Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

dh201hy

Well-Known Member
Ðề: Danh sách các kênh mới có trên MyTV từ 01/05 - 15 kênh chuẩn HD

Tùy vào chính sách của từng địa phương bạn à, chỗ mình đâu cần lắp thêm ADSL, chỉ cần đăng ký Mytv không thôi vẫn bình thường mà. Ban nên trao đổi trực tiếp với Viễn Thông Tỉnh/Thành bạn đang sống nhé.

Cám ơn bạn đã chia sẻ. Dạ em đang ở HN và VNPT HN quy định thế bác ạ. Chắc MegaVNN đang thảm hại quá không cạnh tranh nổi với Vịt tèo và FPT nên nghĩ ra trò này.

quocchuan

Member

Cám ơn bạn đã chia sẻ. Dạ em đang ở HN và VNPT HN quy định thế bác ạ. Chắc MegaVNN đang thảm hại quá không cạnh tranh nổi với Vịt tèo và FPT nên nghĩ ra trò này.

Theo mình bạn nên đến trực tiếp chỗ đăng ký dịch vụ để đăng ký dịch vụ, khi đó họ sẽ đưa cái Hợp đồng (hoặc phiếu đăng ký dịch vụ) và trên các giấy tờ này sẽ có cái mục tick vào là đăng ký dịch vụ gì, lúc đấy bạn chỉ tick vào đăng ký Mytv thôi. (Ở TPHCM là như vậy, còn Hà Nội thì không rõ). Còn hỏi qua tổng đài nhiều khi các tổng đài viên không linh hoạt và uyển chuyển lắm đâu, cứ mở máy tính ra ghi thế nào thì đọc thế đấy thôi. :D

cherub10

Ðề: Ai hiểu rõ KM MyTV hiện nay cho em hỏi chút!

bạn cho mình hỏi, mình mới gọi cho bên dịch vụ mytv, họ nói là nếu mình đăng ký gói mytv bây giờ thì được hưởng khuyến mại 50% nhưng nếu mình đăng ký dùng gói triple play thì lại không được hưởng nữa, điều này có đúng ko vậy.

Do_Toi

Member
Ðề: Danh sách kênh bổ sung được phát trên hệ thống IPTV của VNPT

Mình cũng là nhà quê :">

vanlang+

Active Member

Thật là sai lầm khi bác nói ra điều này.

mở mồm ra bị bao người vả :))

trongthat

Member
Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

1/5 - 2/5 các bạn KTV MyTV có được nghỉ không?

tanvip99999

Có cách nào bỏ chữ Mytv ở trên góc 1 số kênh ko, ko biet mấy bác sao chu minh thay de chu mytv vậy mất giá trị kênh, nhìn nó ko pro nũa.

3 Kênh HD hôm nay tự nhiên mất chữ Mytv trên góc rồi nhìn Pro hơn hẳn, mấy kênh disney, disco vẫn còn hix

tethien

Active Member

Tối ưu hóa thiết bị thôi bạn à.
Bạn xài vừa ADSL vừa MyTV thì nhà cung cấp tốn 1 port ADSL, 1 đôi cáp, 1 modem.
Nếu lắp rời thì tốn 2. ADSL cũng lỗ, IPTV cũng còn lỗ. ghép chung thì đỡ tốn hơn.
Nếu xài ADSL của Viettel thì sao không thử NetTV luôn.

vhung1214

Member

hình như sang ngày 28 mới xem đc kênh mới. vừa thấy MyTV thông báo là "0h ngày 26,27,28/4 tăng thêm 1 số kênh nên ctrình có thể bị gián đoạn". À mà kênh 803 đang test HD hay sao ý các bác ạ

hung_vu242000

Hôm nay bỏ nhậu về sớm, bật STB lên và ... ô kìa, chưa thấy có thay đổi gì cả (cũng có thể có một số kênh tỉnh, nhưng không để ý cho lắm).

Thôi ráng chờ đến đầu ngày 28 theo như thông báo trên EPG. Up thêm nhiều kênh như thế không phải là vấn đề đơn giản :)

hung_vu242000

Vâng, cái đó thì em hiểu. Ý em là sao nó không tính chung vào cùng một dịch vụ (ví dụ là Mytv thôi). Nói bô bô là thuê bao tháng 65k, nhưng thực chất người tiêu dùng phải trả ít nhất 85k/tháng. Lắp đặt thì lại phải phí hòa mạng adsl. Em tưởng là giá rẻ hơn mấy ông kia hóa ra cũng không ăn thua

Theo tớ hiểu thì MyTV là IPTV, là truyền hình trên phương thức mạng internet mà. Không có ADSL làm sao có thể dùng được. Nếu dùng ADSL của nhà cung cấp khác, người ta không cho dùng IPTV của VNPT thì cũng thua (đó là suy nghĩ của tớ, nếu sai xin miễn chấp)

Nếu bạn đang dùng ADSL của nhà mạng khác, chẳng hạn như của FPT hay Viettel thì điều quan trọng nhất là nhà cung cấp đó có cho phép cài đặt MyTV trên thuê bao của họ hay không, nếu họ không đồng ý thì đành chịu vậy.

vhung1214

Member

Hôm nay bỏ nhậu về sớm, bật STB lên và ... ô kìa, chưa thấy có thay đổi gì cả (cũng có thể có một số kênh tỉnh, nhưng không để ý cho lắm).

Thôi ráng chờ đến đầu ngày 28 theo như thông báo trên EPG. Up thêm nhiều kênh như thế không phải là vấn đề đơn giản :)

đúng đấy. mà em thấy cũng bình thường. có thể là bây giờ chưa có nên bác háo hức thôi, chứ đến khi có rồi bật đi bật lại thì lại chán ngán ngay. lại chung tình với kho phim của MyTV với HDvietnam vậy:)

Bị ám hay sao ấy, cái gì nôn nóng muốn có liền thì không bao giờ được. Mong mấy bạn bên VASC làm sớm hơn một chút để không thì có người nôn nóng bị đột quỵ mà chết. Còn ít hơn thì bật tới bật lui cái STB cho hư chơi.

vhung1214

Member

Cách tốt nhất là bây giờ các bác đừng nghĩ ngợi nhiều về vụ tăng kênh này nữa. Cứ để mọi việc diễn ra 1 cách tự nhiên. Trong lúc đang nghĩ sao mãi mà ko tăng kênh thì bác hãy đi làm 1 việc gì đó như những ngày bình thường. Bác sẽ cảm thấy thời gian trôi đi rất nhanh đó!

danvt

Well-Known Member

Có cách nào bỏ chữ Mytv ở trên góc 1 số kênh ko, ko biet mấy bác sao chu minh thay de chu mytv vậy mất giá trị kênh, nhìn nó ko pro nũa.

3 Kênh HD hôm nay tự nhiên mất chữ Mytv trên góc rồi nhìn Pro hơn hẳn, mấy kênh disney, disco vẫn còn hix

Bỏ đi cho mấy bác record rồi đem bán à? :)) nói chứ cái đấy là khẳng định thương hiệu và quyền lợi thôi (VTC, VCTV cũng vậy). Tôi (MyTV) bỏ tiền mua kênh thì tôi (MyTV) có quyền đặt logo (giống watermark vậy), zậy thôi

Bên trên