Firmware Mede8er V4 final cho M6, Egreat 200, HDS Pro

danvt

Well-Known Member
Ðề: Firmware Mede8er V4 final cho M6, Egreat 200, HDS Pro

Nhầm vì chưa down dc về. Thng thì FW mỗi thằng đóng gói một kiểu, có thằng file đấy có thằng lại file yaffs2_1.img.
Bác cứ up đi, chết sao dc, chưa chi lúc nào cũng thích thay đổi. test trc đã, thấy on dinh thì bác thay sau. Chua up, thay vao up xong lỗi thì biết ktra từ đâu....:-O

bác giúp em cho trót, làm sao để giải nén file yaffs2_1.img ra? :D

hnhp

Well-Known Member

Dùng tools trang 1 là bung dc file đâý mà, unmake đâý mà. Nó bung install.img và file đâý luôn đâý chứ. Nó tự bung yaffs2_1.img thì bác mơí suôts ngày thay fonts đâý.
Còn bản cuả Nga bác ko thâý thì là do kiểu hack cuả họ nó khong chưa o file đâý, chứ unmake là luôn gồm 2 lênh bung file istall.img và bung tiêps yaffs2_1.img luôn. Make thì ngc laị luôn.

phongred

Bác hướng dẫn cụ thể cho ae luôn đi :D, e loay hoay cả tuần nay trên bác google mệt muốn chết mà vẫn ko tìm ra cách hack hai chú này (e cũng thích voọc mấy cái này lắm). Nhớ giúp e nhé bác, thankkkkkkkkks bác.

bác ngâm cứu thêm về phần mềm này nữa nè: IDA 5.5.
nhưng mà nghe nói muốn hack từ 1 FW origin thành cái fw hack như thê này là lắm công phu, các bac nên chờ anh LaTRuong hack rồi sài ké vậy hehehe,

mình có chỉnh sửa file make.bat và unmake.bat khi bung sẽ bung cả 2 yaffs2_1.img và yaffs2_2.img luôn cho các bác tiện việc Mod

View attachment make-unmake.rar

anh LaTruong oi cho e hoi sao FW ACR V7.4.4 cho Egreat R200 cai vào K330i nó không chạy

Đính kèm

6.2 KB · Xem: 110
Chỉnh sửa lần cuối:

hnhp

Well-Known Member

nhưng mà nghe nói muốn hack từ 1 FW origin thành cái fw hack như thê này là lắm công phu, các bac nên chờ anh LaTRuong hack rồi sài ké vậy hehehe,

mình có chỉnh sửa file make.bat và unmake.bat khi bung sẽ bung cả 2 yaffs2_1.img và yaffs2_2.img luôn cho các bác tiện việc Mod

View attachment 15988

anh LaTruong oi cho e hoi sao FW ACR V7.4.4 cho Egreat R200 cai vào K330i nó không chạy

Bác latruong ơi, bản Acryan Gùi.0 này cho R200 bị treo sau khi up, up xong treo o logo khơi động.
Chạy bản bác jumpy thì OK, nhưng sai remote vi là cua acryan , nhưng FW này nặng kinh , chậm cực dù giao diện đẹp
Music chạy hết APE,FLAC,...
Chưa nên dùng bản này vì quá chậm, hy vọng bản chính thức sẽ OK hơn bản beta

Chỉnh sửa lần cuối:

anhiuem_it

Dear cả nhà sao mình nâng câp con Egreat R200 cắm USB vào nó cứ có bàn tay khóa là sao nhỉ hic hic ko nâng cấp được bực thật

jumpy

Well-Known Member

Bác latruong ơi, bản Acryan Gùi.0 này cho R200 bị treo sau khi up, up xong treo o logo khơi động.
Chạy bản bác jumpy thì OK, nhưng sai remote vi là cua acryan , nhưng FW này nặng kinh , chậm cực dù giao diện đẹp
Music chạy hết APE,FLAC,...
Chưa nên dùng bản này vì quá chậm, hy vọng bản chính thức sẽ OK hơn bản beta

Các bác dùng thử bản BETA cho biết cái giao diện mới, tuy còn nhiều lỗi. Còn khi nào ACR ra bản chính thức em sẽ mod ngay cho ae sử dụng.

jackpham

Well-Known Member

View attachment 15988

Tool này Phongred đã chỉnh sửa file make.bat và unmake.bat khi bung sẽ bung cả 2 yaffs2_1.img và yaffs2_2.img. Lúc trước mình dùng tool ở trang 1 bung hoài mà sao ko thấy file irfake đâu hết

Chỉnh sửa lần cuối:

Các bác ơi có bản hack mới cho M880 chưa.? Bản của hnhp em ko dùng được vì hay bị treo máy.
Thanks

tethien

Active Member

Dear cả nhà sao mình nâng câp con Egreat R200 cắm USB vào nó cứ có bàn tay khóa là sao nhỉ hic hic ko nâng cấp được bực thật

Bạn dùng tools USB format format cái USB xong rồi copy lại file .img vô là update được.
Cái usb cắm vô máy tính 1-2 lần là sau đó đôi khi bị vậy đó.

kinggai

Well-Known Member

Dạo này ko thấy bác latruong hack dùm nhỉ? e cần bản duyệt 3x8 đây

hnhp

Well-Known Member

Dạo này ko thấy bác latruong hack dùm nhỉ? e cần bản duyệt 3x8 đây

Bản chính còn hay treo nữa là bản 3x8 làm gì vội
@ bác latruong: Thấy anh em trên diễn đàn kêu bản 4.0.4 hack của bác hay treo, em đã test thử chạy DVD, VOB 8 tiếng liền không treo. Nhưng xem HD thì hình như cũng hay treo thì phải.
Các bác up ở trang1 thì thông báo lỗi như thế nao, up trên HD nào nhé, để bác latruong con biet
Bác thử xem lại bản hack v4.0.4 xem thế nào nhé ( Bản hack 4final và 4beta5 lần trc bác hack chuẩn lắm )
Em mới treo 1 lần, chưa có thời gian test nhiều lắm, vì up up liên tục các phần mềm, chang co thoi gian xem phim.... hehe

Thanks bác

Chỉnh sửa lần cuối:

jackpham

Well-Known Member

Bản 2x6 mình thấy không bị lỗi khi di chuyển videowall để chọn phim. Bản 3x8 lúc trước mình sử dụng thì chỉ di chuyển qua 1 lượt để chọn. Quay lại không được

hnhp

Well-Known Member

Các bác ơi có bản hack mới cho M880 chưa.? Bản của hnhp em ko dùng được vì hay bị treo máy.
Thanks
Đang làm thử 1 bản cho M880 vì thấy bác kêu treo nhiều, có gì up xong, test và comments luôn nhé , để mình còn biết ( Bản này bọn Nga hack, và mình thay remote cho M880, không biết bọn Nga hack có để mở cho HD khác dùng không, có luôn Open như bác latruong nhà mình không nữa...hehe )
Mình mới test bản này tối qua trên R200 chạy xem HD cả đêm chẳng vấn đề gì cả.
Nếu test OK tiếp mình sẽ up cho các bạn HD khác.

Bản này dua trên bản hack của Nga cho egreat R200, mình chỉ thay remote cho các HD khác

HD Pro S hnhp.v2.HDproS.mede8v404.rar

Egreat hnhp.v2.Egreat.mede8v404.rar

M880 hnhp.v2.M880.mede8v404.rar

M6H1073 Mde8v404

Chỉnh sửa lần cuối:

kinggai

Well-Known Member

Đang làm thử 1 bản cho M880 vì thấy bác kêu treo nhiều, có gì up xong, test và comments luôn nhé , để mình còn biết ( Bản này bọn Nga hack, và mình thay remote cho M880, không biết bọn Nga hack có để mở cho HD khác dùng không, có luôn Open như bác latruong nhà mình không nữa...hehe )
-- bác làm giúp e bản HD PRO S nhé

latruong

Member

Bản chính còn hay treo nữa là bản 3x8 làm gì vội
@ bác latruong: Thấy anh em trên diễn đàn kêu bản 4.0.4 hack của bác hay treo, em đã test thử chạy DVD, VOB 8 tiếng liền không treo. Nhưng xem HD thì hình như cũng hay treo thì phải.
Các bác up ở trang1 thì thông báo lỗi như thế nao, up trên HD nào nhé, để bác latruong con biet
Bác thử xem lại bản hack v4.0.4 xem thế nào nhé ( Bản hack 4final và 4beta5 lần trc bác hack chuẩn lắm )
Em mới treo 1 lần, chưa có thời gian test nhiều lắm, vì up up liên tục các phần mềm, chang co thoi gian xem phim.... hehe

Thanks bác

Bản của mình là bản Mede HDAUDIO cho hình và âm thanh qua HDMI. Bác nào sử dụng hình qian HDMI và âm thanh qua optical mà dùng bản hac Mede HDAUDIO có thể hay bị treo. Mede có bản NOHDAUDIO dành cho âm thanh qua optical nhưng mình không có nhu cầu nên không hack nó. Bản của mình chạy qua AVR-1610 chiến bluray gốc vô tư âm thanh DTS HD và True HD vô tư không hề thấy có lỗi nên mình cũng không biết sao mà fix lỗi nữa(hi hi)

hnhp

Well-Known Member

Bản của mình là bản Mede HDAUDIO cho hình và âm thanh qua HDMI. Bác nào sử dụng hình qian HDMI và âm thanh qua optical mà dùng bản hac Mede HDAUDIO có thể hay bị treo. Mede có bản NOHDAUDIO dành cho âm thanh qua optical nhưng mình không có nhu cầu nên không hack nó

Đúng rồi, mình dùng cũng chưa thấy vấn đề, thôi đang có bản của Nga, thử cho anh em hay bị treo dùng xem sao.
Anh em nào khong bị treo thì dùng bản của bác latruong hay hơn vì thay đổi image và font dễ dàng.
chứ bản của Nga, chúng nó dấu biến các thư mục đáy ở đau mà search mãi chưa ra...hehe

@latruong: Bản ACR gui 2.0 chạy chậm quá bạn ah, hy vọng bản chính thức nhanh hơn, chứ giao diện của nó đẹp thật, nhất là phần music
@kinggai: Em thay bac dang dung con CRT , bác duyet 3*8 thì bé tý xem hình poster sao nỗi, hay bác đã tuyển em LCD ngon rồi, chúc mừng bác nhé

Chỉnh sửa lần cuối:

jackpham

Well-Known Member

Bản này dua trên bản hack của Nga cho egreat R200, mình chỉ thay remote cho các HD khác

HD Pro S hnhp.v2.HDproS.mede8v404.rar

Egreat hnhp.v2.Egreat.mede8v404.rar

M880 hnhp.v2.M880.mede8v404.rar

Bác hnhp làm cho bản H1073 luôn nhé! Tks bác nhiều
Đây là file remote của H1073

tidollars

Member

Bản của mình là bản Mede HDAUDIO cho hình và âm thanh qua HDMI. Bác nào sử dụng hình qian HDMI và âm thanh qua optical mà dùng bản hac Mede HDAUDIO có thể hay bị treo. Mede có bản NOHDAUDIO dành cho âm thanh qua optical nhưng mình không có nhu cầu nên không hack nó. Bản của mình chạy qua AVR-1610 chiến bluray gốc vô tư âm thanh DTS HD và True HD vô tư không hề thấy có lỗi nên mình cũng không biết sao mà fix lỗi nữa(hi hi)
Mình thì dùng âm thanh qua Optical bác có thể hack dùm một bản không. Mình sử dụng M6 chạy tới giờ vẫn chưa có hiện tượng bị treo chỉ có lỗi là lúc nhận âm thanh lúc không thôi.

kinggai

Well-Known Member

@kinggai: Em thay bac dang dung con CRT , bác duyet 3*8 thì bé tý xem hình poster sao nỗi, hay bác đã tuyển em LCD ngon rồi, chúc mừng bác nhé
-- em sài con 42X20V rùi. ở chữ ký đó ^^
Đã test bản bọn Nga trên HD PRO S, bị out khi chơi nhạc APE ngay lần đầu chạy. Chạy flac, mkv mượt
Mà sao bản của bọn Nga dung lượng nhỏ ghê

Chỉnh sửa lần cuối:

hnhp

Well-Known Member

Bác hnhp làm cho bản H1073 luôn nhé! Tks bác nhiều
Đây là file remote của H1073

Bác đang chạy ngon trên bản của latruong rồi thì không nên dùng bản của Nga, vì bản này không thay font phụ đề dc, phụ đề chính gốc xấu lắm.
Nếu treo thì mới thử bàn của Nga thôi

Đây của bác đây
M6H1073 Mde8v404

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên