(REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

tmn

Member
Re: Ðề: (REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

nhà có 2 con 4600 và eh 4000. xem SS chán hẳn luôn, hở sáng , màu cao quá rực rỡ thì nhức mắt, còn để thấp thì thiếu sức sống. xem bóng đá cáp TW thì bóng ma. còn này e chỉ để kara chứ ko HD j cả

4600 em chỉ ko khoái cái chức năng làm mờ cục bộ thôi (chỉ phù hợp cho gấu xem phim tập, mặt mũi các em cứ gọi là mịn thôi rồi, mình HD là phải rõ từng sợi râu :) ), còn mọi thứ khác thì tuyệt

anhatnhoa

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: (REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

bác bỏ thêm ít thóc làm thêm em VGA rời tầm 800k có cổng DVI hay HDMI là quất tuốt full HD ah . ASUS EN210 Silen G chẳng hạn

Làm con 4670 2nd thì có mà bét nhè :X
Chơi fifa hay pes cũng bét nhè luôn rồi :D

Ðề: (REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

xem bóng đá ko nhòe đâu bác. hơn hẳn SS. có tiền thêm K+ chuẩn luôn.con này đc ae phản hồi khá tốt, bác múc đi

Thanks tình yêu :D, nhà có sẵn K+HD vs VCTV-HD rồi nên cũng cuối tuần có 4 kênh HD xem đá bóng bét nhè. Đang nghiên cứu em nào ko 3D to và rẻ nên ngắm đc LS4600 thấy vừa tiền. ( Nên tiết kiệm ).

Bác nào ở HN báo giá cho em con LG 47LS4600 nhé, giá mềm nhé

ngoctrung_kd

Tầm này dùng em này là tuyệt cú mèo rồi bác ah. Chúc mừng bác. TV đẹp và người trong đó cũng rất đẹp. Heee

thhounyg

Member

Sao to pịc này dài thế. Bác nào cũng mua LS4600 thì mấy TV kia bị tồn kho hết à?Nói chứ em cũng sắp mua LS.:)

Parasuco

Con này tầng số quét 50hz đưng không nhỉ, vậy mà bọn Pico đề là 100 hz.

forever_rock

Active Member

con này xem qua lan dùng = dây mạng bình thương à các bác

HoneyLove

Ðề: Re: Ðề: (REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

Xem qua LAN vẫn đọc được sub rời bình thường giống hệt USB bạn nhé, tên sub tên phim giống hệt nhau (không để sub kiểu .vi.srt hay .en.srt)

Mình mới lấy con 42LM5800 - anh em ruột với thằng LS4600 này, thêm được cái 3D.

Khi xem qua DLNA (từ cục NAS Buffalo) thì ko hiển thị được sub (đã đặt tên chuẩn và chuyển sang UTF-8), nhưng khi copy nguyên cái film đó qua USB cắm vào TV thì lại hiển thị được sub.

Bác làm thế nào mà hiện được cả sub khi xem qua DLNA (LAN) thế ợ?

Ok bác, chắc do sub mình quên chưa convert sang UFT8 :)

Bác xem được sub qua DLNA chưa?

con này đang xả hàng tết model 42 giá siêu thị cũng chỉ còn 9,6 chờ ít ngày nữa cận tết chắc còn 9 triệu và sau tết có thể còn hơn 8 triệu với điều kiện còn nhiều hàng

anhatnhoa

Well-Known Member

con này đang xả hàng tết model 42 giá siêu thị cũng chỉ còn 9,6 chờ ít ngày nữa cận tết chắc còn 9 triệu và sau tết có thể còn hơn 8 triệu với điều kiện còn nhiều hàng

Lúc em mua 9tr5 cách đây 1 tháng :D

sotacom

Member

con 4600 47inch của em cắm USB vào xem phim sao không nghe tiếng???

Hai Scm

Active Member

Giá tốt nhất của con này theo em thấy khoảng 9tr.... xuống dưới này chắc không còn hàng mới toanh đâu ạ.

anhtu84

Hic,hôm đầu tiên e lắp 42LS4600 e vẫn dùng đc song song 14 kênh đầu thu kỹ thuật số và hơn 70 kênh của VCTV. Nhưng mấy hôm nay thì k xem đc 14 kênh đầu thu nữa, các bác chỉ giáo cái. Nó hiện thông báo không có tín hiệu. E nghi là tích hợp là để câu khách thôi chứ hình như cái đầu tích hợp này cũng hỏng nhiều lắm

phuong8x

đơth này LG đang có chương trình khuyến mại quay số trúng thưởng, mua SP được tham gia trúng thưởng đó:)

tmn

Member

Hic,hôm đầu tiên e lắp 42LS4600 e vẫn dùng đc song song 14 kênh đầu thu kỹ thuật số và hơn 70 kênh của VCTV. Nhưng mấy hôm nay thì k xem đc 14 kênh đầu thu nữa, các bác chỉ giáo cái. Nó hiện thông báo không có tín hiệu. E nghi là tích hợp là để câu khách thôi chứ hình như cái đầu tích hợp này cũng hỏng nhiều lắm

Bác cắm ăngten và cổng cáp ntn để xài đc cả 2 như vậy?

Bên trên