Ngộ chơi... Audio

hai72

HD-1080i
Re: Ðề: Ngộ chơi... Audio

Hiện tại em đang dùng mấy cái này để xem phim
Loa :

Màn hình :

Dự định thêm :
1347938037_439452862_1-Hinh-anh-ca--May-chieu-Full-HD-Viewsonic-PRO8200-Sc-net-den-tng-chi-tiet.jpg

Hoặc :

Các bác thấy em chơi có ngộ không

Chơi Audio hay video thì cũng tùy thuộc vào mỗi người, đừng nên đánh giá vào giá trị của món đồ
Nó cũng giống như các món ăn, tùy thuộc vào sở thích của mỗi người. Có nhiều người ăn cùng 1 món tại 1 chỗ nhưng lại có nhiều ý kiến khác nhau. Khen chê đủ điều
Có nhiều người khen Mozart là thiên tài, nhưng đối với em thì ổng chả có gì hay. Và cũng chả ai trách em là thằng hâm khi không gọi ổng là thiên tài theo xu hướng chung
Có nhiều người bảo Picasso là họa sỹ bậc thầy, nhưng đối với em ....ổng vẽ còn thua em :))
Có nhiều người bỏ ra vài chục ngàn Obama để mua dàn máy để nghe cải lương... thế thì đã sao nào. Họ mua không phải để nghe mà là có mục đích khác. Thế chúng ta gọi họ là thằng điên à. Nhầm
Có người bỏ 1 mét khối tiền ra để mua 1 cái DSLR mà ta hỏi họ có khi nào anh chụp 1 cái ảnh ra hồn. Anh ý trả lời rằng : chưa bao giờ ---> ta quy kết ảnh là thằng man man. Nhầm
Mỗi người mỗi cảnh, nên đừng bắt người khác phải theo mình. Đi chệch hướng của mình thì bảo người khác là dở đó chính là mình dở
Em xin hết ạ

E thấy không ổn Bác ạ
E đồng ý với Bác là âm nhạc hay âm thanh là món ăn hay thức uống tinh thần, Có thể ngon với Bác, nhưng chưa chắc ngon với E. đương nhiên là thế rôi, đó lá sở thích của mối người. Nhưng nói như Bác thì E có ví dụ như thế này
10 ông vào quán bia. ông kêu bia hơi, ông kêu bia chai, ông kêu bia lon vv nhưng 9 ông kêu bia để uống duy nhất có một ông kêu bia ra mà không uống mà kêu ra .... gội đầu thì ắt hẳn ông đó có vấn đề rồi

Ðề: Re: Ðề: Ngộ chơi... Audio

E thấy không ổn Bác ạ
E đồng ý với Bác là âm nhạc hay âm thanh là món ăn hay thức uống tinh thần, Có thể ngon với Bác, nhưng chưa chắc ngon với E. đương nhiên là thế rôi, đó lá sở thích của mối người. Nhưng nói như Bác thì E có ví dụ như thế này
10 ông vào quán bia. ông kêu bia hơi, ông kêu bia chai, ông kêu bia lon vv nhưng 9 ông kêu bia để uống duy nhất có một ông kêu bia ra mà không uống mà kêu ra .... gội đầu thì ắt hẳn ông đó có vấn đề rồi

Bác chưa hiểu vấn đề của em nói :)
Không một ai mua LCD về để làm gạch lót sàn hết cả :))

trungphong3003

Ðề: Ngộ chơi... Audio

em ko biết ai sao chứ em thì ngộ ra dc tất cả và đến lúc đừng lại ko đầu tư thêm

dungnoob

Member

em ko biết ai sao chứ em thì ngộ ra dc tất cả và đến lúc đừng lại ko đầu tư thêm
Đừng dừng lại, dừng lại.... bánh xe công nghệ nghiền nát đó :D, vẫn phát triển nhưng có định hướng, định hướng theo nhu cầu & túi tiền vẫn tốt chứ :D
@ trungphong3003 : có ai dám vỗ ngực nói mình chưa một lần "Ngộ...audio", vấn đề là ít nhiều thôi :D, ai cũng Ngộ hết, ít nhất vài lần

Chỉnh sửa lần cuối:

Đọc hết 11 trang, ý kiến của em như sau : Hiện tại thì em bằng lòng với những gì mình đang có. Nhưng sau này có điều kiện hơn chắc chắn sẽ nâng cấp. Em xin đưa ra 1 vd : có rất nhiều bác đi xe máy, nhưng sau này có điều kiện các bác có dám chắc mình vẫn đi xe máy ko? Hay là trong thâm tâm các bác ai cũng thích có 1 em audi hay bmw v.v... ?

trungphong3003

đúng vậy con người lòng tham ko đấy và chắc chắn là ko ai muốn dậm chân tại chỗ
ai cũng có ước muốn cao hơn những gì mình đang có mà
nói chung là phải lượng sức mà chơi thôi, trước khi mua bán, đổi chát món nào thì phải suy nghĩ thật kỹ, chứ ko tiền mất tật mang :D
đồ công nghệ chạy theo ko nỗi

Dinasour76

NÓi chung ai cũng có lúc Ngộ thôi các bác ạ. có bác nào trong đây tuyên bố là tôi chỉ sắm 1 dàn máy 1 lần duy nhất không nhỉ. thường dân Audio em thấy ai cũng từng phải đổi đồ không dưới 1 lần. Ngay bản thân em cũng từng học bài học là "nghe bằng tai người khác" với 1 cặp loa được các diễn đàn ca ngợi hết lời, nhưng khi vác về thì nhận ra ngay là nó không hợp với dàn máy nhà em, và với cả cái lỗ tai của em nữa, cố dùng để nghe khám phá cái hay của nó, nghe mãi mà không ra nên sau 2 tuần em đành tiễn em nó ra đi với thiệt hại khá nặng so với cái túi tiền của em. sau vụ đó em cạch tới già. Đúng là đòn đau nhớ lâu các bác ạ, từ đó đến giờ muốn đổi đồ thì ngoài tham khảo trên các diễn đàn, em ghé ít nhất 2 đến 3 lần nơi bán để...nghe ké :D
Còn sắm dàn để làm...chảnh thì em từng thấy rồi các bác ạ, đơn cử là ông sếp cũ của em gắn 1 cái amp đèn 300B cũng thuộc hàng tên tuổi với 1 cặp loa B&W để nghe nhạc sến. hoặc 1 cặp Tannoy Sterling được nối với amp bằng sợi dây ...điện

nthanhpc

Member

Ngộ thì công nhận là ngộ nhưng quan trọng là ngộ ra cái gì ?

1 newbie chơi từ loa vi tính all in one đến hệ thống 2 kênh, xxx kênh, rồi lại ngộ ra nghe nhạc riêng, xem phim riêng, rồi tự tay thiết kế và ghép cho mình 1 bộ vừa với 2 cái tai, 2 cái túi... đây cũng là 1 kiểu ngộ ra...

1 bác có miếng đất dưới quê trong diện giải tỏa, được ít tiền đền bù thấy hàng xóm có loa đài hoành tráng quá cũng ko chịu kém cạnh, khăn gói lên tp " chú tư vấn cho anh 1 bộ nào hoành tráng " thế là về rủ bạn bè qua nhậu, mở thật to.... xem thời sự của VTV3. Đây cũng là 1 kiểu ngộ.

Tóm lại theo quan điểm của em là Ngộ kiểu gì thì Ngộ, cuối cùng vẫn béo mấy tay sản xuất.
Hiểu thế deck nào ý nhỉ.Ngộ(Me)>>Tao;Lị(you)Mày...cách xưng hô của mấy thằng khựa ý chết sr chủ thớt nhé!nhưng....ngộ nói đúng :))

dungnoob

Member

Hiểu thế deck nào ý nhỉ.Ngộ(Me)>>Tao;Lị(you)Mày...cách xưng hô của mấy thằng khựa ý chết sr chủ thớt nhé!nhưng....ngộ nói đúng :))

Bro hiểu lệch vấn đề đi đâu vậy "Ngộ(Me)>>Tao;Lị(you)Mày...cách xưng hô của mấy thằng khựa...." ý nghĩa là gì? chữ Ngộ chỉ liên quan đến audio thôi, không có liên quan gì đến ngôn ngữ ( Anh ngữ hay Hoa ngữ ), xin hiểu rõ vấn đừng hiểu lệch lạc, và xin xem lại cách ăn nói :D

vivuhn

Một nhà quản lý cao cấp trong hãng sản xuất thiết bị audio danh tiếng LINN ( Anh Quốc ) từng nhận định về thị trường audio Việt Nam:"Dường như có một bộ phận dân chơi audio Việt Nam đang... ngộ chơi". Theo chúng tôi đây là sự ngộ nhận, sự thiếu định hướng trước rất nhiều sản phẩm và không ít chiêu marketing khôn ngoan từ các nhà sản xuất, nhà phân phối, khiến người tiêu dùng dường như lạc vào mê cung. Họ không xác định được sản phẩm họ cần, thiết bị nào sẽ thỏa mãn nhu cầu giải trí nghe - nhìn của họ. Thay bằng việc dành thời gian để nghiên cứu, chia sẻ và trải nghiệm, nhiều người đã "đi tắt" với quan niệm đơn giản :" đắt là hay", hậu quả là không thiết bị nào trụ trong hệ thống lâu dài. Người chơi chỉ mệt mài đổi đồ ( ngày càng đắt tiền hơn ), chứ không còn thời gian để thưởng thức và khám pháp vẻ đẹp của âm nhạc , hay điện ảnh thông qua việc khai khác triệt để thế mạnh của thiết bị mà họ hiện đang sỡ hữu./. Anh em cho chút cảm nghĩ về nhận định trên nha

@ Đọc qua nhận định trên thực sự mình cũng suy ngẫm ít nhiều, đừng để vật chất quyết định ý thức quá nhiều, đôi khi cũng phải bằng lòng với hiện tại :D
Nếu tiện bác cho cái nguồn của nhận định trên đi ạ.

quoc_nguyenhd

Re: Ðề: Ngộ chơi... Audio

Em là ng mới đến với audio được vài năm, không dám bình..soi..châm.. với các bác cao thủ trên diễn đàn. Em chỉ biết Âm nhạc nó tạo cho ta cảm xúc, mà có cảm xúc gì đó thì ta mới nghe nhạc. nghe nhạc mà không có cảm xúc thì đi ngủ...còn nghe âm thanh là cái thú vui của mỗi người, giống như chơi chim cá kiểng ! Không bàn ra được mấy bác ợ. em đi ăn đây rùi còn về nghe nhạc O:)

chobobo

Member

Emthif nghe nhạc theo cảm xúc chứ ko nghe bằng con mắt :))
Nghe 1 bản nhạc hay ko nhất thiết phải từ 1 bộ dàn vài ngàn $ mà nhiều khi chỉ là bài nhạc nghe thoáng qua trong cái cassette cũ của ông thợ cắt tóc đầu hẻm nhà em thôi :))
Em mới đi cắt tóc về

welldone

Well-Known Member

Theo em, các bác nào mà đã vào topic này đồng ý với quan điểm của bác chủ thì hầu như cũng đã.....trải qua giai đoạn "ngộ" rồi. Vì nếu không các bác chả vào đây để "chém" cho ra chữ "ngộ" thế nào nhỉ. Em thấy việc chơi audio thì cũng phần nào thể hiện tính cách của người chơi. Nói gì nói, ai có thì người đó "chơi"....đôi khi chúng ta ở ngoài nhìn vào mình thấy nó "ngộ", nhưng thử đặt giả thiết mình ở trog điều kiện giống thế thì liệu rằng mình có "ngộ" hay ko....Trên hết các bác hãy xem chơi audio là thú vui trong cuộc sống....Có thể có người thích nhìn để thấy vui, có người thích nghe để thấy vui....nhưng "tóm lại cứ vui là được"!!! Kể ra em phát biểu cũng "ngộ".....các bác nhỉ...[-(.

Bên trên