Dàn coi phim và nghe nhạc của con nhà... phần 3

tm_812

Ðề: Dàn coi phim và nghe nhạc của con nhà... phần 3

bộ dàn đẹp quá.chúc mừng pro nhé

[video=youtube;tRG_E58cLfs]http://www.youtube.com/watch?v=tRG_E58cLfs[/video]​

Lâu rồi mới nghe lại ca khúc này, cảm ơn bác nhiều ~O)

sieulong

Well-Known Member

Đang tính kiếm loa gì vậy L ? nghe nói tết này em về Việt Nam chơi hả ? đã qúa nha , làm anh củng nhớ Việt Nam qúa đi 8->

5 năm rồi mới về lại đó anh ơi, 10 năm rồi mới lại được ăn tết :( còn 2 ngày nữa bay, mà giờ em nôn nao như mấy em nhỏ được quà

Em đang muốn tìm một cặp BS xinh xinh, em đang nghĩ đến Harbeth, mà bữa em thấy anh giới thiệu con Focal 1007, nên giờ em cũng ngó nghiên. Mà em nghĩ Harbeth có khả năng là hợp với amp của em hơn. Em có thấy mấy setup vậy. Hổng biết sao nữa, chắc từ vn về lại đây, em sẽ tìm một cặp. Hay anh có gợi ý nào cho em không?

Đã qúa nha , còn 2 ngày nữa là em có thể gặp mặt nhiều bằng hưũ trên diển đàn này rồi lúc đó tha hồ say xỉn ha :D , em còn đở hơn anh , lần anh về Việt Nam cuối cùng cũng đã hơn 15 năm rồi , hồi đó về quê hương mình thay đổi nhiều qúa đến nỗi anh còn nhận ra đường xá luôn ,nên cả ngày chỉ ở trong nhà kg dám đi đâu hết :(
Harbeth được đó em , hồi trước anh cũng hỏi Sonrock chú ấy cũng khuyên anh chọn Harbeth hơn Focal , nhưng gía cả thì hơi chát :) hay em chơi thử đi nếu thấy hay thì anh cũng ráng đu theo em :D

sieulong

Well-Known Member

nhà anh có 1 cặp klipsch, 1 cặp Kef, 1 cặp focal, rồi một cặp loa đứng gì nữa em hông nhớ tên :) giờ còn thêm nữa hả anh. Mỗi phòng một cặp loa thì cũng đến lúc hết phòng đó anh.

em đang ngó ngó Harbeth 30 hoặc 30.1 vì nó.... xinh :D em nghĩ chưa phối ghép lần nào nên em chỉ dám "thử" đến mức này thôi. mong rằng 20 năm nữa em sẽ có bộ này :D

lần này em về có hẹn với các anh ở nhà, hy vọng sẽ tranh thủ đi nghe nhiều nhiều, và làm mấy video up lên đây, cho mọi người coi cho dzui

nhà anh có 1 cặp klipsch, 1 cặp Kef, 1 cặp focal, rồi một cặp loa đứng gì nữa em hông nhớ tên :) giờ còn thêm nữa hả anh. Mỗi phòng một cặp loa thì cũng đến lúc hết phòng đó anh.

em đang ngó ngó Harbeth 30 hoặc 30.1 vì nó.... xinh :D em nghĩ chưa phối ghép lần nào nên em chỉ dám "thử" đến mức này thôi. mong rằng 20 năm nữa em sẽ có bộ này :D

lần này em về có hẹn với các anh ở nhà, hy vọng sẽ tranh thủ đi nghe nhiều nhiều, và làm mấy video up lên đây, cho mọi người coi cho dzui

Hi hi , đó cũng là loa Klipsch luôn nó là cặp loa main của dàn coi phim ( Icon-W Series ) , anh có tật hễ rảnh rỗi là mò lên coi loa với amp cái nào thích qúa thì mua và tự nhủ lần này là lần cuối , nhưng có lần dừng lại được đâu , riết rồi nhìn lại kg ngờ mình đã mua sắm qúa trời rồi :D
Nhớ up nhiều clips cho anh coi ké nha , kg về chơi được đành coi ké clips của em cho đỡ nghiền :)

Ðề: Re: Dàn coi phim và nghe nhạc của con nhà... phần 3

Con 3030 cua bác khủng quá, 9.2 up to 11.2 . Kết quá
Em có cái tật thích " to và nhiều " :Dnên mới múc em này nhưng về thì có sử dụng hết công lực của em nó đâu , em mới chỉ chơi 5.2 thôi hà . kết qúa thì chơi luôn đi bác để lâu mất hết cảm gíac đó :D

Bin-K

Well-Known Member

Bác Racingspeed ở US thì điều kiện phòng ốc, nghe nhạc chắc chắn hơn bên em nhiều nên chơi con Ya3030 là chuẩn rồi, sắm thêm loa treo lên cho đủ 9.2 là nó thổi tung tóc từ bốn phương tám hướng luôn. Nhà em chỉ xem film ban ngay mới lên volume được chút chứ tối là ko đưa lên được, ùm oàng tý là bị nhắc nhở ngay.

nhc1977

Member

chúc mừng, bác chịu chơi quá

teppi_04

Member

Nhinf bộ dây đã thấy khủng rồi! Chuyên nghiệp

ngocanh47

Banned

ai cũng muốn có một bộ giàn như vậy

djnhim

Member

toàn đồ khủng, nhưng cái kệ thấy hơi yếu, dây nhợ bạn nên gói gém cho nó gọn tí nữa là ok roài heheh.

tuandnt77

Member

Nhìn đống dây của bác khiếp quá.

Bên trên