Battleship 2012 - Thành công không được như mong đợi

Bạn thấy Battleship thế nào?

• Hay

Số phiếu: 31 31.6%
  • Bình thưởng

Số phiếu: 43 43.9%
  • Dở

Số phiếu: 24 24.5%

• Số lượng người bầu chọn
    98

author

Có bác nào để ý đoạn 2 con F-35 (e đoán là F-35, k biết có đúng k?)ra nã tên lửa vào bọn Pnanet-G, và tàu sân bay xuất hiện qua mấy scene, nếu tàu sân bay tham chiến k biết sẽ ntn

leon_123

Active Member
Ðề: Re: Battleship 2012 - Thành công không được như mong đợi

30 con đấy ý bác là 30 con nào? Nếu là 30 con Destroyer thì em thấy ổn. Còn 30 con Battleship thì e là hao tiền tốn của mà vẫn không ăn thua đâu ;))

What are the differents between a Battleship and a Destroyer?:D

Có bác nào để ý đoạn 2 con F-35 (e đoán là F-35, k biết có đúng k?)ra nã tên lửa vào bọn Pnanet-G, và tàu sân bay xuất hiện qua mấy scene, nếu tàu sân bay tham chiến k biết sẽ ntn

TSB mình thấy có vũ khí gì đâu nhỉ, nó chỉ mang máy bay theo thôi mà:(
Sr mình gà có gì sai đừng gạch mình :(

Ðề: Re: Battleship 2012 - Thành công không được như mong đợi

đấy là khi cái vòng kim cô sau khi bị phá thì f-35 bắt đầu tấn công bác ạ

author

Re: Ðề: Re: Battleship 2012 - Thành công không được như mong đợi

TSB mình thấy có vũ khí gì đâu nhỉ, nó chỉ mang máy bay theo thôi mà:(
Sr mình gà có gì sai đừng gạch mình :(
Chính là Scene này nhé bạn

author

mình đoán là F-35 Raptor (do hãng Lockheed Martin thiết kế và sx), và đây là dữ liệu mình tìm được, ae cứ ném nhé...hehe
75eda9a5bbc8f1d258739655face3535_48013042.lockheedf35lightningiibombing.jpg

Ðề: Battleship 2012 - Thành công không được như mong đợi

Cảm ơn bác nhé author, ae lại được mở rộng thêm, thanks bác

leon_123

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Battleship 2012 - Thành công không được như mong đợi

Nhầm gì cơ hả bạn...bạn nói rõ hơn được k vậy. đúng sai tn ae cứ ném, nói rõ hơn nhé bạn, thuyết phục vào :D:D:D

Ý mình hỏi bạn chủ thớt là sự khác biệt giữa 1 con Destroyer và 1 con Battleship, mình thắc mắc sao bạn ấy lại nói thế này
Nếu là 30 con Destroyer thì em thấy ổn. Còn 30 con Battleship thì e là hao tiền tốn của mà vẫn không ăn thua đâu

Sau đó mình hỏi bạn là TSB có vũ khí gì? Ý mình ko phải là mấy chiếc máy bay mà là vũ khí của bản thân con tàu cơ vì nếu chỉ có máy bay thì ko phản công kịp, nếu thế thì TSB cũng vô dụng:(
Còn cái scene ấy mình biết, mình coi đi coi lại phim này chục lần rồi, cơ bản là vì hay :D

leon_123

Active Member

Làm sao để xóa bài vậy mấy bác, click vào phần Sửa/Xóa nó chỉ có mục Sửa thôi ko thấy mục Xóa :(

K biết bác đạo diễn muốn nhắn nhủ điều gì khi đưa còn tàu Missouri cũ kĩ "Đang ở viện bảo tàng" để ra chiến bọn Pnanet-G.
Thực ra mình nghĩ đơn giản là vì xem pháo hạm bắn thì vẫn sướng hơn là xem tên lửa ;)). Chứ không lẽ đang ở cứ địa của Hạm đội Thái Bình Dương mà lại không còn con tàu nào khác. Các bạn đừng tưởng là tất cả tàu đã đi tập trận rồi. Bao giờ cũng có tàu thủ nhà mà. Với lại dùng nó cũng là để cho hợp lí với cái khoản không dùng được rada. Pháo hạm bắn thì căn tọa độ thủ công mà.
Đó không phải là F-35 đâu. Tàu sân bay xuất hiện trong phim này là USS Ronald Reagan (CVN-76). Máy bay chiến đấu cho CVN-76 bao gồm chiến đấu cơ đa năng F/A-18E/F Super Hornet, máy bay trinh sát E-2 Hawkey, trực thăng SH-60 Seahawk, và máy bay vận tải C-2 Greyhound. Con chiến đấu cơ nổ tung ở đoạn đầu và oanh tạc ở đoạn cuối là F/A-18. Mình bổ sung, chi tiết này thực ra đã bị chỉnh khác một chút với thực tế. Lẽ ra tham gia RIMPAC thì phải là USS Nimitz (CVN-68) mới đúng. Nhưng chắc nó đi làm nhiệm vụ không thuê được nên thuê Ronald Reagan. Bạn cũng không nên hy vọng vào mấy anh chàng bự chảng này. Tuy là linh hồn của hạm đội, là chủ lực trong các trận chiến, nhưng sự khủng khiếp của tàu sân bay là máy bay chứ không phải hệ thống vũ khí. Các công việc cần đến pháo hạm hay tên lửa hành trình… đã có một hạm đội hộ tống của tàu sân bay mang theo rồi. Các hệ thống vũ khí trang bị cho tàu sân bay hầu hết đảm nhiệm chức năng phòng thủ cho tàu. Thế nên tàu sân bay có tham chiến thì cũng chỉ toàn máy bay lượn vèo vèo. Hải chiến mà toàn máy bay thì mất hay.
Cái này để giải thích thì khá là dài dòng. Đại khái Battleship dịch tiếng Việt là tàu chiến bao hàm các loại tàu quân sự nói chung. Nhưng trong hải quân phương Tây thì nó là chỉ lớp tàu chiến cận chiến, tức là những tàu chiến mà vũ khí chủ lực là pháo hạm như tàu Missouri. Những tàu này chỉ chiến đấu cự li gần, tiêu diệt tàu địch trên biển và bắn phá các mục tiêu ven bờ. Còn Destroyer là tàu khu trục, là loại tàu chiến hiện đại, có kích thước nhỏ hơn so với nhóm thiết giáp hạm, cơ động hơn, có thể hoạt động độc lập. Hệ thống vũ khí chính của tàu khu trục là tên lửa, tên lửa hành trình, ngư lôi, và một số vũ khí khác. Mình bảo nuôi 30 con battleship hao tiền tốn của là bởi chúng to và nặng kinh khủng (ngang ngửa các tàu sân bay), nhưng chỉ đánh nhau ở phạm vi gần, kém cơ động, đốt nhiên liệu thì thôi rồi, lại cần đến thủy thủ đoàn hàng ngàn người. Trong khi đó, tàu khu trục có kích thước nhỏ hơn nhiều lần, cơ động hơn, chiến đấu cự li xa đến rất xa nhờ tên lửa, hoạt động đa nhiệm, nhân lực cũng chỉ cần dưới 400 mống là đủ. Sr vì kiến thức mình có hạn không giải thích cụ thể được. Bạn tự tìm hiểu thêm nhé.
Làm sao để xóa bài vậy mấy bác, click vào phần Sửa/Xóa nó chỉ có mục Sửa thôi ko thấy mục Xóa :(
Mod mới có quyền xóa bài. Nên bạn cân nhắc kĩ trước khi post nhé.

Dành cho bạn nào ham hố mấy món này :
Tàu khu trục : Destroyer - Wikipedia, the free encyclopedia
Tàu lớp Iowa (đại diện của nhóm Battleship) Iowa class battleship - Wikipedia, the free encyclopedia
Tàu sân bay : Supercarrier - Wikipedia, the free encyclopedia
Các lớp tàu chiến : List of battleship classes - Wikipedia, the free encyclopedia

Chỉnh sửa lần cuối:

leon_123

Active Member

Mình post bài lên mà mình ko xóa đc bài mình post, sợ thiệt, mod bên này làm gì mà hạn chế mem ác thế>.<

Đúng ý mình là thế, TSB thì đâu có vũ khí nào để đi bắn phá tàu khác đâu, thì nếu cho nó tham chiến vào thì chẳng khác nào đem bao cát cho đối phương tập bắn à:)), ở đây mình ko nói là cho máy bay cất cánh để đi bắn nhé vì thời gian để máy bay ra khỏi TSB đc là đủ để nó bị bắn nát bươm :(

Mình post bài lên mà mình ko xóa đc bài mình post, sợ thiệt, mod bên này làm gì mà hạn chế mem ác thế>.<

Đúng ý mình là thế, TSB thì đâu có vũ khí nào để đi bắn phá tàu khác đâu, thì nếu cho nó tham chiến vào thì chẳng khác nào đem bao cát cho đối phương tập bắn à:)), ở đây mình ko nói là cho máy bay cất cánh để đi bắn nhé vì thời gian để máy bay ra khỏi TSB đc là đủ để nó bị bắn nát bươm :(
Yên tâm đi. Với hệ thống trinh sát bây giờ thì khi bạn lọt vào phạm vi của TSB là nó sẽ hỏi thăm sức khỏe của bạn liền. Nếu bạn tấn công bằng tên lửa, hoặc có thể là tên lửa đạn đạo, thì TSB vẫn có các hệ thống cảnh báo sớm và triển khai phòng thủ bằng các tên lửa tầm trung và tầm gần, và trong cùng là hệ thống CIWS giống trong phim. Đây là trong trường hợp 1 vs 1. Thực tế thì bạn muốn sờ đến TSB vui lòng bước qua xác của hạm đội bảo kê cho nó. Thông thường hạm đội này bao gồm 1 TSB (), 2 tuần dương hạm (Cruiser), 2 khu trục hạm tên lửa (Destroyer), 1 hoặc 2 khinh hạm săn ngầm (Frigates - trông na ná như tàu khu trục nhưng nhỏ hơn), 1 hoặc 2 tàu ngầm tấn công, cùng với đội tàu hậu cần. Tùy nhiệm vụ số lượng tàu có thể gia tăng thêm nhưng hầu như là không giảm đi. Để biết bạn đang ngồi ị ở góc nào, TSB dùng tai mắt là E-2C Hawkeye với tầm bao quát rơi vào khoảng 400km. Để gõ u đầu bạn thì đã có những cánh tay nối dài F/A-18EF Super Hornet với tầm bay 2300km. Giờ mà bạn vẫn muốn bắn nát bươm mấy anh bự con đó thì chắc bạn phải sở hữu hạm đội cỡ Tuần dương hạm Varyag - "Kẻ Hủy Diệt Tàu Sân Bay"

Alabama

Chán nhất là cảnh 3vs3, tàu xịn toàn tên lửa mà mang cây súng pháo nhỏ xíu ra bắn để rồi chìm, biết là phim giải trí cũng nên có logic chút chớ, nhảm.

leon_123

Active Member

Yên tâm đi. Với hệ thống trinh sát bây giờ thì khi bạn lọt vào phạm vi của TSB là nó sẽ hỏi thăm sức khỏe của bạn liền. Nếu bạn tấn công bằng tên lửa, hoặc có thể là tên lửa đạn đạo, thì TSB vẫn có các hệ thống cảnh báo sớm và triển khai phòng thủ bằng các tên lửa tầm trung và tầm gần, và trong cùng là hệ thống CIWS giống trong phim. Đây là trong trường hợp 1 vs 1. Thực tế thì bạn muốn sờ đến TSB vui lòng bước qua xác của hạm đội bảo kê cho nó. Thông thường hạm đội này bao gồm 1 TSB (), 2 tuần dương hạm (Cruiser), 2 khu trục hạm tên lửa (Destroyer), 1 hoặc 2 khinh hạm săn ngầm (Frigates - trông na ná như tàu khu trục nhưng nhỏ hơn), 1 hoặc 2 tàu ngầm tấn công, cùng với đội tàu hậu cần. Tùy nhiệm vụ số lượng tàu có thể gia tăng thêm nhưng hầu như là không giảm đi. Để biết bạn đang ngồi ị ở góc nào, TSB dùng tai mắt là E-2C Hawkeye với tầm bao quát rơi vào khoảng 400km. Để gõ u đầu bạn thì đã có những cánh tay nối dài F/A-18EF Super Hornet với tầm bay 2300km. Giờ mà bạn vẫn muốn bắn nát bươm mấy anh bự con đó thì chắc bạn phải sở hữu hạm đội cỡ Tuần dương hạm Varyag - "Kẻ Hủy Diệt Tàu Sân Bay"
Ý mình là chỉ có mình chiếc TSB thôi á:D, ko bàn đến vụ có cả 1 đội đi theo.

author

AE nào hiểu biết rộng hơn cứ post lên để AE mở rộng tầm mắt, mình thì thấy tiếc nhất là k đc thấy tàu sân bay đánh nhau, hehe

author

Re: Ðề: Battleship 2012 - Thành công không được như mong đợi

Trong phim mình ấn tượng nhất là Hạm Trưởng NAGATA của tàu Myoko, phải nói ông này nhìn còn có tướng tá hơn mấy diễn viên chính, vote cho người Nhật

leon_123

Active Member

Mình thắc mắc là sao nó ko trang bị pháo trên tàu Missouri cho mấy con Destroyer nhỉ, thay cho khẩu pháo nhỏ gắn phía trc Destroyer á :D

Bên trên