Hỏi han, thắc mắc, tư vấn các vấn đề HDTV post ở đây

vhung1214

Member
Ðề: Hỏi han, thắc mắc, tư vấn các vấn đề HDTV post ở đây ( Không lập topic mới )

Chào cả nhà! :p
Em muốn hỏi là kênh Star World của K+ trên gói 50k/1 tháng có phụ đề không và có phát HD không?

Đã là HD thì phải có trong gói HD+ (270k/tháng) của K+ cơ bác ạ. Nhưng tiếc là gói HD+ cũng ko có Star World HD cho bác xem đâu.

Ðề: Hỏi han, thắc mắc, tư vấn các vấn đề HDTV post ở đây ( Không lập topic mới )

bác cho cái y!M để nói chuyện cho dễ. Em đang phân vân không bít nên chọn K+ hay Mytv. hic

vansy999

Ðề: Hỗ trợ xử lý lỗi dịch vụ IPTV của VNPT

các bạn hướng dẫn mình cách dò kênh education của Mông cổ trên đầu Mic K49 giúp mình với. lính mới chưa biết dùng nhờ các bạn chỉ giúp nhé

$$$trung_anh$$$

Mấy anh cho em hỏi là có dò được kênh disney channel cho đầu hd 02 được không ạ
em quay sang vệ tinh asiasat5 ựa

luanducgk

các bác cho em hỏi tý đừng chém nhé !!

em đọc trên trang chủ Mytivi thấy có đoạn mà chỉ cần lắp đặt Mytivi các bạn có thể vừa xem truyền hình vừa lướt nét ?

nên qua đây hỏi là : bây h em đăng ký Mytivi thôi ( cắt megavnn nữa ) thì có lướt nét đc ko hở các bạn ? mình đang sài mạng vnpt 275K/tháng ? nhưng thấy giới thiệu thế kia tính dùng Mytivi thôi (trả thêu bao Mytivi thôi ) nhưng vẫn vào đc mạng đc ko ?????

vhung1214

Member

các bác cho em hỏi tý đừng chém nhé !!

em đọc trên trang chủ Mytivi thấy có đoạn mà chỉ cần lắp đặt Mytivi các bạn có thể vừa xem truyền hình vừa lướt nét ?

nên qua đây hỏi là : bây h em đăng ký Mytivi thôi ( cắt megavnn nữa ) thì có lướt nét đc ko hở các bạn ? mình đang sài mạng vnpt 275K/tháng ? nhưng thấy giới thiệu thế kia tính dùng Mytivi thôi (trả thêu bao Mytivi thôi ) nhưng vẫn vào đc mạng đc ko ?????

tất nhiên là bạn sẽ ko vào đc internet nếu bạn cắt megavnn rùi

MytvHN

Well-Known Member
Chỗ nào sửa STB IPTV các bác ??????

Trước tiên em xin phép các mod cho em lập topic này ở đây vì em chẳng biết hỏi chỗ nào cả.
Hiện tại em có 2 cái stb bị sét đánh hỏng mà ko bảo hành dc,vậy các bác biết chỗ nào ở hà nội sửa chữa dc thì giúp em.
em cảm ơn

vanlang+

Active Member
Ðề: Chỗ nào sửa STB IPTV các bác ??????

Trước tiên em xin phép các mod cho em lập topic này ở đây vì em chẳng biết hỏi chỗ nào cả.
Hiện tại em có 2 cái stb bị sét đánh hỏng mà ko bảo hành dc,vậy các bác biết chỗ nào ở hà nội sửa chữa dc thì giúp em.
em cảm ơn

Chổ này sữa chữa nè bác
Công ty Cổ phần DKD
Hoặc
>> WEB

quocchuan

Member
Ðề: Chỗ nào sửa STB IPTV các bác ??????

em cảm ơn

Bạn gửi đến các TTBH Mytv để sửa nhé, không gì là không thể.

1. Khu vực Miền Bắc:
TTBH tại Hà Nội

Địa chỉ: Số 115, Phố Hoàng Ngân, Quận Thanh Xuân, Hà Nội
Điện thoại: 04 35375209 Fax: 04 35375209

fixilanh

Member
Khắc phục tình trạng tiếng bass bị rè trên mytv

Mình dùng stb ZXV10 B700 (V2A) HD của ZTE, thấy âm thanh trầm hay bị vỡ, rè, tiếng rất bí & khó chịu.(Loại trừ nguyên nhân từ hệ thống am thanh của mình). Đây là do mytv phát tín hiệu như vậy hay do stb của mình lỗi, hay cấu hình sai ạ?
Xin các cao thủ chỉ giáo.

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: Xin hướng dẫn khắc phục tình trạng tiếng bass bị rè trên mytv

Mình dùng stb B700V2 HD của ZTE, thấy âm thanh trầm hay bị vỡ, rè, tiếng rất bí & khó chịu.(Loại trừ nguyên nhân từ hệ thống am thanh của mình). Đây là do mytv phát tín hiệu như vậy hay do stb của mình lỗi, hay cấu hình sai ạ?
Xin các cao thủ chỉ giáo.
Cái đầu của nhà mình cũng thế. bass bằng 0. =))

fixilanh

Member

Nâng cấp hệ thống âm thanh, mà chẳng bao giờ dám đưa tín hiệu ra, nghe chỉ muốn đập loa đi:(

oldfriend

Moderator
Re: Xin hướng dẫn khắc phục tình trạng tiếng bass bị rè trên mytv

mình thì chỉ bị khi xem vài phim cá biệt nào đó, còn lại thì ổn cả :D
Chất lượng âm thanh trên kho phim khác nhau tùy phim, có phim bị rè như giập đĩa ấy, có phim thì tiếng bé quá xá, có phim thì âm thanh quá tốt ^^ nói chung tạm chấp nhận và sử dụng ah.

Quocduytu

Member

đầu ZTE nhà mình ko có ngỏ ra COAXIAL và OPTICAL.vậy làm sao đễ xem phim HD mà nghe đc âm thanh 5.1 đây các pác?mình có thể đổi đầu khác có 2 cổng ra âm thanh kia ko?xem phim HD mà nghe âm thanh stereo thì chán cực kỳ.

vanlang+

Active Member

đầu ZTE nhà mình ko có ngỏ ra COAXIAL và OPTICAL.vậy làm sao đễ xem phim HD mà nghe đc âm thanh 5.1 đây các pác?mình có thể đổi đầu khác có 2 cổng ra âm thanh kia ko?xem phim HD mà nghe âm thanh stereo thì chán cực kỳ.

Vậy bác đổi đầu HD của Huawei đi, các đầu của ZTE dâu có các cổng đó dâu.

vhung1214

Member

STB HD của Huawei có cổng ra Optical đó bác

Bên trên