[Ho tro]Dịch vụ xem video online ZINGTV trên Smart TV SONY và LG

vltk1989

Member
Ðề: [Ho tro]Dịch vụ xem video online ZINGTV trên Smart TV SONY và LG

Mong zing mp3 sớm có trên tv LG - đợt này đang nghe tạm cái NCT tức lòi ruột X(

Seneken

Member

Khi nào thì Zing TV có trên Samsung nhở ?

fbbk

Member

Vợ mình đang theo dõi phim "Hoàng hậu Ki" mà mãi vẫn chỉ dừng lại ở tập 14 :-(

superhl

Zingtv trên LG mới bị xóa à ?
Sao trc có giờ lại bị mất rồi ??

fbbk

Member

Hỗ trợ mà thật kém nhiệt tình và nghèo nàn.

zosiar

Member

Zingtv trên LG mới bị xóa à ?
Sao trc có giờ lại bị mất rồi ??

Hiện Zing TV vẫn xem bình thường và có trên màn hình Home screen LG mà bạn. Bạn cho mình model TV bạn đang sử dụng để mình kiểm tra lại nhé.

superhl

Hiện Zing TV vẫn xem bình thường và có trên màn hình Home screen LG mà bạn. Bạn cho mình model TV bạn đang sử dụng để mình kiểm tra lại nhé.

của mình là 32LN571B
Mình đã update phần mềm mới nhất rồi. Reset factory cũng ko thấy ??
gọi lên TTBH LG thì họ bảo có thể Zing đang nâng cấp
mong bạn giải đáp hộ mình

namdong

Member

Vợ mình xem ZingTV suốt mà có thấy sao đâu, chỉ có cái bất tiện là giờ không tua được trên magic remote ( bấm chuột giữa không hiện lên thanh tab công cụ ) cứ phải tua bằng remote của TV

Mình sử dụng tivi LG47la6910. Cách đây mấy hôm thì zingtv bắt đăng nhập lại và bây giờ không hiện thanh công cụ phía trên như trước khi ấn nút giữa trên remote magic. Logo zingtv trên icon bị mất hình, chỉ có mỗi khung vuông xung quanh icon. Có phải zingtv mới update gì chăng? Mình thấy để như cũ thì tốt hơn, tiện lợi hơn.

zosiar

Member

của mình là 32LN571B
Mình đã update phần mềm mới nhất rồi. Reset factory cũng ko thấy ??
gọi lên TTBH LG thì họ bảo có thể Zing đang nâng cấp
mong bạn giải đáp hộ mình

Vì hiện giờ hầu hết các model tv LG khác đang chạy bình thường nên bạn chụp lại màn hình version phần mềm trên TV để mình nhờ phía LG hỗ trợ nhé.

Ðề: Re: [Ho tro]Dịch vụ xem video online ZINGTV trên Smart TV SONY và LG

Bác zosiar cho em hỏi. Tivi LG47la6910 của em mấy hôm nay vào zingtv, phần thiết lập không chọn được chất lượng 720p mà chỉ có 480p thôi. Lúc trước chọn 720p OK

superhl

Mình sử dụng tivi LG47la6910. Cách đây mấy hôm thì zingtv bắt đăng nhập lại và bây giờ không hiện thanh công cụ phía trên như trước khi ấn nút giữa trên remote magic. Logo zingtv trên icon bị mất hình, chỉ có mỗi khung vuông xung quanh icon. Có phải zingtv mới update gì chăng? Mình thấy để như cũ thì tốt hơn, tiện lợi hơn.

Vì hiện giờ hầu hết các model tv LG khác đang chạy bình thường nên bạn chụp lại màn hình version phần mềm trên TV để mình nhờ phía LG hỗ trợ nhé.

Sáng nay (26/12) mình mở tivi rồi bấm vào Smarthome, Tivi hỏi có đồng ý với điều khoản sử dụng dịch vụ ko ??
Mình bấm OK( cái này giống lần reset factory ) OK xong thì lại có zingTV nhưng ko có logo Icon mà chỉ là 1 logo màu xám
Tức là mấy ngày qua ZingTV có cập nhật,thế sao bác ko biết nhỉ :|
n2uwqn2DAEXX-Knk0zmGWZfSW-XBpqyrloPR0n8YtDA=w789-h592-no

Nễu ZingTV có update thì m mong là hoàn thiện hơn nhé
Còn nữa,m xem phim bộ The walking dead toàn xem đến giữa phim rồi bị next tập
Lần nào xem cũng vậy,trong khi vợ mình xem các phim bộ khác lại ko ?

zosiar

Member

Chào bạn, mình trả lời các vấn đề của bạn như sau:
Cách đây mấy hôm thì zingtv bắt đăng nhập lại
Do nền tảng TV LG và hệ thống của Zing thỉnh thoảng có vấn đề nên bắt đăng nhập lại. Xin lỗi bạn về vấn đề này. Bạn có thể kích hoạt qua điện thoại bằng cách quét barcode sẽ nhanh hơn cách qua PC và điện thoại sẽ nhớ tài khoản của bạn.

bây giờ không hiện thanh công cụ phía trên như trước khi ấn nút giữa trên remote magic
Chế độ hoạt động của Remote magic giống như chuột máy tính, bạn chỉ có thể hiện thanh công cụ khi ấn nút giữa trên magic remote sau khi con trỏ mũi tên của remote magic biến mất. Để làm con trỏ mũi tên này ẩn nhanh, bạn có thể ấn nút 4 hướng trên magic remote, sau đó ấn nút 4 hướng hoặc nút giữa sẽ hiện ra thanh công cụ.

Logo zingtv trên icon bị mất hình, chỉ có mỗi khung vuông xung quanh icon
Vấn đề này do lỗi hệ thống của kho ứng dụng LG làm cho 1 số model bị mất hình logo ZingTV (vẫn thấy tên ứng dụng ZingTV khi rê đến). Lỗi này không ảnh hưởng đến các nội dung bên trong ứng dụng ZingTV bạn nhé.

Bên cạnh đó ZingTV trên LG vừa được cập nhật 1 số tính năng mới như phân loại nội dung theo quốc gia, thêm chương trình vào mục yêu thích, chỉnh nhanh theo % độ dài video bằng phím số.

Cám ơn bạn đã phản hồi.

zosiar

Member
Ðề: Re: [Ho tro]Dịch vụ xem video online ZINGTV trên Smart TV SONY và LG

Bác zosiar cho em hỏi. Tivi LG47la6910 của em mấy hôm nay vào zingtv, phần thiết lập không chọn được chất lượng 720p mà chỉ có 480p thôi. Lúc trước chọn 720p OK

Chào bạn, tính năng chọn thiết lập chất lượng đã được thêm cho Magic remote. Bây giờ bạn đã có thể thay đổi chất lượng bằng cách nhấn ok (khi rê con trỏ vào mục chất lượng) trên Magic remote hoặc phím TRÁI/PHẢI trên remote bình thường. Cám ơn bạn đã phản hồi.

riconguyen

Bạn Zosiar cho mình hỏi, dạo 3 tháng gần đây mình xem Zing TV trên SONY 42W804A không được nhanh như trước, còn nếu xem đc thì khi sử dụng tua nhanh 1 đoạn hay sử dụng phím số để tua phần trăm phim thì nó không load được, nếu có load đc thì cũng rất là chậm. Mình có cảm giác như phần mềm Zing TV cho SONY bị lỗi sao sao ấy.

aioyasha7777

Bạn chủ topic ơi cho mình hỏi là mình sai tv zing cũng được 3 4 ngày rồi hôm nay sài coi phim Nhất Dương chỉ tới tập 25 thì nó bị trục trặc gì về mạng nó hiện lên canot rồi 1s lại có mạng lại mình tua lui tua tới giờ k biết bị gì nhấp vào phim thì hiện lên tập 25 - n/a không biết bị gì mong cậu giúp tớ với?

Zing tên tv sony của mình chỉ có phim bộ, ko có phim lẻ, nếu có luôn phim lẻ, phim điện ảnh thì hay quá

superhl

n2uwqn2DAEXX-Knk0zmGWZfSW-XBpqyrloPR0n8YtDA=w789-h592-no

logo zingtv vẫn bị vậy cả tháng trên tv LG rồi
sao mãi ko sửa vậy

Bên trên