Firmware Mede8er V4 final cho M6, Egreat 200, HDS Pro

hnhp

Well-Known Member
Ðề: Firmware Mede8er V4 final cho M6, Egreat 200, HDS Pro

@Kinggai: Tặng bác file ngôn ngữ vietnam mà bác bảo lỗi sai từ ngữ: " duyệt t phim rước "
Mình đã sửa rồi, làm trong sáng ngôn ngữ tiếng việt...hihi =D>
Bác bung FW ra và chép đè vào usr\local\bin là OK
=D>

Đính kèm

• VIETNAM.rar
    13.5 KB · Xem: 4

latruong

Member

@Kinggai: Tặng bác file ngôn ngữ vietnam mà bác bảo lỗi sai từ ngữ: " duyệt t phim rước "
=D>

Giữa firmware của Mede và TVIX thì cái nào hay hơn hả bác ? Mình tính hack firmware của TVIX sử dụng thử

danvt

Well-Known Member

Giữa firmware của Mede và TVIX thì cái nào hay hơn hả bác ? Mình tính hack firmware của TVIX sử dụng thử

Cái TVIX có cái màu đỏ đỏ nhìn đẹp phết đấy bác, giao diện cũng đẹp nữa, tính năng thì khỏi phải bàn rồi, bác cứ hack cho anh em test thử

danvt

Well-Known Member

=D>

công nhận bác kinhgai cũng kỹ tính quá ha, chỉ có mỗi chỗ đó sai chính tả thôi :D

hnhp

Well-Known Member

TVIX là số 1 về FW đấy latruong ah, nhiều tính năng hay ở TVIX lắm, có cả hẹn giờ tắt khi xem phim, chỉnh tốc độ quạt hệ thống, hình ảnh thì cực kỳ mượt, thao tác nhanh không chậm như Mede8er
Nhưng FW của nó có dạng .frm cần phai dổi sang *.img. bác lấy FW của con Tvix N1 mà nghiên cứu vì nó cũng dùng chung chip 1073
Link FW cho N1 đây http://tvix.vn/download.aspx?masp=HD-N1 hiện đang là FW 2.0.8

Bác tham khảo topic này nhé http://www.hdvietnam.com/diendan/22...bien-hdpro-dmb-thanh-acryan-mede8er-tvix.html
bac lehuypham27 đã hack Tvix Slim S1 cho HDPro DMB chay chip 1283. Tuy nhiên 30p là treo, và bác đây đi HQ bỏ ngang công trinh nghiên cứu.
Và cả đây nữa topic về hack Mod, tvix http://dragon.17kl.com/

Hy vọng 1 ngày không xa anh em lại có TVIX FW để dùng

abu8310

Member

=D>

Sao bạn kg update dùm luôn cho mọi người load lại, nhiều người chưa làm được đâu bác....Tks.

abu8310

Member

Tvix mình thấy muốn chuyển từ HDD & USB phải qua remote (nút Goto) mình thấy bất tiện quá, mà remote của HD bình dân thì nút đó để nhảy tới đoạn muốn xem (cái này hay hơn Tvix)

hnhp

Well-Known Member

Sao bạn kg update dùm luôn cho mọi người load lại, nhiều người chưa làm được đâu bác....Tks.
Vì chăng ai để ý cái chính tả đấy đâu, chứ sủa xong up lai FW mất mấy chuc mb up đi up lại mệt lắm.
Đến cả bác mede8er phân phối mede8er biết lỗi đấy cũng chẳng thèm quan tâm và thông báo hãng sửa nữa là...hihcihci
File đấy cho nguoi kỹ tính như Kinggai vì liên tục tập đánh vần chính tả ...hehe

hnhp

Well-Known Member

Tvix mình thấy muốn chuyển từ HDD & USB phải qua remote (nút Goto) mình thấy bất tiện quá, mà remote của HD bình dân thì nút đó để nhảy tới đoạn muốn xem (cái này hay hơn Tvix)

Bác nhầm rồi, khi bác đang chọn HDD và USB thì làm sao bác goto đến đoạn phim mình xem được, vì đã xem đâu mà goto. Bấm chọn thiết bị trên TVIX là hình bàn tay thi phải. Muốn nhẩy đến đoạn muốn xem thì Tvix cũng có nút, Mình không nhớ lắm vì lâu không dùng nữa để con S1 cho ông anh dùng.
Chưa thấy ai nói Mede8er hơn FW của TVIX, mà chỉ nói TVIX là số 1 về FW cho HDPlayer thôi.
Chẳng qua anh em dang dùng HD bình dân có giao diện và cách chọn lựa gần giống Mede nên thấy nó thân thiện.
Bác thử làm 1 topic xem sẽ 90% dân tình đã sủa dụng qua hai FW này sẽ chonj Tvix ngay

jumpy

Well-Known Member

TViX em đã thử bản của bác nào trên này hack cho HDPro DMB nhưng thấy chất lượng hình ảnh không được mịn bằng ACRyan, hơn nữa lại mắc bệnh không turn-off được máy bằng remote (bắt buộc phải rút phích cắm điện ra mỗi khi muốn tắt máy). Hơi nản.

latruong

Member

TVIX là số 1 về FW đấy latruong ah, nhiều tính năng hay ở TVIX lắm, có cả hẹn giờ tắt khi xem phim, chỉnh tốc độ quạt hệ thống, hình ảnh thì cực kỳ mượt, thao tác nhanh không chậm như Mede8er
Nhưng FW của nó có dạng .frm cần phai dổi sang *.img. bác lấy FW của con Tvix N1 mà nghiên cứu vì nó cũng dùng chung chip 1073
Link FW cho N1 đây http://tvix.vn/download.aspx?masp=HD-N1 hiện đang là FW 2.0.8

Bác tham khảo topic này nhé http://www.hdvietnam.com/diendan/22...bien-hdpro-dmb-thanh-acryan-mede8er-tvix.html
bac lehuypham27 đã hack Tvix Slim S1 cho HDPro DMB chay chip 1283. Tuy nhiên 30p là treo, và bác đây đi HQ bỏ ngang công trinh nghiên cứu.
Và cả đây nữa topic về hack Mod, tvix http://dragon.17kl.com/

Hy vọng 1 ngày không xa anh em lại có TVIX FW để dùng

Đây là bản TVIX dành cho R200(Ưu tiên cho các bác sử dụng R200) các bác download ở http://www.mediafire.com/?3af6zmda1soe05f. Các bác nhớ comment nha. Nếu chạy ổn thì các HDP khác cũng sẽ có để sử dụng luôn

hnhp

Well-Known Member

TViX em đã thử bản của bác nào trên này hack cho HDPro DMB nhưng thấy chất lượng hình ảnh không được mịn bằng ACRyan, hơn nữa lại mắc bệnh không turn-off được máy bằng remote (bắt buộc phải rút phích cắm điện ra mỗi khi muốn tắt máy). Hơi nản.
Đấy là bác huypham27 đang hack đến đấy và chưa mầy mò fix dc lỗi , chứ không phải FW nó bị thế bác ah

Đây là bản TVIX dành cho R200(Ưu tiên cho các bác sử dụng R200) các bác download ở http://www.mediafire.com/?3af6zmda1soe05f. Các bác nhớ comment nha. Nếu chạy ổn thì các HDP khác cũng sẽ có để sử dụng luôn

Nhanh dã man, yêu quý bác quá...haha. Tối nay lại có cái nghịch chờ xem Barca-arsenal rồi. Tối về up và comments cho anh em.
Phim của em từ trc luôn tự làm fan-art có 0001.jpg; about.jpg; tvix.jpg nên chuyển qua 3FW này chẳng phải chỉnh tranh ảnh gì cả..haha
Gần tháng nay test ktra, tìm FW up nên gần như chưa thưởng thức đc 1 phim nào cả...huhu
Bản này bác hack của N1 hả bác FW 2.0.8 ah.

Đến giờ thì bác latruong nhà hdvietnam đã chinh phục đc mede8er, ACryan, TVix 3 FW nổi tiếng rồi... hehe
Mình luôn là ng dc phá tem FW bác latruong hack, sương quá
Thanks for share

Chỉnh sửa lần cuối:

hnhp

Well-Known Member

Show chút giao diện cho anh em xem bản Acryan gui2.0 beta mới nhất bác latruong và jumpy đã chinh phục.
Tuy nhiên chạy quá chậm, nên có lẽ đợi bản chính thức xem thế nào
Các bác luôn nhìn thấy các ảnh em post toàn chụp trên con SONY 32 mầu trắng trên phòng em.
Giao diện em nó

Nghe Nhac

List phim, Neu poster to thi phai dung jukebox

Xem phim

kinggai

Well-Known Member

Mình đã sửa rồi, làm trong sáng ngôn ngữ tiếng việt...hihi
-- Thanks bác. Khi nào up bản Tvix, bác review cho a e đỡ nghiền
Bản Mede 4.04 cho HD PRO (đã sửa lỗi tiếng việt) http://mega.1280.com/file/H7I9QLR0KH/

Chỉnh sửa lần cuối:

tidollars

Member

Bác đang chạy ngon trên bản của latruong rồi thì không nên dùng bản của Nga, vì bản này không thay font phụ đề dc, phụ đề chính gốc xấu lắm.
Nếu treo thì mới thử bàn của Nga thôi

Đây của bác đây
M6H1073 Mde8v404

Bản FW này dùng cho con M6 hả, nó có khác gì so với bản của bác latruong vậy?

latruong

Member

Bản Hack TVIX chạy trên M6 đẹp Turn off được. Chạy nhanh hơn Mede. Nhưng nó không chịu lưu lại cấu hình cài đặt. Màu nó nhìn chói quá chắc là mình quen dùng Mede8 rồi. Mình chuyển lại dùng Mede8er rồi

Chỉnh sửa lần cuối:

hnhp

Well-Known Member

Bản Hack TVIX chạy trên M6 đẹp Turn off được. Chạy nhanh hơn Mede. Nhưng nó không chịu lưu lại cấu hình cài đặt. Màu nó nhìn chói quá chắc là mình quen dùng Mede8 rồi. Mình chuyển lại dùng Mede8er rồi

Cài trên R200, đến phần Update Completed Sýtem reboot, thì nó đứng nguyên treo cứng
Vậy là gần đay bác hack TVIX và ACRYAN đều treo cứng khi đang up trên con R200
Không đc bác latruong ơi
Bác hack lại Tvix cho R200 nhé
Thanks bác
Up nó thế này

SAu đó nó cứ đứng ở đây mãi mãi, treo, không chịu khơi động lại

Chỉnh sửa lần cuối:

abu8310

Member

Hi!
Mình có con Tvix m7000a Fake, muốn clear Rom để up firmware lại, nhờ bạn chỉ cho mình cách chép vào Rom với. Bạn cho mình xin tool bung firmware của Tvix được kg? mình muốn bung ra để chép thẳng vào Rom & bạn có thể cho mình biết muốn chép source vào rom thì cần những source nào? Tks.

kinggai

Well-Known Member

Cài trên R200, đến phần Update Completed Sýtem reboot, thì nó đứng nguyên treo cứng
Vậy là gần đay bác hack TVIX và ACRYAN đều treo cứng khi đang up trên con R200
Không đc bác latruong ơi
Bác hack lại Tvix cho R200 nhé
Thanks bác
Up nó thế này
- Trường hợp giống hệt e up HD PRO S đợt trước, bị treo giữa chừng (do e tự make file Install.img)

hnhp

Well-Known Member

Hi!
Mình có con Tvix m7000a Fake, muốn clear Rom để up firmware lại, nhờ bạn chỉ cho mình cách chép vào Rom với. Bạn cho mình xin tool bung firmware của Tvix được kg? mình muốn bung ra để chép thẳng vào Rom & bạn có thể cho mình biết muốn chép source vào rom thì cần những source nào? Tks.
Cai nay phải kỹ thuật của hãng cơ, Có máy tháo riêng flash rom ra rồi chạy lại.
Còn bt up FW chính là up room đấy.

Bên trên