Tư vấn mua loa 5.1 với giá 4 triệu!!!

ali hoahoc 9x

Ðề: Tư vấn mua loa 5.1 với giá 4 triệu!!!

Mình đang để ý đến 1 lựa chọn khác là dàn âm thanh All in one

Các banju nào dùng dàn âm thanh All in one rồi cho mình hỏi trong tầm 7 triệu thì dàn âm thanh nghe có ổn không?/ So với loa vi tính cùng tầm tiền thì sao? Liệu bên nào nghe hay hơnmnihf không quan tâm đến công suất lắm chỉ cần chất lượng âm thanh hay là ok

Mình không có kinh nghiệm lắm về dàn âm thanh vì thế mong các bạn giúp đỡ mình.

Cảm ơn các bạn nhiều!!!

ali hoahoc 9x

Mình đang để ý đến 1 lựa chọn khác là dàn âm thanh All in one

Các banju nào dùng dàn âm thanh All in one rồi cho mình hỏi trong tầm 7 triệu thì dàn âm thanh nghe có ổn không?/ So với loa vi tính cùng tầm tiền thì sao? Liệu bên nào nghe hay hơnmnihf không quan tâm đến công suất lắm chỉ cần chất lượng âm thanh hay là ok

Mình không có kinh nghiệm lắm về dàn âm thanh vì thế mong các bạn giúp đỡ mình.

Cảm ơn các bạn nhiều!!!

bth8888

Member

7 triệu chơi dàn rời tốt .

ali hoahoc 9x

7 triệu chơi dàn rời tốt .

Với 7 triệu trở xuống thì dàn AIO nào nghe tốt nhất hả bạn. Mình không quan trọng công suất loa lắm chỉ cần chất lượng âm thanh nghe tốt nhất trong tầm tiền là ok.

hf với tầm tiền này thì dàn AIO so với loa vi tính thì sao bên nào nghe hay hơn??/

Mong bạn tư vấn thêm giúp mình. Cảm ơn bạn nhiều!!!

ali hoahoc 9x

Đây là bộ em mới dựng tầm 7 triệu . Bác tham khảo thử , xem phim nghe nhạc đều tốt , bật 70% volume nhà rung bần bật . Chắc chắn là hơn mấy bộ vi tính hoặc AIO tầm tầm nhiều . http://www.hdvietnam.com/diendan/63-nhung-dan-hd-mau-hdvietnam/283923-htpc-co-trong-phong-ngu.html

Bạn ơi thế bạn có biết bộ nào bán sẵn ổn nhất trong tầm tiền này không. Vì mình không có kiến thức lắm về việc mua loa dân dụng về dựng nên chắc mua nguyên 1 bộ dựng sẵn thôi.

kyuuan

Làm con Sound blaster x-fi surround 5.1 pro + All in one LG cho lành bác ơi. Con sound card USD 5.1 này tầm 1.5-1.8, tìm bộ LG 2nd chắc tầm 5-5.5 nữa là ổn rồi

ali hoahoc 9x

Hôm nay mình mới nhờ 1 2 anh tư vấn thêm thì họ tư vấn mình trong tầm 7 triệu là có thể chọn được dàn AIO và nghe hay hơn loa vi tính nhiều. Và anh ý tư vấn thêm cho mình dòng Sony Dav is10 5.1 (Rạp hát gia đình Sony DAV-IS 10 bé hạt tiêu - Sohoa).

Mibhf cũng không biết thế nào nữa. Hic. Hy vọng là hôm sau đi nghe thử dòng này thì có thể đưa ra quyết định được.

Bạn nào tư vấn thêm cho trường hợp nan giải của mình với!!!

Vtau

Hôm nay mình mới nhờ 1 2 anh tư vấn thêm thì họ tư vấn mình trong tầm 7 triệu là có thể chọn được dàn AIO và nghe hay hơn loa vi tính nhiều. Và anh ý tư vấn thêm cho mình dòng Sony Dav is10 5.1 (Rạp hát gia đình Sony DAV-IS 10 bé hạt tiêu - Sohoa).

Mibhf cũng không biết thế nào nữa. Hic. Hy vọng là hôm sau đi nghe thử dòng này thì có thể đưa ra quyết định được.Bạn nào tư vấn thêm cho trường hợp nan giải của mình với!!!

Bạn thao khảo Topic của anh em HDVN nhà ta nhé!
http://www.hdvietnam.com/diendan/61...an-aio-co-ho-tro-dts-nguon-ngoai-re-nhat.html

ali hoahoc 9x

Hôm thứ 2 vừa rồi mình đã đi mua em loa Edifier HCS5640. Sau vụ mua cáp optical trục trặc mình quyết định lấy em loa này cho tiện, dễ cắm cũng như loa nhỏ gọn dễ sắp đặt.Hơn nữa mình nghĩ tầm tiền nhỏ như mnihf thì loa vi tính chắc sẽ ổn hơn dàn AIO vì tiền nào của nấy mà nhiều chức năng quá âm thanh chưa chắc đã hay.Thực ra mình đưa ra quyết định mua loa này từ trước Tết nhưng hôm đó vef muộn quá anh bán hàng lại đóng của mất rồi. Thế là đành phải đợi ra Tết mới mua được.hic:beauty:

Mình cảm ơn mọi người trong diễn đàn rất nhiều, đặc biệt là anh Khanhkun84 vì đã rất nhiệt tình giúp đỡ mình.Chúc anh Khanhkun84 và mọi người 1 năm mới an khang thịnh vượng, gặp nhiều may mắn cũng như thành công trong công việc.

Àh tranh thủ em nhơ mọi người tư vấn giúp là laptop em đã có Creative Sound Blaster Xfi MB 1.2 thực ra mình không biết nó là phần mềm hay phần cứng nữa thì có cần phải mua thêm cạc sound rời không ạh

Em đang để ý đến cạc sound xfi của creative cho laptop dùng cổng USB xuất âm thanh 5.1 analog và cả optical giá là 1.6 triệu: Creative Sound Blaster X-Fi Surround 5.1 Pro

Mọi người tư vấn giúp em về vụ cạc sound đi kèm loa này với. Cảm ơn mọi người rất rất nhiều!!!

vespa_tre

Active Member

theo như bác nói thì cái card sound của bác là đủ dùng rồi,bác setup ra 5.1 là ok

khanhkun84

Active Member

biết ngay kiểu gì chú cũng chọn loa vi tính mà. set trong phần suond là 5.1 và cắm đúng 3 lỗ là đc roài kekeke

doanphuchau

Mình đang có thêm yamaha tss-10 - Chiến binh nhỏ bé, huyền thoại 1 thời...Anh em nào cần thì alo mình nhé - Hậu 0903 884 993

thanhnguyet

Member

Mình 5tr thì đang đau đàu không biết thế nào mà bác này chơi có 4tr thôi hả! Thôi thì khi nào bác chon được cái nào ưng ý nhớ cho em hay nhé! để em tham khảo

Bên trên