Splash PRO EX [PHẦN MỀM XEM PHIM HD CHUYÊN DỤNG][MỌI PHIÊN BẢN MỚI NHẤT ĐỀU ĐƯỢC CẬP NHẬT Ở ĐÂY]

HVTXXTVH

Ðề: Splash PRO EX [PHẦN MỀM XEM PHIM HD CHUYÊN DỤNG][MỌI PHIÊN BẢN MỚI NHẤT ĐỀU ĐƯỢC CẬP NHẬT Ở ĐÂY]

Giá mà Splash có thêm tính năng Normalizer như MPC thì tốt biết mấy :(

Nghia_PMT

Well-Known Member
Ðề: Splash PRO EX [PHẦN MỀM XEM PHIM HD CHUYÊN DỤNG][MỌI PHIÊN BẢN MỚI NHẤT ĐỀU ĐƯỢC CẬP NHẬT Ở ĐÂY]

Vẫn chưa có bản mới ah bác?

mình download về rồi mà ko thấy file setuo exe dể chạy ...? chủ thớt hướng dẫn cài đặt ntn ?

mhuynhquang

Rất thích phần nầy, nhưng xin vui lòng giúp cho cách cài đặt cảm ơn nhiều!

Rất thích phần nầy, nhưng xin vui lòng giúp cho cách cài đặt cảm ơn nhiều!

Xặc :-SS, giúp cái gì bạn phải nói cụ thể ra chứ setup từ a ---> z thì chỉ click & click chứ có làm gì đâu :-/

Splash sử dụng codec riêng ko liên quan gì tới Shark007 hay K-Lite. Motion2 là tính năng mà khi được bật sẽ ngốn rất nhiều CPU nên việc bị khựng hình xảy ra với máy tính có CPU yếu là đương nhiên :) Tốt nhất là bạn nên tắt Motion2 đi nếu ko thấy cần thiết :D

Không phải CPU yếu mà là VGA yếu đó pác ơi :)), Core2 Extreme QX6850 mà pác bảo yếu thì em về P4 xài cho xong :(. Em play cái file mts lúc còn VGA HD4870 thì ko sao, mà gỡ ra play onboard thì giật & lệch tiếng với hình ngay sau 4 giây đầu :(, buồn miên man.

mhuynhquang

Rất cám ơn. Khi kích vào tập tin đã giải nén để cài đặt thì máy tính nó bào như sau:
Splash pro ex has stoped working
Check online for a solution and close the progam
close the progam

DarkRider_5766

Rất cám ơn. Khi kích vào tập tin đã giải nén để cài đặt thì máy tính nó bào như sau:
Splash pro ex has stoped working
Check online for a solution and close the progam
close the progam

Bạn cũng bị như mình đó, mình dùng win7 home 64bit core i3 ram 3gb

HVTXXTVH

Splash Lite v1.7.0 coming tomorrow with:

- Lots of improvements comparing to 1.6.1 version

- Support for FIC video playback for upcoming Action! product

Theo Mirillis​

Splash PRO & Splash PRO EX v1.12.0 coming tommorow with FIC video playback support for upcoming Action! product!

Theo Mirillis

Vẫn chưa có bản mới ah bác?

Ngày mai là có I-)

Chỉnh sửa lần cuối:

hoadainhan70

Well-Known Member

Thức trắng đợi ngày mai ! Cấu hình HTPC yếu lên dùng cái này !

Nghia_PMT

Well-Known Member

Đang xài qua XBMC thấy cũng ngon phết, thằng splash này ko biết có phát triển đến phần quản lý film ảnh mà khiển = remote như XBMC ko nhỉ

edc

Active Member

Hóng như hóng mẹ đi chợ về. Nó mà dùng được điều khiển thì mua luôn remote. Dùng XBMC thấy khổ

HVTXXTVH

Hóng như hóng mẹ đi chợ về. Nó mà dùng được điều khiển thì mua luôn remote. Dùng XBMC thấy khổ

Chờ Splash TV, chắc chắn sẽ hỗ trợ tận nơi :D

Mong chờ version mới xem có những cải tiến nào vượt trội so với 1.11 :D

HVTXXTVH

Splash PRO EX 1.12.0

Changelog:

* FIC video playback support added for upcoming Action! product
* Detail Boost, Light Boost and Motion² improvements
* Translations improvements
* Stability improvements

Splash PRO 1.12.0

Changelog:

* FIC video playback support added for upcoming Action! product
* Detail Boost, Light Boost and Motion² improvements
* Stability improvements

Splash Lite 1.7.0

Change Log:

* DVB-T stability improvements
* H.264/AVC software video decoding improvements
* Improved MPEG-2 software decoding performance
* Improved MKV and WMV playback
* MPEG-1 video decoding added
* Improved 25p/50i video playback
* FLAC, AAC, MP3, DTS and LPCM audio playback improvements
* Stereo audio playback on 5.1 analog output fixed
* Support for HDTV video outputs (24p/30p/50p)
* Support for 72/75Hz monitor refresh rates
* Subtitles encoding selection added
* Fixed 100% and 200% windowed video size
* User interface improvements for high DPI Windows settings
* Next/previous file opening improvements for Windows Vista and 7
* Moving the player window by dragging video area added
* Vietnamese translation added
* Stability improvements
* Multicore support improvements
* GUI improvements

Hàng về hàng về bà con ơi :x

P/s: Key cũ của 1.11 xài cho 1.12 có bị block không ta, ghê quá :-SS

Các bác em hỏi cái này.
Hồi trước dùng MPC xem phim thì ngon chưa bao giờ bị.
Nhưng mà từ khi cài thằng splash về thì thi thoảng đang xem phim tự nhiên đơ luôn máy, xong có thông báo eror damage drivers gì đó, vì máy cực đơ di chuột ko đc phải reset nóng lên cũng ko thể chụp ảnh hay tìm hiểu rõ đc, có bác nào bị ko cho ý kiến cái.
Sau khi cài splash thì xem = splash hay MPC đều bị cả, em thử gỡ đi thì lại ngon ko bị lần nào nữa.

p/s: bản mới này có thêm lựa chọn gì cho phụ đề ko ạ.

HVTXXTVH

Các bác em hỏi cái này.
Hồi trước dùng MPC xem phim thì ngon chưa bao giờ bị.
Nhưng mà từ khi cài thằng splash về thì thi thoảng đang xem phim tự nhiên đơ luôn máy, xong có thông báo eror damage drivers gì đó, vì máy cực đơ di chuột ko đc phải reset nóng lên cũng ko thể chụp ảnh hay tìm hiểu rõ đc, có bác nào bị ko cho ý kiến cái.
Sau khi cài splash thì xem = splash hay MPC đều bị cả, em thử gỡ đi thì lại ngon ko bị lần nào nữa.

p/s: bản mới này có thêm lựa chọn gì cho phụ đề ko ạ.

Chắc phải chờ bản sau thôi. Độ này họ tập trung vào Action! nên ko bổ sung thêm tính năng mấy.

hoadainhan70

Well-Known Member

Chưa nhận xét được gì nhiều Nhưng thấy cơ bản là CPU đỡ tốn hơn , giao diện không thay đổi , không biết bao giờ có thể được chia sẻ anh bạn 1.12 đây

Bên trên