Hướng Dẫn làm 1 dàn karaoke vi tính tại gia. Chi tiết đến từng phát kick chuột

volam2k

Member
Ðề: Hướng Dẫn làm 1 dàn karaoke vi tính tại gia. Chi tiết đến từng phát kick chuột

Đã làm theo hướng dẫn , cài thành công .Xin hỏi Bác làm sao mình play được các bài nhạc .mid và play file *.iso

Zing

Active Member
Ðề: Hướng Dẫn làm 1 dàn karaoke vi tính tại gia. Chi tiết đến từng phát kick chuột

à Quang ơi, cái dây nối âm thanh từ PC ra TV là dây gì thế nhỉ, ở chọ trời có không, nó gọi là dây gì để mình mua cho tiện, bạn mua bao nhiêu tiền 1 dây, bao nhiêu mét thế

bác ra cửa hàng điện tử nào cũng bán bác ạ. nối từ PC ra ampli. bác bảo dây chuyển từ máy tính sang ampli là họ biết mà

Zing

Active Member

Cài WalaKV theo kiểu của bác chủ trên Win7 pro x64 thì nó chạy nhưng kg có data. down cái data Cali Vol18 về nó vẫn kg chịu chạy. tức quá kiếm WalaokePro 3.5.05 về nó chạy phà phà. nhưng Cali dữ liệu Vol 18 và Eng Vol16 cộng lại chỉ hơn 6K bài (Vol18 3702 bài Viet) thiếu nhiều quá. Bác nào chép được rồi up hộ lên với chứ dùng data cali kg thì thiếu nhiều quá. :(

tất nhiên. data của nó là dữ liệu karaoke của mình. Bạn có dữ liệu thì nó mới chạy chứ. thế e mới bảo bác đi cop ở quán. mà ở đây là dùng file mp4, mkv ,vvv, chứ đâu có xài midi đâu, nếu xài midi thà mua đầu về chạy cho nó lành, chứ làm cái này làm chi hả bác

--- Cập nhật lại vào lúc ---

Đã làm theo hướng dẫn , cài thành công .Xin hỏi Bác làm sao mình play được các bài nhạc .mid và play file *.iso

bác cứ chọn đường dẫn là nó nhận thôi, nhưng e lưu ý là bác nên chạy file mp4 avi mkv v..v như vậy sẽ ngon hơn và beat chuẩn hơn.

hayhay

Well-Known Member

HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG WalaKV

Link download :

http://www.mediafire.com/?nkxiz5d78htfve8

I - Cài đặt :

1- Cài WalaKV 1.0 vào máy
2- Chép file crack vào : "C:\Program Files\Walasoft\WalaKV " (nếu khi cài để thư mục như mặc định)
3- Chép 2 file data vào : "C:\ProgramData\WalaSoft\WalaKV "
CHÚ Ý : 2 folder trên là khác nhau !
4- Mở WalaKV , nhập đại tên và số gì đó vào.
5- Nhấn OK!
Thế là cứ xài thôi.

Cách đưa dữ liệu bài hát vào data :

- Click chọn thẻ "Thiết lập" chọn "Xóa Dữ Liệu Bài Hát" ; 1 màn hình khác sẽ hiện ra, click chọn "Yes" để xóa tất cả dữ liệu đang có trong data cũ đã tải về :

- Vào lại thẻ "Thiết lập" ; chọn "Thêm Thư Mục" chọn đường dẫn đến thư mục chứa các bài hát dạng .vob ; .mkv ...
- Click vào nút "Thêm" thì WalaKV sẽ tự động add tất cả các bài hát mới vào data.
- Click vào nút "Đóng Lại" để thoát ra!

- Click đôi vào các bài hát ở bên mục "Danh Sách Bài Hát" để đưa bài hát đó vào "Bài Hát Chờ" (Playlist) để hát
- Nhấn vào nút ">" ("Chơi") để bắt đầu hát!

========================================

II- Cách tắt/mở tiếng ca sĩ hát (audio track) khi play các file karaoke : .dat, .VOB, or .mkv

1- Cài K-Lite Codec Pack Full vào máy :

Tải về ở đây : Download K-Lite Codec Pack Full

2- Vào : Start -> All Programs -> K-Lite Codec Pack -> Codec Tweak Tool -> Manage Directshow filters

Tick chọn để "Enable" các Source codecs sau : MPEG-TS splitter (Haali)

- Nhấn "Apply & Close"

3- Vào : Start -> All Programs -> K-Lite Codec Pack -> Codec Tweak Tool -> Manage preferred DirectShow source filters ->

kéo xuống dưới cùng đến mục " .VOB " --> tick chọn "Haali"

- Nhấn "Apply & Close"

---------------------------------------------------------------------

Với các bản Klite Codec có version mới sau này thì bạn hãy vào :

1- Vào : Start -> All Programs -> K-Lite Codec Pack -> Codec Tweak Tool ->

2- Click vào mục " Preferred Splitters (x86)"

3- Kéo xuống dưới cùng đến mục " .VOB " --> tick chọn "Haali" :

=========================================================

Thế là xong, từ giờ trở đi khi xài WalaKV thì cứ việc nhấn 1 hoặc 2 để đổi kênh tiếng, tắt mở track audio rất thoải mái.

Khi play WalaKV thì sẽ thấy xuất hiện các icon của "Haali Media Splitter" ở dưới thanh "Taskbar"
Bạn cũng có thể "click" phải vào nó rồi chọn tắt mở các kênh tiếng 1 hoặc 2 cũng được ở phần "Audio".

========================================================

III- CÁCH CHO HIỆN HÌNH ẢNH Ở MÀN HÌNH 2 (TIVI OUT)

1- Vào : Start -> All Programs -> K-Lite Codec Pack -> Configuration --> ffdshow video decoder

Kéo xuống đến mục "MPEG2" ở bên cột "decoder" thì nhấn vào để chọn " libavcodec "(mặc nhiên nó là "disable" )

- Nhấn "OK"

2- Với Windows7 thì vào tiếp : Start -> All Programs -> K-Lite Codec Pack -> Tools --> Win7DSFilterTweaker

Nhấn vào nút "Preferred decoders" kéo xuống đến mục "MPEG-2" thì tick vào để chọn " ffdshow"

- Nhấn "Apply & Close"

Thế là xong, Khi play mà thấy xuất hiện thêm các icon màu đỏ của ffdshow" ở dưới thanh taskbar là OK!

-------------------------

Từ giờ trở đi khi play thì nó sẽ hiển thị hình ảnh ngon lành cành đào ở bên màn hình 2 của tivi ...

CHÚC MỌI NGƯỜI HÁT VUI! VUI! VUI!

CẢNH BÁO :

Máy có cấu hình yếu thì khi play nó sẽ chạy rất ì ạch, tiếng ra trước còn hình thì ra sau hiếm khi đồng bộ, không nhanh nhạy và tiện dụng vì không nhớ giữ được kênh tiếng phải sửa trong data rất bất tiện...

=======================================

Cái hướng dẫn sử dụng này đã được share trên internet rất lâu rồi (2011), nay mang luôn về đây cho anh em tiện tham khảo thêm, thế nhé!

Chỉnh sửa lần cuối:

dartvn

De nghi ban up 15 k bai do le mf cho aenao can. D uoc nhu the thi tot qua.

hayhay

Well-Known Member

Còn những ai muốn hát các bài karaoke của đĩa "California - Vol.18" theo dạng midi trên máy vi tính thì vào đường link cũng như trên :
Free File Sharing Made Simple - MediaFire :

- Tải cái software "Walaoke Pro 3.5.05" và dữ liệu các bài hát "California Vol.18 - midi" về mà hát...

- Cách sử dụng thì cũng đã có người share rất đầy đủ ở trên mạng, cứ tự tiện vào mà lấy nhé!

Chỉnh sửa lần cuối:

nguoi006

Well-Known Member

Không biết nhét cái file iso vào nó có đọc được không bác ơi?

vietdungvn

Cám ơn chủ Topic , em cũng thử làm 1 cái :)

hayhay

Well-Known Member

Ông chủ thớt nếu vẫn còn lòng nhiệt tình chia sẻ cho mọi người thì hãy lập cái file torrent cho 750GB dữ liệu bài hát của bác đi, rồi cố định cái thư mục chứa dữ liệu đó đừng thay đổi gì cứ cắm máy 24/24 giờ để chia sẻ cho anh em tải theo mạng ngang hàng về, ai thích bài gì thì tải bài nấy hoặc tải hết cả 750GB luôn cũng được, sau đó khi có người đã tải xong thì họ sẽ tự chia sẻ cho nhau qua mạng ngang hàng cũng bằng torrent...
Như vậy thì bất cứ ai, bất kể ở đâu cũng có thể tải cái dữ liệu bài hát 750GB kia của bác về chứ không nhất thiết phải đến gặp bác chủ xin copy...Are you OK?
Về cách làm file torrent thì chắc bác cũng biết rồi chứ!

Chỉnh sửa lần cuối:

khoathu

Member

Ông chủ thớt nếu vẫn còn lòng nhiệt tình chia sẻ cho mọi người thì hãy lập cái file torrent cho 750GB dữ liệu bài hát của bác đi, rồi cố định cái thư mục chứa dữ liệu đó đừng thay đổi gì cứ cắm máy 24/24 giờ để chia sẻ cho anh em tải theo mạng ngang hàng về, ai thích bài gì thì tải bài nấy hoặc tải hết cả 750GB luôn cũng được, sau đó khi có người đã tải xong thì họ sẽ tự chia sẻ cho nhau qua mạng ngang hàng cũng bằng torrent...
Như vậy thì bất cứ ai, bất kể ở đâu cũng có thể tải cái dữ liệu bài hát 750GB kia của bác về chứ không nhất thiết phải đến gặp bác chủ xin copy...Are you OK?

chào bác hayhay,sao e tải về mà cài đặt ko đc,ko có file crack chỉ có file chạy e kô rành máy tính nhiều bác hd kỹ cho e với,thanks bác nhiều.

yeu_kung

Ý kiến của bác hayhay quá tuyệt. Được thế thì còn j bằng ;))

hayhay

Well-Known Member

chào bác hayhay,sao e tải về mà cài đặt ko đc,ko có file crack chỉ có file chạy e kô rành máy tính nhiều bác hd kỹ cho e với,thanks bác nhiều.
Hướng dẫn đây :

1- Tải file "WalaKV_Setup.zip" này về : http://www.mediafire.com/?3zj74468jd3zh67
2- Bung nén ra thì sẽ được file "WalaKV_Setup.exe" , đây là file cài đặt, chạy file này để cài đặt WalaKV vào máy.
3- Tải file crack này về : WalaKV.zip
4- Bung nén ra được file "WalaKV.exe" ; chép file này đè vào file đã có trong thư mục đã cài WalaKV (ở bước 2)
( mặc nhiên nó sẽ là thư mục : C:\Program Files\Walasoft\WalaKV\ )
5- Tải các file data ở đây về : Data.rar
6- Bung nén ra sẽ được các file : "Data.mdb" và "History.mdb ; chép 2 file này vào thư mục "C:\ProgramData\WalaSoft\WalaKV\"
- Với Win XP thì copy vào thư mục : C:\Documents and Settings\All Users\Application Data\WalaSoft\WalaKV\
7- Cách sử dụng WalaKV thì xem thêm ở đây : http://www.hdvietnam.com/diendan/19...t-den-tung-phat-kick-chuot-7.html#post2513975

Thế là xong, cứ xài WalaKV thôi !

Chỉnh sửa lần cuối:

megaultima

Active Member

Em ủng hộ cách này của Bác , Bác chủ giúp dùm mọi người đi , Thanks !

dartvn

Mot cach hay !!! Minh cung hy vong som co dc 15 k cua bac chu thot=P~

khoathu

Member

Hướng dẫn đây :

1- Tải file "WalaKV_Setup.zip" này về : WalaKV_Setup.zip
2- Bung nén ra thì sẽ được file "WalaKV_Setup.exe" , đây là file cài đặt, chạy file này để cài đặt WalaKV vào máy.
3- Tải file crack này về : WalaKV.zip
4- Bung nén ra được file "WalaKV.exe" ; chép file này đè vào file đã có trong thư mục đã cài WalaKV (ở bước 2)
( mặc nhiên nó sẽ là thư mục : C:\Program Files\Walasoft\WalaKV\ )
5- Tải các file data ở đây về : Data.rar
6- Bung nén ra sẽ được các file : "Data.mdb" và "History.mdb ; chép 2 file này vào thư mục "C:\ProgramData\WalaSoft\WalaKV "
(nếu khi cài ở bước 2 để thư mục cài đặt là như mặc định)
7- Cách sử dụng WalaKV thì xem thêm ở đây : http://www.hdvietnam.com/diendan/19...t-den-tung-phat-kick-chuot-7.html#post2513975

Thế là xong, cứ xài WalaKV thôi !

thanks bác hayhay rất là nhiệt tình,e đã làm đúng như hd của bác nhưng vẫn chưa cài được,máy của e ko có C:\ProgramData\WalaSoft\WalaKV " nên e cài theo hd của bác chủ thớt,phần máy tính e gà lắm chắc để e nhờ ng cài lại xem sao,nhân tiện các bác cho em hỏi cấu hình máycủa e,asrock g31 cpu e5300 2,6ghz, ram 2gh như vậy có chạy nổi kô,nếu mua thêm car màn hình rời loại nào thì đc,thank càc bác trên dđ nhiều.

Cristian

Sao không có nút thank để thank a e nhỉ. cứ vào đây thì kiểu gì cũng sẽ xây dựng được một khu giải trí tại gia. khỏi mất tiền đi đâu

Zing

Active Member

thanks bác hayhay rất là nhiệt tình,e đã làm đúng như hd của bác nhưng vẫn chưa cài được,máy của e ko có C:\ProgramData\WalaSoft\WalaKV " nên e cài theo hd của bác chủ thớt,phần máy tính e gà lắm chắc để e nhờ ng cài lại xem sao,nhân tiện các bác cho em hỏi cấu hình máycủa e,asrock g31 cpu e5300 2,6ghz, ram 2gh như vậy có chạy nổi kô,nếu mua thêm car màn hình rời loại nào thì đc,thank càc bác trên dđ nhiều.

Pen 4 ng ta còn chạy ầm ầm. Bác lo gì ^^!. Bác dùng loại gefoce s7200 như của e là đc rồi. e thấy vẫn ngon lắm ^^!

Zing

Active Member

Pen 4 ng ta còn chạy ầm ầm. Bác lo gì ^^!. Bác dùng loại gefoce s7200 như của e là đc rồi. e thấy vẫn ngon lắm ^^!

mình cũng ủng hộ phương án torrent để down data :D

Bên trên