Hỏi han, thắc mắc, tư vấn các vấn đề HDTV post ở đây

Quocduytu

Member
Ðề: Xin hướng dẫn khắc phục tình trạng tiếng bass bị rè trên mytv

thế mình yêu cầu đổ qua đầu Huawei thì họ có cho đổ ko?có điều kiện gì ko?mình muốn đổi quá

vanlang+

Active Member

thế mình yêu cầu đổ qua đầu Huawei thì họ có cho đổ ko?có điều kiện gì ko?mình muốn đổi quá

Không đâu, cứ nói cái này dùng dỡ quá, đề nghị đổi mới.

vanlang+

Active Member

Xin Del giùm, tự dưng ra 2 cái.

jack_113

ZTE đời đầu thiếu một số chức năng các bác ah

bungbia

Capture kênh HD từ VTC, K+. Hỏi thaăm về HDMI splitter + amplifier

Chào cả nhà.
Em là mem mới. Tình hình là hình như có bác nào đó đã post cái vụ này rồi, cơ mà không thấy tiến triển gì thêm nên em mạo muội post thêm cái topic mới, mong các anh/chị giúp đỡ.
Tình hình là em đang ngâm cứu vụ stream trên mạng nội bộ một số các kênh từ K+, VTC để công ty xài chơi, dạng giống giống IPTV đấy.
Phần SD, dùng input qua composite ( cáp AV ) thì em làm rồi, nói chung chạy hơi bị được, đang được bà con trong công ty "hăm dọa đủ điều". Duy có điều với cái HD của mấy chú K+, VTC thì đang kẹt.
Mô hình chung thì thế này:
SD:

Satellite ---(RF cable ) ---> STB ( SD/HD) ----( AV cable/component ) ---> capture card ( SD ) ----> PC ( encoder software installed ) ---(ethernet cable ) ----> switch -----(ethernet cable/udp package )-----> PC ( capture by VLC ).
HD:
Satellite ---(RF cable ) ---> STB ( HD) ----( HDMI ) ---> capture card ( HD ) ----> PC ( encoder software installed ) ---(ethernet cable ) ----> switch -----(ethernet cable/udp package )-----> PC ( capture by VLC ).
Vấn đề là bọn VTC/K+ đối với các kênh HD hình như đang dùng HDCP để protect content nên card capture em dùng không capture được để stream ra.
đang nghĩ đến giải pháp là dùng HDMI splitter ( hỗ trợ HDCP và amplifier ) để làm sạch nguồn HD trước rồi gắn vào card capture sau.
Nhưng em chưa biết kỹ về cái HDMI splitter lắm, bác nào có kinh nghiệm giúp em với. Nếu có sản phẩm, báo giúp em luôn.
Em ở đà nẵng.
Thanks các bác.

onesgn

Ðề: Capture kênh HD từ VTC, K+. Hỏi thaăm về HDMI splitter + amplifier

cho hỏi capture card HD bạn mua ở đâu loại nào giá nhiêu vậy có thể giới thiệu mình không muốn thâu lại các kênh K+

bungbia

Mình không rành lắm về bọn card capture. Lính mới tò tè của HD mà. Mình chỉ biết có vài thằng thôi nhưng chưa thử hết: Canopus, Aver, Decklink. Mấy cái này có bán ở Việt Nam hết, bạn cứ search trên gúc là có cả đám. Decklink giá khoảng từ 250 đô đổ lại, Canopus thì mắc hơn còn Aver thì hình như rẻ hơn tí.
à, còn con Haupage nữa.

Chỉnh sửa lần cuối:

ping203

Member

HDMI splitter nó clone nội đung mà làm tín hiệu mạnh hơn 1 chút thôi . Chứ video có HDCP thì khi out ra cũng có HDCP

taihung

Ðề: Hỏi han, thắc mắc, tư vấn các vấn đề HDTV post ở đây ( Không lập topic mới )

Tình hình là Mới DK cái MYTV ... gói cước 50k/tháng ... lên đây xem thì có thấy việc xem MYTV trên PC mà seach mải chẳng thấy hướng dẩn đâu nên mạo mụi lên đây nhờ anh em giúp xem MYTV tren PC bằng VLC là như thế nào mong anh em hướng dẩn
P/C vì buổi tối kô mở TV dc nên dành xem bằng PC trong phòng ... mong dc hồi am hướng dẩn .... chúc mọi người 1 ngày tốt lành

Star_Super

Ðề: Hỏi han, thắc mắc, tư vấn các vấn đề HDTV post ở đây ( Không lập topic mới )

Thưa các bác, ở quê em mới có dịch vụ Hương Sen TV ( VNPT Đồng Tháp và VTC hợp tác ) em đang phân vân ko biết lựa chọn sao cho ổn vì hai thằng MyTV và Hương Sen TV đều tốt. Em chủ yếu coi thể thao HD ( đá banh NHA ) , xem phim HD ( xem nhìu lắm, nhiều phim càng tốt ) thế nên chọn thằng nào ạ ? Thân !

Chào các bác,

Tình hình là em định mua bộ K+ HD để xem cho sướng con mắt. Ngặt một điều là nhà có 3 cái TV, hiện đang dùng chung tín hiệu antenna từ 1 dàn xương cá, dây antenna thì đi khá là khép kín trong nhà. Nay định lắp cái chảo của K+ thì có thể dùng chung chảo này để vừa cấp tín hiệu cho cái STB của K+ vừa xem truyền hình analog được không (em đang dùng bộ chia không có kích từ 1 ra 4)? Vì không muốn mất mỹ quan nên ngại đi dây dợ lằng nhằng trong nhà.

Các bác có kinh nghiệm vụ này cho ý kiến ạ.

Em có post bài này ở 2 topics, admin đừng xóa của em nhé.

dieplanga

Cho mình hỏi một chút : Không biết mùa bóng này(2011-2012) VCTV có bản quyền Bundesliga hay không?

vanlang+

Active Member

Thưa các bác, ở quê em mới có dịch vụ Hương Sen TV ( VNPT Đồng Tháp và VTC hợp tác ) em đang phân vân ko biết lựa chọn sao cho ổn vì hai thằng MyTV và Hương Sen TV đều tốt. Em chủ yếu coi thể thao HD ( đá banh NHA ) , xem phim HD ( xem nhìu lắm, nhiều phim càng tốt ) thế nên chọn thằng nào ạ ? Thân !

Thằng nào cũng như nhau, điều chạy trên đường MegaVNN của VNPT .
Nếu xem đá banh HD thì chọn Hương Sen TV đi, vì nó có nhiều kênh HD thể thao hơn MyTV.

ttung94

Active Member
Re: Hỏi han, thắc mắc, tư vấn các vấn đề HDTV post ở đây ( Không lập topic mới )

Em muốn hỏi các bác em đang ở HN, đang định lắp cáp VCTV vì nó mới kéo đến khu nhà em, con đầu VTC thì kém quả, bác nào lắp VCTV rồi có thể cho em biết ngoài phí lắp đặt là 290 nghìn thì nó có thu thêm phí vật tư (cáp, jack) không ạ. Em đang dự tính lắp chung với nhà hàng xóm (cho tiết kiệm thuê bao tháng) theo sơ đồ này các bác xem liệu làm như thế tín hiệu có bị suy hao nhiều không ạ

Cột --10mét--> Bộ chia 2-->

--10mét--> tv nhà hàng xóm
--40mét--> tv nhà em

hnduy910

Active Member
Cho mình xin list kênh MYTV xem trên DUNE H1 với các anh chị!

Xin hỏi có ai đã dùng MYTV trên DUNE H1 chưa ạ? nếu có vui lòng mình xin list kênh với nha. Xin cám ơn!

minhcanh90

các bác cho em hỏi về tv lcd của samsung với

em cắm usb vào tivi xem video đuôi 3gb chỉ có hình không có tiếng là thế nào , và bác nào dùng rồi cho em hỏi tivi samsung đọc những đuôi gì ả , nhà em dùng seri5 40c550 .

minhcanh90

Ðề: Re: Hỏi han, thắc mắc, tư vấn các vấn đề HDTV post ở đây ( Không lập topic mới )

Em muốn hỏi các bác em đang ở HN, đang định lắp cáp VCTV vì nó mới kéo đến khu nhà em, con đầu VTC thì kém quả, bác nào lắp VCTV rồi có thể cho em biết ngoài phí lắp đặt là 290 nghìn thì nó có thu thêm phí vật tư (cáp, jack) không ạ. Em đang dự tính lắp chung với nhà hàng xóm (cho tiết kiệm thuê bao tháng) theo sơ đồ này các bác xem liệu làm như thế tín hiệu có bị suy hao nhiều không ạ

Cột --10mét--> Bộ chia 2-->

--10mét--> tv nhà hàng xóm
--40mét--> tv nhà em

theo mình chất lượng vẫn tốt vị trước mình ở nhà ông anh lắp tivi ở 3 tầnh và cho nhà hàng xóm cách khoảng 20m chất lượng vấn tốt .

Bên trên