Luxman's FC-Những người dùng Luxman.

newmem08

Member
Ðề: Luxman's FC-Những người dùng Luxman.

Tham gia một chân vào Lux's FC với chú L570, hiện đang cặp đôi cùng em Klipsch RF82II.

loiruot

Well-Known Member
Em ghép với RX2, bass không sâu(Ampli Marantz thì trị được cái điểm này) nhưng nghe khoảng 10 phút là thấy vừa, không ù. thích nhất trung âm ra đều, mềm!!!

votrang

Muốn vào hội của Bác quá nhưng không có đủ "xiềng". he he. Chúc bác kiếm được loa ưng ý.

loiruot

Well-Known Member
Muốn vào hội của Bác quá nhưng không có đủ "xiềng". he he. Chúc bác kiếm được loa ưng ý.
Vấn đề màu đỏ bổ qua, Nếu bác thích cái chất âm trung tính, sạch sẽ, đĩnh đạt của Luxman từ cổ đến hiện đại thì welcome bác. Con đường tìm loa của em xem ra gian nan lắm đây bác ah!!!
- Bác có CDP mới mà chưa "rửa" nhé :-??

hoaqn

Active Member

Bác ghép với JBL dòng đời cổ như 4311, 4311B, 4312 ... thì nghe đúng là "loi ruot" luôn đó, mấy em này giá cũng mềm chỉ phân nữa giá amp bác đnag chơi nhưng chất tiếng thì thôi rồi, nghe vocal hết thuốc =P~

loiruot

Well-Known Member
Re: Ðề: Luxman's FC-Những người dùng Luxman.

Bác ghép với JBL dòng đời cổ như 4311, 4311B, 4312 ... thì nghe đúng là "loi ruot" luôn đó, mấy em này giá cũng mềm chỉ phân nữa giá amp bác đnag chơi nhưng chất tiếng thì thôi rồi, nghe vocal hết thuốc =P~
Mấy dòng này thấy loa bass >30 em cũng nghĩ trầm sâu nhưng dãi tần từ 45 Hz thì không biết có thực sự thuyết phục không, còn dãi trung căng, trebl long lanh. Em sẽ cố thử và rì viu sau!!!

votrang

Vấn đề màu đỏ bổ qua, Nếu bác thích cái chất âm trung tính, sạch sẽ, đĩnh đạt của Luxman từ cổ đến hiện đại thì welcome bác. Con đường tìm loa của em xem ra gian nan lắm đây bác ah!!!
- Bác có CDP mới mà chưa "rửa" nhé :-??

He he. Bữa nào sắm thêm tí rồi tính luôn.

sondantado0

Ðề: Re: Luxman's FC-Những người dùng Luxman.

em rất thích chất âm luxman, nhìn con luxman 505u của bác em thèm quá, em nghĩ em này đánh loa nào cũng hay, bác mua bao nhiêu tiền vậy, hàng cũ hay mới cho anh em biết với

langthangvn33

Uploader
Ðề: Re: Ðề: Luxman's FC-Những người dùng Luxman.

Em nghe nói Tannoy này dùng Marantz làm nguồn phát thì tiếng sẽ bị rền lắm bác ah, chỉ dùng Teac mới mộc được, công thức trên tuy đúng nhưng nếu dùng accuphase thay Luxman thì em sẽ thử cặp Tannoy này!!!

lúc đầu các bô lão ở VT phối Teac + accuphase + Tannoy Memories....đúng là nghe kèn , vocal cực hay....sau có bác chơi kiểu lạ lấy Luxman thay cho accuphase kết quả còn hay hơn , nên chú cứ mạnh dạn chơi Tannoy nghe kèn cho sướng ... anh thì không thích 4311,4312... hoặc chú chịu khó kiếm sonus faber grand piano home tầm 2000USD ...bảo đảm có một bô lão U50 khó tính đang ghép với L 505U của chú hay cực ... anh dụ ổng lên elipsa ổng không chịu , 02 tay này già làng khó dụ quá... tay kia chơi con grand piano domus ......

loiruot

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Luxman's FC-Những người dùng Luxman.

em rất thích chất âm luxman, nhìn con luxman 505u của bác em thèm quá, em nghĩ em này đánh loa nào cũng hay, bác mua bao nhiêu tiền vậy, hàng cũ hay mới cho anh em biết với
Em mua hàng used bác ơi, giá thấp hơn các shop đang bán trên vnav nhiều lắm.

lúc đầu các bô lão ở VT phối Teac + accuphase + Tannoy Memories....đúng là nghe kèn , vocal cực hay....sau có bác chơi kiểu lạ lấy Luxman thay cho accuphase kết quả còn hay hơn , nên chú cứ mạnh dạn chơi Tannoy nghe kèn cho sướng ... anh thì không thích 4311,4312... hoặc chú chịu khó kiếm sonus faber grand piano home tầm 2000USD ...bảo đảm có một bô lão U50 khó tính đang ghép với L 505U của chú hay cực ... anh dụ ổng lên elipsa ổng không chịu , 02 tay này già làng khó dụ quá... tay kia chơi con grand piano domus ......

Ôi anh ơi, Accuphase + tân noi theo em đạt phần nhìn thôi, thêm Teac làm nguồn nữa thì nghe nhạc trữ tình ca sĩ lui ra cho nhạc cụ trình diễn thôi. Giờ cứ Lux+JBL L100C, có điều kiện em thêm chữ Gold phía sau chữ L100C nữa là đến đích rồi:p

nghia303

Well-Known Member

Bác tới đích rồi à em chúc mừng bác nhe chuẩn bị lên Luxman 590AX hả bác !!!

tranthuy

Active Member

Chưa kịp đú L590A-II thì nay lại xuất hiện 590AX nữa, cuộc chơi này cứ như rượt đuổi vậy, mệt quá nhưng cũng thú vị.

tuan_ipad2

Well-Known Member

Bác ghép với rx2 thì đúng là phí cái amli của bác, rx2 nghe tiếng bass nó nhẹ lắm, không biết ý kiến mọi người như nào chứ mình nghe rx2 tiếng nó mỏng lắm không thể loại nhạc của mình, mình đã thử phối ghép rx2 với mcintosh ma6100 vs bw 685 tiếng khác nhau một trời một vực

loiruot

Well-Known Member
Em lại mê mẩn cái lồng sắt này bác ah, đang bày bán tại Mỹ Audio.SQ-88 Signature

langthangvn33

Uploader
Ðề: Re: Luxman's FC-Những người dùng Luxman.

Em lại mê mẩn cái lồng sắt này bác ah, đang bày bán tại Mỹ Audio.SQ-88 Signature

chúc mừng chú L100C còn có chữ Gold phía sau thì hơi căng ah nha ,khó kiếm vì bản limited , nhưng mà có tiền thì kiếm được ngay...khi nào nâng cấp L505U lên Audio.SQ-88 Signature hú anh nha... chú lên tới amp đèn là gần tới đích rồi đó , chỉ thiếu loa kèn nữa là tới đích ....câu này nghe quen quen ... nâng cấp 1 lần nữa thôi ... vậy mà anh thấy cứ 1 năm là thay đổi liền ....sự nghiệp còn dài ....

loiruot

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Luxman's FC-Những người dùng Luxman.

chúc mừng chú L100C còn có chữ Gold phía sau thì hơi căng ah nha ,khó kiếm vì bản limited , nhưng mà có tiền thì kiếm được ngay...khi nào nâng cấp L505U lên Audio.SQ-88 Signature hú anh nha... chú lên tới amp đèn là gần tới đích rồi đó , chỉ thiếu loa kèn nữa là tới đích ....câu này nghe quen quen ... nâng cấp 1 lần nữa thôi ... vậy mà anh thấy cứ 1 năm là thay đổi liền ....sự nghiệp còn dài ....
Ui anh ơi, em tìm hiểu cho thỏa đam mê cái chữ Luxman kia thôi, em mà rinh con này về có mà gấu nó cho dùng được 1 chức năng là làm lò nướng thôi.

Bên VNAV có 1 bác bán Luxman 550AII 40 tr mua được không bác. E cũng thích luxman

Bên trên