Luxman's FC-Những người dùng Luxman.

loiruot

Well-Known Member
Thân chào các bác, nhân dịp mới tậu được Amp luxman sau bao ngày thắt hầu bao, bỏ nhậu em đã có được em nó. Cho phép em lập riêng topic để có vài câu hỏi và hy vọng cũng là nơi mà các bác thích cái tên Luxman vào thảo luận.
Hình ảnh em nó
nhìn thẳng:

Nhìn nghiêng:

Her name!!!

Em hiện tại đang ghép tạm với RX2, dây nguồn bạc jack mạ đồng, dây tín hiệu đồng DIY. Chất âm thì quả đúng như lời đồn: nhẹ nhàng, tinh tế,sang trọng, Bass mới đầu nghe tưởng thiếu nhưng nghe lâu mới cảm nhận được và rất êm tai, thế mạnh hình như trung âm, em nghe Saxo đĩa Saxophone Golden Best (2012) tiếng hà hơi của nghệ sĩ nghe sướng lắm. Thực sự chưa hài lòng lắm về Bass của RX2 và chặn đường phía trước của em là đi tìm loa cho em nó, em thích loa cổ của Mỹ: Klipsch, AR, JBL. có bác nói ghép với JBL loại có treble còi nghe saxo, trumbet là hết thuốc, không biết có phải không? Bác nào đã, đang ghép Luxman với các dòng loa cổ xin cho em tý nhận xét và nếu có thể em sẽ tìm đến giao lưu. Một lần nữa mong muốn topic là nơi trao đổi của các Luxman's FC.

Ðề: Luxman's FC-Những người dùng Luxman.

E cũng thích Luxman nhưng chưa sở hữu E nó. E đã nghe luxman 550AII ghép với Tannoy Turnberry SE nghe phê lắm, trên này có bác tranthuy ghép với Klipsch RF7II thấy bác ấy đánh giá cao. E cũng đang nghiên cứu phương án này. RX2 của bác E nghĩ là bass yếu thôi chứ ghép với loa khác sẽ ra bass sâu hơn thôi.

hoianecotour

Đẹp quá, hàng củ hay mới vậy bác, e củng đang quan tâm hãng này. Giá nhiêu vậy bác chủ?

philim

Member

luxman muốn tiếng bass sâu trầm,chỉ có thể xài loa bass 25cm trở lên mới được,những cặp loa đời mới bass nhỏ như RX2 tiếng bass rất nặng không dẽ đẩy

minhtrungjp

Mình cũng đang sở hữu luxman lx570, class A, đánh với cap jbl 4344 nghe cũng rất phê rồi!!! Vote cho Luxman!

loiruot

Well-Known Member
Đẹp quá, hàng củ hay mới vậy bác, e củng đang quan tâm hãng này. Giá nhiêu vậy bác chủ?

Hàng này em mua lại, shop Stereo cũng đang bán lại thấy để 41 triệu 500k đó bác.
luxman muốn tiếng bass sâu trầm,chỉ có thể xài loa bass 25cm trở lên mới được,những cặp loa đời mới bass nhỏ như RX2 tiếng bass rất nặng không dẽ đẩy
Em biết như thế bác ah, giờ đang bỏ công đi tìm loa cho em nó, có bác bảo cứ mấy dòng JBL giá tiền tầm ampli này mà tán thì kiểu gì cũng hay nhưng em phải tìm cho có chút kinh nghiệm đã.

Bác dùng nguồn phát gì vậy?
Marantz 16D bác ah!!!

loiruot

Well-Known Member
Em đã nghe Amp này ghép với Klipsch RF63, nghe rất đạt nhưng em lại thích ngoại hình của JBL, Klipsch cổ, AR.

cuongdoanvan

Well-Known Member

đã từng xài em 570 nhưng giờ không còn nữa , tiếng em nó thật nhẹ nhàng , êm ái

phuc_1991

Well-Known Member

e rất thích thiết kế của Luxman, sang trọng, nhẹ nhàng, có chút hoài cổ :D, e thấy có nhiều ý kiến đồng tình với việc ghép cùng JBL mặc dù chưa dc trải nghiệm, chúc bác chủ sớm thành công :D

hoangtq

Well-Known Member

Luxman của bác chủ đẹp quá, dưng mà em thấy có nhược điểm rất lớn là giá hơi bị chát nên ứ thèm chơi :D

binna

Well-Known Member

oh, bác lên nhanh quá, chúc bác có đồ chơi mới
em đang có cặp loa cột cùi cùi JBL MRV 308, lại có bác đang rao L-410, không biết có ghép ngon ko (em chỉ chơi nhạc nhẹ)

loiruot

Well-Known Member
Re: Ðề: Luxman's FC-Những người dùng Luxman.

e rất thích thiết kế của Luxman, sang trọng, nhẹ nhàng, có chút hoài cổ :D, e thấy có nhiều ý kiến đồng tình với việc ghép cùng JBL mặc dù chưa dc trải nghiệm, chúc bác chủ sớm thành công :D
Em mê ngay từ cái chữ Luxman, tới kiểu dáng và chất lượng âm thanh đó bác.

Luxman của bác chủ đẹp quá, dưng mà em thấy có nhược điểm rất lớn là giá hơi bị chát nên ứ thèm chơi :D
Theo Luxman, 505u dùng cùng một tầng phono với model L-590All (giá gần gấp đôi L-505u), và nhờ vậy, đem lại chất lượng âm thanh đúng đẳng cấp high-end. Tiết kiệm được mớ rùi đó bác!!!
oh, bác lên nhanh quá, chúc bác có đồ chơi mới
em đang có cặp loa cột cùi cùi JBL MRV 308, lại có bác đang rao L-410, không biết có ghép ngon ko (em chỉ chơi nhạc nhẹ)
Em chưa có dịp nghe những dòng Luxman củ nhưng vào thập niên 70, nói tới âm thanh hi-fi là nói tới Luxman và Mclntosh, trong đó Luxman được rất nhiều người biết tới với những ampli hình thức trang nhã và chất âm tự nhiên, mượt mà. Rất trung tính, bass mới đầu tưởng là thiếu(chắc tại em hồi giờ chỉ nghe Marantz) nhưng nghe nhiều sẽ đầy, không bị ù. Về khoản ghép của bác em chưa qua nên chưa rành, em chỉ biết Luxman mới này đi với JBL tầm tiền của nó khá hay cho loại nhạc của em.
Định ghép thử L505U với JBL 4343, không biết LM có kéo nổi không khi nhìn JBL 4343 nó to tổ chản.

sontay99

Active Member

bác loiruot ghép thử với JBL này xem sao!:))

chickcu

em dung LX 33 đánh với loa DIY fullrange của Philips. Em rat hài lòng. Luxman đánh loa cổ độ nhạy cao nghe vocal rất tuyệt.

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

attachment.php

Nhà anh trai em đang dùng Luxman L570 đánh với cặp Tannoy Eaton nghe CD bằng đầu đĩa Teac 25 rất hay âm thanh trong và tự nhiên, nghe đĩa nhạc vàng, nhạc trẻ, không lời đều hay.

Chỉnh sửa lần cuối:

loiruot

Well-Known Member
Re: Ðề: Luxman's FC-Những người dùng Luxman.

Nhà anh trai em đang dùng Luxman L570 đánh với cặp Tannoy Eaton nghe CD bằng đầu đĩa Teac 25 rất hay âm thanh trong và tự nhiên, nghe đĩa nhạc vàng, nhạc trẻ, không lời đều hay.
Em nghe nói Tannoy này dùng Marantz làm nguồn phát thì tiếng sẽ bị rền lắm bác ah, chỉ dùng Teac mới mộc được, công thức trên tuy đúng nhưng nếu dùng accuphase thay Luxman thì em sẽ thử cặp Tannoy này!!!

Bên trên