Firmware Mede8er V4 final cho M6, Egreat 200, HDS Pro

danvt

Well-Known Member
Ðề: Firmware Mede8er V4 final cho M6, Egreat 200, HDS Pro

Mình đang dùng bản này chạy rất ngon lành nhưng có một vấn đề nhỏ không biết có bác nào bị như thế không đó là phím tăng giảm volume hoạt động đúng nhưng hiệu quả không được tốt lắm nghĩa là âm lượng xuất ra trong khoảng từ 1 - 31 gần như là không có thay đổi gì, chỉ từ 1 về 0 là off luôn tiếng được thôi. Nếu đúng là do FW mong các bác chỉnh lại với. Cảm ơn các bác đã nhiệt tình hack FW cho anh em chơi hàng bình dân được sướng.

nếu pasthrough audio thì volume không có tác dụng nha bạn, nếu bạn sử dụng downmix audio thì volume mới có tác dụng và mình vẫn sử dụng bình thường, tăng giảm ngon lành (downmix hdmi nghe bằng âm thanh tivi)

anhbayxi

Member

nếu pasthrough audio thì volume không có tác dụng nha bạn, nếu bạn sử dụng downmix audio thì volume mới có tác dụng và mình vẫn sử dụng bình thường, tăng giảm ngon lành (downmix hdmi nghe bằng âm thanh tivi)
Ah ah. Vậy thì bản này tuyệt vời rồi. Cảm ơn bác danvt nhiều lắm. Để tối nay mình về test vụ downmix audio xem sao vì hiện nay đang để passthrough. Có tí nhỏ là khi xem ở video wall thì tốc độ chuyển không được nhanh lắm thôi, nhưng cái này nói chung cũng là tiểu tiết không quan trọng lắm. Nếu được thì không còn gì để nói ngoài 2 từ: TUYỆT VỜI

anhiuem_it

Cho mình hỏi mình update cho R200 rùi nhưng cái màn hình phía trước nó ko có tác dụng gì luôn hiển thị lằng ngoằng rùi đứng im à ko chạy giây hay phút như bản cũ :( hic hic làm sao nhể

danvt

Well-Known Member

Cho mình hỏi mình update cho R200 rùi nhưng cái màn hình phía trước nó ko có tác dụng gì luôn hiển thị lằng ngoằng rùi đứng im à ko chạy giây hay phút như bản cũ :( hic hic làm sao nhể

dễ hiểu mà, bạn đâu có xài FW chính hãng đâu, bạn đang xài FW Mede8er hack cho R200, nên dĩ nhiên nó không hiển thị được, cái này hỏi bác hnhp là rõ nhất :D

danvt

Well-Known Member

Fw này bạn chạy thấy ổn không? chắc thử cho bik luôn we' hehe, mình download về rồi nhưng sao img của nó lớn quá 193mb

à báo trước với các bạn thế này:
- sau khi mình vọc đã đời phiên bản 3 in 1 này, up lại FW Mede8er v4, reboot lại treo logo luôn.
- Reset lại sử dụng FW Mede8er v4 cũng treo logo luôn
- Reset lần 2 với FW chính hãng 1.0.4.14 thì ok
- Cuối cùng mới up lại FW Mede8er v4

Mấy bạn up thì cũng cẩn thận nhé, có vẻ cái bootloader phiên bản 3 in 1 này có vấn đề gì đó :D

hnhp

Well-Known Member

dễ hiểu mà, bạn đâu có xài FW chính hãng đâu, bạn đang xài FW Mede8er hack cho R200, nên dĩ nhiên nó không hiển thị được, cái này hỏi bác hnhp là rõ nhất :D

Sao lại hỏi mình, bác trả lời cho bạn ý rồi còn gì...hihcc.
Dùng các FW mình thấy bản v4 vẫn ổn định hơn bản v4.0.4 của mede

danvt đã viết:
à báo trước với các bạn thế này:
- sau khi mình vọc đã đời phiên bản 3 in 1 này, up lại FW Mede8er v4, reboot lại treo logo luôn.
- Reset lại sử dụng FW Mede8er v4 cũng treo logo luôn
- Reset lần 2 với FW chính hãng 1.0.4.14 thì ok
- Cuối cùng mới up lại FW Mede8er v4

Mấy bạn up thì cũng cẩn thận nhé, có vẻ cái bootloader phiên bản 3 in 1 này có vấn đề gì đó
Ui thế ah, đang sài thằng nay, đang định tối up lại mede8 hehe. thanks
Dùng bản 3in1 này thì FW mede của nó mình vẫn ko sài dc APE, trong khi acryan va egeat FW vẫn chạy OK
==> Con R200 cảu mình bị dị ứng APE với FW mede8er :D

anhiuem_it

vậy bạn nảo ổn định cho Egreat R200 và giao diện cũng đẹp như Mede8er hả bạn hnhp ;) cho tớ xin link nhé .bản của bạn latruong mình dùng thì chưa có vấn đề gì cả

hnhp

Well-Known Member

vậy bạn nảo ổn định cho Egreat R200 và giao diện cũng đẹp như Mede8er hả bạn hnhp ;) cho tớ xin link nhé .bản của bạn latruong mình dùng thì chưa có vấn đề gì cả

Chưa có vấn đề thì cứ dùng đi, lựa chọn làm gì nữa cho mệt hả bạn

pqhiep

Tôi cũng úp thử mấy bản FW mới đây dành cho Egrear r200, mỗi bản đề có cái hay, cái dở, vải bản chơi nhạc theo thứ tự ngẫu nhiên , đa số là lần lượt.. bản TVIX cuat latruong làm cho máy đẹp thật nhừn bị lỗi quá, khi setup cho hệ thống thì không thoát ra được ( return) treo cứng, lại phải shut down nên không lưu được tham số... nói chung là lỗi. tôi thấy ai đó hack 3 trong một : ERgeat, TVIX và ANCRyan với IMS của ACRyan là tuyệt nhất, còn mấy cái duyệt bìa phim...videowall thì chẳng lấy gì làm thú vị...mong latruong sớm cho ra được bản hack tốt có chuyển chức nằng key remote càng hay....

Đây completed rồi thì treo,...treo...treo...hichic. Cũng có thể do đóng gói.
Soi điều khiển tvix ít nút hơn nên cũng dễ map mà không sợ thiếu nút.

@latruong oi: Thấy up Tvix đấy là bản 2.0.8 của S1 chạy chip 1283 có chạy dc trên 1073 không bạn. Bạn sua lại lỗi đây nhé.
Rất mong có dc FW tvix, thanks

anhiuem_it

Chưa có vấn đề thì cứ dùng đi, lựa chọn làm gì nữa cho mệt hả bạn

Của mình ko nhận sub cơ :(( bây giờ mới để í này hu hu nhưng film nào có sub đuôi .srt thì khóc ko nhận luôn :( ko hiểu sao thế trên máy tính nhận vô tư bây giờ muốn up lại về phiên bản củ thì sao nhỉ

hay bản của bạn đã Fix lỗi này chưa

phongred

sao cái bản 3 fw mình unmake thi ok sau đó make lại k dc hixx

dellusa

Well-Known Member

- có vẻ M6 của mình hợp với bản fw của latruong - hôm qua xem phim cả tối chẳng treo gì , 1 Buleray + 1 HD rip 1080p :D
- nhưng mình vẫn không thích cái font phụ đề , nhìn nó cứng cứng thế nào

abu8310

Member

Hi!
Mình xài M880, từ khi up bản V4.0.4 các bạn có bị như mình kg, phim đang xem muốn mở lại hình như chỉ nhớ được 1, 2 ngày thôi, tới ngày thứ 3 hoặc hơn nữa thì nó không nhớ...có ai bị zậy kg?

trongnghiahl

Đang làm thử 1 bản cho M880 vì thấy bác kêu treo nhiều, có gì up xong, test và comments luôn nhé , để mình còn biết ( Bản này bọn Nga hack, và mình thay remote cho M880, không biết bọn Nga hack có để mở cho HD khác dùng không, có luôn Open như bác latruong nhà mình không nữa...hehe )
Mình mới test bản này tối qua trên R200 chạy xem HD cả đêm chẳng vấn đề gì cả.
Nếu test OK tiếp mình sẽ up cho các bạn HD khác.

Bản này dua trên bản hack của Nga cho egreat R200, mình chỉ thay remote cho các HD khác

HD Pro S hnhp.v2.HDproS.mede8v404.rar

Egreat hnhp.v2.Egreat.mede8v404.rar

M880 hnhp.v2.M880.mede8v404.rar

M6H1073 Mde8v404

Cám ơn 2 bác latruong va hnhp nhe. Minh dang dung M6, sau khi up thu 2 bản FW của Bac latruong thấy vẫn có những chấm trăng trên nền đen của các phim. không biết có phải do setting che do không chuan hay khong. (Tivi Sony LCD KLV32BX300 1366 x 768) mình dặt chế độ hình ảnh HMDI tự động. Không biết bản của bác hnhp có khắc phục được điểm này không? tối về minh up thu. Nhờ các bác chỉ dẫn.

danvt

Well-Known Member

phim lốm đốm có thể là do nsx người ta để gain hiệu ứng đó mà, thông thường phim bây giờ đa số đều có gain

abu8310

Member

Cám ơn 2 bác latruong va hnhp nhe. Minh dang dung M6, sau khi up thu 2 bản FW của Bac latruong thấy vẫn có những chấm trăng trên nền đen của các phim. không biết có phải do setting che do không chuan hay khong. (Tivi Sony LCD KLV32BX300 1366 x 768) mình dặt chế độ hình ảnh HMDI tự động. Không biết bản của bác hnhp có khắc phục được điểm này không? tối về minh up thu. Nhờ các bác chỉ dẫn.

Bạn fai set chế độ 1080p-60hz mới đúng, để Auto nó bị thế fai rồi

hnhp

Well-Known Member

Nếu đang để auto, bạn bấm nút "Tivi sys" tren remote của HD là trên LCD sẽ hiện đúng khung hình video cần thiết lập, sau đấy bạn vào setup, video, chỉnh đúng chế độ vừa hiện thị cho bạn .

Thường thì LCD của bạn là HD ready nên bạn set 720p 60hz là hết lốm đốm trắng ngay. Bạn cứ thử đi, chắc hết ngay mà.

dellusa

Well-Known Member

giống em M6 của mình đợt up 4.0 giờ thì hết rồi , chẳng hiểu mình chỉnh gì nữa , lên 4.04 cũng không thấy bị lại , hài hước :D

Bên trên