(REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

rockloccoc

Well-Known Member
Ðề: (REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

Con nhà em bị hở sáng kinh quá ! Không biết có được đổi không nữa.

anhatnhoa

Well-Known Member

Con nhà em bị hở sáng kinh quá ! Không biết có được đổi không nữa.

Con nhà em cũng bị hở sáng nhưng ở mức chấp nhận được. Nếu xem phim bình thường, kể cả buổi tối cũng không thể phân biệt đc nếu chỉ chăm chăm vào 4 góc màn hình. Nói chung cũng tạm ổn.
Bác thử kêu với bọn TTBH xem sao. Nói gay gắt vào.

em đang phân giữa con LS4600 và con 32EH5300 của SS, trong 2 con này thì nên mua con nào. Em mới tham gia diễn đàn nên chưa biết gì, mong các bác tư vấn giúp :D

anhatnhoa

Well-Known Member

em đang phân giữa con LS4600 và con 32EH5300 của SS, trong 2 con này thì nên mua con nào. Em mới tham gia diễn đàn nên chưa biết gì, mong các bác tư vấn giúp :D

Theo cá nhân em thì làm con 42LS4600 đi bác. Em cũng đang xài em nó đây. Nói chung là cũng tạm ổn. Màn to xem cho thích bác ạ! Chứ 32inch bé lắm.

Lioncoeur

Giá em 47LS4600 giờ còn bao nhiêu vậy bạn mykim? Có giảm giá cho thành viên hdv ko nhỉ? :D

ngbuithien

Các bác cho em hỏi. Em mới mua em LS4600, cắm USB xem HD tạm được. Em có cái loa 2.1, jack 3.5, muốn xuất âm thanh ra nghe loa này. Em mua cái jack bông sen ra 3.5 nhưng âm thanh vẫn phát ở loa của tivi. Các bác tư vấn giúp em được không ạ?

blewcandy

Các bác cho em hỏi. Em mới mua em LS4600, cắm USB xem HD tạm được. Em có cái loa 2.1, jack 3.5, muốn xuất âm thanh ra nghe loa này. Em mua cái jack bông sen ra 3.5 nhưng âm thanh vẫn phát ở loa của tivi. Các bác tư vấn giúp em được không ạ?

Con này chỉ có đường in audio từ nguồn ngoài vào 2 Loa tivi qua jack 3.5mm thôi. Muốn xuất âm thanh ra Loa 2.1 ngoài thì bộ Loa của bạn phải có ngõ Opt . Em thấy đây là cái dở nhất của tivi này.
Loa tivi nghe phọt phẹt quá mà lại không có ngõ audio out 3.5mm thông dụng để cắm ra dàn loa 2.0 or 2.1 ngoài nâng cấp tý phần âm thanh.
Muốn chuyển được ra 2 jack bông sen bạn phải mua 1 hộp chuyển đổi có tên DAC fio D3 giá 590k về cắm thì mới được.

tmn

Member

Amp digital bây giờ đồ cũ cũng khá nhiều chủng loại và rẻ, bác nên đầu tư xem HD cho nó đồng bộ

Hai Scm

Active Member
Giá Sài Gòn
42LS4600 @ 9.8tr
47LS4600 @ 13.1tr

Hinh nhu có cả 55LS4600 nữa hay sao ấy, có bác nào biết có LS4600 55 inch không ạ ?

Nhimxu1710

Giờ HN kiếm con 42LM5800 ở đâu bán giá tốt nhỉ kiếm mãi chả dc chỗ nào bán con 42Ls4600 nên cố luôn lên con 42LM5800

minhdao253

hôm nay e qua pico ngắm e này đặt cạnh em LM6200 mà thấy hình ảnh kém mượt mà hơn khá rõ.nên e hơi đắn đo,cũng muốn lên 6200 lắm mà ngân sách không cho phép làm con 47''.nên đành ngắm 4600.các bác dùng rồi cho e hỏi khi về xem full HD hay và những phim hành động nhanh thì có cảm thấy bị giật hình không ạ

tmn

Member
hôm nay e qua pico ngắm e này đặt cạnh em LM6200 mà thấy hình ảnh kém mượt mà hơn khá rõ.nên e hơi đắn đo,cũng muốn lên 6200 lắm mà ngân sách không cho phép làm con 47''.nên đành ngắm 4600.các bác dùng rồi cho e hỏi khi về xem full HD hay và những phim hành động nhanh thì có cảm thấy bị giật hình không ạ

LM là đời cao, LS là dòng trung bác so sánh sao?
Cứ phù hợp đk là xúc thôi, loanh quanh chi cho đời mỏi mệt :)

thanhdatluong

Topic hay wa, Thank chu topic...hôm thứ 7 vừa rồi mình cũng đã múc 1 em 42'' ở Mediamart giá 9.9 và được tặng 1 nồi cơm điện(Giờ vàng) :)

Bên trên