Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

thanhhai_al

Ðề: Khắc phục My TV xem phim HD bị khựng hình

Tốc độ trên gì mà thấp quá vậy, chắc chỉ để chạy SD thôi, HD thua rồi, đường dây nhà bạn có thể nâng lên 14Mbits

cái SNR down của bác thấp quá bảo họ thay cáp thử xem.cái splitter cũng hay hư lắm ( mình gặp mấy lần rồi)

hung_vu242000

Ðề: Danh sách các kênh mới có trên MyTV từ 01/05 - 15 kênh chuẩn HD

Ai biết chuyển từ mytv sd sang mytv hd fải trả bao nhiu nói mìh với?

MyTV - Bảng giá cước dịch vụ MyTV đề rõ ràng mà bạn, gói sd cũ của bạn là 35k, sang gói mới Silver HD là 65k, bù 30k. Nếu chơi gói cao nhất là Gold HD thì bù 100k.

Nghĩ đi nghĩ lại, nếu chỉ đơn thuần là truyền hình (không VOD, music...) thì cũng chỉ có 65k/tháng. Ngon quá rồi còn gì. Thằng nào rẻ hơn được nữa (kể cả cáp).

Thời buổi bây giờ, ngon + bổ = không rẻ; ngon + rẻ = không bổ; mà bổ + rẻ = không ngon. Còn MyTV đúng nghĩa là ngon bổ rẻ, lựa chọn là đúng rồi. Sorry hơi lan man xíu :)) :)) :))

thanhhai_al

DSL
DSL mode T1.413 G.Dmt ADSL2 ADSL2+
DSL Status ADSL2+, SHOWTIME.L0
Upstream Speed 638 kbps (Interleave)
Downstream Speed 13312 kbps (Interleave)
Upstream SNR 25.0dB
Downstream SNR 16.7dB
reconnection Counts 0
Uptime 1:39
Showtime 1h:39m

Của mình thế này thì có ổn ko mọi người. Mặc dù xem bt nhưng đôi lúc vẫn bị điên lắm :(

của bác khá ổn. nhiều hồi giật là do server đó bác

quocchuan

Member

mình hiện giờ làm ktv vnpt bình định.có những trường hợp hư cũng điên lắm vẫn cùng loại router , settop box, SNR tín hiệu như nhau. nhưng có một nhà thì bị giật. còn các nhà còn lại xem bt. thay mới dây. thay cáp của nhà khác đang dùng bt vẫn bị. còn có nhà SNR chỉ có 6.0 vẫn dùng bt( cái này không hiểu nổi). bạn nào có kinh nghiệm xữ lý chỉ mình với. theo kinh nghiem của mình muốn mytv ổn định thì SNR >12 và không được thay đổi tức là không được tăng lên 13-14 rồi lại giảm như thế là không ổn định sẽ bị giật

Bạn đã xét đến yếu tố cáp đi trong nhà thuê bao chưa ??
Bạn lấy cái STB và Modem nhà thuê bao bị giật mang qua nhà thuê bao xem ngon để Test (Phương pháp loại trừ ấy mà)

thanhhai_al

dây sub mình mới thay đi ngoài. settop box đem về trạm xem bt, modem cũng vậy. mình điên quá về cơ quan lấy cái modem và settop box đang dùng đem xuống cho họ xem được 2 ngày rồi chưa thấy báo giật gì. chắc phải đem cái settop box của họ xuống thử lần nữa

ken87

Member

Rẻ hơn thì ko có đâu?? MyTV là 71.5 K + 24K tiền thuê bao ADSL nữa tính ra là gần 100K rồi. MyTV chơi kiểu nước đôi thế này hơi gây ức chế cho người dùng đó :-S

"Nghĩ đi nghĩ lại, nếu chỉ đơn thuần là truyền hình (không VOD, music...) thì cũng chỉ có 65k/tháng. Ngon quá rồi còn gì. Thằng nào rẻ hơn được nữa (kể cả cáp)."

quocchuan

Member

dây sub mình mới thay đi ngoài. settop box đem về trạm xem bt, modem cũng vậy. mình điên quá về cơ quan lấy cái modem và settop box đang dùng đem xuống cho họ xem được 2 ngày rồi chưa thấy báo giật gì. chắc phải đem cái settop box của họ xuống thử lần nữa

Cái Settopbox ấy đã lột các nilon ra cho các khe tản nhiệt nó có chỗ thở chưa :D , nhiều khi các bác kỹ thuật đi lắp đặt nhưng không lột cái nilon dán trên STB ra mà toàn để nguyên nó che hết khe tản nhiệt nên STB bị nóng quá gây giật hình thì gửi về TTBH, TTBH lột nilon ra test thì chạy phe phé :D

hung_vu242000

Rẻ hơn thì ko có đâu?? MyTV là 71.5 K + 24K tiền thuê bao ADSL nữa tính ra là gần 100K rồi. MyTV chơi kiểu nước đôi thế này hơi gây ức chế cho người dùng đó :-S

"Nghĩ đi nghĩ lại, nếu chỉ đơn thuần là truyền hình (không VOD, music...) thì cũng chỉ có 65k/tháng. Ngon quá rồi còn gì. Thằng nào rẻ hơn được nữa (kể cả cáp)."

Dạ thưa bạn, sao bạn không nghĩ đến những người đã có thuê bao ADSL của VNPT, mà số này không phải là hiếm. Người ta thấy có lợi thì người ta vẫn lắp thôi.

Mà nói thật, nếu bạn không dùng ADSL mà chỉ dùng MyTV (+ thuê bao ADSL) thì với số tiền gần 100k như bạn tính thì cũng còn rẻ hơn khối thằng, bạn thử lắp SCTV HD đi, hay VTC HD, K+ HD...

Vấn đề ngon, bổ, rẻ như mình phân tích ở trên vẫn có tính đúng đắn :)) :)) :))

Ðề: Danh sách kênh bổ sung được phát trên hệ thống IPTV của VNPT

Đợi thui. Hy vọng nhanh hơn

Chỉnh sửa lần cuối:

rock_coi84

Cái Settopbox ấy đã lột các nilon ra cho các khe tản nhiệt nó có chỗ thở chưa :D , nhiều khi các bác kỹ thuật đi lắp đặt nhưng không lột cái nilon dán trên STB ra mà toàn để nguyên nó che hết khe tản nhiệt nên STB bị nóng quá gây giật hình thì gửi về TTBH, TTBH lột nilon ra test thì chạy phe phé :D

còn cổng DSLAM nữa chứ . Bạn bắn cổng của thuê bao không bị hiện tượng j . vào nhà đó . và kiểm tra . Mình làm Kỹ thuật VNPT-HANOI. cũng đã gặp những tình trạng còn đau đầu hơn nhiều.
* chú ý : +dây sub nếu vượt đường cố gắng không để bất kỳ xe nào chẹt lên
+ kiểm tra thông số CRC trong modem 8840T :Nếu xem 1 lúc thông số nhảy liên tục cao dần thì tèo rùi. " data truyền đến bị lỗi "

phuoc_htv2008

huhu.các bác giúp em voi.tình hình là em sử dụng set top bõ zte (gói cước SD), khi xem TV thì bình thường nhưng xem các clip trong phần chia sẻ ảnh thì lại bị giật liên tục (clip nào cũng bị giật hết) đã gọi cho 119 nhưng cũng không hết.các bác chỉ giúp em cách kiểm tra thông số cũng như khắc phục tình trạng trên.Nhà em cách trạm viễn thông có 700m hà.Có cần SET lên ko?Nếu SET thì SET bao nhiêu là vừa.júp em với các bác ơi.(em chi xem TV chu khong truy cap INternet)

tungql14

Ðề: Hỏi về khuyến mãi MyTV của VNPT HN.

bác ơi. Số đt 0438334306 lắp có được không ? Em lắp mytivi thôi tại nhà có net rồi. Tổng chi phí ban đầu là bnhiu hở bác. Thanks bác trước

Tình hình là 3g sáng thấy đc kênh vtc 9 ở kênh TV5.Còn lại mất tè le

vh_2teen

Member

đến giờ này mà MyTV còn bị gián đoạn khá nhiều kênh trong đó có cả 3 kênh HD và nhiều kênh SD khác, đặc biệt không thể xem VTV1 (kênh không hợp lệ), các bác có bị giống em không???

đến giờ này mà MyTV còn bị gián đoạn khá nhiều kênh trong đó có cả 3 kênh HD và nhiều kênh SD khác, đặc biệt không thể xem VTV1 (kênh không hợp lệ), các bác có bị giống em không???

Thì trên màn hình EPG chẳng phải đã để sao mà còn hỏi ?

Bên trên