[Đánh giá] FTTH Viettel Eco: Rẻ, bền, chuẩn ^^

nguyenduy_89

Well-Known Member
Ðề: Đã có bác nào cùng gói cước FTTH 32 MB của viettel mà có 700k chưa?

Đây là tốc độ sau 1 thời gian mình dùng gói office 32M

hdpioneer

Member
Ðề: Re: Mạng FTTH Viettel cùi bắp

bạn thử add proxy chưa
mình đăng kí gói này mà đúng nửa tháng mới lắp xong
nhưng mình add proxy vào thì down lên 1.3M
có j bạn pm yahoo mình nhé
Thử add proxy như bạn hướng dẫn nhưng k đc. Mạng ftth Viettel nhà bạn nếu không add proxy cũng bị chậm à?

bbsm

Ðề: Mạng FTTH Viettel cùi bắp

Bạn đã thử forward port các kiểu chưa

Mình cũng dùng gói này, nói chung khá hài lòng. Tốc độ down bằng IDM trên máy tính các host Mediafire lên được 1.7 -> 1.8 MB/s, down torrent thì up và down max được 1.5MB/s. Tuy nhiên mình torrent bằng Buffalo NAS thì max leech và seed chỉ đạt 1.3->1.4 MB/s, không biết tại sao, đã thử đủ cách, đoán do tốc độ xử lý của NAS chậm hơn.

Điều mình không hài lòng nhất là vụ thu tiền tận nhà, nhân viên thu tiền hay bỏ quên nhà mình dẫn đến tổng đài cắt vì quá hạn cước. Bị 2 lần mình bực quá gọi chửi đủ bộ phận, kết quả bạn thu tiền bị phạt và không dám thu trễ nhà mình nữa

bbsm

Thật ra, theo mình hiểu qua hợp đồng và giao thức kết nối thì đây cũng là ADSL nhưng cung cấp qua cáp quang thôi các bác. Mà ADSL thì tùy khu vực, vẫn quy luật chia sẻ mà thôi.

hdpioneer

Member

Bạn đã thử forward port các kiểu chưa

Mình cũng dùng gói này, nói chung khá hài lòng. Tốc độ down bằng IDM trên máy tính các host Mediafire lên được 1.7 -> 1.8 MB/s, down torrent thì up và down max được 1.5MB/s. Tuy nhiên mình torrent bằng Buffalo NAS thì max leech và seed chỉ đạt 1.3->1.4 MB/s, không biết tại sao, đã thử đủ cách, đoán do tốc độ xử lý của NAS chậm hơn.

Điều mình không hài lòng nhất là vụ thu tiền tận nhà, nhân viên thu tiền hay bỏ quên nhà mình dẫn đến tổng đài cắt vì quá hạn cước. Bị 2 lần mình bực quá gọi chửi đủ bộ phận, kết quả bạn thu tiền bị phạt và không dám thu trễ nhà mình nữa

Đã thử các kiểu rồi nhưng không được. Port forwarding cũng đã làm, tốc độ download torrents vẫn lẹt đẹt (mình dùng utorrent, đã thử chuyển đổi vài version nhưng vẫn bó tay). Dùng IDM thì k vấn đề gì.

mạng Viettel bóp bóp băng thông quốc tế lắm, em cũng dùng gói FTTH Eco như bác khi em ký hợp đồng còn có cái câu không cam kết băng thông tối thiểu. Chuối thế đấy

asazami

Member

gói này giá hạt dẻ, chủ yếu là xài trong nước . NHiều ng gọi đang ký mà ko đủ điều kiện xài :(

asazami

Member

viettel co nhieu goi cuoc ngon quá nhi. nhung ma co dieu kiện ràng buộc :(

anhcodon19

Ðề: Re: Ðề: Mạng FTTH Viettel cùi bắp

Thằng Vietel em chưa xài nên chưa đánh giá đc nhưng theo hiểu biết ít ỏi của em
2 nhà mạng tốt nhất hiện nay là FPT, VNPT
nếu pác chới chủ yêu trong nước chơi FPT ok nhất
Còn pác chơi torrent nhiều chơi VNPT là good nhất nhưng dạo này nó chặn web dữ wa nên cũng đang nản đây

anhcodon19

Tùy theo nới pác gắn nữa tùy vùng nữa pác
Tốt nhất pác kêu nó nếu ko đúng ý mình thì cắt hợp đồng

anhcodon19

Ðề: [Đánh giá] FTTH Viettel Eco: Rẻ, bền, chuẩn ^^

350k ah rẻ thế nhỉ đang xài 275k tháng mà nhu cầu phim ảnh cũng ít lắm @_@ ^^

hd2222

Em đang định chuyển sang dùng gói FTTH Viettel Eco này. Nhưng cái này dùng sopcast xem đá bóng chất lượng nó thế nào hả các bác ? Bác nào đã dùng trả lời hộ em với ! Em xin cám ơn trước ạ !
P/S: Em đọc hết 39 page mà chỉ thấy mỗi 1 còm về sopcast nên hơi phân vân !

ninoninaxx

Well-Known Member

bên mình ở chung cư chỉ phải xài mỗi cái VNPT chán vãi

Hai Scm

Active Member
Re: Đã có bác nào cùng gói cước FTTH 32 MB của viettel mà có 700k chưa?

Em đang dùng con 6Mb của FPT download Mediafire là nhanh nhất được từ 400-600KB/s

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Đã có bác nào cùng gói cước FTTH 32 MB của viettel mà có 700k chưa?

2M la max đường truyền rùi đó bạn, đường down được tính = gói đăng ký chia 8, bạn xài gói 16M thì down 2M la max, tui đang xài gói Ismart của FPT 18Mb/3Mb, down mỗi lần được, 2,3Mb/s. 1 thang đóng khoảng 385k thôi.

Giá này ở Hà Nội hay tpHCM thế bác ? Em đang xài gói cước down có 6Mb thôi, max 600KB/s từ mediafire mà đóng 308k luôn thuế 1 tháng.... thêm 85k được tốc độ khủng kia thì ngon quá....

shocklamnha

Em đang định chuyển sang dùng gói FTTH Viettel Eco này. Nhưng cái này dùng sopcast xem đá bóng chất lượng nó thế nào hả các bác ? Bác nào đã dùng trả lời hộ em với ! Em xin cám ơn trước ạ !
P/S: Em đọc hết 39 page mà chỉ thấy mỗi 1 còm về sopcast nên hơi phân vân !
Sopcast 90% - 100%.

hdpioneer

Member
Ðề: Re: Ðề: Mạng FTTH Viettel cùi bắp

Không hiểu so Viettel lại thắt băng thông quốc tế đối với FTTH nhỉ?! Trước dùng ADSL vô tư lắm, bây giờ chuyển ngược lại cũng thấy dở vì nhỡ nó thắt cả FTTH và ADSL.

Bên trên