Tư vấn mua loa 5.1 với giá 4 triệu!!!

ali hoahoc 9x

Ðề: Tư vấn mua loa 5.1 với giá 4 triệu!!!

Hôm nay mình được 1 anh tư vấn thêm 1 em loa nữa là Edifier HCS 5640 5.1, công suất 70 W (8W*5 + 30W sub), giá 7.2 triệu. Anh bảo nghe loa này rất hay lại có amply rời. Mình cũng không rõ lắm Nhưng mnih thấy em này công suất khá nhỏ nhưng giá lại đắt ngang Logitech Z906 (505W) , không biết em nó nghe có hay hơn không.

Link về em nó là http://loa.com.vn/image/speaker/edif...ierHCS5640.htm

Các bạn tư vấn giúp mình với!!!

Z906 hoạc Z5500. 2 con này trên mạng đã nói rất nhiều. bác ko phải lăn tăn ^^ coi phim chơi game thì yên tâm. nhưng theo mình nghe nhạc em nó khô khan sao ak. ko ngọt ngào bằng loa dân dụng. mình nhớ hình như con Z5500 dây nối nó rất dài, tha hồ kéo khắp phòng ^^
nếu bạn nghe nhạc nhiều mình nghĩ chọn loa nội địa nhật hay hơn, và bạn nên mua soundcard rời chứ nghe onboard thì bạn cắm vào ipod nghe còn hay hơn.

ali hoahoc 9x

Loa Logiteh Z5500 ngừng sản xuất và ngừng bán rồi mà bạn. Hơn nữa thì mình thấy mọi người bảo là loa Logitech Z906 mới là cải tiến từ loa Logitech Z5500 cù này mà ra nên âm thanh nghe hay hơn.

àh còn loa này thì sao. Mình cũng không rõ về em nó nữa chỉ biết co anh tư vấn cho mình về con này và rất khen em nó

Edifier HCS5640 70W, 7.2 triệu: http://loa.com.vn/image/speaker/edif...ierHCS5640.htm

Ah thêm nữa là laptop mình có sẵn phần mềm Creative Sound Blaster Xfi MB 1.2 rồi thì có cần phải thêm cạc sound âm thanh không. Thực ra mình cũng không rõ nó là phần mềm hay là phần cứng nữa.

Mong bạn tư vấn giúp mình!!!

quocnguyen

Active Member

Edifier HCS5640 70W, minh mua cah day 2 tuan co 5.2 tr ah, ben ila đó. Bạn mua đi mình dùng với suond creative audigy 2 platium 500k mua bên nguyenkts nghe cũng khá lắm. Chú c bạn mua được loa như ý

máy tính này xuất được 5.1 đấy . dùng chức năng s/p dif cổng optical là xuất được. mình cũng đang xem phim dạng này. tuy nhiên Loa cũng phải có đầu vào optical hoặc phải qua DAC.
như vậy đầu tư của bạn hơi bị hạn chế.
và nếu đầu từ kiểu này khó có thể đồng bộ được về sau.
hiện nay mình chỉ dùng SPDIF xuất ra đầu Onkyo DR 2000(giá bèo có DVD) sau đó cho qua bộ loa lỉ sony 29 inch nghe cũng tốt lắm
Chúc bạn thành công

Z5500 vẫn là lựa chọn số 1 của loa vi tính 5.1 rồi.Hình như vẫn còn vài bộ các bác thương gia gom về.Chịu khó qua mục mua bán lượn lờ xem bác.Nói chung 5.1 vi tính thì chỉ xem phim thôi chứ nghe nhạc thì nghe làm gì cho đời thêm buồn.

ali hoahoc 9x

Z5500 vẫn là lựa chọn số 1 của loa vi tính 5.1 rồi.Hình như vẫn còn vài bộ các bác thương gia gom về.Chịu khó qua mục mua bán lượn lờ xem bác.Nói chung 5.1 vi tính thì chỉ xem phim thôi chứ nghe nhạc thì nghe làm gì cho đời thêm buồn.

Chiều nay mình lại được 1 anh nữa tư vấn là mua em loa Creative Giagaworks S750 7.1, 700W hàng secondhand và anh ý khẳng định 1 câu chắc nịch là hay hơn tất cả các loa mình đang phân vân ở trên.

Link về em nó là : Creative GigaWorks THX S750

Bạn nào biết về loa này thì tư vấn cho mình với.

Cảm ơn các bạn nhiều!!!

vespa_tre

Active Member

anh nào tư vấn cho bác cũng bảo là cái loa anh ý nói là hay nhất...vậy bác còn phải phân vân dài dài đấy ạ...chúc bác sớm có quyết định của riêng mình và có 1 em loa ngon

vespa_tre

Active Member

Edifier HCS5640 giá svhouse đăng trên web pcworld có 5tr1 thôi mà bác

danhthangvn

Member

Chiều nay mình lại được 1 anh nữa tư vấn là mua em loa Creative Giagaworks S750 7.1, 700W hàng secondhand và anh ý khẳng định 1 câu chắc nịch là hay hơn tất cả các loa mình đang phân vân ở trên.

Link về em nó là : Creative GigaWorks THX S750

Bạn nào biết về loa này thì tư vấn cho mình với.

Cảm ơn các bạn nhiều!!!

Con này thì đúng là đỉnh thật (đã có nguyên một threat trên một 4r dài mấy chục trang về nó rồi), nó đã ngưng sx từ lâu nên nếu còn thì cũng là 2nd thôi, mà mua 2nd thì phải là người nhiều kinh nghiệm xem mới ổn.

ali hoahoc 9x

Con này thì đúng là đỉnh thật (đã có nguyên một threat trên một 4r dài mấy chục trang về nó rồi), nó đã ngưng sx từ lâu nên nếu còn thì cũng là 2nd thôi, mà mua 2nd thì phải là người nhiều kinh nghiệm xem mới ổn.

Đây cũng là vấn dề mình khá lo lắng vì mình không có kinh nghiệm trong việc lựa đồ cũ bởi về em loa này chiều nay mình đọc thì thấy em nó được đánh giá rất cao.

danhthangvn

Member

Yêu cầu của bạn hơi khó, dễ nhất là nhờ người rành đồ đưa đi mua hoặc vào mấy cửa hàng uy tín mua hàng rời 2nd, chi phí không cao mà cho chất lượng âm thanh tốt, còn loa vi tính thì cũng chỉ là vi tính thôi. Z5500 nghe nhạc thì quá tệ, Edifier nghe hay mà công suất nhỏ quá xem phim không phê.

vespa_tre

Active Member

bác tìm vài trang với từ khóa đi,em thấy nhiều nơi cũng bán có hơn 6 củ tí thôi

ali hoahoc 9x

tôi vừa mua co 5.2 tr ah

Loa này nghe được không bạn?? Mình thấy em nó co amply rời và 1 số chức năng như đọc mp3 , sd card hay đài FM. Thực ra mình quan tâm đến âm thanh nhiều hơn những chức năng này vì thế mình không rõ là chất lượng âm thanh em này có xứng đáng với số tiền bỏ ra ko hay em nó đắt vì nhũng tính năng phụ này???

Bên trên