AE HDVIETNAM hay hát bằng đầu karaoke nào ?

pelj

Member
thì tư vấn là mọi người tư vấn nhưng tiền là tiền túi mình bỏ ra mua mà. do mình cả thôi!

antiaudio80

Ðề: AE HDVIETNAM hay hát bằng đầu karaoke nào ?

Còn cái ông Việt KTV hay được quán Karaoke sử dụng, sao không thấy bác nào nói đến nhỉ

lilith-scorpion

Re: Ðề: AE HDVIETNAM hay hát bằng đầu karaoke nào ?

ở quán mình thấy ngta dùng ar nhiều chứ. VietKTV do cập nhật nhạc chậm quá bác ơi!

Mình cũng thấy quán toàn dùng ar. Ra siêu thị thì ngta tư vấn chủ yếu ar hoặc acnos. Em thì vẫn hát ở nhà bằng acnos.

viettriet

Quan trọng là Vietktv hiện tại đang được sử dụng nhiều nhất ở Miền Bắc còn Miền Trung và Miền Nam thì em không biết. Vậy VietKTV người ta phải có gì đó hay thì mới bán được nhiều chứ bác.

janacek

Mình cũng thấy quán toàn dùng ar. Ra siêu thị thì ngta tư vấn chủ yếu ar hoặc acnos. Em thì vẫn hát ở nhà bằng acnos.

Trước em định mua đầu kok, lên đây cũng được mọi người tư vấn nhiều, mỗi người mỗi ý
Theo ý em tốt nhất là các bác nào có nhu cầu cứ dẫn theo 1 ng nữa rành âm thanh, kéo nhau vô siêu thị điện máy. nó cho test 1 hồi rồi tự quyết định thôi. hiệu quả cũng đc 80% :D

Quan trọng là Vietktv hiện tại đang được sử dụng nhiều nhất ở Miền Bắc còn Miền Trung và Miền Nam thì em không biết. Vậy VietKTV người ta phải có gì đó hay thì mới bán được nhiều chứ bác.
Việt KTV thành công ở maketting (dân mình đa số không biết gì về âm thanh nên đầu hát Việt KTV thì nghĩ là hát chọn bài vi tính) và giá lại rẻ hơn là Hanet nên họ mua thôi...
Chính sác là Việt KTV ở hầu hết các quán hát miền Bắc ..

tachisoft

Hát trên PC thì bên mình có phần mềm rất nòi, đặc biệt là chơi MKV và VOB với card rời creative ngon ngon chút là mấy cái đầu KTV vứt hết. Ghé xem thông tin thử nè :) tachi.vn

Bảo đảm giá thành rẻ nhất và chất lượng lại cao nhất, bên cạnh đó tùy biến được rất linh hoạt. Bỏ mười mấy triệu mua cái đầu KTV chi cho nó tốn kém mà nghe lại chẳng hay vì chẳng có cái đầu KTV nào nó xài card âm thanh rời hết, toàn là sài onboard không à các bác ai xài KTV hoặc HANET vặn vít xem bên trong là biết, âm thanh sao hay nổi. Nhạc mới của nó thì lấy ra mà xài trên máy vi tính thì ok hơn nhiều. Ở đà lạt mình xài hết phần mềm HD, còn nhạc thì lấy từ mấy đầu KTV ra do KTV đánh dở lắm.

Phần mềm mình chuyên trị nhạc 4 kênh 2 track, thịnh nhất là MKV và VOB, có trên 12.000 BÀI MKV và VOB, kèm theo 4000 bài chất lượng SD do một số bài hát hết thời hoặc nhạc cách mạng chẳng ai thèm làm HD nên nhập vào luôn cho nó đầy đủ. Nhạc trẻ mới dùng source HANET rất đầy đủ.

Trẻ tuổi vẫn còn nông nổi quá Trình ơi. Chú vẫn còn theo các anh dài dài.
Việt KTV thành công : Uy tín, Tiện lợi, Chất lượng
Với sự đầu tư 8 năm cho Karaoke. Việt KTV đã đem lại một khởi đầu mới có lĩnh vực Karaoke nước nhà.

Em dùng Arirang lâu rồi. Không biết sonca chất lượng thế nào?

pelj

Member
nhà em không dùng đầu kok của sơn ca nhưng có dùng ipbox của họ. có kok, xem fim hd đầy đủ. giá rẻ, chất lượng ok. em thấy nhiều bác quan tâm đến sp của họ, chắc cũng ok đó bác.

taydonet

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: AE HDVIETNAM hay hát bằng đầu karaoke nào ?

Bạn ơi bài của bạn AUDIO là MP3 320 kps và dung lượng lớn hơn bài của tôi,tôi cũng làm tách lời bài đó nhưng audio của tôi là PCM 48khz/1536 kbps,dung lượng bài đó của tôi là 85.5 MB..Bạn gái tôi muốn song ca với Đan Nguyên thì có bài khác độc lập chứ không phải ghép thêm track như của bạn...
Tôi có up mấy bài lên nhưng thuộc nhạc nhạy cảm nên đã delete...
Cách làm của bạn thì đơn giản hơn là làm như video của mình nhiều đấy...Mình vẫn khẳng định lại namphalai cung cấp video KOK cao cấp nhất VN...
Bạn có thể kiểm tra bài đó tại đây : Neu chung minh cach tro - Bang Tam solo.avi

thoi bay gio khong can phai lam karaoke nhieu track hay phai bo cong suc gi de lam nua ban a.

da co karaoke4pro roi, tat ca bai hat deu co the song ca voi ca sy yeu thich ma khong can phai ton cong suc de lam lai video

ban co the download tai trang web Karaoke for pro

luc muon tat tieng casy hay mo tieng ca sy thi chi can nhan chu a thoi.

ban co the dieu khien tu mot computer khac hay cung mot computer

va no hoan toan mien phi.

co mot dieu la no chi ho tro cho nhac zing xml+mp3 va nhac mp4 thoi

100% mien phi va excellent audio quality

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: AE HDVIETNAM hay hát bằng đầu karaoke nào ?

thoi bay gio khong can phai lam karaoke nhieu track hay phai bo cong suc gi de lam nua ban a.

da co karaoke4pro roi, tat ca bai hat deu co the song ca voi ca sy yeu thich ma khong can phai ton cong suc de lam lai video

ban co the download tai trang web Karaoke for pro

luc muon tat tieng casy hay mo tieng ca sy thi chi can nhan chu a thoi.

ban co the dieu khien tu mot computer khac hay cung mot computer

va no hoan toan mien phi.

co mot dieu la no chi ho tro cho nhac zing xml+mp3 va nhac mp4 thoi

100% mien phi va excellent audio quality
Bạn ngây thơ quá..Cái nhạc mp3 đó sao so sánh được với Audio PCM 48 khz 1536 kbps..
Phần quan trọng nhất của Karaoke là tư liệu,phần mềm thì chỉ có nhiệm vụ phát tư liệu và chọn bài thôi..Dù bạn có pro cỡ nào cũng không thể tích hợp cả nhiều ngàn bài KOK cao cấp vào cái phần mềm mà bạn giới thiệu pro cả..Mình thu âm trên nền KOK nên beat của mình phải là chất lượng cao nhất , âm thanh chủ yếu là Stereo...
Riêng về tìm kiếm bài hát thì winnap pro có tốc độ tìm kiếm siêu nhanh và thông minh nhất..Bạn có thể check thử mà xem...

pelj

Member
khúc này h nói tới nhạc luôn rồi nhỉ? bác nào muốn mua đầu kok mà vào đây thì cũng hơi bị căng não àh nha! #:-S

taydonet

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: AE HDVIETNAM hay hát bằng đầu karaoke nào ?

Bạn ngây thơ quá..Cái nhạc mp3 đó sao so sánh được với Audio PCM 48 khz 1536 kbps..
Phần quan trọng nhất của Karaoke là tư liệu,phần mềm thì chỉ có nhiệm vụ phát tư liệu và chọn bài thôi..Dù bạn có pro cỡ nào cũng không thể tích hợp cả nhiều ngàn bài KOK cao cấp vào cái phần mềm mà bạn giới thiệu pro cả..Mình thu âm trên nền KOK nên beat của mình phải là chất lượng cao nhất , âm thanh chủ yếu là Stereo...
Riêng về tìm kiếm bài hát thì winnap pro có tốc độ tìm kiếm siêu nhanh và thông minh nhất..Bạn có thể check thử mà xem...

kong biet ban co hieu y minh khong nhi, ban chi resample nhac cua nguoi ta thanh 48khz roi luu lai dang chua nen (uncompressed)
cai program minh gioi thieu se tu dong lam cong viec resample tu 44.1khz len 48khz cho but cu bai nhac nao mp2, hay dat, neu mp4 thi khoi can.
ban lai noi tich hon vai ngan bai KOK gi do , thuc ra khong can tich hop gi ca, cai program do luc no play no se play 2 audio track cung mot luc, neu ban muon chuyen trac thi no chuyen trong tick tac khong he nghe mot tieng rot ret nao nhu la ban bo cong hang gio de lam mot bai nhac ma ban goi la karaoke cao cap ma nguoi ta khong can phai bo mot giay nao de lam. va nguoi ta muon song ca voi but cu ca si nao cung duoc mien la co du 2 track vocal-music

the nhac cua ban lai co gi cao cap ma doi ban 10tr ? trong khi mot program mien phi da co the lam duoc chuyen do roi

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: AE HDVIETNAM hay hát bằng đầu karaoke nào ?

kong biet ban co hieu y minh khong nhi, ban chi resample nhac cua nguoi ta thanh 48khz roi luu lai dang chua nen (uncompressed)
cai program minh gioi thieu se tu dong lam cong viec resample tu 44.1khz len 48khz cho but cu bai nhac nao mp2, hay dat, neu mp4 thi khoi can.
ban lai noi tich hon vai ngan bai KOK gi do , thuc ra khong can tich hop gi ca, cai program do luc no play no se play 2 audio track cung mot luc, neu ban muon chuyen trac thi no chuyen trong tick tac khong he nghe mot tieng rot ret nao nhu la ban bo cong hang gio de lam mot bai nhac ma ban goi la karaoke cao cap ma nguoi ta khong can phai bo mot giay nao de lam. va nguoi ta muon song ca voi but cu ca si nao cung duoc mien la co du 2 track vocal-music

the nhac cua ban lai co gi cao cap ma doi ban 10tr ? trong khi mot program mien phi da co the lam duoc chuyen do roi
Bạn ơi thế bạn lấy nguồn ở đâu vậy? Nhạc của mình là gần hết các DVD có trên thị trường đó bạn và hầu hết ai cũng yêu thích..Xin hỏi KOK của bạn có những bài của Bruce Doan (Thành Phố Buồn) hay DVD KOK lời đắng cho cuộc tình của Đan Nguyên không?
10 triệu là giá cũ rồi..Giờ thì ít nhất là 20 triệu cho kho beat cao cấp của mình đó..
Chuyện song ca với ca sĩ bạn thử cho ví dụ 1 bài cho mọi người kiểm tra và phân tích xem có được như thế này không?
Tách hoàn toàn tiếng ca sĩ đó bạn :
[video=youtube;2rZf-B1mBWM]http://www.youtube.com/watch?v=2rZf-B1mBWM[/video]

taydonet

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: AE HDVIETNAM hay hát bằng đầu karaoke nào ?

Bạn ơi thế bạn lấy nguồn ở đâu vậy? Nhạc của mình là gần hết các DVD có trên thị trường đó bạn và hầu hết ai cũng yêu thích..Xin hỏi KOK của bạn có những bài của Bruce Doan (Thành Phố Buồn) hay DVD KOK lời đắng cho cuộc tình của Đan Nguyên không?
10 triệu là giá cũ rồi..Giờ thì ít nhất là 20 triệu cho kho beat cao cấp của mình đó..
Chuyện song ca với ca sĩ bạn thử cho ví dụ 1 bài cho mọi người kiểm tra và phân tích xem có được như thế này không?
Tách hoàn toàn tiếng ca sĩ đó bạn :
[video=youtube;2rZf-B1mBWM]http://www.youtube.com/watch?v=2rZf-B1mBWM[/video]
nguon cua minh tua asia,thuy nga, usingalong, vanson.. minh co khoang 8ngan bai vob convert qua mp4 AAC - 48khz - 256kbps
ban khong can minh demo mot bai bo len lam gi ban cung co the tu test ma, program thi mien phi, ban chi can encode thi mot bai vob nao ban thich qua mp4 roi hat thu dung phim 'A' de tat mo tieng ca si, roi thu lai xem co giong nhac ban da lam khong.
nguon bay gio thi mien phi tren internet het roi, khi nao ranh roi thi download xuong thoi.

Bên trên