Nhờ các bác tư vấn về chất lượng burn lossless ra CD để nghe nhạc trên CDP

maivanlinh

Active Member
Re: Ðề: Nhờ các bác tư vấn về chất lượng burn lossless ra CD để nghe nhạc trên CDP

Bác vào topic nhạc HD của bác Overkilxxxx sẽ có hướng dẫn + soft cho bác. Em ghi ra phôi DVD5 nghe trên đầu đọc DVD-A nghe ngon lắm.
"muốn ghi CD bằng các file lossless SACD 24bit với 96 hoặc 128Khz" ý là muốn ghi bằng đĩa CD chứ không phải bằng DVD vì mình không có đầu DVD A, chỉ có CD player. Dung lượng đĩa CD sẽ không đủ, nhưng sẽ ghi ra nhiều đĩa CD, hoặc chỉ chọn những bản nhạc ưa thích thôi.

do_long_khach

Well-Known Member
Ðề: Nhờ các bác tư vấn về chất lượng burn lossless ra CD để nghe nhạc trên CDP

CD thường ko ghi được bác ạ, nếu được thì cũng chỉ là 16/44,1 thôi, ko phải chất lượng SACD nữa rồi. Thế người ta mới phải ghi vào DVD.

Bin-K

Well-Known Member

CD thường ko ghi được bác ạ, nếu được thì cũng chỉ là 16/44,1 thôi, ko phải chất lượng SACD nữa rồi. Thế người ta mới phải ghi vào DVD.

Em quên ko đọc hướng dẫn trước khi sử dụng. Cảm ơn bác đã trả lời giúp.

pioneer700

Các Bác cho em hỏi tí. Tình hình là e vừa burn file nhạc có đuôi NRG bằng nero xong. Sau khi e burn xong thì thấy dung lượng của đĩa không như lúc đầu.Lúc đầu ở file NRG là 531 MB (557,530,518 bytes) sau khi burn xong e kiểm tra đĩa thì còn 440 bytes (440 bytes). Có bác nào giải thích hộ e cái được ko ạ. Em xin cảm ơn.

Cái này rất chi là .... bình thường thôi!:D
Nếu em đoán không nhầm thì chắc sau khi ghi xong, bác mở nó trong My Coputer\Select_all rồi chọn Properties đúng không? Khi chọn như vậy thì chỉ nhìn thấy tên file trong CD và nó chỉ vài trăm byte như bác thấy. Nhưng đĩa này cho vào CD Player vẫn chạy bình thường, chỉ khi nào bác RIP nó lại thành file thì lúc đó nó sẽ có dung lượng tương đương với dung lượng ban đầu của nó bác nhé!

BBQ audio

Đúng rồi, cám ơn hoangtuak nhiều nhé.

ivanlinh

Member

Bác dùng phần mềm Foobar.
Nhớ cài thêm Audio CD Writer thì mới burn được.
foobar2000

ac_milan

EM đang chơi phôi đĩa 3k/cái, burn FLAC nghe cũng ...vô tư! :)

ivanlinh

Member

Chia sẻ:
Em có đĩa CD Lệ Quyên gốc của Viết Tân (cũng chỉ 100K thôi).
Em thử burn Album này từ FLAC ra đĩa CD.

Em nghe 2 đĩa không khác gì nhau. Không biết tại tai em kém hay bộ dàn của em còi.

Quan trọng là bộ dàn của bác thế nào. E nghe 2 đĩa chép AUDIO PHILE V và đĩa gốc. Vợ e còn nhận ra sự khác biệt.

Bên trên