Dàn coi phim và nghe nhạc của con nhà... phần 3

Ðề: Dàn coi phim và nghe nhạc của con nhà... phần 3

Chào các bro ! thấy bác NghiaBienHoa up nhiều bài nhạc hay qúa cho nên em cũng bon chen :D up thử một bài đễ cùng chia sẽ với anh em , do lần đầu up nhạc và dàn máy thì cùi bắp qúa cho nên còn rất nhiều thiếu sót , mong các bác cho em thêm ý kiến đễ em có thể rút thêm kinh nghiệm đễ làn sau up sẽ tốt hơn .:)
Phận Bạc - Mạnh Quỳnh , Phi Nhung - YouTube

sieulong

Well-Known Member
nghe rất quen thuộc... nghe qua cặp KEF phải hông anh? ngày trước em cũng nghe Phi Nhung Mạnh Quỳnh bằng KEF... âm thanh này vô cùng quen thuộc. Mà hình như có mở Sub phải không anh? nghe còn nhận được bass mạnh

Đúng rồi em anh phát bằng cặp KEF ,anh đã thử ghép KEF với Kell và Unison nhưng âm thanh nghe kg hay bằng Marantz , lúc đầu anh kg cho Sub vô thì tiếng bass yếu lắm , nhưng khi cho sub vô thì thấy âm thanh trở nên quyến rũ và truyền cảm hơn. :)

rua bo

Well-Known Member

Chúc mừng bác có bộ dàn mới ( bộ này là thứ mấy hả bác). Nhìn đống dây nhợ của bác làm em chảy "ke".

hg206

Toàn hàng ngon hàng khủng, không gian ấm cúng tuyệt vời.

duongha1

Member

bác xếp dây gọn vào và cho tv thấp xuống tý nữa đi là đẹp

hoangvankien

Active Member

Nhìn thick quá nhưng đống dây dợ bác sắp xếp lại trông sợ quá!

minhjp

Well-Known Member

Có hàng mới mà chưa show hả anh? Setup có DTS HD Master chưa anh? :)

hì hì , anh toàn mua đồ cũ kg hà nên kg dám đưa lên :"> , cám ơn em anh làm được rồi mất cả ngày vật lộn với nó mà kg sao setup được nên đành phải gọi phone cho N và pm hỏi thêm em và bác Davidhand hỏi thêm mới làm được . :)

TuneUp

Công nhận đồ chơi của bác này nhiều thật , ở gần thì anh em giao luu hàng hoá nghe thử bác nhỉ

fanbose

cặp dây loa của bác ngon đó

nhìn chất quá nhưng bác desin lại dây đi chứ như mảng nhện ý

Cám ơn các bác , em sẽ cố gắng thu xếp dây nhợ cho gọn lại .:)
Sau bao ngày tháng lo chăm chút cho thằng anh nó ( dàn nghe nhạc của con nhà .........:p phần 2 ) và em đã bỏ bê hất hủi em nó , nay em mới có thời gian chăm chút và làm đẹp cho bộ dàn mới này , em có vài nâng cấp nho nhỏ nay em xin up lên chia vui cùng anh em .
Receiver Yamaha RX-A3030
OPPO - BDP-95
và thêm cặp chân loa cho cặp loa cũa em đứng vửng vàng hơn , :) em xin up ở trang đầu để các bác dễ tham khảo .

Bin-K

Well-Known Member

Một màu đen tuyền bóng mượt. Con 3030 là hàng đỉnh nhất hiện nay của Ya hả anh ? Em nó có chơi được 3D với với hình lên 4K ko anh ? Sang năm nay cứ chơi rồi dần nâng phần dây lên là ngon lành.

Chúc anh và gđ một kỳ nghỉ cuối tuần vui vẻ.

Cám ơn bác Bin-K ! Con 3030 chỉ đứng hàng thứ 2 thôi hà , đứng đầu thì phải nói đến cặp này CX-A5000 - AVENTAGE - Audio & Visual - Products - Yamaha United States , MX-A5000 - AVENTAGE - Audio & Visual - Products - Yamaha United States thèm lắm mà khả năng có giới hạn nên chỉ đành ngồi nhìn rồi nuốt nước miếng thôi :D , 3030 này chơi được 3D , 4K thì mình chưa có tivi và phim nên kg biết ra sao , nhưng nghe nói là con này chơi được :)
Mình củng chúc bác và gia đình vui vẻ trong năm mới này .

sieulong

Well-Known Member

Chào các bro ! thấy bác NghiaBienHoa up nhiều bài nhạc hay qúa cho nên em cũng bon chen :D up thử một bài đễ cùng chia sẽ với anh em , do lần đầu up nhạc và dàn máy thì cùi bắp qúa cho nên còn rất nhiều thiếu sót , mong các bác cho em thêm ý kiến đễ em có thể rút thêm kinh nghiệm đễ làn sau up sẽ tốt hơn .:)
[video=youtube;tRG_E58cLfs]http://www.youtube.com/watch?v=tRG_E58cLfs&feature=youtu.be]Phận Bạc - Mạnh Quỳnh , Phi Nhung - YouTube[/video]

hôm nay nghe lại bại này, nhớ KEF quá :( em tiễn loa lên đường rồi đó anh.... em đang tìm một cặp BS nhỏ nhỏ xinh xinh. Tự nhiên mở lại clip này nghe cái xốn xang :D

Đang tính kiếm loa gì vậy L ? nghe nói tết này em về Việt Nam chơi hả ? đã qúa nha , làm anh củng nhớ Việt Nam qúa đi 8->

Bên trên