Nhờ các bác tư vấn về chất lượng burn lossless ra CD để nghe nhạc trên CDP

doanvanphuc

theo em bác sử dụng ổ ghi trên laptop thì bác hảy sử dụng kem thêm phần mềm là ổn rồi.em thì đang dùng nero để lấy nguồn nhạc lossless làm ra cd.nghe cũng rất ổn đó bác.phôi đỉa cũng không quan trọng lắm.nếu nhưng dùng phôi đắc tiền thì đỉa mình làm ra sẽ sử dụng được lâu một chút.chúc bác thành công.

langthangvn33

Uploader
Ðề: Re: Nhờ các bác tư vấn về chất lượng burn lossless ra CD để nghe nhạc trên CDP

theo em bác sử dụng ổ ghi trên laptop thì bác hảy sử dụng kem thêm phần mềm là ổn rồi.em thì đang dùng nero để lấy nguồn nhạc lossless làm ra cd.nghe cũng rất ổn đó bác.phôi đỉa cũng không quan trọng lắm.nếu nhưng dùng phôi đắc tiền thì đỉa mình làm ra sẽ sử dụng được lâu một chút.chúc bác thành công.

phần mềm burn CD audio tệ nhất là nero đó bác... em nói vậy vì em burn bằng phần mềm khác hay hơn nhiều...

bác thử xem phôi CD Bách Việt của VN và phôi phono Mitsu có khác nhau không...bác thử dùng CD-R của Maxell và phono Mitsu có khác nhau không ..... khác nhiều lắm , CDP chuyên nghiệp ko đọc CD-Rom của máy vi tính nhé...

đó là kinh nghiệm em rút tra được sau khi burn 300 CD ....

vaugh

Ðề: Re: Nhờ các bác tư vấn về chất lượng burn lossless ra CD để nghe nhạc trên CDP

phần mềm burn CD audio tệ nhất là nero đó bác... em nói vậy vì em burn bằng phần mềm khác hay hơn nhiều...

bác thử xem phôi CD Bách Việt của VN và phôi phono Mitsu có khác nhau không...bác thử dùng CD-R của Maxell và phono Mitsu có khác nhau không ..... khác nhiều lắm , CDP chuyên nghiệp ko đọc CD-Rom của máy vi tính nhé...

đó là kinh nghiệm em rút tra được sau khi burn 300 CD ....

Bữa hình như bác có giới thiệu phần mềm pepsky gì phải ko? Em đang tính test thử với cái nero nhà em nhưng ngạch nỗi nó không hỗ trợ chế độ Audio master recording của yamaha nên đành phải dùng Nero.

langthangvn33

Uploader

Bữa hình như bác có giới thiệu phần mềm pepsky gì phải ko? Em đang tính test thử với cái nero nhà em nhưng ngạch nỗi nó không hỗ trợ chế độ Audio master recording của yamaha nên đành phải dùng Nero.

em xài 03 phần mềm bác chịu khó tìm trong topic của mình ,imageburn có hổ trợ Audio master recording của yamaha , pepsky thì dùng cho DVD vì cho phép rip DVD9 xuống DVD5, và cho phép ghi DVD9 .... và nó hổ trợ convert audio video khá mạnh cho kindle fire ,ipad , iphone...

vậy nhé bác , nero không chuyên về audio video , burn data thì ok...

tusontay

Huyền Thoại
Re: Ðề: Re: Nhờ các bác tư vấn về chất lượng burn lossless ra CD để nghe nhạc trên CDP

Em vừa kiếm được cái ổ có Master Recording, mà chưa biết ghi kiểu nào? :)

langthangvn33

Uploader
Ðề: Re: Ðề: Re: Nhờ các bác tư vấn về chất lượng burn lossless ra CD để nghe nhạc trên CDP

đổ nước vô đĩa , sau đó ghi ...bảo đảm hết nghe luôn ..hahahaha.....chúc mừng chú .... có chữ đó là ghi không bị mất dữ liệu , do tia laser đốt cháy bề mặt Cd tạo tín hiệu số 0101010101...

Ðề: Nhờ các bác tư vấn về chất lượng burn lossless ra CD để nghe nhạc trên CDP

dBpoweramp ghi ok không bác ?

Bin-K

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Nhờ các bác tư vấn về chất lượng burn lossless ra CD để nghe nhạc trên CDP

em xài 03 phần mềm bác chịu khó tìm trong topic của mình ,imageburn có hổ trợ Audio master recording của yamaha

Em ghi bằng imgBurn thì cái đầu Blu của em nó không đọc được, chỉ đọc được trên máy tính, trên mặt đĩa thì nhìn thấy rõ phần nào đã ghi và phần nào còn để trống (em làm bằng Jet thì ko nhìn thấy như vậy) có thể em đã làm sai bước nào đó. Bác có thể chỉ cho anh em cách làm với imgBurn như bác nào làm bài hướng dẫn với Jetaudio được thì tốt quá. Cảm ơn bác trước.

phuc_1991

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Nhờ các bác tư vấn về chất lượng burn lossless ra CD để nghe nhạc trên CDP

đừng nói là sếp bắt dc hoa hậu yamaha đấy nhá, đúng vậy thì phải xuống Gia Lâm làm cái lễ để yểm ngay :))

BBQ audio

Các Bác cho em hỏi tí. Tình hình là e vừa burn file nhạc có đuôi NRG bằng nero xong. Sau khi e burn xong thì thấy dung lượng của đĩa không như lúc đầu.Lúc đầu ở file NRG là 531 MB (557,530,518 bytes) sau khi burn xong e kiểm tra đĩa thì còn 440 bytes (440 bytes). Có bác nào giải thích hộ e cái được ko ạ. Em xin cảm ơn.

hdtm3278

Member

Vô ghi đĩa này cũng mệt nhưng mà thú vị. theo em thi nguon nhac quyet dinh den 70%

Nigh

Member

Bác dùng Nero mà burn nhé.

maivanlinh

Active Member
Mình thường burn lossless ra CD để nghe nhạc. Nói chung thì nếu nguồn tốt, âm thanh trong , rõ, chi tiết , thì CD burn nghe cũng tạm ổn, khỏng 90-95% so với đĩa gốc. Phôi 5,6 K và ghi bằng laptop cũng được.
Tuy nhiên cũng muốn hỏi thêm các cao thủ là mình muốn ghi CD bằng các file lossless SACD 24bit với 96 hoặc 128Kh được không? Và ghi bằng soft nào? để được nghe nhạc chất lượng highend.

Bin-K

Well-Known Member

Bác vào topic nhạc HD của bác Overkilxxxx sẽ có hướng dẫn + soft cho bác. Em ghi ra phôi DVD5 nghe trên đầu đọc DVD-A nghe ngon lắm.

Bác vào topic nhạc HD của bác Overkilxxxx sẽ có hướng dẫn + soft cho bác. Em ghi ra phôi DVD5 nghe trên đầu đọc DVD-A nghe ngon lắm.
Bác cho em xin đường link được ko ạ, em tìm hoài mà ko thấy.

quynh_ruby

dùng CDP thich ubuml nao thi bủn cái đó , dùng phôi trắng 24k/cd . Dùng phàn mềm nero 8 là ok

VTT

Member

các bạn cho có ai gặp phải trường hợp tôi dùng Nero và đĩa Phono khi burn đĩa nghe bị rè ở một vài bài, file Flac down trên diễn đàn về và nghe ko bì sao

maivanlinh

Active Member
"muốn ghi CD bằng các file lossless SACD 24bit với 96 hoặc 128Khz" ý là muốn ghi bằng đĩa CD chứ không phải bằng DVD vì mình không có đầu DVD A, chỉ có CD player. Dung lượng đĩa CD sẽ không đủ, nhưng sẽ ghi ra nhiều đĩa CD, hoặc chỉ chọn những bản nhạc ưa thích thôi.

Bên trên