Cần giúp tư vấn mua TV 4k màn hình cong

gTrung

Member
Ðề: Cần giúp tư vấn mua TV 4k màn hình cong

topic này nó loãng mịa nó ùi,người ta nhờ tư vấn tivi thì nhảy qua điện thoại,với watch.cơ mà sao bác kiệt lặc bị vậy hã :D
PS lấy đại con SSJU6600 luôn cho nó máu bác ơi cong lung linh

con samsung ju6600 đúng là con lung linh như bác nói thật =)) tại chỉ có nó ở seri 6 của ju là cong thôi mà... chất lượng con này cũng ngang với JU7000 cơ

gTrung

Member

mà thật ra đánh giá con samsung JU6600 ngang với JU7000 cũng không đúng... độ đồng màu xám của nó kém mà lại hơi rực so với JU7000, chỉ giống nhau ở màu đen và độ sáng thôi

tyloolab

đúng đấy bác, em thấy công nghệ upscale cũng đỡ hơn chút ít thôi... chứ thấy mấy con samsung sony upscale hd lên fullhd là mệt rồi, chứ nói gì đến sd mà lên hd nữa...

sd lên hd, bác đùa chắc =)), công nghệ có giỏi đi chăng nữa thì cũng tầm chục năm nữa samsung và sony sẽ đáp ứng cho bác nhé

Chỉnh sửa lần cuối:

tyloolab

mà thật ra đánh giá con samsung JU6600 ngang với JU7000 cũng không đúng... độ đồng màu xám của nó kém mà lại hơi rực so với JU7000, chỉ giống nhau ở màu đen và độ sáng thôi

chắc ý bác là độ tương phản, cảm quan được cả đồng màu đen hay đồng màu xám thì cũng phục bác thật :D
bổ sung thêm chút là mình rất kết cái chân đứng của ju7000 nhé =))

sd lên hd, bác đùa chắc =)), công nghệ có giỏi đi chăng nữa thì cũng tầm chục năm nữa samsung và sony sẽ đáp ứng cho bác nhé

theo em thì bác nên kệ bác ấy đi =)) sd lên hd sao samsung sony làm được... tóm lại cái công nghệ upscale là đã khó hoàn thiện rồi...

Heugene

Member

về mặt công nghệ, để đảm bảo được chi tiết thì chỉ có downscale thôi chứ upscale như các hãng samsung sony... đang xài thì chỉ là tăng độ phân giải và reduce lại các điểm ảnh thôi làm sao mà zoom to được

gTrung

Member

chắc ý bác là độ tương phản, cảm quan được cả đồng màu đen hay đồng màu xám thì cũng phục bác thật :D

về độ đồng màu thì bác để ý những mảng màu lớn thì sẽ thấy sự khác biệt ở các dòng cao cấp vào cấp thấp của samsung

anhnhan084

Member

độ tương phản và độ đồng màu là khác nhau bác ạ... độ đồng màu là trên một màu ở cả màn hình thì sẽ có chỗ nhạt chỗ đậm... nếu đều hết thì độ đồng màu là tốt nhất... còn ju của samsung thì hơi ẹ khoảng này...

em chỉ nói trừu tượng vậy thôi chứ bác... chứ samsung sony chắc phải đợi khoảng 5 năm nữa thì may ra :D

tyloolab

em chỉ nói trừu tượng vậy thôi chứ bác... chứ samsung sony chắc phải đợi khoảng 5 năm nữa thì may ra :D

mình cũng đùa vậy thôi, 5 năm sau thì chắc dùng cái kính hololens hết rồi, như tựa game SAO ấy, bác biết không? samsung cũng đang dần dần chuyển sang kính này rồi :D

tiger1

mình cũng đùa vậy thôi, 5 năm sau thì chắc dùng cái kính hololens hết rồi, như tựa game SAO ấy, bác biết không? samsung cũng đang dần dần chuyển sang kính này rồi :D

lúc đó thì làm gì còn samsung TV nữa mà phán :D
mà nếu downscale thì hơi ngược thời đại quá =)), tốt nhất là viễn thông VN mình cứ phát triển đi đã, mạng ngon rồi thì kéo vô tư

mà em thấy lạ, sao samsung sony ko chơi kiểu upscale như minecraft có phải là vui hơn không :))

Heugene

Member

chắc ý của bác là samsung hay sony upscale làm điểm anh to ra mà không reduce ấy à?

thế là chuyển từ phim người thật thành game luôn hay sao các bác :)) tụi samsung sony nó phải làm cái kiểu upscale reduce chính xác như trong mấy phim điệp viên ấy chứ...

gTrung

Member

thế là chuyển từ phim người thật thành game luôn hay sao các bác :)) tụi samsung sony nó phải làm cái kiểu upscale reduce chính xác như trong mấy phim điệp viên ấy chứ...

như mấy bác trên đã nói rồi, cái công nghệ upscale thật chất là đã không khả thi, sao samsung sony gì làm được mà đòi hỏi

anhnhan084

Member

như mấy bác trên đã nói rồi, cái công nghệ upscale thật chất là đã không khả thi, sao samsung sony gì làm được mà đòi hỏi

theo em nghĩ thì công nghệ nó không gì là không thể bác à, hiện nay đã có mấy nghiên cứu về máy tính có thể suy nghĩ rồi đấy, sau này nó sẽ tự suy nghĩ và vẽ thêm vào phần còn thiếu của pixel dựa trên hình ảnh cũ, chắc lúc đấy samsung hốt bạc

tyloolab

theo em nghĩ thì công nghệ nó không gì là không thể bác à, hiện nay đã có mấy nghiên cứu về máy tính có thể suy nghĩ rồi đấy, sau này nó sẽ tự suy nghĩ và vẽ thêm vào phần còn thiếu của pixel dựa trên hình ảnh cũ, chắc lúc đấy samsung hốt bạc

các hãng cứ cạnh tranh nhau đi,sony, samsung cứ có giá tốt đi =))

tiger1

máy tính thì vẫn cứ là máy tính, con người độ chi tiết cũng như mức độ sắc xảo cũng ghê lắm chứ bác tưởng à, samsung làm được cái này 1 phát thì thôi =)), các bác cứ ngóng đi :v

codonviem

để đạt được đến game SAO thì intel phải làm ra cái j đó đột phá giống như cái thời làm ra core i cơ =)), chứ giờ cứ lẹt đẹt thế này bao giờ mới đến được với SAO :D

không liên quan chứ mới múc cái tư vấn cho thằng bạn cái samsung JU, nó ra ngoài hàng chưa đã mắt múc hẳn con JS, đúng là =))

tiger1

màn hình cong giờ chỉ toàn samsung thì phải, 2 mẫu thôi, ju7500 với js9000 =))

Bên trên