[Ho tro]Dịch vụ xem video online ZINGTV trên Smart TV SONY và LG

ntp502

Ðề: [Ho tro]Dịch vụ xem video online ZINGTV trên Smart TV SONY và LG

Mình đang sử dụng TV LG LA6910 (firmware 04.22.25) hiện đang bị lỗi mất app Zing TV, đã tìm trên kho ứng dụng của LG nhưng không thấy app Zing TV đâu cả. Có ai biết cách khắc phục or cài lại app thì chỉ mình với.

Mình đang sử dụng TV LG LA6910 (firmware 04.22.25) hiện đang bị lỗi mất app Zing TV, đã tìm trên kho ứng dụng của LG nhưng không thấy app Zing TV đâu cả. Có ai biết cách khắc phục or cài lại app thì chỉ mình với.

Zing thấy chất lượng ngày càng đi xuống\

quan_2gether

Cho mình hỏi là hình như tv sony bị xoá Zing TV rồi đúng không ạ?

baamboo8

Member

coi trên tivi ghét nhất là cái khoản load lâu quá

gokien75

dạo này ko thấy bác zosiar đâu nhỉ ? ko hiểu tình hình ZING ntn rồi mà em vẫn chưa đăng nhập đc

nsh

Member

Mình đang dùng Sony 32Nx650, tìm mọi cách vẫn chưa xem được Zing. đăng nhập mãi mà đề báo sai pass.
:((

trang kiều

bác cho em hỏi nhà em đang dùng con sony bravia ex65, bt vẫn vào app zingtv đc mà tự nhiên h nó cứ báo đang tải miết, e vào zingtv trên sony entertainment network thì nó báo "thiết bị của bạn không hỗ trợ" :-S:-S:-S

gokien75

Zing đang bị lỗi cả nhà ah

fbbk

Member

Tivi nhà mình vẫn vào bình thường nhưng nhiều phim bị gỡ quá.

NMP

Mình dùng sony NX650, tuần trước vẫn vào ứng dụng zing bình thường, bắt đầu từ thứ 2 vừa rồi thì k vào được nữa. Nó cứ báo đang tải mãi :(
Nhưng vào bằng trình duyệt thì vẫn ok, mỗi tội tìm phim với chỉnh màn hình hơi nhọc.
Lỗi gì vậy các bác? :(

zosiar

Member

bác cho em hỏi nhà em đang dùng con sony bravia ex65, bt vẫn vào app zingtv đc mà tự nhiên h nó cứ báo đang tải miết, e vào zingtv trên sony entertainment network thì nó báo "thiết bị của bạn không hỗ trợ" :-S:-S:-S

Tivi nhà mình vẫn vào bình thường nhưng nhiều phim bị gỡ quá.

Zing đang bị lỗi cả nhà ah

Mình dùng sony NX650, tuần trước vẫn vào ứng dụng zing bình thường, bắt đầu từ thứ 2 vừa rồi thì k vào được nữa. Nó cứ báo đang tải mãi :(
Nhưng vào bằng trình duyệt thì vẫn ok, mỗi tội tìm phim với chỉnh màn hình hơi nhọc.
Lỗi gì vậy các bác? :(

Hiện giờ server của Sony có gặp lỗi hệ thống không thể kết nối đến server của Zing TV trên 1 số model nên sẽ có 1 số bác sẽ không vào được ứng dụng Zing TV.

Mình đang làm việc với kỹ sư Sony để khắc phục tình trạng này sớm. Dưới đây là 1 số trường hợp mà 1 số bác đang gặp phải, các bác xem qua nếu như bác nào bị trường hợp khác thì trả lời giúp mình (chụp màn hình/ quay phim) để mình hỗ trợ tốt hơn nhé.

1. Không vào được từ mục "Application" trên các model 2012:

https://www.youtube.com/watch?v=N9bc-SgF1A4

2. Model 2013: Không vào được từ icon ZingTV --> Bị báo lỗi server. Icon này không có dòng chữ Zing TV chạy

https://www.youtube.com/watch?v=aspVqomIdEU

3. Model 2013: vào app bình thường khi click vào icon ZingTV có chữ chạy và vào app từ Opera Store.

https://www.youtube.com/watch?v=DRCLesXTwcE

lethanhtung24

Bác chon em hỏi tài khoản vip của zing có những đặc điểm gì, em muốn xem trên ti vi bravia sony full hd thì đăng kí tài khoản này mới lên full được sao?

gokien75

bắt đầu từ chiều nay , em đã vào được Zing TV để xem rồi . bộ phim mà Vợ em đang kết là : Hoàng Hậu Ki thì lại ko có ( hơi tiếc ) .
chất lượng các phim em xem qua đều là HD 720. cảm ơn Zing TV , cảm ơn bác Zosiar !

gokien75

bắt đầu từ chiều nay , em đã vào được Zing TV để xem rồi . bộ phim mà Vợ em đang kết là : Hoàng Hậu Ki thì lại ko có ( hơi tiếc ) .
chất lượng các phim em xem qua đều là HD 720. cảm ơn Zing TV , cảm ơn bác Zosiar !

huapro

Member
Sao em dùng điện thoại để kích hoạt lại k được vậy
P/s. Đã kích hoạt được 1app hay

Chỉnh sửa lần cuối:

kientaki

xin chào, tôi đang dùng model 42LA6200 của LG, trước đây trong mục "Cao cấp" của TV vẫn có app Zing TV nhưng hiện tại mấy ngày gần đây thì không thấy nữa. Có phải zing tv ngừng hỗ trợ trên 42LA6200 không?

fbbk

Member

Phim đó vợ mình cũng đang theo dõi. Bác bảo vợ vào tạm hdhay.com mà xem.

khangnhi

Member

Cho mình hỏi ở châu ấu có xem đươc không ạ? Gấu nhà em cung thích nhưng khong biết có đuiwcj không?

lethanhtung24

Đã ít phim hay lại còn bị hạ độ phân giải cụ thể là em đang xem bộ bộ kinh tâm đang hd lại chuyển xuống sd zing càng dùng lại càng chán nếu zing ko có gì cải thiện tương lai người xem zing sẽ càng ít đi là điều chắc chắn.

zosiar

Member
Ðề: Re: [Ho tro]Dịch vụ xem video online ZINGTV trên Smart TV SONY và LG

Đã ít phim hay lại còn bị hạ độ phân giải cụ thể là em đang xem bộ bộ kinh tâm đang hd lại chuyển xuống sd zing càng dùng lại càng chán nếu zing ko có gì cải thiện tương lai người xem zing sẽ càng ít đi là điều chắc chắn.

Chào bác,

ZingTV hiện vừa cập nhật phiên bản mới. Trong phiên bản này, user sẽ không cần phải kích hoạt thiết bị ngay từ đầu nữa mà có thể vào thẳng để xem video, nhưng sẽ không thể sử dụng các tính năng như:
- Vừa mới xem
- Quan tâm
- Xem video chất lượng 720p

Để sử dụng các tính năng này bác cần phải kích hoạt thiết bị theo tài khoản Zing.

P/s: Bác chú ý giúp mình phần chỉnh độ phân giải trong phần "Thiết lập" nhé.

Cám ơn bác đã sử dụng dịch vụ ZingTV.

Bên trên