Luxman's FC-Những người dùng Luxman.

sieulong

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Luxman's FC-Những người dùng Luxman.

chú Phúc , chú Long cho anh cái giá của cặp loa này nhé , ah đang xài dt không tám với các chú được

cặp này được bán rồi anh, trên trang web của ông chủ này, ghi là bán giá 1,398,000円(税込) em đoán đoán là hơn một triệu Yen ... ông này loa của ổng đã được làm lại về hình thức... nên giá của ổng cao hơn nhiều so với giá thị trường.

Anh xem giá ở đây nè, vậy mà lão này bán mắc quá đi

EXCLUSIVE model2402 \850,000(1台、1983年11月発売)
\900,000(1台、1999年頃)

Exclusive/Pioneer model2402

PIONEER EXCLUSIVE model 2402 新品ウォールナットピアノ塗装 - ケンリックサウンド(KENRICK SOUND) - JBLスピーカー 43XXシリーズ 大型 中古 専門店

phuc_1991

Well-Known Member
Ðề: Luxman's FC-Những người dùng Luxman.

e vừa lụi cụi kéo dc cái CD Sade nghe qua loa vi tính mà thấy hay gần bằng đôi loa của lão kia =))=))=))=)). Biết đến bao h :))

rt3

Trong kho có con Luxman A377 từ năm ngàn chín trăm hồi đó, có quả loa nào trên dưới 10tr thôi để hợp với em nó không các bác.

trangchodom

Well-Known Member
Ðề: Re: Luxman's FC-Những người dùng Luxman.

Cái này cũng chưa phải là công thức Luxman+JBL hiệu quả nhất bác ui, có rất nhiều bác ghép Luxman L540, L570 với L100C nghe đánh giá hay hơn 505U ah.
Cái này là đứng núi này, trông núi nọ đó chú. Anh đang xài 570xs đây, lại muốn có cái như chú để nghe :)). Mấy em 570XX có cái khuyết điểm mà không ai nói ra đó là: Các dòng 570XX chạy rất nóng, nếu không dùng quạt hút nhiệt thì xót ruột không chịu nổi chỉ sợ hư, mà dùng quạt để hút nhiệt thì ampli nó mát nghe rất yên tâm nhưng bị tiếng gió của quạt phát ra khó chịu kinh khủng :(, chán lắm chú ơ.

loiruot

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Luxman's FC-Những người dùng Luxman.

Cái này là đứng núi này, trông núi nọ đó chú. Anh đang xài 570xs đây, lại muốn có cái như chú để nghe :)). Mấy em 570XX có cái khuyết điểm mà không ai nói ra đó là: Các dòng 570XX chạy rất nóng, nếu không dùng quạt hút nhiệt thì xót ruột không chịu nổi chỉ sợ hư, mà dùng quạt để hút nhiệt thì ampli nó mát nghe rất yên tâm nhưng bị tiếng gió của quạt phát ra khó chịu kinh khủng :(, chán lắm chú ơ.
Sao em nghe nói càng nóng nó hót lại càng phê mà anh, nhà sản xuất nó đã tính hết rồi em nghĩ chả sao đâu, có khi vừa nghe nhạc vừa dùng nướng mực khô nhấm nháp vài ly nó càng phê8->

trangchodom

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Luxman's FC-Những người dùng Luxman.

Sao em nghe nói càng nóng nó hót lại càng phê mà anh, nhà sản xuất nó đã tính hết rồi em nghĩ chả sao đâu, có khi vừa nghe nhạc vừa dùng nướng mực khô nhấm nháp vài ly nó càng phê8->
Nếu mà em nó khoảng 5 tuổi đời thì anh dám liều, nhưng nó 20 tuổi đời rồi thì anh chịu không dám chú ạ.

langthangvn33

Uploader

nghe đến dùng amp nướng mực là anh khoái rồi chú Danh , hôm nào nướng mực nhậu một bữa...

nhatminh2003

Các bác ơi Luxman L505u so với L507s thì cái nào ngon hơn? Giá em nào cao hơn hả các bác?
Em thấy L505u thì điện 220v còn L507s thì dùng điện 100v thì phải?

langthangvn33

Uploader

chú Danh qua box vũng tàu , lấy phần mềm anh post trong đó , về dùng laptop xuất âm ra nghe so sánh với CDP rồi anh cái review với , anh đang làm một cái test nên cần nhiều người cho ý kiến mới chuần xác

Thanks chú

newmem08

Member
Ðề: Re: Luxman's FC-Những người dùng Luxman.

Tưởng mỗi em phải dùng giải pháp này.....:)) nếu bác có giải pháp nào hay hơn thì ới em với nhé.

lan806

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Luxman's FC-Những người dùng Luxman.

Tưởng mỗi em phải dùng giải pháp này.....:)) nếu bác có giải pháp nào hay hơn thì ới em với nhé.

Em cũng từng dùng đồ Lux nhưng chỉ tới L530 nhưng cũng nóng khiếp, em nghĩ nhà thiết kế họ cũng tính rồi, trên board công suất họ đặt cảm biến, nếu nóng quá nó ngắt nên cũng chẳng sợ. Tuy nhiên lúc em dùng em theo đúng hướng dẫn là phía đầu hồi, đằng sau và phía trên ampli để khoảng trống lớn cho máy nó thở, nếu có không gian thì nên để riêng nó ra.
Có điều rất hay là Lux nó nhiều đèn trong board thế không biết.

tuanaiai

Active Member
Bác chủ chơi em Luxman L-505U quá tuyệt rồi cho đồ mới, không biết bác đã tìm được loa mới chưa. Bác nên đầu tư dây nguồn, rca, dây loa cho ngon nữa mới xứng tầm em ấy. Không chịu đầu tư khoản này thì em nó chỉ hát hay nhất Xã thôi không vươn tầm ra tiếng hát TP được.

loiruot

Well-Known Member
Sao em lại nhắm tới 550Aii thuần class A cho gần đèn ròi, lăn tăng cho đời mỏi mệt!!!8->

langthangvn33

Uploader

Nóc nhà của Luxman (bán dẫn) thuần class A hình như 590AII mà bác.

bán Luxman đi .. chơi đèn cho vui... lấy khô mực ra nướng bằng đèn luôn ... một công đôi việc... vậy hen... khi nào bán 505U liện lạc với anh nhé..hahahaha

Bên trên