làm được =)), bác có thật sự "đọc" không vậy =))
Bác quote cho em trong bài này chỗ nào nhắc đến cái đấy ?

Chẳng qua các bác theo dõi lâu nên mặc định trong đầu có chức năng đấy, em chưa dùng bao giờ nên đọc nát mấy con android mới nhất như x7, q10ii ko hề nhắc đến việc đấy.

Kể cả lên các web bán hàng cũng chỉ nói support usb 2.0 hoặc 3.0 chứ ko hề nhắc đến tính năng chơi phim qua cổng usb, em ko phải là gà trong công nghệ nhưng chưa dùng android box bao giờ nên ko thấy nhắc đến.

Bác biết trả lời cũng ko cần cười người khác như thế đâu.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

Bác quote cho em trong bài này chỗ nào nhắc đến cái đấy ?

Chẳng qua các bác theo dõi lâu nên mặc định trong đầu có chức năng đấy, em chưa dùng bao giờ nên đọc nát mấy con android mới nhất như x7, q10ii ko hề nhắc đến việc đấy.

bác hài quá, cố tình hài hước ah =))

nó thiết kế cái cổng usb để làm gì =))

eolohd

Active Member
Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

Bạn chỉ cần cắm ổ qua cổng USB rồi bật chương trình MX Player, vào phần setting để thêm thư mục Scan Video (để hiện tất cả video có trong ổ). Vậy là bạn có thể mở tất cả các film có trong ổ gắn ngoài mà không cần copy hay làm gì thêm.
Chức năng này thì toàn bộ các thể loại Android Box/Stick đều làm được.

2lua

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

bác hài quá, cố tình hài hước ah =))

nó thiết kế cái cổng usb để làm gì =))

Bác biết 1 mà ko biết 2, bác đã dùng đầu chơi hd như ps3 bao giờ chưa? có cổng usb nhưng bắt buộc phải copy vào HDD mới play được nhé. Đấy là thời hack firmware 3.65, sau vì mất thời gian lại phải mất công convert nên bỏ. Còn gần đây chán htpc mới định thử mấy con android này thôi.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

Bác biết 1 mà ko biết 2, bác đã dùng đầu chơi hd như ps3 bao giờ chưa? có cổng usb nhưng bắt buộc phải copy vào HDD mới play được nhé. Đấy là thời hack firmware 3.65, sau vì mất thời gian lại phải mất công convert nên bỏ. Còn gần đây chán htpc mới định thử mấy con android này thôi.

PS3 là máy chơi game có khả năng chơi HD, chứ không phải là đầu HD, kiến thức có hạn thì chịu khó đọc thêm và nhờ anh google, chứ cái kiểu động đến là sồn sồn như mấy mụ tám thì phiền lắm =))

2lua

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

PS3 là máy chơi game có khả năng chơi HD, chứ không phải là đầu HD, kiến thức có hạn thì chịu khó đọc thêm và nhờ anh google, chứ cái kiểu động đến là sồn sồn như mấy mụ tám thì phiền lắm =))

Thế trong trường hợp này bác làm ơn chỉ dùm hỏi google như thế nào để biết được con neo x7 này chơi được phim qua USB bên ngoài. Spec của site bán và review ko có một câu nào đả động đến vậy thì chỉ còn cách hỏi thẳng trong topic này, chẳng thấy gì đáng cười ở đây cả. Mà bác cười cượt bảo mình ko chịu đọc thì mình hỏi chỗ nào trong này nói đến việc đó ? chỉ ra dùm đi, chỉ được mình thôi ko nói với bác nữa.
Chẳng nhẽ kiến thức có hạn về android ko được quyền hỏi ở đây? mà kể cả bác chắc gì đã nắm rõ được từ topic này có thêm thông tin gì? Trước khi ko rõ thì đừng đả kích khả năng đọc hiểu của người khác. Thế thôi. Ghét nhất trên mạng có mấy thằng có vẻ hiểu biết mà đi cười cợt người khác.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

Thế trong trường hợp này bác làm ơn chỉ dùm hỏi google như thế nào để biết được con neo x7 này chơi được phim qua USB bên ngoài. Spec của site bán và review ko có một câu nào đả động đến vậy thì chỉ còn cách hỏi thẳng trong topic này, chẳng thấy gì đáng cười ở đây cả. Mà bác cười cượt bảo mình ko chịu đọc thì mình hỏi chỗ nào trong này nói đến việc đó ? chỉ ra dùm đi, chỉ được mình thôi ko nói với bác nữa.
Chẳng nhẽ kiến thức có hạn về android ko được quyền hỏi ở đây? mà kể cả bác chắc gì đã nắm rõ được từ topic này có thêm thông tin gì? Trước khi ko rõ thì đừng đả kích khả năng đọc hiểu của người khác. Thế thôi. Ghét nhất trên mạng có mấy thằng có vẻ hiểu biết mà đi cười cợt người khác.

kém về khả năng đọc hiểu thì về nhà học thêm, đừng lý do lý chấu để làm anh hùng bàn phím như mình =))

2lua

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

kém về khả năng đọc hiểu thì về nhà học thêm, đừng lý do lý chấu để làm anh hùng bàn phím như mình =))

Thì ko biết đang muốn học thêm đây nên mới vào đây, giờ bác lại khuyên về nhà tự học thế cái chỗ này là sân chơi riêng cho mấy bác à =)).
Bác muốn chỉ người khác thì làm ơn post bài tử tế, đừng cười như thế hơi lố. Còn ko muốn chỉ thì nói thẳng 1 câu là:" tao ko muốn nói với gà" hoặc nhẹ nhàng hơn là " ko thừa thời gian nói chuyện với gà" thì thôi mình kiếm người khác hỏi, ở đời còn nhiều người lịch sự hơn mà.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

Thì ko biết đang muốn học thêm đây nên mới vào đây, giờ bác lại khuyên về nhà tự học thế cái chỗ này là sân chơi riêng cho mấy bác à =)).

phải nói đi nói lại 2 lần kể cũng mệt :), nếu bác có vấn đề về đọc và hiểu, thì có thể về nhà để học thêm cách đọc và hiểu. Còn thông tin trên diễn đàn bác đọc không hiểu thì kể cũng tội thật :)

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

Em đang cần 1 con yêu cầu rất đơn giản: Chạy được phim từ ổ usb cắm ngoài, tức là em cắm ổ usb của em vào qua cổng usb, mở app media player lên là có thể chiến được luôn ko cần copy vào bên trong. Em đọc mãi ko thấy bác nào nhắc đến vụ này cả. Con này đáp ứng đc ko các bác?

tranh thủ mod Tiến ngủ chưa dậy post nốt câu cuối, chứ đằng nào cũng bị del vì comment nhảm .

Post vô đây hỏi một câu như thế, bảo là đọc mãi ko thấy, người ta trả lời cho thì cứ sồn sồn lên như gà mắc đẻ. Cái kiểu không chịu mở não ra tiếp thu mà cứ tự ái cá nhân thế thì tiến bộ thế quái nào được.

Lời thật mất lòng đếch muốn nghe, thích dấu dốt và sĩ diện thì cứ ôm lấy.

P/s: xin lỗi chủ topic vì lãm loãng topic ^^

2lua

Member
Ðề: Re: Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

tranh thủ mod Tiến ngủ chưa dậy post nốt câu cuối, chứ đằng nào cũng bị del vì comment nhảm .

Post vô đây hỏi một câu như thế, bảo là đọc mãi ko thấy, người ta trả lời cho thì cứ sồn sồn lên như gà mắc đẻ. Cái kiểu không chịu mở não ra tiếp thu mà cứ tự ái cá nhân thế thì tiến bộ thế quái nào được.

Lời thật mất lòng đếch muốn nghe, thích dấu dốt và sĩ diện thì cứ ôm lấy.

P/s: xin lỗi chủ topic vì lãm loãng topic ^^

Mình chẳng muốn lạc đề, nhưng bác ko trả lời được cái phần là chỗ nào có nhắc đến việc có thể chơi phim qua usb ở trong topic này? cái topic này giới thiệu sơ qua con neo x7 và cách root, cách cài rom. Ko phải giành cho người mới sờ đến công nghệ, mà mấy cái đấy thì mình biết rồi, chỉ ko biết được có chơi phim đc qua usb hay ko vì ko nhắc đến.
Em nhắc lại 1 lần nữa là trong này chỉ dùm em chỗ nào nói đến đoạn đó vậy ?
May nhờ ơn bác trả lời nên em biết được thông tin tất cả các loại android box đều chơi được như thế, mà cách bác trả lời kiểu khinh khỉnh cười cượt lại ko quên nói đến vấn đề đọc hiểu của em.
Em hỏi lại một lần nữa trong topic này có chỗ nào nói việc có thể chơi phim qua usb cắm ngoài ??
Hỏi khí không phải bác có hiểu câu em hỏi ko? ko hiểu thì thôi chấm dứt ở đây.

2lua

Member
Ðề: Re: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

có đui cũng thấy mờ mờ chứ bác =))
Có cổng usb có nghĩa là có thể kết nối với ổ cứng di động chứ còn chơi được hay ko còn do firmware hay do app có hỗ trợ hay ko? ít nhất như bác kia có nói mx player có hỗ trợ scan usb cắm ngoài, chỉ cần vậy thôi là hiểu rồi.
Nói chung là qua cách nói chuyện với bác một tí thì em thấy khinh bỉ con người như bác, thôi hết, giống hệt bọn thanh niên thế hệ mới bây giờ biết chút ít mà giọng trịnh thượng cười cợt lố lăng.

oldfriend

Moderator
may quá, diễn đàn có cái icon =)) để em cười vào mặt bác cái nữa =))

còn bác vẫn ko chịu khó đọc thì thôi em trích dẫn ra đây cho bác đọc

Trên X7 mini có 2 cổng usb, bác đã thử hết chưa? Bác cắm thử 1 chiếc usb nhỏ vào đó xem nó có nhận không? - Chứ mấy thằng này HDD 2TB nhận ngon lành mà bác

oldfriend

Moderator
biết thì thưa thốt, không biết thì dựa cột mà nghe. Ai đời cứ sồn sồn lên cãi thế, học trò hư =))

2lua

Member
Ðề: Re: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

may quá, diễn đàn có cái icon =)) để em cười vào mặt bác cái nữa =))

còn bác vẫn ko chịu khó đọc thì thôi em trích dẫn ra đây cho bác đọc
Đấy ít nhất cũng phải trích dẫn ra 1 tí chứ.
Nhận HDD khác với việc có thể chơi phim cắm ngoài, cổng usb chỉ là cái kết nối còn chơi được hay ko là do app player và firmware, tại em chơi nhiều loại quá phức tạp hoá vấn đề, còn người như bác chuyên chơi android box với vài thiết bị HD player support đầy đủ lại đơn giản hoá: có lỗ là có thể cắm, mà cắm là có thể chơi, tức là thấy usb là có thể chơi.

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

Em hỏi lại một lần nữa trong topic này có chỗ nào nói việc có thể chơi phim qua usb cắm ngoài ??
Hỏi khí không phải bác có hiểu câu em hỏi ko? ko hiểu thì thôi chấm dứt ở đây.
Đúng là bác này cố tình không chịu hiểu rồi,...
Mọi người không đề cập đến bởi cái ấy quá là đơn giản và giản đơn, tại tâm trí bác cứ mặc định nghĩ em nó giống như cái đầu PS2 của bác thôi. Một lời Review, 1 lời giới thiệu sản phẩm chưa thấy ai nói "ẻm Android box này có thể chơi phim qua usb cắm ngoài" mà chỉ và chỉ có nói sản phẩm này hỗ trợ ổ cứng "HDD" có dung lượng lên tới 2TB dành cho cả HDD di động lẫn HDD SATA 3.5 có nguồn cắm ngoài.

P/S: Hi vọng vài dòng trên giải đáp được chút ít những nghi ngờ của bác

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

Đấy ít nhất cũng phải trích dẫn ra 1 tí chứ.
Nhận HDD khác với việc có thể chơi phim cắm ngoài, cổng usb chỉ là cái kết nối còn chơi được hay ko là do app player và firmware, tại em chơi nhiều loại quá phức tạp hoá vấn đề, còn người như bác chuyên chơi android box với vài thiết bị HD player support đầy đủ lại đơn giản hoá: có lỗ là có thể cắm, mà cắm là có thể chơi, tức là thấy usb là có thể chơi.

mình chẳng chuyên cái gì cả, đã dùng qua HTPC, BDP, HDP, Android box. Còn PS3 như bác nói người ta vẫn chơi được thông qua cổng USB gắn ngoài, bác có thể tham khảo thêm ở đây, hướng dẫn chi tiết chơi HD bằng PS3 với ổ cứng gắn ngoài qua cổng usb

[Guide] Hướng dẫn xem MKV và tất cả các định dang video trên PS3 có cả hình ảnh

2lua

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

Đúng là bác này cố tình không chịu hiểu rồi,...
Mọi người không đề cập đến bởi cái ấy quá là đơn giản và giản đơn, tại tâm trí bác cứ mặc định nghĩ em nó giống như cái đầu PS2 của bác thôi. Một lời Review, 1 lời giới thiệu sản phẩm chưa thấy ai nói "ẻm Android box này có thể chơi phim qua usb cắm ngoài" mà chỉ và chỉ có nói sản phẩm này hỗ trợ ổ cứng "HDD" có dung lượng lên tới 2TB dành cho cả HDD di động lẫn HDD SATA 3.5 có nguồn cắm ngoài.

P/S: Hi vọng vài dòng trên giải đáp được chút ít những nghi ngờ của bác

Sau bài đầu tiên em hiểu rồi, đây là đang tranh luận với bác kia thôi. Em đã nói rõ em ko chơi android box, kiến thức đối với em là usb là cổng kết nối, em đã đọc và biết nó support usb và hdd cắm ngoài nhưng ko tìm được câu trả lời chính xác về việc có chơi được hay ko nên mới hỏi. Còn bác kia trả lời kiểu khinh người khác ko chịu đọc, nên em mới hỏi vặn thế thôi vì thông tin đưa ra ko đủ, ai có cơ sở về android box rồi mới hiểu còn người ko chơi android bõx thì cần đọc rõ ràng. Ai cũng trả lời như bác và cái bác gì ở trang trước thì cũng chẳng lằng nhằng đến bây giờ mà anh em lại mất cảm tình với nhau.

2lua

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

mình chẳng chuyên cái gì cả, đã dùng qua HTPC, BDP, HDP, Android box. Còn PS3 như bác nói người ta vẫn chơi được thông qua cổng USB gắn ngoài, bác có thể tham khảo thêm ở đây, hướng dẫn chi tiết chơi HD bằng PS3 với ổ cứng gắn ngoài qua cổng usb

[Guide] Hướng dẫn xem MKV và tất cả các định dang video trên PS3 có cả hình ảnh

Thế là gần đây nó mới có soft để chạy thôi, chứ trước nó ko chơi đc file mkv, muốn xem phải convert từ mkv sang m2ts và copy vào HDD rồi mới đọc. Đúng là em lạc hậu quá rồi, hôm này lên thành phố gặp quả thanh niên như bác cũng hơi chán :D.

Bên trên