Dàn coi phim và nghe nhạc của con nhà... phần 3

Chào các bro , ông bà ta có câu " nàng dâu xấu xí đến đâu trước sau gì cũng phải gặp mặt mẹ chồng " ;)) và sau bao lần thất hẹn nhân dịp ngày lể Thankgiving và cũng là sinh nhật của em :"> nên em mạo muội đưa bộ dàn phần # 3 cũa em lên để chung vui với các bro , vì gấp rút và đang trong thời gian hoàn thiện cho nên toàn là " đầu gà , đ... vịt , rổ rá vá cạp lại " cho nên kg được chẩn và hoàn thiện cho lắm , mong anh em góp thêm ý kiến để em có thể hoàn thiện hơn .
# Phần xem phim :

Samsung plasma 3D 59 inch series PN59D8000
Samsung bluray 3D BD-E5900
Receivers Denon AVR- 888
speaker 5.1 Bose® Acoustimass® 6 system

# Phần nghe nhạc
KEF series XQ 20
Marantz - PM-8004 - Integrated Amplifer
Marantz - NA7004 - Network Audio Player
CD Teac P-650
DAC: California Audio Labs Sigma II
Speaker Cables: Monster series Mi.2s
Interconnect Cables:Cardas - Quadlink 5C
Power Cables: Pangea Audio - AC-9
Power Protection:Monster HTS 1000 MKIII 8-Outlet Power Center with Clean Power Stage 2

nâng cấp ngày 04-01-2014

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: Dàn coi phim và nghe nhạc của con nhà... phần 3

cám ơn bác , dây nhợ là vấn đề gian nải nhất của em và các bác trên này , em cố gắng tìm cách gom lại cho nó gọn hơn .

H 9999

Active Member

bác toàn hàng ngon chúc mừng bác ! nhưng hãy thiết kế dây dợ cho nó đẹp mắt gọn gàng tí là ngon bác !

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Chúc mừng anh trai, bộ dàn quá ngon, sofa mới hả anh ?

thank em , sofa cũ sì từ hồi anh ở chung cư tới giờ rồi em X_X , tính đổi cái mới mà hết tiền rồi ( có bao nhiêu dốc vô dàn máy hết ) cho nên đành ngồi tạm , vả lại anh ở có 1 mình kg có bạn bè gì nhiều nên cũng kg thấy ngại cho lắm :p

sieulong

Well-Known Member
haha anh thay chữ "nghèo" thành dấu "..." hhaha

em tưởng phần 3 sẽ được ngắm người đẹp Unison, à thì ra không phải người đẹp Ý mà là người đẹp Anh. (em thấy cặp KEF chụp hình bỏ miếng che phía trước ra nhìn sexy hơn nhiều :D)

ủa vậy chắc là cái Unison anh đánh chung với Klipsch rồi. Tiện thể cho em hỏi nhỏ, cuối cùng anh có bao nhiều giàn nghe nhạc với xem phim vậy :D

(báo với anh một tin buồn rầu, em đã tìm được âm ly khà khà)

hì hì , vì 2 phần đầu anh bị " chém " dữ qúa thành ra để dấu "... " như vậy cho chắc ăn :D
Unison anh đã ghép thử với Kef nghe kg thấy hay và kỳ lạ là nó có tiếng xì xì kỳ lắm , anh nghĩ nó kg hợp với đèn chăng ?
anh còn một dàn " cùi bắp " nữa gồm tv Samsung plasma 42 inch đời đầu tiên kg có hdmi mà chỉ có cổng giắc cắm 3 chấu và chỉ có 720p thôi hà anh để dưới tầng hầm thỉnh thoảng mùa hè nóng chạy xuống đó coi phim bộ thôi hà :D
ý em kiếm được amp mới rồi hả nghe hay kg em , cho anh chút cảm nhận đi .
ps: cho anh hỏi ké , anh thấy có người bán Kell 300i , hình dáng giống y hệt con Kell 400 xi hà , em có biết 2 con khác nhau gì kg ?

sieulong

Well-Known Member

em thấy thiết kế bên trong tương tự nhau anh, nhưng con 400 xi nhiều power hơn... chứ em thấy mạch tương tự nhau quá. có nhiều điểm tương đồng, thiết kế bên trong của 400xi gọn gàng hơn, nhưng hình như vẫn như vậy à... em nhìn thiệt kĩ mà... mà không thấy nhiều khác biệt

Nhưng sao anh lựa chọn Krell anh? giá tiền đó có mấy em "ngon" lắm :D

sontay99

Active Member

em lại thấy hơi lo cho cái kệ kính!!!:-SS

Hai Scm

Active Member
Chúc mừng bác chủ với bộ xem phim nghe nhạc hoành tráng..... dây loa cũng hoành tráng không kém...

tuan_ipad2

Well-Known Member

Chúc mừng bác nhưng mà dàn này mà bác bảo dàn còi thì dàn của em chắc cùi mía rùi, vài dòng chia vui cùng bác chủ

Ðề: Re: Dàn coi phim và nghe nhạc của con nhà... phần 3

em thấy thiết kế bên trong tương tự nhau anh, nhưng con 400 xi nhiều power hơn... chứ em thấy mạch tương tự nhau quá. có nhiều điểm tương đồng, thiết kế bên trong của 400xi gọn gàng hơn, nhưng hình như vẫn như vậy à... em nhìn thiệt kĩ mà... mà không thấy nhiều khác biệt

Nhưng sao anh lựa chọn Krell anh? giá tiền đó có mấy em "ngon" lắm :D

vì anh thấy có người đang rao bán với gía cả cũng dễ chịu , vừa với túi tiền của anh đó mà :D, còn vì sao anh chọn Krell thì anh thấy các cao thủ thường hay nói amp Mỹ khỏe và hợp để nghe nhạc nhẹ và điều quan trọng là nó được dán mác made in USA :)>- mặc dù anh kg kháng cự với tiêu chuẩn làm ở nước thứ 3 nhưng nếu có sự lựa chọn thì anh hơi thiên vị thích ủng hộ " hàng nhà " hơn :).

dungnoob

Member

Sắp sếp dây lại là ngon, nhìn bác chơi đồ là biết dân chơi lâu năm rồi :D, chúc mừng bác nhá :D

cám ơn bác , em sẽ cố gắng thu sếp dây nhợ lại nó đang làm em đau đầu nhất , em thì mới chơi thôi hà , em còn " thơ ngây và non nớt lắm " :D

minhjp

Well-Known Member

Chúc mừng anh có hàng mới nữa nhé

A tiễn Klipsch đi rồi ah? Tivi hơn đời nhà e 1 bậc . Mà sao bữa trước a nói bán pm8004 rồi mà ta ? Khó hiểu quá. Chắc đến 3 giàn quá. Bộ này chú trọng stereo nhìu
Em cũng may mắn được xài Monster 1.4s giống anh
Thanks

thank em , anh kg bán Klipsch em ah, dàn đó anh vẫn giữ nguyên nhưng anh để trong phòng coi phim và nghe nhạc riêng , còn dàn này hồi trước anh có nói với em đó là dàn này anh để ngoài phòng khách và để PM8004 kéo với KEF , anh thường mua thêm chứ kg bán :D cho nên trong nhà nhiều đồ điện tử lắm , cái nào kg sài anh cho vô kho cất hết giữ làm kỷ niệm chứ kg bán em ah.:)

dungnoob

Member

thank em , anh kg bán Klipsch em ah, dàn đó anh vẫn giữ nguyên nhưng anh để trong phòng coi phim và nghe nhạc riêng , còn dàn này hồi trước anh có nói với em đó là dàn này anh để ngoài phòng khách và để PM8004 kéo với KEF , anh thường mua thêm chứ kg bán :D cho nên trong nhà nhiều đồ điện tử lắm , cái nào kg sài anh cho vô kho cất hết giữ làm kỷ niệm chứ kg bán em ah.:)
Dân có tiền ăn nói có khác hjhjh :D

híc, bác nói thế tội em :(, chẳng qua là em có tật xấu là hễ đam mê cái gì là lao mình vô chơi hết mình và sau khi đã đạt được chút thành qủa thì kg nỡ bán đi vì mỗi món đồ đều gơị lại cho em những hồi ức tốt đẹp cho nên em mới kg nỡ bán đi là vậy , chứ em cũng chỉ là một công nhân bình thường kiếm cơm ngày 2 bữa và cũng đang "rách như tổ đỉa đây ":D

leepham

Well-Known Member

dàn đẹp quá , e thích cái kệ . Ở trên có bác nào cm lo cho cái kệ ấy nhĩ ? Kệ này kính cường lực chắc 10 li là ít :D sợ gì ?

Bên trên