Dàn coi phim và nghe nhạc của con nhà... phần 3

sieulong

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Dàn coi phim và nghe nhạc của con nhà... phần 3

vì anh thấy có người đang rao bán với gía cả cũng dễ chịu , vừa với túi tiền của anh đó mà :D, còn vì sao anh chọn Krell thì anh thấy các cao thủ thường hay nói amp Mỹ khỏe và hợp để nghe nhạc nhẹ và điều quan trọng là nó được dán mác made in USA :)>- mặc dù anh kg kháng cự với tiêu chuẩn làm ở nước thứ 3 nhưng nếu có sự lựa chọn thì anh hơi thiên vị thích ủng hộ " hàng nhà " hơn :).

lúc em tìm âm ly em có thấy cái Primare L30 này cũng hay hay ... nhìn ruột gan em mê lắm, giá em nghĩ cũng cỡ cỡ cái Krell

em ghi vui vui thôi nha anh, chứ em không phải cố ý gì gì đâu à :D

em thích dùng monoblock lắm, nhưng mà em thấy để 2 cục mono rồi thêm một cục pre thì nó chiếm nhiều không gian quá, nên em hay ưu tiên chọn những bộ Amp bình thường mà có dạng dual mono. Em tìm thấy được mấy cái nữa cũng hay lắm :D

như cái Nad s300 giá mới là 2700 Euro, giá 2hand là khảong 1000 $

Rồi còn mấy mấy cái nữa... hix... Em có một cái mê voooooooooooo cùng... nhất định lúc nào đó em sẽ mua.

Khi nào anh tìm được Amp thích hợp cho em xin một Review nha :D

Ðề: Dàn coi phim và nghe nhạc của con nhà... phần 3

thank em , dàn của anh em cũng thấy rồi đó chật ngắc hết rồi mặc dù anh cũng muốn thử pre và mono lắm " cho biết với người ta đó mà " nhưng đã chơi tới đó gía cả thì .......:D cho nên anh cũng chỉ có thể kiếm món nào gọn nhẹ thôi , còn về Nad thì thú thật anh cũng kg có cảm tình lắm vì bề ngoài nhìn nó ..... sao đó :D mặc dù Nad được rất nhiều người khen hay trong tầm gía nhưng anh vẫn kg chọn nó , bề ngoài cũng quan trọng lắm em :) , để anh tranh thủ kiếm con Primare L30 như em nói coi sao .
Amp của em thế nào rồi ghép với cặp loa của em thành công kg ? cho anh chút cảm nhận và mở mang tầm mắt chút đi .

sieulong

Well-Known Member
Re: Ðề: Dàn coi phim và nghe nhạc của con nhà... phần 3

thank em , dàn của anh em cũng thấy rồi đó chật ngắc hết rồi mặc dù anh cũng muốn thử pre và mono lắm " cho biết với người ta đó mà " nhưng đã chơi tới đó gía cả thì .......:D cho nên anh cũng chỉ có thể kiếm món nào gọn nhẹ thôi , còn về Nad thì thú thật anh cũng kg có cảm tình lắm vì bề ngoài nhìn nó ..... sao đó :D mặc dù Nad được rất nhiều người khen hay trong tầm gía nhưng anh vẫn kg chọn nó , bề ngoài cũng quan trọng lắm em :) , để anh tranh thủ kiếm con Primare L30 như em nói coi sao .
Amp của em thế nào rồi ghép với cặp loa của em thành công kg ? cho anh chút cảm nhận và mở mang tầm mắt chút đi .

dạ em vẫn chưa nhận được hàng, vì mua ở xa xa :D ... chắc 2 3 hôm nữa sẽ đến, khi nhân được em làm một review nho nhỏ cho vui. em mua một cái amp Mbl

mrtran1201

Active Member

Nhìn toàn hàng khủng thế này.

kyoshjro90

có bác nào đã thấy dàn âm thanh khủng trị giá 1 tỷ chưa ;))
mà không hiểu sao khi mở nhạc lớn, giọng ca nghe rõ bên tai mà những người trong phòng vẫn có thể nói chuyện được. Như vậy là sao vậy mấy bác?

sieulong

Well-Known Member
có bác nào đã thấy dàn âm thanh khủng trị giá 1 tỷ chưa ;))
mà không hiểu sao khi mở nhạc lớn, giọng ca nghe rõ bên tai mà những người trong phòng vẫn có thể nói chuyện được. Như vậy là sao vậy mấy bác?

có, nhiều tỉ hơn em cũng được nghe ké rồi. Nhưng kinh nghiệm "vừa nghe nhạc vừa nói chuyện" em chưa trải qua được. Vì cả phòng ai cũng nghiêm túc lắng nghe và chẳng ai nói một câu nào, hay gây ra một tiếng động nào

cuongdoanvan

Well-Known Member

nhìn bộ dây sướng mắt bác nhỉ

xuanhoaktv

Toàn hàng chất, chúc mừng bác chủ. Có cái là bác đi lại dây cho gọn gàng tí...

vumanhthuong

không hổ danh bác là racing, bác chạy nhanh quá làm bọn em theo không kịp, chúc mừng bác :)

tuanrambo9999

Well-Known Member

Nhìn bộ dàn của bác phê quá .

8551962

các pro tư vấn dùm em giữa kEf XQ20 vs Kef 104/2 thì cái nào ngon hơn thế bác , Em chủ yếu nghe nhạc vàng .........

kyoshjro90

có, nhiều tỉ hơn em cũng được nghe ké rồi. Nhưng kinh nghiệm "vừa nghe nhạc vừa nói chuyện" em chưa trải qua được. Vì cả phòng ai cũng nghiêm túc lắng nghe và chẳng ai nói một câu nào, hay gây ra một tiếng động nào

tại ông bác kia mời họ hàng qua chơi nên giới thiệu đó mà, nghe đã thật, tuy mở lớn tiếng nhưng trò chuyện vẫn được, ước gì nhà em cũng có 1 cái, ổng nói dù mở nhạc như ở Bar thì vẫn nói chuyện được. Không như mấy Bar bây giờ, và đó dù có hét khan cả cổ họng cũng chả nghe được gì

do_long_khach

Well-Known Member

Hàng của bác ngon quá. Tìm cái kệ kiểu tủ che dây đi nữa là ổn.

Hải Đăng

Eo ôi sao dây nhợ đi lòng thòng nằm ngổn ngang thế kia bác, quấn hay rút lại cho nó gọn gàng đi
Cái bàn có vẻ chật và ko được vững!

cám ơn các bác đã góp ý kiến cho em , em kg ngờ em sài toàn đồ cũ và chắp vá kg hà, nhưng ai dè được các bác ủng hộ nhiệt tình , em sẽ cố gắng khắc phục vụ dây nhợ lại và em cũng đang lo là qủa thật cái bàn hơi nhỏ kg biết sau này em nâng cấp thêm kg biết phải để đâu cho hết đây ~X(

Bin-K

Well-Known Member
Mấy cái món dây dợ bao giờ cũng là món nan giải nhất khi chơi audio mà lại muốn gọn, đẹp. Chơi cả stereo lẫn home theater nữa thì thôi rồi, con chuột ko có đường để chạy qua luôn. Chúc mừng bác chủ có bộ đồ chơi ngon.

dongdateh

Active Member

Nhìn là mê rồi đấy pác racingspeed à!

lehuytrinh

Well-Known Member

Công nhận ngon mình mơ ước đây . Bác cố gắng đầu tư thêm phụ kiện cho gọn gàng là quá ổn . Chúc mừng Bác

Bên trên