[Ho tro]Dịch vụ xem video online ZINGTV trên Smart TV SONY và LG

zosiar

Member
Ðề: [Ho tro]Dịch vụ xem video online ZINGTV trên Smart TV SONY và LG

Vợ Mình xem phim trên điện thoại chạy android thì vẫn ngon mà xem trên tivi LG thì toàn bị lỗi.

mấy hôm nay zing bị lỗi này rồi bác ah ! nhà em cũng bị vậy

2 bác cho mình hỏi là bác kết nối internet cho TV bằng wifi hay bằng cáp vậy? và cho mình model TV 2 bác đang sử dụng để mình kiểm tra lại nhé.

zosiar

Member

Chiều qua vẫn xem phim "Hoàng cung" (Goong), tối mở TV lên xem tiếp thì không tìm thấy phim này nữa. Dùng máy tính, điện thoại thì vẫn thấy bình thường.

Nội dung này hiện đang được tạm off theo yêu của chủ sở hữu nội dung bác à.

zosiar

Member

Bác cho e hỏi là ko xóa được lịch sử trong zingtv à. Phim tr hình trên zing phong phú lắm.
E mong zing thêm cả điện ảnh nữa thì :3

Mục "Vừa mới xem" không xóa được bác ah. Nó chỉ hiện thị sắp xếp theo các chương trình bác vừa xem gần nhất.

Về nội dung điện ảnh Zing sẽ cố gắp cập nhật trong thời gian tới.

fbbk

Member

Vợ mình đếm ngược từng ngày để chờ tập mới phim "Hoàng hậu Ki" @-)

gokien75

2 bác cho mình hỏi là bác kết nối internet cho TV bằng wifi hay bằng cáp vậy? và cho mình model TV 2 bác đang sử dụng để mình kiểm tra lại nhé.

em đang dùng LG 6620 , nhà em kết nối = cáp luôn. trước vẫn xe ngon lành, chỉ bắt đầu từ thứ 7 , cn vừa rồi là ko vào đc thôi

Mình sử dụng LG 47LA6910 bắt wifi, và HDP Dune base 3D dùng cáp nhưng cả hai thằng đều bị như nhau. Xem cái gì cũng được 1 lúc thì bị bật ra

beovila

Active Member

nhiều phim đề là 1080p mà xem xấu vãi như 360p vậy,hy vọng thêm nhiều bộ rõ nét tí, trên ztv thích nhất là OP cập nhật rất mau

dungle79

mình cũng đang vị vậy,ai có giải pháp thì báo giúp,xài cáp quang vnpt,trước đây xài sctv không bị vậy, nhà bên tv Sony xài chung wifi cũng không bị luôn

gokien75

ko thấy bác chủ vào tư vấn nhỉ ! chắc bác ấy đang giải quyết lỗi đăng nhập này rồi. hi vọng sang tuần là vào đc Zing để em phục vụ chị nhà em xem Hoàng Hậu Ki . hiện tượng là : khi vào Zing lấy ĐT ra chụp barcode rồi đăng nhập vào tài khoản của mình thì xuất hiện dòng chữ : đăng nhập thất bại . bác chủ có ghé qua thì đá lên đây cái số Đt để anh em nhờ tư vấn trực tiếp đc ko ? tks bác chủ

denon2807

Member

Không hiểu sao 1 số phim bị xóa trên ZingTV khi xem trên Smart TV Sony (ví dụ Hoàng hậu Ki) nhưng tìm trên trang web tv.zing.vn thì vẫn thấy có??.

lylac

Cho mình hỏi có bất cứ model nào của Panasonic tích hợp hoặc có thể cài ZingTV này ko vậy. Cam on

fbbk

Member

Nhiều phim hot bị xóa khỏi hệ thống vậy nhỉ :-( "Hoàng hậu Ki" và "Cầu vồng Hoàng Kim" chẳng hạn.

namdong

Member

Từ 3 hôm nay nhiều phim bị xóa khỏi hệ thống đồng thời xem cứ được 1 lát là báo Fail phải back ra mở lại ( phim nào cũng bị, mạng thì vẫn ổn định ). Zing có điều chỉnh hay có vấn đề về bản quyền thì support thông báo với nhé.

zosiar

Member

em đang dùng LG 6620 , nhà em kết nối = cáp luôn. trước vẫn xe ngon lành, chỉ bắt đầu từ thứ 7 , cn vừa rồi là ko vào đc thôi

Mình sử dụng LG 47LA6910 bắt wifi, và HDP Dune base 3D dùng cáp nhưng cả hai thằng đều bị như nhau. Xem cái gì cũng được 1 lúc thì bị bật ra

mình cũng đang vị vậy,ai có giải pháp thì báo giúp,xài cáp quang vnpt,trước đây xài sctv không bị vậy, nhà bên tv Sony xài chung wifi cũng không bị luôn

Chào các bác,

Lỗi này thuộc về kết nối mạng đến server của Zing trên các nhà mạng như VNPT, FPT, Viettel, ... tại 1 số khu vực bị chậm nên sẽ xảy ra tình trạng như trên. Zing đang cố gắng khắc phục tình trạng này sớm để các bác vẫn có thể tiếp tục giải trí với dịch vụ ZingTV. Xin chân thành xin lỗi các bác về tình trạng này.

Ngoài ra các bác kiểm tra lại giúp mình xem lỗi các bác gặp có giống trong hình không? nếu không các bác chụp lại màn hình giúp mình nhé.

[/URL][/IMG]

zosiar

Member

Cho mình hỏi có bất cứ model nào của Panasonic tích hợp hoặc có thể cài ZingTV này ko vậy. Cam on

Hiện ZingTV hiện được tích hợp trên các model sau nhé bạn:

** Dòng 2013:
- Plasma: VT, ST
- LED: WT, DT, ET, E

** Dòng 2012
- Plasma: VT, ST, UT, XT
- LED: DT, ET5, E

Đây là các model có hỗ trợ kho ứng dụng Viera Market (bác tham khảo thêm tại đây http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-phat-hinh/637417-dich-vu-xem-video-online-vod.html )

zosiar

Member

Nhiều phim hot bị xóa khỏi hệ thống vậy nhỉ :-( "Hoàng hậu Ki" và "Cầu vồng Hoàng Kim" chẳng hạn.

Từ 3 hôm nay nhiều phim bị xóa khỏi hệ thống đồng thời xem cứ được 1 lát là báo Fail phải back ra mở lại ( phim nào cũng bị, mạng thì vẫn ổn định ). Zing có điều chỉnh hay có vấn đề về bản quyền thì support thông báo với nhé.

Không hiểu sao 1 số phim bị xóa trên ZingTV khi xem trên Smart TV Sony (ví dụ Hoàng hậu Ki) nhưng tìm trên trang web tv.zing.vn thì vẫn thấy có??.

Do một số nội dung tạm ngưng phát hành trên ZingTV (smartTV) theo yêu cầu của nhà sản xuất nội dung nên các bác thông cảm.

zosiar

Member

ko thấy bác chủ vào tư vấn nhỉ ! chắc bác ấy đang giải quyết lỗi đăng nhập này rồi. hi vọng sang tuần là vào đc Zing để em phục vụ chị nhà em xem Hoàng Hậu Ki . hiện tượng là : khi vào Zing lấy ĐT ra chụp barcode rồi đăng nhập vào tài khoản của mình thì xuất hiện dòng chữ : đăng nhập thất bại . bác chủ có ghé qua thì đá lên đây cái số Đt để anh em nhờ tư vấn trực tiếp đc ko ? tks bác chủ

Bác cho mình một số thông tin sau để mình hỗ trợ nhé:
- Model TV:
- Tình trạng đăng nhập thất bại bị lần đầu hay thỉnh thoảng?
- Ngoài ra sau khi đăng nhập thất bại, bác thử "kill app" quét barcode rồi đăng nhập lại nhé.

gokien75

TV nhà mình là LG 6620. mạng của viettel
đợt này đăng nhập mới bị. chắc khoảng 2 tuần rồi thì phải .
đăng nhập thất bại, để khoảng 1h sau vào quét barcode để đăng nhập lại ( có mã khác ) nhưng đều thất bại. mấy hôm nay còn mất luôn biểu tượng Zing trên tivi luôn .

gokien75

tình hình ZINGTV ntn rồi bác zosiar ơi ?

trantrungtu

Member

Sao trước m xem trên TV lg lm6410 hình ảnh rất nét nhưng bây chất lượng hình ảnh rất xấu chỉ cùng lắm chỉ 720p ?m chỉ xem các chương trình khoa học giáo duc ..

Bên trên