Bản Ghost win8 32 bit mình ưng nhất - Link FS

meodjen

Member
Ðề: Bản Ghost win8 32 bit mình ưng nhất - Link FS

Đã thử vài bản ghost win 8 nhưng cuối cùng vẫn về lại songngoc :)

allway

Well-Known Member

Ghost xài rất tốt, nó báo đã active ngon lành, sau khoảng 10 ngày thì nó báo lại là win này chưa được active???

Hiện tại "phòng net" của mình chủ yếu chạy bản 64bit, chỉ có hai cái cùi bắp có mỗi 1G ram mình chạy bản 32 bit này. Mình dùng bản này đã lâu nhưng chưa bị nhả key khi nào cả (kể cả các máy mình cài cho khách). Nhưng mình cũng lưu ý ngay từ lúc đầu, việc đầu tiên cần làm sau khi ghost đó chính là active cho office thôi, còn win đã ok rồi. Việc tiếp đó là tắt update win đi làm bảo đảm nhất. Có một số bác nói đến bản songngoc, bản này cũng tốt tuy nhiên nói chỉ active có 6 tháng thôi (cả win & office) cho nên mình cũng không thích bằng bản này.

hoasimtim

Well-Known Member

Hiện tại "phòng net" của mình chủ yếu chạy bản 64bit, chỉ có hai cái cùi bắp có mỗi 1G ram mình chạy bản 32 bit này. Mình dùng bản này đã lâu nhưng chưa bị nhả key khi nào cả (kể cả các máy mình cài cho khách). Nhưng mình cũng lưu ý ngay từ lúc đầu, việc đầu tiên cần làm sau khi ghost đó chính là active cho office thôi, còn win đã ok rồi. Việc tiếp đó là tắt update win đi làm bảo đảm nhất. Có một số bác nói đến bản songngoc, bản này cũng tốt tuy nhiên nói chỉ active có 6 tháng thôi (cả win & office) cho nên mình cũng không thích bằng bản này.

Theo em thì bản nào cũng như nhau cả, win 8 nó tương thích cao mà lị. hehe

tnv04

Member

Help please!
Bác chủ ơi! Mình cứ nghĩ là file ghost sẽ chỉ chạy trên ổ C hệ thống, nên sau khi ghost thì tất cả dữ liệu (kể cả file ghost) đều không còn gì, vì giờ chỉ còn 1 ổ C duy nhất. Có cách nào cứu lại 2 ổ dữ liệu của mình không? Xin bác giúp đỡ.
Thanks

SuperDreamII

Help please!
Bác chủ ơi! Mình cứ nghĩ là file ghost sẽ chỉ chạy trên ổ C hệ thống, nên sau khi ghost thì tất cả dữ liệu (kể cả file ghost) đều không còn gì, vì giờ chỉ còn 1 ổ C duy nhất. Có cách nào cứu lại 2 ổ dữ liệu của mình không? Xin bác giúp đỡ.
Thanks

Chia buồn cùng bác bác quá đen rồi

gpk

Well-Known Member

Help please!
Thanks

Có lẽ bác ghost nhầm nên HDD gom lại làm 1 rồi. Em nghĩ đống dữ liệu của bác khó mà cứu vẹn toàn được, các phần mềm phục hồi bây giờ chỉ giúp được phần nào thôi (dữ liệu sau khi cứu cũng chưa chắc giống bản gốc ban đầu). Nếu dữ liệu thuộc loại bình thường thì bác chịu khó down lại từ đầu còn nếu dữ liệu thuộc loại cực quan trọng, quý hiếm thì bác nên đem HDD đến các dịch vụ cứu hộ dữ liệu uy tín để được giúp đỡ một cách tốt nhất (Giá cả hơi chua một tí). Trước mắt bây giờ bác không nên thực hiện các thao tác như copy, sửa, xóa...trên HDD để đảm bảo việc cứu hộ dữ liệu đạt hiệu quả cao nhất.

tnv04

Member

Thanks các bác! Mình chạy thử bằng phần mềm recover nhưng nó chạy 4-5 tiếng mà chả đưa ra tí kết quả nào. Mình không đủ kiên nhẫn để đợi...#:-S

Em thì riêng với windows 8 và windows 7 chưa bao giờ thích sử dụng bản ghost vì thời gian cài win cũng nhanh, tự mình active và cài driver cho máy chạy ổn định hơn nhiều. Riêng với windows 8 các bác có thể tạo bản ghost cho máy mình và mang ghost cho bất cứ mày nào cũng được mà không cần can thiệp để nó nhận lại driver vì bản thân windows 8 khi được thiết kế đã tích hợp win to go để chạy trên usb có thể tự động nhận lại toàn bộ phần cứng của máy. Bác nào cài windows 8 mà chưa tìm được bản acitive ổn định thì bảo em để em up file active em sử dụng thấy chưa bị lỗi gì cả update thoải mái.

Help please!
Thanks

Nếu dữ liệu của bác thật sự quan trọng mà bác chưa can thiệp gì vào ổ cứng thì bác có thể mang qua em, em sẽ phục hồi lại free cho bác.

Bên trên