AE HDVIETNAM hay hát bằng đầu karaoke nào ?

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: AE HDVIETNAM hay hát bằng đầu karaoke nào ?

Mời bạn tham khảo video của mình để biết chất : Neu chung minh cach tro - Bang Tam solo.avi

Mình không làm được như bạn nhưng nếu những ai đã download video karaoke từ diễn đàn này về rồi mà hát karaoke trên nền cao cấp của bạn mình e ít người hát bởi lẽ chất lượng hình ảnh quá kém bạn ạ. Mình cũng hát bằng nguồn dữ liệu trong laptop nhưng chất lượng hình ảnh tốt hơn rất nhiều (nguồn HDVietNam). Giá như bạn nâng chất lượng hình ảnh lên thì tốt biết bao, đáng tiếc là không có gì hoàn hảo, nếu nó hoàn hảo thì siêu cấp rồi bạn ạ. Cái gì cũng có mặt trái không có gì là nhất nhất bạn ạ

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: AE HDVIETNAM hay hát bằng đầu karaoke nào ?

Bạn ơi bài của bạn AUDIO là MP3 320 kps và dung lượng lớn hơn bài của tôi,tôi cũng làm tách lời bài đó nhưng audio của tôi là PCM 48khz/1536 kbps,dung lượng bài đó của tôi là 85.5 MB..Bạn gái tôi muốn song ca với Đan Nguyên thì có bài khác độc lập chứ không phải ghép thêm track như của bạn...
Tôi có up mấy bài lên nhưng thuộc nhạc nhạy cảm nên đã delete...
Cách làm của bạn thì đơn giản hơn là làm như video của mình nhiều đấy...Mình vẫn khẳng định lại namphalai cung cấp video KOK cao cấp nhất VN...
Bạn có thể kiểm tra bài đó tại đây : Neu chung minh cach tro - Bang Tam solo.avi

Bác giỏi quá làm thằng con của em nó ngưỡng mộ bác quá trời luôn . Tại bác up bài hát ( Nếu chúng mình cách trở ) em tải về , đang định nghe thử thì có công chuyện đột xuất phải đi giải quyết . Thằng nhóc ở nhà mở lên cho mẹ nó hát song ca cùng ca sĩ , khỏi phải nói là vợ mình thích quá trời luôn . Em về tới nơi thì thấy vợ con em đang khen =D> bản nhạc của bác , em liền mở thử thì thấy ca sĩ Đan Nguyên hát còn vợ em thì song ca cùng . Em liền hỏi vợ em chứ bản này em hát thì ok rồi , còn lỡ anh muốn hát thì sao ? Vợ con em cứng họng luôn , một hồi thì trả lời ( kêu bác Nam gì đó làm một bài cho anh ca ) Em nghe vậy liền hỏi , vậy thằng Nam hàng xóm muốn ca thì sao ( thằng này nhà kế em , nhưng nó là xăng pha nhớt , nó qua nhà em ca ké hoài ) nó không thích ca cùng ca sĩ , vậy lúc đó một 1 bản khác nữa hả ?
Bác hataigiang up một bản nhạc , về hình ảnh và âm thanh đều hay hơn của bác mà lại tiện lợi , ai muốn ca cũng được mà bác lại chê lên chê xuống . Rồi bác up lên , em thấy bản của bác nói thật là thua xa của bác hataigiang , mà bác nổ hoài . Thằng con em đang cười bác kìa , nó nói bác thông minh giống nó :))

ngdhieu

Well-Known Member
Ðề: AE HDVIETNAM hay hát bằng đầu karaoke nào ?

Ôi, thật là ngưỡng mộ, hiện tượng mới của HD Vietnam.
Bác Namphalai tiếp tục phát huy nhé.
Một Psy Cho Path mới của Việt nam ta. Hiện tượng hiện tượng.....

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

Ôi, thật là ngưỡng mộ, hiện tượng mới của HD Vietnam.
Bác Namphalai tiếp tục phát huy nhé.
Một Psy Cho Path mới của Việt nam ta. Hiện tượng hiện tượng.....
Phát huy gì hả Bác, đeo kính hỗ trợ hình ảnh mà xem hả Bác? Đúng là tượng hiện, tượng hiện Bác ngdhieu ạ.

Đúng là đầu óc bác có vấn đề , em không muốn tranh luận với bác nữa . Để em kêu thằng nhóc con em vô tranh luận với bác ( Bác tranh luận với nó được , nó nói bác thông minh cỡ nó ) =))=))

Đúng là đầu óc bác có vấn đề , em không muốn tranh luận với bác nữa . Để em kêu thằng nhóc con em vô tranh luận với bác ( Bác tranh luận với nó được , nó nói bác thông minh cỡ nó ) =))=))
Thiếu gia cũng chỉ là trọc phú thôi (trọc phú thì nhiều tiền và đầu óc bã đậu),muốn tranh luận với namphalai thì cần phải có kiến thức...Bạn là bố trẻ con thì hãy làm một tấm gương sáng cho con bạn học tập...Tác giả của bài hát (hataigiang) mà mình up lên để chứng minh làm như mình cao cấp hơn mà không phản đối được thì bạn nghĩ bạn là ai?
Xem lại kiến thức về âm thanh của bạn đi...

hataigiang

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: AE HDVIETNAM hay hát bằng đầu karaoke nào ?

Thiếu gia cũng chỉ là trọc phú thôi (trọc phú thì nhiều tiền và đầu óc bã đậu),muốn tranh luận với namphalai thì cần phải có kiến thức...Bạn là bố trẻ con thì hãy làm một tấm gương sáng cho con bạn học tập...Tác giả của bài hát (hataigiang) mà mình up lên để chứng minh làm như mình cao cấp hơn mà không phản đối được thì bạn nghĩ bạn là ai?
Tôi không thèm phản đối, bạn ah!bạn nghĩ mấy cái thông số âm thanh đó là cao cấp lắm sao, chỉ mình bạn làm ra được sao?. Đừng thấy người ta không nói gì mà tỏ ra nguy hiểm!

Chào chú , cha con nói chú đầu óc có vấn đề ( tâm thần ) cha con đi công chuyện , con lấy máy tính vô trả lời với chú . Chú ơi ! up hình lên diễn đàn mà chú còn không biết thì chú về vườn cho rồi . Ở đây con thấy mấy bác trong diễn đàn này ai cũng là cao thủ hết , nhưng người ta không nói . Con mới 8 tuổi còn làm được , mấy cái video của chú là trò trẻ con . Hôm trước , con lấy thử 1 cái video của chú thay tiếng chạy chữ lung tung , rồi up lên . Con tưởng chú thấy cái video đó , con nít còn làm được thì chú bớt nổ . Ai ngờ , bạn bè con nói chú sinh ra ở kho đạn mà con không tin , giờ mới biết mình sai con nghĩ chú sinh ra trong thùng chứa đạn thì đúng hơn . Thôi con đi học thêm đây .............

ngdhieu

Well-Known Member

Phát huy gì hả Bác, đeo kính hỗ trợ hình ảnh mà xem hả Bác? Đúng là tượng hiện, tượng hiện Bác ngdhieu ạ.

Phát huy cái việc spam khắp box Karaoke bằng những lời lẽ thiếu i-ốt nhưng lại đầy trịch thượng, để box Karaoke thành box riêng để bác Namphalai a.k.a Psy Cho Path quảng bá cho mấy ngàn bài KOK bác ấy đã cạy cục ngồi làm mấy năm qua.

Khi đứng trước 1 con chó sủa nhăng nhẳng mãi không thôi, chúng ta phải làm gì?
1. Gọi nó là con chó dại và đập chết nó.
2. Tránh xa nó ra.

Em thì không có đủ trình để làm cả 2 việc kia, nên em đứng ở khoảng cách an toàn và chọc cho nó sủa tiếp. Chó sủa quả nghe có hơi chói tai, nhưng đôi khi đó lại là hình thức tiêu khiển duy nhất mà ta có.
Chúc các bác vui nhé.

manhbmc

Member

[video=youtube_share;qsAgNNHClO4]http://youtu.be/qsAgNNHClO4?t=2s[/video]
Mừng năm mới nè. Chúc Namphalai năm mới, tư duy mới.
PS/ Chỉnh echo của Mic bớt chút nữa mới giống thu như ca sĩ hát.

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: AE HDVIETNAM hay hát bằng đầu karaoke nào ?

Tôi không thèm phản đối, bạn ah!bạn nghĩ mấy cái thông số âm thanh đó là cao cấp lắm sao, chỉ mình bạn làm ra được sao?. Đừng thấy người ta không nói gì mà tỏ ra nguy hiểm!
Bạn có biết phân tích phổ tần của âm thanh không bạn?
Phân tích bài của mình úp và bài của bạn đi..Mình đã email mấy hình ảnh để hướng dẫn bạn rồi đó...
Com lại cho mọi người biết là bạn đã chứng minh bài của bạn chất lượng cao hơn bài của namphalai nhé...

Re: Ðề: AE HDVIETNAM hay hát bằng đầu karaoke nào ?

Phát huy cái việc spam khắp box Karaoke bằng những lời lẽ thiếu i-ốt nhưng lại đầy trịch thượng, để box Karaoke thành box riêng để bác Namphalai a.k.a Psy Cho Path quảng bá cho mấy ngàn bài KOK bác ấy đã cạy cục ngồi làm mấy năm qua.

Khi đứng trước 1 con chó sủa nhăng nhẳng mãi không thôi, chúng ta phải làm gì?
1. Gọi nó là con chó dại và đập chết nó.
2. Tránh xa nó ra.

Em thì không có đủ trình để làm cả 2 việc kia, nên em đứng ở khoảng cách an toàn và chọc cho nó sủa tiếp. Chó sủa quả nghe có hơi chói tai, nhưng đôi khi đó lại là hình thức tiêu khiển duy nhất mà ta có.
Chúc các bác vui nhé.
Tớ vừa bị admin xóa bài vì tội chửi 1 người là thiếu iot...
Bạn có bản lĩnh thì chứng minh bài KOK của bạn chất lượng cao hơn của mình được không? Dùng adobe auditon để chụp lại phổ tần và so sánh nhé..
Con người hơn con vật là ở chỗ đó..Com phải có logic phải để người khác đọc và hiểu được bạn là người có kiến thức và có văn hóa...
Cố lên bạn nhé !

[video=youtube_share;qsAgNNHClO4]http://youtu.be/qsAgNNHClO4?t=2s[/video]
Mừng năm mới nè. Chúc Namphalai năm mới, tư duy mới.
PS/ Chỉnh echo của Mic bớt chút nữa mới giống thu như ca sĩ hát.
Bạn bán cho minh được phần mềm chống copy dữ liệu KOK thì tuyệt vời và tư duy sẽ khác hoàn toàn...

đồ ăn cắp mà mua bán gì bạn, bỏ chút công chăm chút thì chia sẽ thu tiền điện, có gì mà ghê gớm đâu, tui ráp được 4-5 bộ karaoke vi tính rồi.

không lấy tiền thì người ta cho bộ vi tính củ bán được vài trăm, lì xì vài trăm nữa, được cả triệu mà người ta còn mang ơn mình.

bác cứ khư khư mà kinh doanh, bán không ai mua đâu, mua đồ ăn cắp sướng ích gì mà mua. cái ruột nó sao thì mặt nó vậy. tui thấy bác lầy quá rồi đó, không biết sao Mod để bác còn sống.

đồ ăn cắp mà mua bán gì bạn, bỏ chút công chăm chút thì chia sẽ thu tiền điện, có gì mà ghê gớm đâu, tui ráp được 4-5 bộ karaoke vi tính rồi.

không lấy tiền thì người ta cho bộ vi tính củ bán được vài trăm, lì xì vài trăm nữa, được cả triệu mà người ta còn mang ơn mình.

bác cứ khư khư mà kinh doanh, bán không ai mua đâu, mua đồ ăn cắp sướng ích gì mà mua. cái ruột nó sao thì mặt nó vậy. tui thấy bác lầy quá rồi đó, không biết sao Mod để bác còn sống.
Đúng vậy,không ai dám mua đồ ăn cắp cả...Mình để hát và thu âm cho khách là chính...
Mình thu âm trân nền KOK nên chỉ cần bạn thuộc chữ và có năng khiếu là hát như ca sĩ...
Mình cũng muốn các bạn nên làm như mình (bỏ lời ca sĩ đi và hát với beat Stereo,không cần tách lời,vì tách lời theo kiểu L-R thì âm thanh sẽ là mono) chất lượng âm thanh cao và song ca cùng thần tượng...
Bạn thử làm một bài KOK như của mình thì mới hiểu có gì ghê ghớm không ...

vmtruong

Bác hok thấy mấy cái clip của ngta úp lên toàn vob/mkv dual,triple,quad chanel ko ah???2,3,4 trạck độc lập làm gì mà mono :))

Bác hok thấy mấy cái clip của ngta úp lên toàn vob/mkv dual,triple,quad chanel ko ah???2,3,4 trạck độc lập làm gì mà mono :))
Đúng là như vậy nhưng chuyện để nhiều người hiểu và sử dụng âm thanh Stereo trong KOK thì còn dài dài...Bạn thử đến mấy quán hát vi tính xem có phải vẫn tách L-R không?

gabay

Member

mình hay dùng đầu Việt KTV,mới chuyển qua đầu Hanet vì thấy nhiều chức năng

mình hay dùng đầu Việt KTV,mới chuyển qua đầu Hanet vì thấy nhiều chức năng

Hanet cũng là cái máy tính cấu hình thấp (chạy Lilux) và dù sao bạn cũng biết dùng hơn những người dùng đầu hát khác...Nếu có điều kiện thì bạn dùng dữ liệu của Hanet trên cái PC chạy Win thì cũng đẳng cấp đấy..Nhạc của Hanet là Stereo 2 kênh...

gabay

Member
Ðề: Re: Ðề: AE HDVIETNAM hay hát bằng đầu karaoke nào ?

Hanet cũng là cái máy tính cấu hình thấp (chạy Lilux) và dù sao bạn cũng biết dùng hơn những người dùng đầu hát khác...Nếu có điều kiện thì bạn dùng dữ liệu của Hanet trên cái PC chạy Win thì cũng đẳng cấp đấy..Nhạc của Hanet là Stereo 2 kênh...

mình dùng loại Hanet KARAOKE HD bản PRO,mình chưa thấy Hanet chạy trên PC bao h

Bên trên