(REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

Ðề: (REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

Em xem hoàn toàn không giật chút nào với 1080p. Bác xem lại xem sao.
hiz nó giật gê lắm bác akj,e xem phim hd trên trang hdviet nó cũng giật nữa cơ.chán quá chả bik tại sao.e cũng quet virus rồi.
có bao h là do tivi không mấy bác.vì e xem trên màn hình máy lap thì nó đâu có giật.vậy mà cắm hdmi vô tivi thì nó cứ giật ^:)^

mdang84

Member

Các bác có biết chỉnh cỡ chữ phụ đề cho con LG này ko?
Có phải là chỉnh đc khi xem phim qua USB ko?
Em thử nối với Lap qua HDMI thì ko chỉnh đc cỡ chữ phụ đề.
nó chỉ chỉnh đc trong mục Q.Menu khi play = USB thôi, còn HTPC thì chỉnh trực típ trên PC

forever_rock

Active Member

hiz nó giật gê lắm bác akj,e xem phim hd trên trang hdviet nó cũng giật nữa cơ.chán quá chả bik tại sao.e cũng quet virus rồi.
có bao h là do tivi không mấy bác.vì e xem trên màn hình máy lap thì nó đâu có giật.vậy mà cắm hdmi vô tivi thì nó cứ giật ^:)^
con này xem ổn mà bác, tất nhiên ko thể = dòng quét cao đc nhưng xem phim thì ok. xem lap ko giật nhưng xem trên tivi giật thì bác thử thay dây hdmi xem

pipfet

Ðề: Re: Ðề: (REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

Xem qua LAN thì ko đọc đc sub rời! USB thì ok
Xem qua LAN vẫn đọc được sub rời bình thường giống hệt USB bạn nhé, tên sub tên phim giống hệt nhau (không để sub kiểu .vi.srt hay .en.srt)

pipfet

Các bác có biết chỉnh cỡ chữ phụ đề cho con LG này ko?
Có phải là chỉnh đc khi xem phim qua USB ko?
Em thử nối với Lap qua HDMI thì ko chỉnh đc cỡ chữ phụ đề.
HDMI chỉ là truyền hình ảnh và audio của laptop lên màn hình thôi mà bạn, tivi nó đâu có biết bạn đang chiếu cái gì :D
Chỉnh sub trực tiếp trên laptop thôi

tmn

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: (REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

Xem qua LAN vẫn đọc được sub rời bình thường giống hệt USB bạn nhé, tên sub tên phim giống hệt nhau (không để sub kiểu .vi.srt hay .en.srt)

Ok bác, chắc do sub mình quên chưa convert sang UFT8 :)

amour99

Member
Ðề: Re: Ðề: (REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

Bác cho hỏi xem qua LAN với xem qua HDMI thì khác gì nhau ko?
Đằng nào cũng phải nối dây bất tiện mà, mà có khi xem qua HDMI nét hơn ấy nhỉ :)

tmn

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: (REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

Bác cho hỏi xem qua LAN với xem qua HDMI thì khác gì nhau ko?
Đằng nào cũng phải nối dây bất tiện mà, mà có khi xem qua HDMI nét hơn ấy nhỉ :)

xem qua HDMI còn do nguồn phát chứ bác (vd: hdplayer chip sigma xem chất hơn reatek)

amour99

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: (REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

xem qua HDMI còn do nguồn phát chứ bác (vd: hdplayer chip sigma xem chất hơn reatek)

À e đang so sánh cùng 2 dây mà đều phát bằng PC (Laptop).
Về cách kết nối chắc giống nhau. Cái nào cho hình ảnh, âm thanh tốt hơn nhỉ. Tiện thì chắc là ko tiện như nhau ^^

anhatnhoa

Well-Known Member

trên lap k giật mà truyền ra tivi nó lại giật. con của em em phát cũng trên laptop đây.
có khi nào do cái dây hdmi của bác nó có vấn đề? bác thử sợi khác xem sao.

pipfet

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: (REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

À e đang so sánh cùng 2 dây mà đều phát bằng PC (Laptop).
Về cách kết nối chắc giống nhau. Cái nào cho hình ảnh, âm thanh tốt hơn nhỉ. Tiện thì chắc là ko tiện như nhau ^^
Xem qua mạng LAN trên Tivi cũng giống như trên máy tính mình xem phim được shared ở máy tính khác trong mạng.
Xem qua LAN thì tivi là player, tivi sẽ xử lý video và audio luôn. Các tivi đời mới giờ hầu hết đều hỗ trợ play full HD 1080p (âm thanh thì còn tùy loại)
Với tốc độ LAN 100 mbps (hoặc tốc độ USB) thì xem qua LAN hay qua USB đều mượt mà.
Còn qua HDMI thì PC(laptop) là player => chất lượng phụ thuộc khả năng xử lý của PC, chất lượng cáp HDMI.

Dây mạng thì khoảng cách thoải mái hơn HDMI nhé, Tivi để 1 phòng máy tính để phòng khác cũng được, lại có thể xem từ nhiều máy trong mạng được. 
Tất nhiên là có 1 số phim định dạng video hay audio mà Tivi không hỗ trợ thì phải xài PC với HDMI rồi. (tuy nhên hầu hết các định dạng phổ biến thì Tivi đều chơi được hết) :D

EM này quét thực ko biết có đc 100Hz ko nhỉ? Tính lấy em 47" về xem đá bóng, người thì bảo quét thực có 50Hz người thì 100Hz chả biết đâu mà lần. Các bạn đang dùng em này test xem đá bóng có bị lưu hình khi thằng thủ môn phát bóng ko? Nghĩa là lúc camera nó lia nhanh chút ý?
Con LS4600 này so với em Samsung UA46EH5300R thì em trội hơn khoản xem đá bóng là chính nhỉ? Cũng tính lấy Sony 46HX750 nhưng mình ko xem 3D nên mua nó phí xèng.

anhchucpro

Active Member

hôm nay mang usb ra mediamart , em này với tầm tiền này thì quá ổn ngoại trừ không đọc được file m2ts .
các bác cho em hỏi nếu con này gặp 1 file video mà có âm thanh DTS thì nó không chạy được hay chạy được mà không có tiếng ra loa ? ( hôm nay không test được cái này )
Ah , mấy em bán hàng cả ở Topcare Hà Đông lẫn cậu bán hàng ở BigC Thăng Long đều khẳng định với em : không có loại TV nào kể cả loại cao cấp nhất chỉnh được sub to nhỏ ! mấy em Topcare còn giải thích phụ đề to hay nhỏ là do lúc điều chỉnh khi cho vào phim rồi , không chỉnh được nữa ! Chắc mấy em chỉ quen xem phim phụ đề online , chắc chẳng biết cái sub rời là thế nào ! :))

amour99

Member

hôm nay mang usb ra mediamart , em này với tầm tiền này thì quá ổn ngoại trừ không đọc được file m2ts .
các bác cho em hỏi nếu con này gặp 1 file video mà có âm thanh DTS thì nó không chạy được hay chạy được mà không có tiếng ra loa ? ( hôm nay không test được cái này )
Ah , mấy em bán hàng cả ở Topcare Hà Đông lẫn cậu bán hàng ở BigC Thăng Long đều khẳng định với em : không có loại TV nào kể cả loại cao cấp nhất chỉnh được sub to nhỏ ! mấy em Topcare còn giải thích phụ đề to hay nhỏ là do lúc điều chỉnh khi cho vào phim rồi , không chỉnh được nữa ! Chắc mấy em chỉ quen xem phim phụ đề online , chắc chẳng biết cái sub rời là thế nào ! :))
Không chạy được file âm thanh DTS luôn bác à.

blewcandy

Con này không có đường audio out, chán quá. Em có bộ dàn mini rời muốn cắm vào đường audio out để năng cấp chút phần đường tiếng khi xem phim nghe nhạc qua usb mà không xài được.
Chẳng biết làm thế nào giờ

ahatuananh

Well-Known Member
Ðề: Re: (REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

Con này không có đường audio out, chán quá. Em có bộ dàn mini rời muốn cắm vào đường audio out để năng cấp chút phần đường tiếng khi xem phim nghe nhạc qua usb mà không xài được.
Chẳng biết làm thế nào giờ
Ủa ...có đường optical đó bác, out tẹt ga 5.1

DTS có hình k support audio nên vẫn xem bình thường, hay cái có optical out nên k thành vấn đề lắm, sub rời chỉnh to đùng nhân viên bán hàng k thạo là đúng rồi đồng chí ah

Bên trên