AE HDVIETNAM hay hát bằng đầu karaoke nào ?

pelj

Member
Cũng đang muốn lấy em này, mỗi tội đang lăn tăn vì em thiếu chức năng này so với các đầu có HDD cùng dòng khác, VD như Star MIDI Plus HDMI HDD SK8888HDD-B

Như vậy là ko đồng bộ dc với list nhạc của đĩa Midi => khó cập nhật bài để đưa vào danh sách chọn bài, ae nào dùng rồi cho xin chút ý kiến tư vấn, Thank!

ra cửa hàng của sonca hỏi luôn cho chắc ăn bác nè. hệ thống phân phối của sonca rộng khắp cả nước. bác lên trang web của họ xem có cửa hàng nào gần khu vực nhà bác k? tới hỏi tại chỗ luôn.

Bibovip

Member
ra cửa hàng của sonca hỏi luôn cho chắc ăn bác nè. hệ thống phân phối của sonca rộng khắp cả nước. bác lên trang web của họ xem có cửa hàng nào gần khu vực nhà bác k? tới hỏi tại chỗ luôn.

Đã xem qua rồi, ko đồng bộ dc với list nhạc của đĩa Midi. Nếu hát bằng HDD thì chọn bài theo kiểu Folder hát xong 1 bài lại chọn tiếp ==> Nản, chỉ thêm dc cái xem HD.

muathu_dn

Nhà mình 1 nửa thích xem phim, 1 nửa thích kok. SK9000 có vẻ thích hợp nhất. Đỡ phải sắm 2 dàn

pelj

Member
Nhà mình 1 nửa thích xem phim, 1 nửa thích kok. SK9000 có vẻ thích hợp nhất. Đỡ phải sắm 2 dàn

nếu bác đã chơi dàn thì phải sắm cả 1 hệ thống bác nhỉ. em thấy sonca cũng có sản xuất loa, ampli và hình như cả mic nữa thì phải. nhà bác có chưa?

pelj

Member
em hay chơi cali phọc

bác cho e hỏi, ông chú nhà e xài cái cali, cũng lâu lắm rồi, e chẳng nhớ dòng j, ông ấy cũng bận bịu nên nhờ e hỏi giùm chỗ mua đĩa vol mới. e ở sg, ra chỗ góc cao thắng ngày trước hay mua mà h nó dời đi đâu mất. nói ông ý mua cái đầu mới thì cứ là k chịu! bác có biết chỗ nào thì chỉ giùm e với ạh!

kudo1908

Active Member
Ðề: Re: AE HDVIETNAM hay hát bằng đầu karaoke nào ?

bác cho e hỏi, ông chú nhà e xài cái cali, cũng lâu lắm rồi, e chẳng nhớ dòng j, ông ấy cũng bận bịu nên nhờ e hỏi giùm chỗ mua đĩa vol mới. e ở sg, ra chỗ góc cao thắng ngày trước hay mua mà h nó dời đi đâu mất. nói ông ý mua cái đầu mới thì cứ là k chịu! bác có biết chỗ nào thì chỉ giùm e với ạh!
VOL.19 nha bạn.....................

pelj

Member
Re: Ðề: Re: AE HDVIETNAM hay hát bằng đầu karaoke nào ?

VOL.19 nha bạn.....................

hixhix. e cần biết luôn chỗ bán mà bác trả lời nửa vời thế bác kudo! haizzz. ráng về rót mật vào tai ông chú, kêu ổng đổi acnos cho rồi.

kudo1908

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: AE HDVIETNAM hay hát bằng đầu karaoke nào ?

hixhix. e cần biết luôn chỗ bán mà bác trả lời nửa vời thế bác kudo! haizzz. ráng về rót mật vào tai ông chú, kêu ổng đổi acnos cho rồi.
ra mấy tiệm bán CD ấy tha hồ,cái đĩa cali này mount được mà.SONCAMEDIA thì chọn loại Star MIDI FULL hoặc Star MIDI Plus vol.47 xài 7.102 bài hát chứ đừng quất Star MIDI là ăn cháo à nha,xài vol.47b có 4.941 bài hát thôi

pelj

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: AE HDVIETNAM hay hát bằng đầu karaoke nào ?

ra mấy tiệm bán CD ấy tha hồ,cái đĩa cali này mount được mà.SONCAMEDIA thì chọn loại Star MIDI FULL hoặc Star MIDI Plus vol.47 xài 7.102 bài hát chứ đừng quất Star MIDI là ăn cháo à nha,xài vol.47b có 4.941 bài hát thôi

Zậy là con Star midi là bèo nhất hả bác? còn 2 dòng kia, dòng nào ok hơn bác. e thích đầu nào dễ xài, nhạc nhiều nữa. con SK9000 e thấy cũng ok nè bác.

janacek

Bài này nói đúng đó, vol 47B ít nhạc hơn hẳn. mà dạo này kho nhạc cũng lên 10k rồi thì phải

pelj

Member

Bài này nói đúng đó, vol 47B ít nhạc hơn hẳn. mà dạo này kho nhạc cũng lên 10k rồi thì phải

Kho nhạc hơn 10k bài hát là dành cho ứng dụng CloudKaraoke trên smart tv, iOS và Android đó bác.

kudo1908

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: AE HDVIETNAM hay hát bằng đầu karaoke nào ?

Zậy là con Star midi là bèo nhất hả bác? còn 2 dòng kia, dòng nào ok hơn bác. e thích đầu nào dễ xài, nhạc nhiều nữa. con SK9000 e thấy cũng ok nè bác.
SK-9000 thì mình chưa nghe qua bao giờ,nhưng theo đánh giá E xài Star MIDI SK-219 SONCAMEDIA phối nhạc hơi bị tệ bass to nhưng ko hay bằng Arirang,SONCAMEDIA update bài hát hay trên vol.47 và trên IPBOX thôi chứ VOL.47B toàn nhạc tào lao ko à,trùng nhau nữa chứ.

janacek

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: AE HDVIETNAM hay hát bằng đầu karaoke nào ?

SK-9000 thì mình chưa nghe qua bao giờ,nhưng theo đánh giá E xài Star MIDI SK-219 SONCAMEDIA phối nhạc hơi bị tệ bass to nhưng ko hay bằng Arirang,SONCAMEDIA update bài hát hay trên vol.47 và trên IPBOX thôi chứ VOL.47B toàn nhạc tào lao ko à,trùng nhau nữa chứ.

Chỉ có dòng Star MIDI HDD với HDMI là vol 47B thôi bác. còn lại đều là vol47

phuong210876

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: AE HDVIETNAM hay hát bằng đầu karaoke nào ?

Minh đã sử dụng qua con SK8600B và giờ là SK9000 âm thanh hình ảnh rất tuyệt so với tầm giá.

- Riêng SK9000 hình ảnh mình nghĩ chuẩn 1080 luôn. hình nền KOK cực đẹp, chữ cực nét = chuẩn KOK LCD luôn. hỗ trợ xem hdd gắn ngoài đủ định dạng và phụ đề như một hd box (nhược điểm là không có hdd gắn trong)

- Mình không dùng SK8600B nữa chỉ vì nguyên nhân hdd gắn trong ồn do có quạt hút làm mát ổ cứng (thực ra tháo quạt cũng được nhưng mình ngại mât bảo hành). chĩnh vì thế mà mình được sử dụng 2 thằng liền (ưu điểm của nó lại là hdd gắn trong host swap luôn mới cú)

ARIANG thì có thương hiệu kiểu camry rồi mình miễn bàn và không cho ý kiến.
Anh em nào ỏ HP muốn mua 2 loại trên mình sẽ giúp giá cực tốt .. rẻ hơn giá mua ở hải phòng ít nhất là 1 củ.
Mấy ông điện máy ở HP bán đắt vãi .
loại SK cấp thấp mình không chơi nên không có ý kiến
Hình thức của hai thằng Pro khỏi phải hỏi vì là nhôm phay xước màu đen rất PRO

chuongzzz

Member
em thấy Arirang AR-3600 HDMI cũng hay đó chứ , ko biết giữa nó và SK9000 của Soncamedia thì thế nào , bác nào biết cho em chút ý kiến để em mua mang đi US , thanks .

kudo1908

Active Member
Ðề: Re: AE HDVIETNAM hay hát bằng đầu karaoke nào ?

em thấy Arirang AR-3600 HDMI cũng hay đó chứ , ko biết giữa nó và SK9000 của Soncamedia thì thế nào , bác nào biết cho em chút ý kiến để em mua mang đi US , thanks .
thằng Nosta cập nhật quá chậm và ko hợp thị hiếu VN nên ít ng biết đến.Music Core thì do Arirang Design nên phần cứng ko khác gì Arirang nhưng được cái phối nhạc hay hơn Arirang :D

Bên trên