(REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

sukaty

Ðề: (REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

Con nhà em cũng bị hở sáng nhưng ở mức chấp nhận được. Nếu xem phim bình thường, kể cả buổi tối cũng không thể phân biệt đc nếu chỉ chăm chăm vào 4 góc màn hình. Nói chung cũng tạm ổn.
Bác thử kêu với bọn TTBH xem sao. Nói gay gắt vào.
Hi pro, bạn xem kênh thể thao nó có mượt không vậy? mình cũng có ý định mua 1 cái cuối tháng này, ngoài ra bạn xem phim nó có mượt mà hay bị giật gì không?
Trong này pro nào sử dụng 47LS4600 thì cho vài cảm nghĩ khi xem phim THC nó thế nào? nó có mượt không?
Xin cảm ơn.

forever_rock

Active Member

nói chung con này xem mấy phim hành động, đua xe thì cũng chấp nhận đc, ko bị bóng ma khi xem bóng đá, chưa đến 10tr cho 1 con led 42 " các bác đòi hỏi j nữa

kumori2412

Cho mình hỏi con 42LS4600 này so với Samsung UA40EH5300 thì con nào chất lượng hình tốt hơn? Nhu cầu của mình là xem cáp+ thỉnh thoảng USB xem phim.

Cho mình hỏi con 42LS4600 này so với Samsung UA40EH5300 thì con nào chất lượng hình tốt hơn? Nhu cầu của mình là xem cáp+ thỉnh thoảng USB xem phim.

cá nhân đánh giá con eh5300 đắt ở cái smart tivi chất lượng hình ảnh k khá hơn mà dày quá thể k khác lcd, mua con led kém thẩm mĩ thì mua plasma chất lượng hình ảnh ngon còn hơn

kumori2412

cá nhân đánh giá con eh5300 đắt ở cái smart tivi chất lượng hình ảnh k khá hơn mà dày quá thể k khác lcd, mua con led kém thẩm mĩ thì mua plasma chất lượng hình ảnh ngon còn hơn

Vậy con eh5000 so với con này thì sao? Mình thấy một vài ý kiến cho rằng con LS4600 hình ảnh màu tệ hơn con EH5000. Có ai confirm ko?

taxtuan

Member

Đang sài con SS EH5000 - màu sắc tệ quá, ko có màu đen luôn...

radeonmaya

Re: Ðề: (REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

Vậy con eh5000 so với con này thì sao? Mình thấy một vài ý kiến cho rằng con LS4600 hình ảnh màu tệ hơn con EH5000. Có ai confirm ko?

Mấy con EH của SS nhìn nghiêng 1 chút thấy màu nhạt đi, mất màu nhìn chán lắm còn em LS4600 thì ko có chuyện này. Với lại dòng EH xem film bằng USB phụ đề nhỏ không cho chỉnh.

forever_rock

Active Member

nhà có 2 con 4600 và eh 4000. xem SS chán hẳn luôn, hở sáng , màu cao quá rực rỡ thì nhức mắt, còn để thấp thì thiếu sức sống. xem bóng đá cáp TW thì bóng ma. còn này e chỉ để kara chứ ko HD j cả

anhatnhoa

Well-Known Member

Con LS4600 cũng là tầm trung thôi. Nhưng mà ngon trong tầm giá. :D

nhà có 2 con 4600 và eh 4000. xem SS chán hẳn luôn, hở sáng , màu cao quá rực rỡ thì nhức mắt, còn để thấp thì thiếu sức sống. xem bóng đá cáp TW thì bóng ma. còn này e chỉ để kara chứ ko HD j cả

Vậy em ls 4600 bác thấy xem đá bóng thế nào? Có nhoè hình với bóng ma hok?

forever_rock

Active Member

xem bóng đá ko nhòe đâu bác. hơn hẳn SS. có tiền thêm K+ chuẩn luôn.con này đc ae phản hồi khá tốt, bác múc đi

anhchucpro

Active Member

anh em cho em hỏi : em thấy con này có cổng kết nối máy tính , vậy máy tính của mình :
CPU core 2 duo E7500 2.93GHz
Main : gigabit G41-combo
Ram 4G
card màn hình onboard
các cao nhân cho em hỏi máy tính như vậy có kết nối được với con 42LS4600 không ? và nếu kết nối được thì khi mở phim full HD thì chất lượng sẽ thế nào ? có full màn hình được không ?

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: (REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

anh em cho em hỏi : em thấy con này có cổng kết nối máy tính , vậy máy tính của mình :
CPU core 2 duo E7500 2.93GHz
Main : gigabit G41-combo
Ram 4G
card màn hình onboard
các cao nhân cho em hỏi máy tính như vậy có kết nối được với con 42LS4600 không ? và nếu kết nối được thì khi mở phim full HD thì chất lượng sẽ thế nào ? có full màn hình được không ?

nó kết nối qua cổng D-sub (Vga) màu xanh được nhé bác... vẫn ra full màn hình được, nhưng độ phân giải thì bác xem trong Display --> resolultion nhé.... Em đang xàm PC giống của bác CPU core 2 duo E4600 @ 2.4Ghz và main G31 thì resolution nó chỉ cho max 1600x1200 thôi....

anhchucpro

Active Member
Ðề: Re: Ðề: (REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

nó kết nối qua cổng D-sub (Vga) màu xanh được nhé bác... vẫn ra full màn hình được, nhưng độ phân giải thì bác xem trong Display --> resolultion nhé.... Em đang xàm PC giống của bác CPU core 2 duo E4600 @ 2.4Ghz và main G31 thì resolution nó chỉ cho max 1600x1200 thôi....

hy vọng của em lên cao được tí nữa ( 1600x1200 -->1920x1080 ) :))

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: (REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

hy vọng của em lên cao được tí nữa ( 1600x1200 -->1920x1080 ) :))

Em đoán là do cái main này hồi đó không hỗ trợ đến độ phân giải đó... vì thời điểm ra main này thì màn vi tính chủ yếu là 1600x900 chứ không full HD như bây giờ ạ...

anhchucpro

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: (REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

Em đoán là do cái main này hồi đó không hỗ trợ đến độ phân giải đó... vì thời điểm ra main này thì màn vi tính chủ yếu là 1600x900 chứ không full HD như bây giờ ạ...

thế thì bao nhiêu film âm thanh DTS , nhạc m2ts của em toi rồi .

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: (REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

thế thì bao nhiêu film âm thanh DTS , nhạc m2ts của em toi rồi .

Vẫn trình chiếu được bác ạ, có điều nó không phát huy hết độ phân giải 1920x1080... tuy nhiên coi 1600x900 trên màn tivi 42 inch full HD thì em ngồi xa cách 2 m thì thấy cũng chẳng chênh lệch gi so với 1920x1080... bác đừng lo lắng nhé...

nói chung con ls4600 ngon nhất trong tầm giá cuối năm 1 số chỗ cháy hàng đang làm giá, hỏi mua con 47 hộ anh em cơ quan và bà con họ hàng thấy toàn hết hàng, mấy con samsung eh5xxx tầm này dày mà chất lượng hình ảnh hơi kém k bán được mấy hỏi đâu cũng có đầy. Bác nào thấy ở đâu có giá tốt xúc thì làm luôn thôi k gần Tết khó kiếm

Bên trên