Ngộ chơi... Audio

new_baby

Member
quan điểm về hình thức còn nặng ở nhiều người lắm, nói chung chỉ có suy thoái kinh tế mới "hãm" các bác ấy lại thôi :))

do_long_khach

Well-Known Member
Ðề: Ngộ chơi... Audio

Vụ amply karaoke mà nghe hay đến như bác trungphong tả thì em thấy ko ổn cho lắm.

trungphong3003

Vụ amply karaoke mà nghe hay đến như bác trungphong tả thì em thấy ko ổn cho lắm.

hihi
thật tình cái vo bên ngoài nó là amply karaoke, nhưng trong ruột thì em ko biết no ra sao
nhưng mà bác ấy là chủ của hàng âm thanh xe hơi , thì chắc chắn bác ấy ko chơi đồ tầm bậy đâu.thường nghe câu " đồ của Thợ có khác " em nghĩ đúng là vậy rồi

dungnoob

Member

hihi
thật tình cái vo bên ngoài nó là amply karaoke, nhưng trong ruột thì em ko biết no ra sao
nhưng mà bác ấy là chủ của hàng âm thanh xe hơi , thì chắc chắn bác ấy ko chơi đồ tầm bậy đâu.thường nghe câu " đồ của Thợ có khác " em nghĩ đúng là vậy rồi

Cao thủ ẩn cư nhiều lắm :D, nhưng bro nói dàn cùi bác ấy qua được cái dàn trăm chai của bro thì mình thấy hơi phiêu quá :D

trungphong3003

bộ BW 683 và mar pm7004 và Sub vel op 10
bác nói quá tội em, em nói gần 100, bác phán 1 cái lên mấy trăm :D
nhưng cảm em cảm nhận thật sự hay,vì có thể chỉnh thoải trên 3 dãy,thành ra bài nào nghe nó cũng lọt tai hết ah

datbq

Member
Ðề: Re: Ngộ chơi... Audio

Mở hàng với bác 1 chút vì em đang nghỉ giải lao
Bác nói ngộ chơi audio là đúng rồi, vì nghe nhạc và chơi âm thanh có lẽ thời điểm này nó tách nhau khá xa, đáng lẽ nó phải song song mới đúng, nhưng hiện tại điều này ngược lại.
Em thấy có nhưng bác đau khổ day dứt vì cái phôi đĩa này in ra hay hơn cái phôi đĩa kia, sợi dây này lợi cái này hại cái kia, rồi loa rồi amp,... nhưng cấm thấy có 1 bài nào chia sẻ về bài hát nào, ca sỹ nào, nội dung nó có gì, hay gì, lịch sử nó ra sao,... điều này đáng buồn. Đành rằng âm thanh là quan trọng khi chuyển tải thông điệp bài hát nhưng phải nói rằng cái đó là phụ mà bài hát mới là chính nhưng cái này ít được quan tâm hơn.
Mời các bác nói tiếp ạ.

Chuẩn không cần chỉnh#-o

Thiết bị chỉ là phương tiện chuyển tải nội dung bản nhạc, kết nối cảm xúc của người sáng tác, người trình diễn đến người nghe. Tuy không phủ nhận cái thú mua bán đổi chác, phối ghép thiết bị nhưng theo cảm nhận của riêng em, để nghe một bản nhạc và cảm được cái hồn của nó thì hiểu biết về lý lịch bản nhạc đó còn quan trọng hơn nó được cất lên bằng thiết bị gì. Em thấy chúng ta đang sa đà vào phân tích thông số kỹ thuật (của thiết bị và âm thanh) chứ ít chú trọng vào việc trao đổi cảm xúc giữa các thành viên khi nghe 1 bài hát.

Hôm qua tình cờ ghé vào nhà 1 bác ở phố Bạch Mai, thấy cái HDD của bác ấy chứa đầy album mà mình chưa có em có ngỏ ý gửi ổ cứng nhờ bác chép giúp nhưng sau lại thôi "em không copy nữa vì nhiều quá mất thời gian lựa chọn bài này bài khác không nghe bài nào cho ra đầu ra đũa cả" bác ấy cười.

Hải Đăng

Đồng ý với bác là trước khi mua sắm đồ nghe - nhìn thì cần biết mình cần gỉ. Cơ mà dân mình cứ "đắt là sắt ra miếng, đắt là ngon" vẫn luôn bị ám thị vào đầu mất rồi.

Hải Đăng

Re: Ðề: Ngộ chơi... Audio

Vẫn còn những thứ khác như âm thanh hả bác @-)
Ý em là từ ngộ chơi đồ audio, những bác này còn ngộ sang cả chuyện âm thanh hay dở, ví dụ cứ cái đĩa, bài hát nào đó nhiều người nghe, giá bán đĩa cao là cho rằng nó chất lượng, đáng nghe ấy bác :)

hai72

HD-1080i
Re: Ðề: Ngộ chơi... Audio

Ý em là từ ngộ chơi đồ audio, những bác này còn ngộ sang cả chuyện âm thanh hay dở, ví dụ cứ cái đĩa, bài hát nào đó nhiều người nghe, giá bán đĩa cao là cho rằng nó chất lượng, đáng nghe ấy bác :)
E hiểu ý Bác rồi=P~ Ở đây mình phải hiểu có 2 đối tựong mà mình nói đến
1- Đối tượng chơi thiết bị ( thưởng thức âm thanh )
2- Đối tượng thưởng thức âm nhạc ( thiết bị chỉ đóng vai trò chuyển tải âm nhạc )
Theo E đối tượng thứ 2 không đc xếp ngang hàng với đối tượng thứ nhất. vì E chưa thấy ai ngộ vì âm nhạc cả =))
E rất vui đc chia sẻ với Bác cùng AE

Hiện tại em đang dùng mấy cái này để xem phim
Loa :

Màn hình :

Dự định thêm :
1347938037_439452862_1-Hinh-anh-ca--May-chieu-Full-HD-Viewsonic-PRO8200-Sc-net-den-tng-chi-tiet.jpg

Hoặc :

Các bác thấy em chơi có ngộ không

Chơi Audio hay video thì cũng tùy thuộc vào mỗi người, đừng nên đánh giá vào giá trị của món đồ
Nó cũng giống như các món ăn, tùy thuộc vào sở thích của mỗi người. Có nhiều người ăn cùng 1 món tại 1 chỗ nhưng lại có nhiều ý kiến khác nhau. Khen chê đủ điều
Có nhiều người khen Mozart là thiên tài, nhưng đối với em thì ổng chả có gì hay. Và cũng chả ai trách em là thằng hâm khi không gọi ổng là thiên tài theo xu hướng chung
Có nhiều người bảo Picasso là họa sỹ bậc thầy, nhưng đối với em ....ổng vẽ còn thua em :))
Có nhiều người bỏ ra vài chục ngàn Obama để mua dàn máy để nghe cải lương... thế thì đã sao nào. Họ mua không phải để nghe mà là có mục đích khác. Thế chúng ta gọi họ là thằng điên à. Nhầm
Có người bỏ 1 mét khối tiền ra để mua 1 cái DSLR mà ta hỏi họ có khi nào anh chụp 1 cái ảnh ra hồn. Anh ý trả lời rằng : chưa bao giờ ---> ta quy kết ảnh là thằng man man. Nhầm
Mỗi người mỗi cảnh, nên đừng bắt người khác phải theo mình. Đi chệch hướng của mình thì bảo người khác là dở đó chính là mình dở
Em xin hết ạ

SwComando

Chơi Audio hay video thì cũng tùy thuộc vào mỗi người, đừng nên đánh giá vào giá trị của món đồ
Nó cũng giống như các món ăn, tùy thuộc vào sở thích của mỗi người. Có nhiều người ăn cùng 1 món tại 1 chỗ nhưng lại có nhiều ý kiến khác nhau. Khen chê đủ điều
Có nhiều người khen Mozart là thiên tài, nhưng đối với em thì ổng chả có gì hay. Và cũng chả ai trách em là thằng hâm khi không gọi ổng là thiên tài theo xu hướng chung
Có nhiều người bảo Picasso là họa sỹ bậc thầy, nhưng đối với em ....ổng vẽ còn thua em :))
Có nhiều người bỏ ra vài chục ngàn Obama để mua dàn máy để nghe cải lương... thế thì đã sao nào. Họ mua không phải để nghe mà là có mục đích khác. Thế chúng ta gọi họ là thằng điên à. Nhầm
Có người bỏ 1 mét khối tiền ra để mua 1 cái DSLR mà ta hỏi họ có khi nào anh chụp 1 cái ảnh ra hồn. Anh ý trả lời rằng : chưa bao giờ ---> ta quy kết ảnh là thằng man man. Nhầm
Mỗi người mỗi cảnh, nên đừng bắt người khác phải theo mình. Đi chệch hướng của mình thì bảo người khác là dở đó chính là mình dở
Em xin hết ạ

Rất hiếm khi comment...
...nhưng cái ^ thi` +1.

lovemyta

Qúa trình chơi để không Ngộ nhận là:

Xác định dòng nhạc để chơi
Tham khảo ý kiến của các bậc tiền bối về các thiết bị âm thanh giúp âm thanh chất nhất
Đi mua và nghe thử
Theo túi tiền mà mua

dungnoob

Member

Tham khảo ý kiến của các bậc tiền bối về các thiết bị âm thanh giúp âm thanh chất nhất
Đi mua và nghe thử
Theo túi tiền mà mua
Bác nói đúng chì nên chạy theo nhu cầu túi tiền :D

dungnoob

Member

Đi mua và nghe thử
Theo túi tiền mà mua
Bác nói đúng chì nên chạy theo nhu cầu và túi tiền :D
Theo mình dàn đơn giản mà thể hiện được chất âm gần với live nhất là dàn hay nhất :D

Bên trên