[Đánh giá] FTTH Viettel Eco: Rẻ, bền, chuẩn ^^

letrung1810

Ðề: Mạng FTTH Viettel cùi bắp

Mình mới ký hợp đồng chuyển đổi dịch vụ ADSL của Viettel (300k đ/tháng) sang FTTH cũng của Viettel(350k đ/tháng). Trước đây tốc độ download torrents khoảng 450kB/s nhưng bây giờ dịch vụ mới chỉ khoảng 10kB/s. Gọi kỹ thuật Viettel đến kiểm tra đủ kiểu nhưng không xử lý được và họ nói Viettel không cam kết tốc độ download Quốc tế. Theo các bác thì tôi nên làm gì bây giờ vì mỗi lần gọi hỗ trợ kỹ thuật Viettel cử mỗi lần 1 người khác nhau và cùng hỏi những câu hỏi như nhau và câu trả lời giống nhau (đến giờ là 5-7 kỹ thuật đến rồi đi), mất thời gian và bực mình không chịu được.
chỉ có tại Việt Nam, quê tui thì mạng VNPT độc quyền chán gớm, lên TP HCM đăng ký mạng FPT đường truyền 6Mb (275k/tháng) chưa ngày nào phải bực mình vì tốc độ! Như chổ của bạn thì thôi rồi đợi vài năm nữa xem sao

duc12c4

Đã có bác nào cùng gói cước FTTH 32 MB của viettel mà có 700k chưa?

Em hỏi vậy vì xóm trọ em muốn lắp cái gói đấy, khuyến mại còn 700k nhưng vì rẻ quá nên nghi ngờ. Bác nào dùng rồi cho em ý kiến nhé. Xóm có 14 máy.

nguyenduy_89

Well-Known Member
Ðề: Đã có bác nào cùng gói cước FTTH 32 MB của viettel mà có 700k chưa?

Em hỏi vậy vì xóm trọ em muốn lắp cái gói đấy, khuyến mại còn 700k nhưng vì rẻ quá nên nghi ngờ. Bác nào dùng rồi cho em ý kiến nhé. Xóm có 14 máy.

cái này mình đang dùng đây bạn ơi. tốc độ download khá ổn định đấy bạn ah

sandared

chỗ mình đang dùng nè, y chang FPT chả có quái gì khác, cần hỏi thăm tư vấn gì thì alo cho minh cũng dc, 0903930901 Thắng.

thangtran0603

Re: Đã có bác nào cùng gói cước FTTH 32 MB của viettel mà có 700k chưa?

lắp đi bác.mình thấy vậy là ổn đó
*-:)

các bác cho cái review tốc độ check và down/up đi chứ cứ nói tốt thì anh em ai dám đăng kí

tusontay

Huyền Thoại

Chú ý: Khi làm hợp đồng bắt nhân viên Vịt Teo phải viết bản cam kết tốc độ. Nếu tốc độ ko đạt thì "cut".
Vì ko phải mạng chỗ nào cũng ổn như nhau. Nên nếu bác dùng ko đc, bỏ thì ko xong (nó phạt).
Viết cam kết làm bằng chứng! :)

tolydieu

Viết cam kết nó có giá trị gì đâu bác. Nếu viết, mình ký một bên, nhân viên kỹ thuật ký một bên. Giữ cái tờ giấy lộn ấy có giá trị gì đâu?

vucovu

Em lắp của spt gói 16/16M, miễn phí hoàn toàn, cước 550k/tháng, down má chỉ được 2M thôi.

hdradio

Member

Vẫn chưa đến lượt em các bác à, thời gian tới phải chuyển qua mạng VT sài mới được,

tiepbv

Giải tán nó đi bác, bây giờ có nhiều nhà cung cấp mà. thấy chất lượng không tương xứng với đồng tiền thì cho nó out thôi

Giải tán nó đi bác, bây giờ có nhiều nhà cung cấp mà. thấy chất lượng không tương xứng với đồng tiền thì cho nó out thôi
Ông này ko đọc, ko thèm đọc hay ko biết đọc? Thớt đã bảo, tòa nhà thớt là Viettel độc quyền, việc đổi dịch vụ là không thể. Thế mà còn bảo giải tán?

Hình như người việt nói vậy mà không làm vậy.

hdpioneer

Member

Lời khuyên chân thành là đừng dùng FTTH Viettel, tôi đang rất bực mình vì lỡ lắp ftth gói 385k (12M). Tốc độ download torrents quốc tế chỉ đạt 15kB/s thôi.

hdpioneer

Member

Muốn giải tán thằng này lắm lắm. Bây giờ nó còn đòi thu cước cả adsl và ftth đồng thời nữa chứ vì nó bảo mình không hủy hợp đồng adsl cũ để chuyển sang ftth. Cụ nó chứ, nó tưởng mình điên nên đồng thời trả tiền cả adsl và ftth.

kunngoc

Well-Known Member

Em lắp của spt gói 16/16M, miễn phí hoàn toàn, cước 550k/tháng, down má chỉ được 2M thôi.

tốc độ như thế là đúng rồi bác còn đòi hỏi gì nữa chứ.
chủ thớt thích thì múc thôi, vì mạng mỗi 1 khu vực nó có sự ổn định khác nhau nên nghe comment chỉ để tham khảo thôi.

hoangson84

Re: Mạng FTTH Viettel cùi bắp

bạn thử add proxy chưa
mình đăng kí gói này mà đúng nửa tháng mới lắp xong
nhưng mình add proxy vào thì down lên 1.3M
có j bạn pm yahoo mình nhé

thapre1

2M la max đường truyền rùi đó bạn, đường down được tính = gói đăng ký chia 8, bạn xài gói 16M thì down 2M la max, tui đang xài gói Ismart của FPT 18Mb/3Mb, down mỗi lần được, 2,3Mb/s. 1 thang đóng khoảng 385k thôi.

nguyenduy_89

Well-Known Member

down thế là đủ rồi mà bạn.16/16 mà down đc 2 M là đúng và đạt rồi còn gì nữa bạn !

Bên trên