Splash PRO EX [PHẦN MỀM XEM PHIM HD CHUYÊN DỤNG][MỌI PHIÊN BẢN MỚI NHẤT ĐỀU ĐƯỢC CẬP NHẬT Ở ĐÂY]

HVTXXTVH

Ðề: Splash PRO EX [PHẦN MỀM XEM PHIM HD CHUYÊN DỤNG][MỌI PHIÊN BẢN MỚI NHẤT ĐỀU ĐƯỢC CẬP NHẬT Ở ĐÂY]

up patch lên cho ngon bác ơi, xài key làm gì có khi báo fake. Giờ muốn nhúng thằng này vô XBMC thì sao ta, XBMC xem cũng đc nhưng dường như đang đoạn film thoại bình thường chuyển sang hành động thì có cảm giác hình đi hơi nhanh 1-2s rồi mới trở lại bình thường.

Từ giờ tới chiều là sẽ có PATCH cho 2 bản PRO và PRO EX I-)

edc

Active Member
Ðề: Splash PRO EX [PHẦN MỀM XEM PHIM HD CHUYÊN DỤNG][MỌI PHIÊN BẢN MỚI NHẤT ĐỀU ĐƯỢC CẬP NHẬT Ở ĐÂY]

minh vào vẫn bản Sp 1.11 nên mới hỏi bạn. thanks. bây h bản Sp 1.12 rùi.

HVTXXTVH

minh vào vẫn bản Sp 1.11 nên mới hỏi bạn. thanks. bây h bản Sp 1.12 rùi.

Thêm cái đuôi index.html nữa mới thấy sớm ;;)

HVTXXTVH

Mình đã remove bản Splash PRO EX 1.11.0 và cài bản mới Splash PRO EX 1.12.0 active bằng key của Bro. Nhưng xem phim thì có phim xem được, có phim nó báo lỗi ko open được. Mình cài lại bản Splash PRO EX 1.11.0 thì tất cả phim xem bị lỗi lúc nãy đều xem ok. Mình xài win 7 64bit.

Đúng là như vậy. Chán thật. Bản mới 1.12 bị lỗi crash (stopped working) với phim HD DTS, mình mở các phim cùng audio dạng đó đều bị. Cũng ko biết là còn bị lỗi với phim loại khác nữa ko. Cài lại bản 1.11 mở phim thì vẫn bình thường tua tiếc ngon. Nói chung là bản 1.12 bị lỗi, mọi người dùng tạm bản 1.11 trong thời gian chờ fix nhé ;)

Nghia_PMT

Well-Known Member

ẹc, chán nhỉ làm vừa down về may là chưa remove cài bản mới

mấy hôm nay bản 11 của mình cài ở máy nào cũng ko hiện đc sub là sao nhỉ :(
chỉnh đủ kiểu mà vẫn thế

HVTXXTVH

ẹc, chán nhỉ làm vừa down về may là chưa remove cài bản mới

Đợt này họ chuyên tâm vào con Action! quá nên hình như ko kiểm tra kỹ càng Splash trước khi release, ngay cả reply trên forum cũng ko thấy gì luôn suốt 3 tháng nay rồi 8-} Kiểu này chắc phải chờ Action! release may ra mọi chuyện mới đc giải quyết :-B

mấy hôm nay bản 11 của mình cài ở máy nào cũng ko hiện đc sub là sao nhỉ :(
chỉnh đủ kiểu mà vẫn thế

Vô settings ý, cho Sub nó load tự động là đc.

mrVuiton

Member

cám ơn bác HVTXXTVH, em update bản 1.12 pro ex dùng ngon lành . hichic. win xp win win

Vista cũng có bị gì đâu :D, chỉ có mỗi tội cái film cậu bé tàu hủ trong HDVietnam đã post thì bị sọc xanh như bác nào ở trên á, với mở một số film xxx thì không mở được :)).

Nói chung nó ăn CPU ít hơn khi play, nhưng 2Motion vẫn chuối khi xài VGA card onboard, giật lung tung beng :(, mà khốn nạn cho cái VGA onboard là nó hỗ trợ decode MPEG2 :)), bởi mấy cái video full HD của Taylor Swift thì nó lại hiện cái biểu tượng xanh GPU, còn file M2ts trong file ISO blu-ray thì nó giật & lệch tiếng với hình.

Buồn miên man cho VGA onboard ...

HVTXXTVH

Vista cũng có bị gì đâu :D, chỉ có mỗi tội cái film cậu bé tàu hủ trong HDVietnam đã post thì bị sọc xanh như bác nào ở trên á, với mở một số film xxx thì không mở được :)).

Nói chung nó ăn CPU ít hơn khi play, nhưng 2Motion vẫn chuối khi xài VGA card onboard, giật lung tung beng :(, mà khốn nạn cho cái VGA onboard là nó hỗ trợ decode MPEG2 :)), bởi mấy cái video full HD của Taylor Swift thì nó lại hiện cái biểu tượng xanh GPU, còn file M2ts trong file ISO blu-ray thì nó giật & lệch tiếng với hình.

Buồn miên man cho VGA onboard ...

Ừ, thì hàng liền khó có thể bằng hàng rời được mà >:) Cấu hình họ thiết lập sẵn nên phải VGA phù hợp mới chạy ngon đc, ko phải VGA nào cũng hỗ trợ :">

cám ơn bác HVTXXTVH, em update bản 1.12 pro ex dùng ngon lành . hichic. win xp win win

Chạy phim 720 hay 1080 DTS chưa bạn? Có bị lỗi crash khi mở không??

tranhuuphuposco

Active Member

Em chỉ toàn xài thằng này để coi phim, nét lắm, coi rất thích.

HVTXXTVH

Em chỉ toàn xài thằng này để coi phim, nét lắm, coi rất thích.

Đơn giản là vì họ đã cố gắng config cho Splash một cách tối ưu nhất có thể để xem HD rồi :D Bộ codec giải mã khá tốt, chỉ có cái là chưa đc đa dạng lắm thôi :)

hongquan2009

Well-Known Member

mình đã cài bản 1.12 pro EX chạy ngon lành chẳng bị vấn đề gì kể cả file iso nguyên gốc CPU load cực ít có lúc xuống 2%.
cái thiếu nhất của Splash là không dùng được ĐK:((

mình đã cài bản 1.12 pro EX chạy ngon lành chẳng bị vấn đề gì kể cả file iso nguyên gốc CPU load cực ít có lúc xuống 2%.

ĐK là cái gì pác :-?, Activation á :-??

HVTXXTVH

Sao mình lại bị lỗi nhỉ :-B Nhiều người cũng bị lỗi giống mình :-B Bác xài Windows gì thế :-?

hongquan2009

Well-Known Member

Sao mình lại bị lỗi nhỉ :-B Nhiều người cũng bị lỗi giống mình :-B Bác xài Windows gì thế :-?

mình dùng win 7 32 home premium Active=key 50K<:p.
1 điều nữa phiên bản này mình cảm tưởng là cho hình ảnh mịn và màu sắc chuẩn hơn...

hongquan2009

Well-Known Member

Hình như điều khiển dùng được mà, loại iMON Pad remote control thì phải:-B

mình đang nghiên cứu dùng batto để ĐK cho rẻ.trước tiên kiếm phần mềm quản lý media giống XBMC rồi chạy bằng Splash cho nhàn nhưng cái khó là batto+evenghost không xử được thằng Splash:((

Chỉnh sửa lần cuối:

Nghia_PMT

Well-Known Member

XBMC ko dùng splash để play đc bác ah, bác dùng XBMC bản 10.1 hay bản Eden thế? Bác dùng skin gì, sao mình dùng Eden mà skin AEon ko chỉnh cho library nhiều đc bác? Skin Aeon nó che hết fanart film chỉ đc mỗi poster, còn dùng skin confluence mặc định thì thấy fanart bình thường.

Bên trên