Battleship 2012 - Thành công không được như mong đợi

Bạn thấy Battleship thế nào?

• Hay

Số phiếu: 31 31.6%
  • Bình thưởng

Số phiếu: 43 43.9%
  • Dở

Số phiếu: 24 24.5%

• Số lượng người bầu chọn
    98
Ðề: Battleship 2012 - Thành công không được như mong đợi

Vậy theo như ông nc ngoài đó nói Alien ko bao h tấn công trc vậy thì ai đã tấn công 2 chiếc xe tuần tra đó?

Bạn nên hiểu thoáng một chút thay vì bắt bẻ câu chữ ở đây. Nhưng đúng là bạn v4vendetta5 đã nhầm lẫn một chút ở chi tiết bổ sung của bạn ấy. Chiếc xe tuần tra đúng là đã bị tấn công bởi G-Planet. Ban đầu kính xe vỡ nát do sóng siêu âm khiến các nhân viên tuần tra phải dừng xe lại. Tiếp sau đó một lính G-Planet đã đập vỡ cửa kính (phút 59,60). Không có cảnh họ củ hành mấy ông cảnh sát đó như thế nào, nhưng kết quả ra sao thì các bạn có thể thấy ở phút 70.

phần 2 sẽ xuất hiện chiến binh Alien trang bị toàn súng plasma, laser để trả thù cho nhóm Alien worker và khoa học gia bị quân đội mẽo giết. 1 chiếc tàu bình thường của Alien trong phần 2 sẽ trang bị plasma canon. Bắn 1 phát là cỡ tàu sân bay của mỹ banh xác. Cuối cùng sẽ xuất hiện 1 anh hùng mỹ bình dân học vụ nào đó tìm đc 1 điểm yếu nào đó của "máy chủ" của Alien và bùm 1 phát. tất cả Alien die.
Mô típ chàng ngố anh hùng đó hết thời rồi, chắc cho Avenger ra oánh đó ;))

leon_123

Active Member

Bạn nên hiểu thoáng một chút thay vì bắt bẻ câu chữ ở đây. Nhưng đúng là bạn v4vendetta5 đã nhầm lẫn một chút ở chi tiết bổ sung của bạn ấy. Chiếc xe tuần tra đúng là đã bị tấn công bởi G-Planet. Ban đầu kính xe vỡ nát do sóng siêu âm khiến các nhân viên tuần tra phải dừng xe lại. Tiếp sau đó một lính G-Planet đã đập vỡ cửa kính (phút 59,60). Không có cảnh họ củ hành mấy ông cảnh sát đó như thế nào, nhưng kết quả ra sao thì các bạn có thể thấy ở phút 70.

Bắt bẻ gì chỉ là hỏi lại thôi tại đang thắc mắc chứ bắt bẻ khỉ gì!
Tóm lại là Alien cũng có tấn công trc mà nhỉ?:-?

author

Ailien không chịu được nhiệt độ+ánh sáng mặt trời, mặc bộ giáp khủng cứ như Iron Man, nhưng cuối cùng vẫn cứ die

fim này nhiều bác down dzìa thẩm du với cái màn hình 13 inch + cái loa laptop rồi vào chê lên chê xg như đúng rồi, đến nản!!!!
Fim này bản thân em xách đít ra rạp xem phải nói là mãn từ nhãn đến nhĩ, phê phê, lâng lâng hết cả người. Theo "cảm nhận cá nhân" thì thích fim này hơn cả cái bom dzì dzì tấn Transformer 3 í.
Đôi lời! Just my 2 cent

Chỉnh sửa lần cuối:

fim này nhiều bác down dzìa thẩm du với cái màn hình 13 inch + cái loa laptop rồi vào chê lên chê xg như đúng rồi, đến nản!!!!
Fim này bản thân em xách đít ra rạp xem phải nói là mãn từ nhãn đến nhĩ, phê phê, lâng lâng hết cả người. Theo "cảm nhận cá nhân" thì thích fim này hơn cả cái bom dzì dzì tấn Transformer 3 í.
Đôi lời! Just my 2 cent
Bạn xem ở rạp nên mới bị hệ thống trình chiếu ở đó làm che tai che mắt mà quên đi mất nội dung của phim. Nếu bạn đọc kĩ topic rồi mới phát biểu thì trong topic đa phần ý kiến đều theo hướng âm thanh hình ảnh là ok nhưng nội dung thì chưa đạt. Thế nên tức là dù có "thẩm du với cái màn hình 13 inch + cái loa laptop" như bạn võ đoán thì mọi người vẫn thừa nhận là chất lượng ở khía cạnh bề nổi của bộ phim. Còn bạn? Bạn đánh giá cao Battleship, vui lòng đưa vài ý kiến cụ thể hơn để mọi người cùng tham khảo.
À mà Transformer 3 được rate 6,3 (gần 160k lượt bình chọn). Doanh thu 1,123,746,995$, kinh phí 195tr $. Rate cao hơn dù không nhiều, kinh phí thấp hơn và doanh thu thì gấp hơn 3 lần. E rằng là Battleship thua rồi.

anhthu2002

Member

Các bạn quên rằng 300tr mới là doanh thu tiền vé thôi, còn chưa tính tỷ lệ ăn chia với các rạp, thường là 5:5 hoặc 6:4.
Với chi phí đầu tư 200tr, doanh thu phải tối thiểu 400tr mới hòa vốn.
Cái này chuẩn ko cần chỉnh luôn này :p. Nếu đã là 1 phim giải trí hoành tráng thì doanh thu như vậy là quá tệ. Còn về nội dung mình ko bàn tới, chủ yếu dùng kỹ xảo, hiệu ứng thôi.

author

"Bạn xem ở rạp nên mới bị hệ thống trình chiếu ở đó làm che tai che mắt mà quên đi mất nội dung của phim. Nếu bạn đọc kĩ topic rồi mới phát biểu thì trong topic đa phần ý kiến đều theo hướng âm thanh hình ảnh là ok nhưng nội dung thì chưa đạt. Thế nên tức là dù có "thẩm du với cái màn hình 13 inch + cái loa laptop" như bạn võ đoán thì mọi người vẫn thừa nhận là chất lượng ở khía cạnh bề nổi của bộ phim"
Các bác View Battleship như thế nào thì e k biết, nhưng e k xem rạp, e xem bằng con Samsung D550 42" cùi của e, cảm nhận Visuall Effect quá ổn, e kết nhất là nhạc nền của phim, còn về cốt truyện như bác hoatruclam nói, e k bàn đến, chắc chỉ ở mức trung bình :D:D:D

Ðề: Re: Battleship 2012 - Thành công không được như mong đợi

"Bạn xem ở rạp nên mới bị hệ thống trình chiếu ở đó làm che tai che mắt mà quên đi mất nội dung của phim. Nếu bạn đọc kĩ topic rồi mới phát biểu thì trong topic đa phần ý kiến đều theo hướng âm thanh hình ảnh là ok nhưng nội dung thì chưa đạt. Thế nên tức là dù có "thẩm du với cái màn hình 13 inch + cái loa laptop" như bạn võ đoán thì mọi người vẫn thừa nhận là chất lượng ở khía cạnh bề nổi của bộ phim"
Các bác View Battleship như thế nào thì e k biết, nhưng e k xem rạp, e xem bằng con Samsung D550 42" cùi của e, cảm nhận Visuall Effect quá ổn, e kết nhất là nhạc nền của phim, còn về cốt truyện như bác hoatruclam nói, e k bàn đến, chắc chỉ ở mức trung bình :D:D:D
#:-S:(( Samsung D550 42'' mà bác còn chê cùi sao...hiccc

author

Thì đó là cảm nhận của e, có gì sai hay đúng các bác cứ ném,...hehe,e nói thật đấy, e xem phim là hay để ý hình ảnh và âm thanh phải ổn, chắc các bác cũng vậy thôi

Em thấy nội dung phim này cũng hay đó chứ

v4vendetta5

Active Member

Thật sự lúc đoàn xe tuần tra bị tấn công tình tiết nhanh quá mình không kịp thấy, với lại cũng lười xem lại. Theo mình nghĩ lúc đó có thể nhóm Alien muốn cảnh báo nhóm xe tuần tra bằng cách phóng sóng siêu âm làm cho họ dừng lại vì Alien không muốn con người lại gần chỗ họ đặt Generator, nhất là đám tuần tra này có mang vũ khí. Việc xe bị đập vỡ cửa kính và sau đó các bác tuần tra bị die thì do không xem kỹ lúc đó mình nghĩ rằng có thể cái máy bay tụi Alien bay sát quá, hay một tai nạn vô tình nào đó khiến cho xe họ bị nổ tung như vậy.

Việc 1 anh G-Planet đến đập vỡ cửa kính chắc là để đuổi họ đi, còn sau đó sự việc xảy ra như thế nào là film dấu, không cho người xem biết. Có thể đám tuần tra rút vũ khí ra chống trả dẫn đến cái chết của tất cả bọn họ, nhưng điều ngạc nhiên là sau đó Alien lại quay lại, có vẻ như khảo sát. Nếu như Alien tận tay đập cửa kính và giết bọn họ thì tại sao lại quay lại làm chi?

Ngoài ra nếu như Alien giết mấy người tuần tra thì lại mâu thuẫn với lúc khi một anh chàng Alien xâm nhập tàu JPJ, ban đầu còn tha cho anh chàng mập ở dưới phòng máy, hay tha cho anh chàng kỹ sư.

Nói chung film không cho ta thấy rõ cảnh Alien giết người chủ động mà chỉ có cảnh người tìm cách giết Alien thôi!

v4vendetta5

Active Member
Ðề: Re: Battleship 2012 - Thành công không được như mong đợi

#:-S:(( Samsung D550 42'' mà bác còn chê cùi sao...hiccc

Thật sự thì sau khi đứng xem cái TV 100M, 60 inch của Sam Sung ở Nguyễn Kim thì các TV nhỏ hơn (con 46") của mình cũng thành đồ cùi! Mỗi lần đi Nguyễn Kim xem đồ cũng đều phải dừng trước cái TV này vài phút để nghía và tự hỏi khi nào đó mình có thể mua được nó!

conmuadem

Member

vài tháng rồi mới có 1 phim xem,nói chung về giải trí hay mà,chơi gần hết công suất loa nghe tiếng pháo chiến hạm đã phết,VN có khoảng 30 con đấy đậu dọc bờ biển tầm này chắc anh em ta không phải mua vé thăm Trường Sa :))

vài tháng rồi mới có 1 phim xem,nói chung về giải trí hay mà,chơi gần hết công suất loa nghe tiếng pháo chiến hạm đã phết,VN có khoảng 30 con đấy đậu dọc bờ biển tầm này chắc anh em ta không phải mua vé thăm Trường Sa :))
30 con đấy ý bác là 30 con nào? Nếu là 30 con Destroyer thì em thấy ổn. Còn 30 con Battleship thì e là hao tiền tốn của mà vẫn không ăn thua đâu ;))

sgirl86

Member

Như chủ theard đã nói, phim này về hình ảnh âm thanh thì ổn, xem để giải trí là ok, nhưng lúc xem những tình tiết phi lí vẫn làm mình phải bật cười, nhất là đoạn dùng con tàu triển lãm đánh nhau ấy, phi lí thì đừng hỏi

author

Re: Ðề: Battleship 2012 - Thành công không được như mong đợi

Như chủ theard đã nói, phim này về hình ảnh âm thanh thì ổn, xem để giải trí là ok, nhưng lúc xem những tình tiết phi lí vẫn làm mình phải bật cười, nhất là đoạn dùng con tàu triển lãm đánh nhau ấy, phi lí thì đừng hỏi
K biết bác đạo diễn muốn nhắn nhủ điều gì khi đưa còn tàu Missouri cũ kĩ "Đang ở viện bảo tàng" để ra chiến bọn Pnanet-G.

Bên trên