Firmware Mede8er V4 final cho M6, Egreat 200, HDS Pro

hnhp

Well-Known Member
Ðề: Firmware Mede8er V4 final cho M6, Egreat 200, HDS Pro

Cai nay phải kỹ thuật của hãng cơ, Có máy tháo riêng flash rom ra rồi chạy lại.
Còn bt up FW chính là up room đấy.

kinggai đã viết:
- Trường hợp giống hệt e up HD PRO S đợt trước, bị treo giữa chừng (do e tự make file Install.img)

Đây completed rồi thì treo,...treo...treo...hichic. Cũng có thể do đóng gói.
Soi điều khiển tvix ít nút hơn nên cũng dễ map mà không sợ thiếu nút.

@latruong oi: Thấy up Tvix đấy là bản 2.0.8 của S1 chạy chip 1283 có chạy dc trên 1073 không bạn. Bạn sua lại lỗi đây nhé.
Rất mong có dc FW tvix, thanks

abu8310

Member

Cai nay phải kỹ thuật của hãng cơ, Có máy tháo riêng flash rom ra rồi chạy lại.
Còn bt up FW chính là up room đấy.

Chính là zậy đó bác, mình đã tháo Rom & flash lại, nhưng chưa tìm được source (vì không biết chép vào Rom những gì?) các bác có kinh nghiệm hack Rom có thể giúp mình kg? cần fai chép vào Rom file nào để khi cắm USB vào là nó tự update?
Có 1 bác ở Sài Gòn có máy chép Rom, nhưng bác ấy nói phải có 1 con đang chạy tốt để Copy Rom rồi chép lại (việc này hơi khó vì có bác nào dám cho mình mượn Rom). Vì vầy thấy các bác rành về hack Rom sẽ biết được chép những gì.

latruong

Member

Cài trên R200, đến phần Update Completed Sýtem reboot, thì nó đứng nguyên treo cứng
Vậy là gần đay bác hack TVIX và ACRYAN đều treo cứng khi đang up trên con R200
Không đc bác latruong ơi
Bác hack lại Tvix cho R200 nhé
Thanks bác
Up nó thế này

SAu đó nó cứ đứng ở đây mãi mãi, treo, không chịu khơi động lại

Bác hnhp download lại ở đây nha http://www.mediafire.com/?51id0dmi4o94dxm . Khi up firmware đến đoạn reboot lại nó sẽ treo ở đó, bác tắt máy rồi bật lại nó sẽ chạy được. Mình đã chạy được trên M6 rồi. Tuy nhiên nó còn khá nhiều lỗi nên các bác khác đừng vọc nó nha

hnhp

Well-Known Member

Chính là zậy đó bác, mình đã tháo Rom & flash lại, nhưng chưa tìm được source (vì không biết chép vào Rom những gì?) các bác có kinh nghiệm hack Rom có thể giúp mình kg? cần fai chép vào Rom file nào để khi cắm USB vào là nó tự update?
Có 1 bác ở Sài Gòn có máy chép Rom, nhưng bác ấy nói phải có 1 con đang chạy tốt để Copy Rom rồi chép lại (việc này hơi khó vì có bác nào dám cho mình mượn Rom). Vì vầy thấy các bác rành về hack Rom sẽ biết được chép những gì.
Đúng rồi muốn chép rom thì phải có 1 con sống copy sau đó cắm rom mình vào và up lại ( mình đã từng nghịch cái máy đấy rồi, toàn mua rom trắng về rồi up ), còn source để up thẳng kiểu đấy thì chỉ có hãng mới có và đa phần là la không công bố, vi up kiểu đấy chép lên có cả logo hãng,.... Nên khả năng này là không thể vi ko mượn dc rom.
Còn cắm usb thì thì chỉ là Frimware phần mềm thôi

hnhp

Well-Known Member

Bác hnhp download lại ở đây nha http://www.mediafire.com/?51id0dmi4o94dxm . Khi up firmware đến đoạn reboot lại nó sẽ treo ở đó, bác tắt máy rồi bật lại nó sẽ chạy được. Mình đã chạy được trên M6 rồi. Tuy nhiên nó còn khá nhiều lỗi nên các bác khác đừng vọc nó nha

Bản này là khác bản hôm qua chứ. Vì bản hôm qua up treo ở đáy minh cũng tắt máy là bật lại thì treo ơ logo egreat. Mình làm đi làm lại 2 lâần ẫn như thế
Nếu bản này bác đã sửa thì tối mình về nghịch 1 chút.
Thanks

latruong

Member

Bản này là khác bản hôm qua chứ. Vì bản hôm qua up treo ở đáy minh cũng tắt máy là bật lại thì treo ơ logo egreat. Mình làm đi làm lại 2 lâần ẫn như thế
Nếu bản này bác đã sửa thì tối mình về nghịch 1 chút.
Thanks

Bản hôm qua bị lỗi upload nên bác download về up đựợc. Bữa nay mình upload lại rồi. Bản này chạy được trên M6 rồi. Chăc là R200 sẽ chạy thôi. Hi hi

abu8310

Member

Đúng rồi muốn chép rom thì phải có 1 con sống copy sau đó cắm rom mình vào và up lại ( mình đã từng nghịch cái máy đấy rồi, toàn mua rom trắng về rồi up ), còn source để up thẳng kiểu đấy thì chỉ có hãng mới có và đa phần là la không công bố, vi up kiểu đấy chép lên có cả logo hãng,.... Nên khả năng này là không thể vi ko mượn dc rom.
Còn cắm usb thì thì chỉ là Frimware phần mềm thôi

Hi!
Bác nói là mua Rom trắng về up hả? Vậy mình xóa sạch Rom có "trắng" kg? rồi up lại như thế nào bác??? Bác nói rõ hơn được kg? hay cho mình số phone để trao đổi chút nhé. Tks.

p/s: bác còn giũ sourec copy kg?

hnhp

Well-Known Member

Hi!
Bác nói là mua Rom trắng về up hả? Vậy mình xóa sạch Rom có "trắng" kg? rồi up lại như thế nào bác??? Bác nói rõ hơn được kg? hay cho mình số phone để trao đổi chút nhé. Tks.
p/s: bác còn giũ sourec copy kg?
Đấy mình nói về công nghệ vì mình đã nghịch máy chép rom rồi, nhưng làm gì có soure và rom đang chạy của TVIX đâu mà up vào con rom của bạn

latruong đã viết:
Bản hôm qua bị lỗi upload nên bác download về up đựợc. Bữa nay mình upload lại rồi. Bản này chạy được trên M6 rồi. Chăc là R200 sẽ chạy thôi. Hi hi
Ok, để mình down lại và up load xem sao, thấy bản này có sẵn cả remote của m6 của bác..hihcic
Thanks

Các bác ơi! Em đang dùng M6. Nếu sau khi em up firm xong mà muốn quay lại firm cũ của nó thì có được không ạ?mong được chỉ giáo. ^^

latruong

Member

Ok, để mình down lại và up load xem sao, thấy bản này có sẵn cả remote của m6 của bác..hihcic
Thanks

Mình để mặc định là remote của R200 rồi nó là file irfake.tvix. Còn irfakeM6.tvix mình để sẵn đó luôn. Để poweroff cho R200 bác lấy thêm code phím poweroff nữa điền vào irfake.tvix thì nó mới chạy nha. Mình đang nghiên cứu tiếp về TVIX này để có bản hack hoàn hảo hơn

hnhp

Well-Known Member

Mình để mặc định là remote của R200 rồi nó là file irfake.tvix. Còn irfakeM6.tvix mình để sẵn đó luôn. Để poweroff cho R200 bác lấy thêm code phím poweroff nữa điền vào irfake.tvix thì nó mới chạy nha. Mình đang nghiên cứu tiếp về TVIX này để có bản hack hoàn hảo hơn
Y minh noi laf bác để sẵn code m6 luôn trong đáy thôi, vì nhìn mấy file đấy mình cũng hiểu mà
OKi thanks, tối về mình sẽ up

phongred

đâu cần phải tháo rom ra để chép đâu bạn, Flash FW là 1 hình thức nạp rom rồi đó, mình nghĩ trừ khi chết rom thay rom mới không có bootloader thì mới chép theo kiểu tháo rom ra nạp thôi

abu8310

Member

đâu cần phải tháo rom ra để chép đâu bạn, Flash FW là 1 hình thức nạp rom rồi đó, mình nghĩ trừ khi chết rom thay rom mới không có bootloader thì mới chép theo kiểu tháo rom ra nạp thôi

vì mình up firmaware của hãng nên bị block kg khởi động được, nên kg thể flash binh thường được, khi cắm USB nó khg tìm ra firmware. Vì vậy mình fai tháo rom ra để copy lại, nhưng chưa tìm được source.

abu8310

Member

vì mình up firmaware của hãng nên bị block kg khởi động được, nên kg thể flash binh thường được, khi cắm USB nó khg tìm ra firmware. Vì vậy mình fai tháo rom ra để copy lại, nhưng chưa tìm được source.

anhiuem_it

cái r200 mà hiển thị Mede8er mình muốn sửa cái background đó làm sao nhỉ he he he

anhiuem_it

Đang làm thử 1 bản cho M880 vì thấy bác kêu treo nhiều, có gì up xong, test và comments luôn nhé , để mình còn biết ( Bản này bọn Nga hack, và mình thay remote cho M880, không biết bọn Nga hack có để mở cho HD khác dùng không, có luôn Open như bác latruong nhà mình không nữa...hehe )
Mình mới test bản này tối qua trên R200 chạy xem HD cả đêm chẳng vấn đề gì cả.
Nếu test OK tiếp mình sẽ up cho các bạn HD khác.

Bản này dua trên bản hack của Nga cho egreat R200, mình chỉ thay remote cho các HD khác

HD Pro S hnhp.v2.HDproS.mede8v404.rar

Egreat hnhp.v2.Egreat.mede8v404.rar

M880 hnhp.v2.M880.mede8v404.rar

M6H1073 Mde8v404

Egreat V2 có phải của Egreat R200 ko bạn để mình về update lại

phongred

up firmware của hãng khác mà chưa chỉnh gì hết bị vậy hả, sao kỳ vậy ta. không reset gi dc hả bro, chia sẽ chút kinh nghiệm cho mọi người để tránh bị tương tự

abu8310

Member

up firmware của hãng khác mà chưa chỉnh gì hết bị vậy hả, sao kỳ vậy ta. không reset gi dc hả bro, chia sẽ chút kinh nghiệm cho mọi người để tránh bị tương tự

Tvix chơi zậy đó, vì mình mua nhằm hàng Fake mà up firmware của hãng xem được vài ngày là bị block luôn.

phongred

Tvix chơi zậy đó, vì mình mua nhằm hàng Fake mà up firmware của hãng xem được vài ngày là bị block luôn.

Tvix không có nút reset hả bạn, sao bị kỳ vậy ta, thừ hỏi những người bán hàng trong 4rum coi có ai giúp dc bạn không?

bạn xem thử http://www.denthan.com/thamkhao/c83/720816/firmware-viet-148-cho-tvix-65007000

sao thấy họ nói bị lock sẽ quay về tiếng hàn quốc, còn của bạn lại treo luôn, ghê thật
có người bảo là thay board mạch luôn hixx, bạn thử liên lạc với Mod Duonglv thử

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên