[Đánh giá] FTTH Viettel Eco: Rẻ, bền, chuẩn ^^

coolpix8700

Well-Known Member
Ðề: Mạng FTTH Viettel cùi bắp

Nếu các bác cao thủ mở hẳn một topic mở cổng của Viettel thì tốt quá!
Em cũng làm đủ kiểu trong khả năng với cái FTTH rồi, nhưng torrent chỉ quanh quẩn ở 5 hay 10Kb/s. Tắt modem đi bật lại thì có lúc lên đến 500Kb/s nhưng cũng chỉ 15 hay 20 phút sau là trả về giá trị cũ!

tusontay

Huyền Thoại
Re: Ðề: Mạng FTTH Viettel cùi bắp

...Em cũng làm đủ kiểu trong khả năng với cái FTTH rồi, nhưng torrent chỉ quanh quẩn ở 5 hay 10Kb/s. Tắt modem đi bật lại thì có lúc lên đến 500Kb/s nhưng cũng chỉ 15 hay 20 phút sau là trả về giá trị cũ!
Các nhà mạng đều thiết kế hệ thống khoảng 15 phút sẽ quét lại một lần để kiểm tra tình trạng thuê bao. Đề phòng trường hợp kỹ thuật viên nhận tiền & nâng gói cước cao hơn cho khách hàng. Nên Reset Ip chỉ là tạm thời mà thôi. :D
Giờ này muốn nâng đường truyền cao (khi dùng gói thấp) chỉ có cách dùng VNPT, vì VNPT nó quản lý ko chặt. :)

ly0kha

Đang xài gói cước ADSL (4MB) 275k vnd/tháng của VNPT, down mediafire tầm 300KB/s-350KB/s. Trong một phút bốc đầu, chơi hẳn quả Cable quang FTTH của vịt teo, gói 12 MB, phí 375 k vnd/tháng, đóng hẳn 6 tháng (2,3 chai). Giờ thì down mediafire chả bao giờ vượt quá 300KB/s.
Tôi đã bỏ tiền ra để đổi lại được cái gì thế này?

hdpioneer

Member

Nếu các bác cao thủ mở hẳn một topic mở cổng của Viettel thì tốt quá!
Em cũng làm đủ kiểu trong khả năng với cái FTTH rồi, nhưng torrent chỉ quanh quẩn ở 5 hay 10Kb/s. Tắt modem đi bật lại thì có lúc lên đến 500Kb/s nhưng cũng chỉ 15 hay 20 phút sau là trả về giá trị cũ!

Giống hệt tôi. Cứ phải lọ mọ xử lý thế này quả là bực quá.

RMF

Member
Ðề: Đã có bác nào cùng gói cước FTTH 32 MB của viettel mà có 700k chưa?

Đây là tốc độ sau 1 thời gian mình dùng gói office 32M

Tính ra thì chỉ có 31.37/8= 3,92MB thôi. Tụi ADSL quảng cáo là M thưc chất là megabit chứ không phải megabyte đâu.

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Đã có bác nào cùng gói cước FTTH 32 MB của viettel mà có 700k chưa?

Tính ra thì chỉ có 31.37/8= 3,92MB thôi. Tụi ADSL quảng cáo là M thưc chất là megabit chứ không phải megabyte đâu.

Lên được 3.9MB/s là cũng ác lắm đó bác.... 20 phút down được 1 phim HD 720p cỡ 4.5GB

khi_pro

Trước e cũng suýt nữa thì lắp gói này , nhưng mà sau 1 tuần nv Vttel thi công và test..Tối đa chỉ đc hơn 400 kb/s ..:(!!Nếu dùng Fshare vip thì lên đc hơn 1 Mb, còn ko thì chỉ có vài chục kí lô bite mới ghê ( Mf, link online..)!!400 kb là lúc maximum nhất và lâu lâu mới đc..Nên bác fai xem kĩ , e thấy fpt ổn hơn vụ này ..Chúc bác may mắn ..:D!!

tuyenquynh

mình đang dùng đây bạn ơi. tốc độ download khá ổn

tuyenquynh

y chang FPT chả có quái gì khác, cần hỏi thăm tư vấn gì thì alo

coolpix8700

Well-Known Member

Hinh như cứ sau 12 giờ đêm thì Viettel mở cửa, tốc độ torrent tăng lên rất rõ (mà đúng luôn khi đồng hồ kết thúc cái giây 59")!

dtvu1310

Member

Các bác sao ý chứ em xài cái gói 385k này thì ko thể chê dc. Hok lẽ SG đường truyền mạnh hơn, trong nước thì khỏi nói nhưng torrent kéo giờ này vẫn good

View attachment 72879

coolpix8700

Well-Known Member

Chắc tùy từng nơi mà họ giới hạn đến đâu!
Nhưng thế cũng đủ, trước em cư nghĩ họ giới hạn cả ngày, kỳ cục sửa, đặt IDM nhưng bây giờ nhận ra điều này cũng thấy chấp nhận được vì chỉ down mấy cái files SACD ISO cũng chỉ cỡ 3-4Gb, đặt đi ngủ, sáng sau down xong ghi -nghe thử!

ngdhieu

Well-Known Member

Chắc tùy từng nơi mà họ giới hạn đến đâu!
Nhưng thế cũng đủ, trước em cư nghĩ họ giới hạn cả ngày, kỳ cục sửa, đặt IDM nhưng bây giờ nhận ra điều này cũng thấy chấp nhận được vì chỉ down mấy cái files SACD ISO cũng chỉ cỡ 3-4Gb, đặt đi ngủ, sáng sau down xong ghi -nghe thử!

Bác làm thế thì thôi quay về ADSL cho nó đỡ bực mình.
Mang tiếng FTTH mà không hơn ADSL nghe có kỳ cục quá không?

coolpix8700

Well-Known Member

Bác làm thế thì thôi quay về ADSL cho nó đỡ bực mình.
Mang tiếng FTTH mà không hơn ADSL nghe có kỳ cục quá không?

ADSL mà với tiền em trả thì không down film với tốc độ 1,5M/s được bác àh!
SACD ISO với các site trong nước thì em chỉ khai thác mấy hôm thì gần sạch hết mỏ cho nên mới phải tìm torrent ở nưỡc ngoài. Còn film bluray thì em chỉ cần tìm ở các Site trong nước với tốc độ 1,5Mb là đủ để tốc độ down cao hơn tốc độ xem rồi!

nva57

em down trong nước thì cứ tầm 1,5mb/s các bác ạ,

anh0424

Active Member

Viettel thì down trong nước quá ngon so với giá tiền phải trả, down quốc tế thì ban đầu max, về sau nó bóp lại!

coolpix8700

Well-Known Member

Biết được quy luật này của Viettel FTTH em cứ đặt sẵn torrent thì 1 tối em cũng down được khoảng 3 files đĩa SACD cỡ từ 1,7-4Gb!

ongcugia

2M la max đường truyền rùi đó bạn, đường down được tính = gói đăng ký chia 8, bạn xài gói 16M thì down 2M la max, tui đang xài gói Ismart của FPT 18Mb/3Mb, down mỗi lần được, 2,3Mb/s. 1 thang đóng khoảng 385k thôi.

sao gói này rẻ vậy bác?

kutepk04

Re: Mạng FTTH Viettel cùi bắp

Ai có ý đinh lắp của VT thì nên chuyển đi
Tôi đang dùng goi 32Mb
tốc độ QT 1 tháng luôn từ 1 - 2MB/s
nhưng sau hơn 1 tháng chỉ còn 550KB/S
hỏi KT nó trả lời là băng thông VT gói 32Mb chỉ dc như vậy thôi.
KT VT trả lời ở diendanviettel.vn
diendanviettel.vn/forum/forums/149-Dich-vu-ADSL-FTTH-Leased-line-PSTNa-3813241VSa

Ai có thắc mác j vào đó mà chủi bới, post ở đây nó ko bt đau.

Bên trên