Luxman's FC-Những người dùng Luxman.

audio12

Member
Re: Ðề: Luxman's FC-Những người dùng Luxman.

Bác tới đích rồi à em chúc mừng bác nhe chuẩn bị lên Luxman 590AX hả bác !!!

Trước em nghe cùng lúc Acc E308 & A 590AII, hai con này đều mới 100% nhưng cuối cùng vẫn chọn E308, mỗi người mỗi gu nghe khác nhau.

audio12

Member

Mấy dòng này thấy loa bass >30 em cũng nghĩ trầm sâu nhưng dãi tần từ 45 Hz thì không biết có thực sự thuyết phục không, còn dãi trung căng, trebl long lanh. Em sẽ cố thử và rì viu sau!!!
Bass lớn hay nhỏ nó còn phụ thuộc vào nhiều thứ lắm bác ạ.

audio12

Member
Re: Ðề: Re: Luxman's FC-Những người dùng Luxman.

em nghỉ là ko phải vậy đâu bác ạ, chắc nghe thấy là luxman chạy cho nóng lên nghe tiếng hay hơn thì nên bác phamtuyen tư vấn thêm cái lò sưởi ý mà

audio12

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Luxman's FC-Những người dùng Luxman.

bác đầu tư được con này rồi thì tiền tube có là gì đâu bác nhể.

tuan_ipad2

Well-Known Member
Ðề: Luxman's FC-Những người dùng Luxman.

Bác chủ cho hỏi em này cho ghép với bw đầu 8 có được không nhỉ, bác cho em chút thông tin về em này với

audio12

Member

Bác chủ cho hỏi em này cho ghép với bw đầu 8 có được không nhỉ, bác cho em chút thông tin về em này với

Em nghĩ là con kéo này BW đầu 8 là hụt hơi đó bác, nếu thích Luxman thì bác nên kiếm con 509s,f,u,ux.

audio12

Member

Em nghe nói Tannoy này dùng Marantz làm nguồn phát thì tiếng sẽ bị rền lắm bác ah, chỉ dùng Teac mới mộc được, công thức trên tuy đúng nhưng nếu dùng accuphase thay Luxman thì em sẽ thử cặp Tannoy này!!!
Không có công thức nào , tùy gu nghe bác ạ.

phuc_1991

Well-Known Member

thấy các bác tham gia Lux vui quá cho e xí xớn với :D. thực ra e thấy mấy cái amp nhật ghép với loa nhật hoặc loa mỹ kiểu jbl mà có củ bass to v họng kèn thì rất hay. hôm qua lúc ngồi làm việc ở trường e mệt quá bật youtube lên nghe mấy cặp Pioneer Exclusive mà thấy mê, giá rổ thì rất dễ chịu. chỉ tiếc là cái phòng e quá nhỏ so với cặp loa nên ko mang về được, giờ thấy các bác thích luxman nên mạo muội đề đạt ghép amp này với loa Pioneer Exclusive xem sao :). Tiếng cặp loa e nghe qua youtube phải nói là lồng lộng, tiếng bass sâu, ấm, căng tràn và đầy sảng khoái, tiếng thì đầy nhạc tính và "gợi cảm". mời các bác ngó quá và nghe qua xem sao

[video=youtube;S11nqJmqYKs]http://www.youtube.com/watch?v=S11nqJmqYKs[/video]

sếp nào biết cái CD mà họ dùng để test tên là gì ko ợ hay quá đi mất :D

sieulong

Well-Known Member

sếp nào biết cái CD mà họ dùng để test tên là gì ko ợ hay quá đi mất :D

ông chủ bán hàng của shop này cũng dễ tính, bạn Phúc comment trên youtube ông ấy trả lời liền. À mấy cái video của ông này là dùng máy quay xịn cộng với một bộ micro stereo nên nghe phê quá là phê hay hơn hẳn những đoạn youtube khác (đa phần dùng mic mono để thu)

sonrock

nó có ghi rõ đó bác, Album của Sade bài Still in love with you đó bác, album của Sade phải nói là cực đỉnh, các bác nếu đc thì tìm mua nghe :)

langthangvn33

Uploader
Ðề: Re: Ðề: Luxman's FC-Những người dùng Luxman.

ông chủ bán hàng của shop này cũng dễ tính, bạn Phúc comment trên youtube ông ấy trả lời liền. À mấy cái video của ông này là dùng máy quay xịn cộng với một bộ micro stereo nên nghe phê quá là phê hay hơn hẳn những đoạn youtube khác (đa phần dùng mic mono để thu)

chú Phúc , chú Long cho anh cái giá của cặp loa này nhé , ah đang xài dt không tám với các chú được

nhungtq

Hàng cỡ này thì em chỉ "kính nhi viễn chi" thôi.

phuc_1991

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Luxman's FC-Những người dùng Luxman.

đúng là mic stereo hay hơn hẳn bác nhỉ :D
nó có ghi rõ đó bác, Album của Sade bài Still in love with you đó bác, album của Sade phải nói là cực đỉnh, các bác nếu đc thì tìm mua nghe :)
thanks bác nhiều nhé
chú Phúc , chú Long cho anh cái giá của cặp loa này nhé , ah đang xài dt không tám với các chú được

mấy hôm nay đại ca đi đâu vậy :D

Nguyen_Huy

Member
Ngày trước mình đã dùng qua con Lux của bác chủ topic, tiếng rất ấn tượng khi ghép với L100 Century Gold. Sau này theo nghiệp đèn nên đã cho cả bộ ra đi nhưng giờ vẫn còn lưu luyến chất âm của nó. Amp này nên cho nó cặp với CDP TEAC 25 bác ạ, nghe sẽ ấm tiếng và có âm hình rất tuyệt.

Bên trên