Khảo sát độ hài lòng của MyTV ^^

Bạn có hài lòng về MyTV bạn đang dùng ?

• Số lượng người bầu chọn
    174
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

MyTV HD

Banned
Ðề: Khảo sát độ hài lòng của MyTV ^^

Nếu thang điểm 10, mình chấm MyTV 9 thì riêng về vụ chăm sóc khách hàng, mình chấm đến 11 lận :))

Bây giờ VNPT nói chung và MyTV nói riêng còn có cái mới sau khi sửa chữa xong, tổng đài 119 sẽ gọi lại khách hàng hỏi là "KTV xuống sửa chưa? Bây giờ đã sử dụng được bình thường chưa? Anh có hài lòng với các sửa chữa của KTV không?" và luôn chốt lại bằng một câu "Cám ơn anh đã sử dụng dịch vụ".

Hình ảnh một "ông độc quyền" khi xưa giờ đã phai nhòa trong ký ức người tiêu dùng.

Hoan hô VNPT!

Em thì chấm bác đc 12 Điểm vì học Văn giỏi...:))

rock_coi84

Em thì chấm bác đc 12 Điểm vì học Văn giỏi...:))

văn gì chứ thật đấy. Bọn mình đi làm bây giờ bị quản chặt lắm . Linh tinh ăn phạt ngay. Nhưng suy cho cùng khách hàng là người trả cước sử dụng là người phát lương cho mình . thì mình cũng cố gắng đem lại cho khách hàng dịch vụ tốt nhất thôi. Nhưng phải nói là MỆT !!!

Bác nào có thể Review giùm em tốc độ Download Mạng VNPT gói cước 250 > 300 K /1 tháng giùm em được không ?

Phần review :

1 / Tất cả tốc độ download đều download = IDM ( 16 connect )

2 / Tốc độ download các host thông dụng trong nước : ( mega1280 , megashare.vn và 4share.vn )

3 / Tốc độ download các host phổ biến Nước Ngoài : ( Hostfile , Mediafire , Megaupload ..... )

Cách tính Tốc độ Download gói cước đang sử dụng = Gói cước * 1024 / 8

Hiện tại của mình là gói Mega you => 6 Mb/s * 1024 / 8 = 768 kb/s ( đây là tốc độ max còn khi download MaxSpeed khoảng 700 kb/s )

Tất cả các host thông dụng trong nước đều Max Speed là 700 kb/s * Nếu là Acc Vip *

Còn Nếu không phải là Acc Vip thì 450 kb/s

Các gói Vip khác ( Megaupload , Hotfile và Mediafire ) MaxSpeed cũng là 700 kb/s

Tốc độ download Megaupload * Gói VIP *

Tốc độ download không có Acc Vip ( Mediafire * Giờ giới hạn = 200 > 270 kb/s ) . Megaupload ( 250 > 400 kb/s ) . Từ 0 giờ sáng * tốc độ download tại Mediafire là 600 > 700 kb/ s )

..................................................................................................

Mình đang có ý định chuyển qua sài Mytivi . Tuy nhiên nếu muốn sài Mytivi thì bắt buộc phải lắp Mạng Của VNPT . Tuy nhiên mình lại không biết được gói cước 250k / 1 tháng của VNPT là bao nhiêu ?

Tốc độ download của các Host thông dụng trong nước là bao nhiêu ?

Tốc độ download các Host nước ngoài là bao nhiêu ?

Chơi game online có lag không ?

Khi đang xem TH hoặc Phim HD online = Mytivi thì tốc độ Download MaxSpeed là bao nhiêu ?

Và ngược lại . Nếu Vừa Download thì xem Mytivi có được mượt không ?

Mong bác nào cho em review 1 cách chi tiết nhất . Để em quyết Mytivi luôn không phải lăn tăn nữa

Em xin cảm ơn

P/s : Em chưa chơi Mytivi bởi em có vài cái đắn đo trong đầu như trên . Em biết ngoài em ra còn nhiều người khác cũng có đắn đo giống như em vậy

Nhất là . Khi đang xem TH hoặc Phim HD online + với Download phim . Thì tốc độ download thực tế sẽ là bao nhiêu ? Lúc này xem TH hay xem Phim HD online trên Mytivi có giật không ?

Chỉnh sửa lần cuối:

luongduydinhhp

Thế mà có chú thaiha248, kutely24 toàn lên đây bốc phét vớ vẩn là mytv là dịch vụ truyền hình hoàn hảo, vì dân nọ kia đấy, ai không biết mà nghe hắn nói đi lắp mytv thì có mà toi, chuẩn bây giờ là cứ phải VTC HD hoặc K+ tha hồ xem các thứ mình thích thể thao ca nhạc phim ảnh

Nếu chỉ nói về các kênh truyền hình thì đúng như vậy bạn ạ, chỉ có kênh ko thì nhà em chỉ thu bác có 50 - 65k 1 tháng thôi trong khi VTC HD hình như là 120K còn thằng việt gian K+ nghe đâu 250k. Mà Mytv chúng em còn nhiều thứ khác nữa đâu chỉ mấy kênh truyền hình. Chúng em sinh sau đẻ muộn tất nhiên có nhiều khuyết điểm, các bác cứ góp ý thoải mái. Mấy vấn đề kỹ thuật như hình xước hình giật thật ra không phải lỗi ở đài phát mà do lỗi đường dây. cái này hoàn toàn có thể khắc phục được nếu nhà các bác cách TĐ <2,5km.

MyTV HD

Banned

Nếu chỉ nói về các kênh truyền hình thì đúng như vậy bạn ạ, chỉ có kênh ko thì nhà em chỉ thu bác có 50 - 65k 1 tháng thôi trong khi VTC HD hình như là 120K còn thằng việt gian K+ nghe đâu 250k. Mà Mytv chúng em còn nhiều thứ khác nữa đâu chỉ mấy kênh truyền hình. Chúng em sinh sau đẻ muộn tất nhiên có nhiều khuyết điểm, các bác cứ góp ý thoải mái. Mấy vấn đề kỹ thuật như hình xước hình giật thật ra không phải lỗi ở đài phát mà do lỗi đường dây. cái này hoàn toàn có thể khắc phục được nếu nhà các bác cách TĐ <2,5km.

K+ có 2 loại đắt là SD: 250k/tháng, K+ HD là 380k/tháng...

rock_coi84

chào mừng bạn. bạn làm ở đâu ?? minh làm VNPT hà Nội. Thường xuyên lên đây đóng góp cho anh em nhé

Các bác làm ơn trả lời câu hỏi của em với .

Em ngại nhất là khi xem thì no download . Khi download thì no xem .

Không biết giá cước bao nhiêu cho cả xem Phim HD online và download bao nhiêu kb/s * Không cần 700 kb như FPT tuy nhiên ít nhất cũng phải trên 350 kb/s ( vừa xem vừa download ) để kéo cho đỡ tốn điện

Bác nào sử đang sử dụng Mytivi . Vừa xem HD vừa Download cho em xin review với

rock_coi84

Các bác làm ơn trả lời câu hỏi của em với .

Em ngại nhất là khi xem thì no download . Khi download thì no xem .

Không biết giá cước bao nhiêu cho cả xem Phim HD online và download bao nhiêu kb/s * Không cần 700 kb như FPT tuy nhiên ít nhất cũng phải trên 350 kb/s ( vừa xem vừa download ) để kéo cho đỡ tốn điện

Bác nào sử đang sử dụng Mytivi . Vừa xem HD vừa Download cho em xin review với

mình dùng easy trọn gói 270K + mytv fulloption Hd . khi xem phim HD vẫn download được 450 KB/s thỉnh thoang hâm hâm được 750 Kb/s nếu dùng IDM

MyTV HD

Banned

mình dùng easy trọn gói 270K + mytv fulloption Hd . khi xem phim HD vẫn download được 450 KB/s thỉnh thoang hâm hâm được 750 Kb/s nếu dùng IDM

Em cũng như vậy đấy anh ạ...:).
Xem thì vẫn down đc chứ, có gì đâu. VÌ họ tách Internet ra riêng, và Truyền Hình Riêng mà.

xuanphu

Trả lời bạn Trungakira thế này nhé:
- Thứ nhất: Tín hiệu MyTV và MegaVNN được chạy trên 2Vlan khác nhau. Băng thông mở trên port DSLAM đủ đáp ứng cho cả 2 dịch vụ chạy đồng thời (MyTV HD cở 9Mbps + Băng thông gói cước MegaVNN bạn đăng ký nữa. Nếu bạn dùng gói Easy hay Family thi băng thông mở cho bạn cở 14-16 Mbps) cho nên vấn đề băng thông của MegaVNN của bạn sẽ không bị ảnh hưởng bởi băng thông MyTV.
- Thứ 2: Chất lượng dịch vụ MegaVNN của VNPT như thế nào thì trên internet đã nói nhiều rồi, bạn hỏi bác google sẽ có mình không nhắc lại nữa. Vì mình là người VNPT nói sợ không khách quan.

bino123

em chả hài lòng một tí gì luôn í . em dùng my tv gói full HD mà đến nửa tháng nay em nào có biết mặt mũi cái giao diện của my tv thế nào đâu. bật lên lúc nào cũng lỗi chỉ kết nối 52% rồi đơ hiện lỗi không thể kết nối DHCP . gọi điện hỗ trợ thì lúc nào cũng anh ơi khu vực nguyễn trãi đang có lỗi chúng em đang xử lí . chả hiểu các anh các chị xử lí gì mà đến nửa tháng chưa xong
ai bị như em không vậy buồn lắm í

zero4803

Member

em chả hài lòng một tí gì luôn í . em dùng my tv gói full HD mà đến nửa tháng nay em nào có biết mặt mũi cái giao diện của my tv thế nào đâu. bật lên lúc nào cũng lỗi chỉ kết nối 52% rồi đơ hiện lỗi không thể kết nối DHCP . gọi điện hỗ trợ thì lúc nào cũng anh ơi khu vực nguyễn trãi đang có lỗi chúng em đang xử lí . chả hiểu các anh các chị xử lí gì mà đến nửa tháng chưa xong

bác dùng stb Huawei phải không ?

quocchuan

Member

Bạn gọi 119 báo hỏng và yêu cầu đổi cái Settopbox khác nhé.

danvt

Well-Known Member

Cái này vô lý quá, lúc lắp đặt ko nghiệm thu à? (lẽ ra lúc nghiệm thu phải thấy cái giao diện EPG chứ)

vanlang+

Active Member

Cái này vô lý quá, lúc lắp đặt ko nghiệm thu à? (lẽ ra lúc nghiệm thu phải thấy cái giao diện EPG chứ)

Không vô lý đâu bác ạ !
Khi mới lắp vào thì chạy 52% đứng, KTV nói ra sửa cáp, sau đó tính bài chuồn luôn.=))

danvt

Well-Known Member

Không vô lý đâu bác ạ !
Khi mới lắp vào thì chạy 52% đứng, KTV nói ra sửa cáp, sau đó tính bài chuồn luôn.=))

Quan trọng là ký nghiệm thu chưa kìa, nếu ko xem được mà ký thì bác ấy quả thật là người ... cõi trên, đã vậy còn để tình trạng này tới tận nửa tháng, gặp mình gọi bưu điện chửi cho đã rồi cắt hợp đồng luôn

PS: chắc bác này xạo quá :))

Không vô lý đâu bác ạ !

Hiện nay, mình xem MyTV tốt rồi, nhưng ban đầu khi lắp đặt thì rất vất vả. Khi lắp xong thì xem được, sau đó bị treo liên tục (màn hình TV đen: Đang tải, vui lòng chờ...tới khi nào được thì cũng không biết). Sau 3 ngày thay: 3 lần modem; 2 lần STB; 3 lần đổi port (nhờ anh bạn làm tại bộ phận kỹ thuật) mới ok (đường truyền mình nhờ bạn set được trên 20MB lận). Bạn mình nói lỗi đó chưa chưa biết được, cứ dùng phương pháp loại trừ dần.
Xem phim HD thấy đạt gần bằng HD Player (âm thanh & hình ảnh)

vanlang+

Active Member

Bác này hỏi mà ?

Sao bác lại bảo mình xem dc, hay 2 người chỉ là 1.

Hiện nay, mình xem MyTV tốt rồi, nhưng ban đầu khi lắp đặt thì rất vất vả. Khi lắp xong thì xem được, sau đó bị treo liên tục (màn hình TV đen: Đang tải, vui lòng chờ...tới khi nào được thì cũng không biết). Sau 3 ngày thay: 3 lần modem; 2 lần STB; 3 lần đổi port (nhờ anh bạn làm tại bộ phận kỹ thuật) mới ok (đường truyền mình nhờ bạn set được trên 20MB lận). Bạn mình nói lỗi đó chưa chưa biết được, cứ dùng phương pháp loại trừ dần.
Xem phim HD thấy đạt gần bằng HD Player (âm thanh & hình ảnh)

vanlang+

Active Member

Quan trọng là ký nghiệm thu chưa kìa, nếu ko xem được mà ký thì bác ấy quả thật là người ... cõi trên, đã vậy còn để tình trạng này tới tận nửa tháng, gặp mình gọi bưu điện chửi cho đã rồi cắt hợp đồng luôn

PS: chắc bác này xạo quá :))

Cái này cũng có đấy chứ không xạo đâu bác !

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên