Khảo sát độ hài lòng của MyTV ^^

Bạn có hài lòng về MyTV bạn đang dùng ?

• Số lượng người bầu chọn
    174
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

danvt

Well-Known Member
Ðề: Khảo sát độ hài lòng của MyTV ^^

hài lòng nhưng không đủ, nhằm chương trình mình yêu thích trên kênh ko có ghi lại ch trình thì cũng như không, bỏ lỡ thì cũng đâu có coi lại được

netxuxu

Bên CSKH MyTV nói do lịch phát sóng và chương trình các đài phát không khớp nhau nên TVoD ( xem lại ) đôi khi không chuẩn xác. Tôi thấy thường hay xảy ra với các bác kênh TH của Việt Nam, còn nước ngoài thì tương đối chuẩn.
Mình hài lòng, vì MyTV (IPTV nói chung) là phương tiện tốt nhất giúp mình trong công việc. Tuy nhiên, mình mong muốn có sự thay đổi hợp lý hơn ở giao diện, và đặc biệt là phần xem lại, đặt tên trương trình một kiểu, mà khi play lại một trương trình khác.

Nếu theo thang điểm 10, mình cho 9.

rock_coi84

Bên CSKH MyTV nói do lịch phát sóng và chương trình các đài phát không khớp nhau nên TVoD ( xem lại ) đôi khi không chuẩn xác. Tôi thấy thường hay xảy ra với các bác kênh TH của Việt Nam, còn nước ngoài thì tương đối chuẩn.

do khung giờ phát sóng có thể bị lệch lên . khi cắt chương trình để khách hàng có thể xe lại được thì hơi bị lệch chút . bạn có thể dùng nút tua đi . đến đúng chương trình bạn muốn xem !!!!!!!!

doraemon

Mình cũng đồng ý với đa số ý kiến của các bạn. Mình cũng bổ sung 1 tí có lúc mấy anh VNPT cũng siêng gớm :D. Hôm qua lễ mà mình gọi báo hư mấy anh cũng đến sửa.
Hy vọng là 1/5 này sẽ có thêm nhiều Đài truyền hình hay, đặc biệt là HTV3 là mình thích xem nhất :D lúc trước có HTV3 có hỗ trợ TVOD mà tự nhiên biến mất đến giờ chưa có lại. Dễ quê ghê :)
Nhưng để chấm điểm thì mình cho 8 điểm thôi :D

jack_113

Tớ xài MyTV từ ngày đầu, và cũng có bạn làm bên MyTV nen không khen nữa :D, chỉ có ý kiến Mod buihung ji đó xóa bài, thì PM cho nick bị xóa bài cái tin là dc, đây cú dọn dẹp, nhìn tức mắt, mất thẩm mỹ. Hết

anbinhdo

Well-Known Member

Em thì thấy MyTV rất tiện lợi đấy chứ ! Các Bác có thể nhận thấy ưu và nhược điểm của MyTV qua cách sử dụng ( và so sánh thêm các nhà cung cấp dịch vụ khác nữa nhé ) .và để đánh giá đúng về Giá Trị - Chất lượng - Dịch Vụ - Cước - Chăm Sóc Khách Hàng (CSKH) thì em thấy MYTV vẫn là hiện đang là cách để cho các Gia Đình lựa chọn nhiều nhất.Em thì chưa thật sự sử dụng MyTV tại Gia đình nhưng qua bạn bè và hàng xóm nên em nhận xét theo quan điểm khách quan của em.Em thì hay đi nhiều và khắp các vùng miền tại KV miền Trung ( có khi có những nơi mà chỉ có Dân Tộc Thiểu Số Sinh sống - có thể nhìn chữ ký của mình là các Bác cũng hiểu vì sao em lại đi nhiều đến thế :)) ) nên đưa ra ý kiến đánh giá như thế này, vì:
* Giá trị : MyTV đem lại lợi ích quá hiệu quả trong phương thức truyền thông- thông tin hiện nay vì có thể vươn tới tận các Vùng Sâu- Vùng Xa , thành thị, Nông thôn, Bản Mường , nơi mà ở đấy các Nhà cung Cấp Cấp Dịch Vụ Truyền Hình khác (NCCDVTHK) có khi chưa làm tới.( những nơi mới chỉ có trạm lặp của PT Tryền Hình hay VTC còn bỏ ngõ ) . ...(!)
* Chất lượng: những ai đã sử dụng và chưa sử dụng qua MyTV hãy nên thử tìm hiểu và xem xét thêm để nhận thấy chất lượng của MyTV cung cấp...từ các kênh , đài từ trong nước đến Nước ngoài đều có hết và không thể không bỏ qua các kênh HD một khía cạn để ta đánh giá và thưởng thức khi sử dụng (!) ....quá đẹp, quá nét ,quá nhiều
* Dịch Vụ : khó có thể nói hết dịch vụ của MyTV đem lại ...nếu so sánh khập khển rằng chỉ có 1 cái Box nhỏ như thế mà nó cung cấp cho Bạn tất cả những gì bạn yêu cầu về thông tin , tin tức - giải trí - truyền hình như hiện nay.
* Cước: dành cho các Bác đã qua sử dụng và chưa sử dụng tham khảo thêm ..vì cho dù mắc hay rẻ nhưng quá đủ để ta quyết định đầu tư khi thấy được nhũng gì MyTV đem lại như hiện nay.
* Chăm Sóc Khách Hàng: một lực lượng hùng hậu do đội ngũ CBCNV vnpt của các Tỉnh/Thành đảm nhận về dịch vụ MyTV như hiện nay cũng đủ cho các Bạn hài lòng ..cần đâu có đó 24/24 .Chỉ cần alo 119 :))
-------------------------
Thôi em trốn đây...sợ gió lắm :))

rock_coi84

Mình cũng đồng ý với đa số ý kiến của các bạn. Mình cũng bổ sung 1 tí có lúc mấy anh VNPT cũng siêng gớm :D. Hôm qua lễ mà mình gọi báo hư mấy anh cũng đến sửa.
Hy vọng là 1/5 này sẽ có thêm nhiều Đài truyền hình hay, đặc biệt là HTV3 là mình thích xem nhất :D lúc trước có HTV3 có hỗ trợ TVOD mà tự nhiên biến mất đến giờ chưa có lại. Dễ quê ghê :)
Nhưng để chấm điểm thì mình cho 8 điểm thôi :D

mồng 1 tết Ông gọi bọn tôi còn phải đi nữa là ngày Lễ. Thêm 1 dịch vụ mới là thêm sự trách nhiệm và mệt mỏi . trước đây điên thoại cố định , giờ thi nào Gphone, megaVnn, FTTX, BTS , Mytv . đội ngũ kỹ thuật trẻ thì ít , lương thì thấp . Nếu có chậm trễ đôi chút thì mong các bạn thông cảm nhé. tâm sự thật lòng đấy!!!!!

danvt

Well-Known Member

mồng 1 tết Ông gọi bọn tôi còn phải đi nữa là ngày Lễ. Thêm 1 dịch vụ mới là thêm sự trách nhiệm và mệt mỏi . trước đây điên thoại cố định , giờ thi nào Gphone, megaVnn, FTTX, BTS , Mytv . đội ngũ kỹ thuật trẻ thì ít , lương thì thấp . Nếu có chậm trễ đôi chút thì mong các bạn thông cảm nhé. tâm sự thật lòng đấy!!!!!

+1 cho phát biểu này, nghe thế này cũng thấy hài lòng

tronghieu512

Mình cũng đang dùng Mytv, với những thay đổi mà Mytv sẽ có từ ngày 1/5 tới, mình vote Mytv 10 điểm. Thật sự là "cuộc sống đích thực". Chúc Mytv luôn phát triển và có nhiều dịch vụ hay hơn nữa.=D>=D>=D>=D>=D>

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Khảo sát độ hài lòng của MyTV ^^

Mình cũng đang dùng Mytv, với những thay đổi mà Mytv sẽ có từ ngày 1/5 tới, mình vote Mytv 10 điểm. Thật sự là "cuộc sống đích thực". Chúc Mytv luôn phát triển và có nhiều dịch vụ hay hơn nữa.=D>=D>=D>=D>=D>
hy vọng từ nay đến 1/5 và qua 1/5 thì cái chỉ số Hài Lòng nó tăng lên hơn 90% , he he

MyTV HD

Banned

Dần Dần cái Hài Lòng sẽ bỏ xa cái Không Hài Lòng, vì những người dùng MyTV tại diễn đàn mình là khá nhiều, trong đó cũng có khá nhiều Mod, S-mod ....:)...

oldfriend

Moderator
đó là không tính những trường hợp reg nick để spam cái không hài lòng :D

khongsaubon

Mytv hinh thức truyền hình theo yêu cầu duy nhất tại Việt Nam có ưu điểm là có thể tua đi tua lại chương trình như đầu đĩa nhà mình. cái này rất hay với những khán giả không chủ động được thời gian xem truyền hình . Hơn nữa Mytv có nhiều dịch vụ theo chơi yêu cầu và theo sở thích của từng khách hàng . Tín hiệu Mytv khá tốt nhưng vẫn thua xem qua đầu vệ tinh, kênh Mytv thiếu các kênh thể thao được người việt yêu thích như bóng đá, bóng chuyền, quyền Anh nhưng lại thừa (hoặc có nhưng ít người xem) các môn như Gol, Ten Nit . Các kênh HD thì chỉ phục vụ người ngoại quốc, hình như khán giả người việt không được tôn trọng lắm .

MyTV HD

Banned

Mytv hinh thức truyền hình theo yêu cầu duy nhất tại Việt Nam có ưu điểm là có thể tua đi tua lại chương trình như đầu đĩa nhà mình. cái này rất hay với những khán giả không chủ động được thời gian xem truyền hình . Hơn nữa Mytv có nhiều dịch vụ theo chơi yêu cầu và theo sở thích của từng khách hàng . Tín hiệu Mytv khá tốt nhưng vẫn thua xem qua đầu vệ tinh, kênh Mytv thiếu các kênh thể thao được người việt yêu thích như bóng đá, bóng chuyền, quyền Anh nhưng lại thừa (hoặc có nhưng ít người xem) các môn như Gol, Ten Nit . Các kênh HD thì chỉ phục vụ người ngoại quốc, hình như khán giả người việt không được tôn trọng lắm .

Thì mấy kênh HD Việt Nam sản xuất chỉ có của mỗi bên VTC thôi mà. Mà bên VTC họ lại ko bán cho thì biết làm sao...:-<..
Các kênh HD nước ngoài thì cũng có phụ đề cả chứ .Người Việt xem ko thích à...:).

khongsaubon

Có nhiều khi mình ước muốn cái này thì lại được họ cho cái khác, con cá họ mua mất nhiều tiền hơn quả cam nhưng mình lại thích quả cam . Dẫu sao cũng phải cám ơn thành ý của Người cho .

Lâm_Gia_Trang

Thế mà có chú thaiha248, kutely24 toàn lên đây bốc phét vớ vẩn là mytv là dịch vụ truyền hình hoàn hảo, vì dân nọ kia đấy, ai không biết mà nghe hắn nói đi lắp mytv thì có mà toi, chuẩn bây giờ là cứ phải VTC HD hoặc K+ tha hồ xem các thứ mình thích thể thao ca nhạc phim ảnh

hung_vu242000

Nếu thang điểm 10, mình chấm MyTV 9 thì riêng về vụ chăm sóc khách hàng, mình chấm đến 11 lận :))

Bây giờ VNPT nói chung và MyTV nói riêng còn có cái mới sau khi sửa chữa xong, tổng đài 119 sẽ gọi lại khách hàng hỏi là "KTV xuống sửa chưa? Bây giờ đã sử dụng được bình thường chưa? Anh có hài lòng với các sửa chữa của KTV không?" và luôn chốt lại bằng một câu "Cám ơn anh đã sử dụng dịch vụ".

Hình ảnh một "ông độc quyền" khi xưa giờ đã phai nhòa trong ký ức người tiêu dùng.

Hoan hô VNPT!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên