Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

vhung1214

Member
Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Đúng đó. Hãng TH vệ tinh UBC nổi tiếng của Thái kênh nào chả có logo UBC. Đó là sự công nhận kênh đó là kênh có bản quyền hợp pháp bác ạ.

hung_vu242000

Ðề: Danh sách kênh bổ sung được phát trên hệ thống IPTV của VNPT

Thì đúng rồi, website MyTV thông báo rõ ràng là 1/5 mới tăng kênh. Các bác cứ nghĩ ngợi riết rồi... đoán mò :)

P/S: Mình cũng muốn biết các kênh HBO - StarMovies HD nó như thế nào, mặc dù biết chắc là không bằng VOD

rock_coi84

Ðề: Ai hiểu rõ KM MyTV hiện nay cho em hỏi chút!

bạn cho mình hỏi, mình mới gọi cho bên dịch vụ mytv, họ nói là nếu mình đăng ký gói mytv bây giờ thì được hưởng khuyến mại 50% nhưng nếu mình đăng ký dùng gói triple play thì lại không được hưởng nữa, điều này có đúng ko vậy.

đúng vậy . vậy sau khi lắp thì hãy ra đăng ký . theo mmình nghĩ sẽ đăng ký được sau tháng swr dụng thứ nhất

vhung1214

Member
Ðề: Danh sách kênh bổ sung được phát trên hệ thống IPTV của VNPT

Thì đúng rồi, website MyTV thông báo rõ ràng là 1/5 mới tăng kênh. Các bác cứ nghĩ ngợi riết rồi... đoán mò :)

P/S: Mình cũng muốn biết các kênh HBO - StarMovies HD nó như thế nào, mặc dù biết chắc là không bằng VOD

ai mà chả muốn biết.nhưng chẳng nhẽ các bác đã đợi đc đến ngày MyTV có thông báo tăng kênh chính thức lại ko thể chờ đợi thêm 3, 4 hôm nữa để tăng kênh chính thức sao? Đằng nào chả có kênh HD để xem. Vài 3 ngày đợi chờ có là gì với anh em sử dụng MyTV!

vhung1214

Member
Ðề: Danh sách các kênh mới có trên MyTV từ 01/05 - 15 kênh chuẩn HD

Kể ra cũng nhanh thật. Mới hôm nào có tin đồn MyTV tăng 15 kênh HD đến nay đã 1 tháng rồi đó các bác. Bây giờ chỉ còn vài ngày nữa là tăng kênh chính thức mà em thấy nao nao quá. Hehe.

vh_2teen

Member

Ủa sao bảo 1/5 mới co kênh mới mà bác? Mai làm sao có kênh mới xem dc chỉ mình với?

MyTV có thông báo trên EPG rui mà bác không thấy sao, tăng kênh vào ngày 27/04 nhưng chính thức áp dụng các gói cước vào ngày 1/05 đó

achilefu

MyTV có thông báo trên EPG rui mà bác không thấy sao, tăng kênh vào ngày 27/04 nhưng chính thức áp dụng các gói cước vào ngày 1/05 đó
Vậy là ngày mai sẽ có kênh mới hả bác? bác nào dùng MyTV chụp hình rì viu cho anh em xem với!

Thiensuhacam

Cho e hỏi nếu chuyển mytv sd sang mytv hd thì fải trả nhữg loại phí nào?

Thiensuhacam

Theo tớ hiểu thì MyTV là IPTV, là truyền hình trên phương thức mạng internet mà. Không có ADSL làm sao có thể dùng được. Nếu dùng ADSL của nhà cung cấp khác, người ta không cho dùng IPTV của VNPT thì cũng thua (đó là suy nghĩ của tớ, nếu sai xin miễn chấp)
Nếu bạn đang dùng ADSL của nhà mạng khác, chẳng hạn như của FPT hay Viettel thì điều quan trọng nhất là nhà cung cấp đó có cho phép cài đặt MyTV trên thuê bao của họ hay không, nếu họ không đồng ý thì đành chịu vậy.

chỗ này pák hơi nhầm ùi. Ko cần adsl vẫn dùng được mytv (dùng chug đườg dây với đtcđ

vh_2teen

Member

Vậy là ngày mai sẽ có kênh mới hả bác? bác nào dùng MyTV chụp hình rì viu cho anh em xem với!

sorry mình không thẩ chụp hình được, nhưng cá bác cứ đợi tới 00:00 tối nay là bik ngay mà, MyTv thông báo thế đấy

thanhhai_al

Vâng, cái đó thì em hiểu. Ý em là sao nó không tính chung vào cùng một dịch vụ (ví dụ là Mytv thôi). Nói bô bô là thuê bao tháng 65k, nhưng thực chất người tiêu dùng phải trả ít nhất 85k/tháng. Lắp đặt thì lại phải phí hòa mạng adsl. Em tưởng là giá rẻ hơn mấy ông kia hóa ra cũng không ăn thua

20k là tiền thuê router mình nghĩ vậy.bạn nói với họ là mua luôn cái router xem thế nào.nếu chỉ lắp mytv không thôi thì hình như không được khuyến mãi đâu. ở tỉnh mình là vậy.mình làm vnpt bình định

hung_vu242000

Dùng chung với ĐTCD9 nhưng vẫn phải có thuê bao ADSL mà Park ?

thanhhai_al

Em ở HN vừa gọi cho 700. Nội dung như sau.
Nhà em chưa có ĐT, chưa có ADSL (không có ý định dùng 2 thứ này) mà lắp MyTV thì em cần phải đóng các khoản sau.
1/ Phí lắp đặt ADSL 400k (mặc dù không dùng cũng phải lắp), thuê bao tối thiểu hơn 20k/tháng
2/ Phí lắp Mytv thì được free, giảm 50% box (còn hơn 700k).
Như vậy nếu em dùng Mytv silver HD thì mỗi tháng em phải đóng: 65k thuê bao Mytv và hơn 20k thuê bao ADSL (tổng cộng là 85k)
Điều em thắc mắc là tại sao em không dùng ADSL mà vẫn phải lắp. Chẳng nhẽ mytv không có giải pháp nào?
Như thế này khác gì bán trà kèm đá? Các bác nào đã dùng chia sẻ em cái

400k không phải là phí lắp adsl đâu mà là phí lắp mytv.chứ bạn có dùng adsl đâu mà tính phí.nói tóm lại đó là phí lắp đặt ban đầu vì nhà bạn không có đt cố định. nếu có thì không tính phí này

thanhhai_al

Dùng chung với ĐTCD9 nhưng vẫn phải có thuê bao ADSL mà Park ?

không cần có mạng internet mói xem mytv được chẳng qua 2 dịch vụ này dùng chung đường truyền. router adsl bắt buột phải có để xử lý tín hiệu adsl

thanhhai_al

ở tỉnh minh thì khi lắp mới không có đt cố định,và internet thì chi phí như sau:
1/tiền hòa mạng 330k
2/tiền router tplink 8817 1port 330k
3/tiền settop box 100%. (không được khuyến mãi)

rock_coi84

400k không phải là phí lắp adsl đâu mà là phí lắp mytv.chứ bạn có dùng adsl đâu mà tính phí.nói tóm lại đó là phí lắp đặt ban đầu vì nhà bạn không có đt cố định. nếu có thì không tính phí này

thật ra vấn đề như thế này . là do chính sách của VNPT Hà nội chứ không phải vấn đề kỹ thuật và dich vụ . Ở 1 số VNPT tỉnh thành như Hưng yên , Hoà Bình...các thuê bao có thể dăng ký MYTV đường trắng ( không cần ADSL ) . Nhưng tai thời điển này tại Hà Nội vẫn bắt buộc các thuê bao phải đăng ký cùng ADSL . Hi vọng thời gian sắp tới cơ chế sẽ thay đổi .

Thiensuhacam

Ai biết chuyển từ mytv sd sang mytv hd fải trả bao nhiu nói mìh với?

thanhhai_al

Ðề: Khắc phục My TV xem phim HD bị khựng hình

mình hiện giờ làm ktv vnpt bình định.có những trường hợp hư cũng điên lắm vẫn cùng loại router , settop box, SNR tín hiệu như nhau. nhưng có một nhà thì bị giật. còn các nhà còn lại xem bt. thay mới dây. thay cáp của nhà khác đang dùng bt vẫn bị. còn có nhà SNR chỉ có 6.0 vẫn dùng bt( cái này không hiểu nổi). bạn nào có kinh nghiệm xữ lý chỉ mình với. theo kinh nghiem của mình muốn mytv ổn định thì SNR >12 và không được thay đổi tức là không được tăng lên 13-14 rồi lại giảm như thế là không ổn định sẽ bị giật

thanhhai_al

Ðề: Khắc phục My TV xem phim HD bị khựng hình

Tốc độ trên gì mà thấp quá vậy, chắc chỉ để chạy SD thôi, HD thua rồi, đường dây nhà bạn có thể nâng lên 14Mbits

cái SNR down của bác thấp quá bảo họ thay cáp thử xem.cái splitter cũng hay hư lắm ( mình gặp mấy lần rồi)

Bên trên