AE HDVIETNAM hay hát bằng đầu karaoke nào ?

intexhai

Well-Known Member
Re: Ðề: AE HDVIETNAM hay hát bằng đầu karaoke nào ?

Máy tính tôi chạy Win 8, có cổng HDMI cắm ra tivi, card sound rời Creative SB 220. Có bằng cái đầu 'thông minh' đó không? (Giá 15 củ)
Tôi hát bằng VTB 400 đây: Karaoke | Facebook

Cái vụ này anh em trên diễn đàn cũng đã trao đổi nhiều . Theo em thấy , ai thích gì thì mua cái đó , miễn là sử dụng tốt & đúng theo yêu cầu của mình là được . Thank :D

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT
Ðề: AE HDVIETNAM hay hát bằng đầu karaoke nào ?

Em thì hát bằng laptop nguồn từ Thuynga, asia,...

kudo1908

Active Member

nếu dùng LOA ARIRANG và ADVANCE dưới 1tr6 thì mua loại nào ạ ?

manhbmc

Member

Máy tính tôi chạy Win 8, có cổng HDMI cắm ra tivi, card sound rời Creative SB 220. Có bằng cái đầu 'thông minh' đó không? (Giá 15 củ)
Tôi hát bằng VTB 400 đây: Karaoke | Facebook

Cái đầu kia nó có dùng máy tính bảng để chọn bài được không bạn.
Cái đầu kia có tăng chỉnh tone nhạc được không
Cái đầu kia hàng tháng có tự download hàng trăm bài hát hot về dùng được không.
Cái đầu kia nó phải dùng quá nhiều thứ kèm theo, tốn điện, tốn diện tích...
Cái đầu kia nó có chuyên nghiệp và dễ dàng cho mọi người dùng không.
Cái đầu kia có cầm đi khắp nơi sử dụng như một cái Tablet được không?
Cái đầu kia có phải ai cũng dùng để giải trí hay kinh doanh karaoke đâu.
Cái giá như thế để làm cái việc của cái đầu HANET này có hợp lý không.
Cái đầu kia tên nó gọi là gì. Còn cái đầu HANET nó được gọi là đầu KARAOKE bạn à. Hi hì...

Mình dùng Laptop hát KOK
Dùng nó dễ như dùng điện thoại
Có chỉnh Tone được (Như ý)
Thích hát nhạc gì thì có thể copy bài đó vảo Laptop để hát
Nó là KOK chuyên nghiệp và âm thanh là Stereo Hifi
Người dùng nó để giải trí và kinh doanh thì có nhưng để đạt cao cấp thì chưa có ai ngoài namphalai
Tên nó là KOK chọn bài vi tính cao cấp nhất Việt Nam...

[video=youtube;y-ppaoEg-yc]http://www.youtube.com/watch?v=y-ppaoEg-yc[/video]

SonBMW

Mình dùng Sonca SK9000 Full HD

hataigiang

Active Member
Ðề: Re: AE HDVIETNAM hay hát bằng đầu karaoke nào ?

Mình dùng Laptop hát KOK
Người dùng nó để giải trí và kinh doanh thì có nhưng để đạt cao cấp thì chưa có ai ngoài namphalai

Bạn nổ kinh quá đấy!

gtdu1973

Mấy bài của ông này chỉ mang tính giải trí, đọc để cười chơi chứ có comment khuyên nhủ cũng như nước đổ đầu...
Nhiều người người ta biết 10 mà người ta chẳng nói gì. Ông này biết 1 mà cứ nghĩ là mọi người biết 0.
Bác Nam cao cấp biết up hình chưa, chưa biết thì hỏi, mọi người sẵn sàng chia sẻ ko ai giấu diếm gì đâu, còn ko biết mà vẫn tinh hoa thì học rất chậm đấy bác ạ.

vmtruong

Ðề: Re: AE HDVIETNAM hay hát bằng đầu karaoke nào ?

Mình dùng Laptop hát KOK

Lạy hồn ^:)^. bác chém cũng vừa thôi. nếu bác là studio thì còn bao nhiêu studio khác nữa ở VN???? cái miếng đất này có gần 90 TRIỆU người lận đó B. Em chỉ dân nhà quê nghèo nàn thix karaokeoke nên em gom góm máy cái em học lỏm đc... làm 1 hệ thống karaoke = htpc cùi mía chưa đầy 200$ (giá cái máy tính ạ), dữ liệu tập trung, điều khiển = remote như arirang (bấm mã số, tìm tên bài hát, ca sĩ,...),list bài hát trên màn hình như đầu cali, tra bài hát = cuốn list/ lên web coi cũng đc,ai có mắc phôn hây táp lét có thể điều khiển từ xa cũng ok lun, nếu có nhu cầu thì gắn thêm 1 cái màn cảm ứng nữa chọt chọt vẫn được như ai (cái này dự tính làm trong tương lai :D vì hiện tại chưa cần, chỗ em toàn 2 lúa ăn khoai lang mang dép lào như em :) ), . hiện em vứt nó cho bà chị em trông ở dưới quê cho máy đứa học sinh nó hát nhạc trẻ,mấy cô chú hát tân cổ giao duyên, mấy đứa cháu em nó hát con cò bé bé =))

Em nói ra để Bác chém nhè nhẹ thôi ah. Em cùi pắp như vậy còn làm đc như thế thì cái forum HD này còn bao nhiêu người làm đc những chuyện BỰ hơn nữa :D thui em lượn :-h

Hải Đăng

Nhiều bác chém gió làm em lạnh hết cả người giữa trời 35 độ của đất Sài Gềnh :D

Re: Ðề: Re: AE HDVIETNAM hay hát bằng đầu karaoke nào ?

Lạy hồn ^:)^. bác chém cũng vừa thôi. nếu bác là studio thì còn bao nhiêu studio khác nữa ở VN???? cái miếng đất này có gần 90 TRIỆU người lận đó B. Em chỉ dân nhà quê nghèo nàn thix karaokeoke nên em gom góm máy cái em học lỏm đc... làm 1 hệ thống karaoke = htpc cùi mía chưa đầy 200$ (giá cái máy tính ạ), dữ liệu tập trung, điều khiển = remote như arirang (bấm mã số, tìm tên bài hát, ca sĩ,...),list bài hát trên màn hình như đầu cali, tra bài hát = cuốn list/ lên web coi cũng đc,ai có mắc phôn hây táp lét có thể điều khiển từ xa cũng ok lun, nếu có nhu cầu thì gắn thêm 1 cái màn cảm ứng nữa chọt chọt vẫn được như ai (cái này dự tính làm trong tương lai :D vì hiện tại chưa cần, chỗ em toàn 2 lúa ăn khoai lang mang dép lào như em :) ), . hiện em vứt nó cho bà chị em trông ở dưới quê cho máy đứa học sinh nó hát nhạc trẻ,mấy cô chú hát tân cổ giao duyên, mấy đứa cháu em nó hát con cò bé bé =))

Em nói ra để Bác chém nhè nhẹ thôi ah. Em cùi pắp như vậy còn làm đc như thế thì cái forum HD này còn bao nhiêu người làm đc những chuyện BỰ hơn nữa :D thui em lượn :-h
Bạn có kiến thức khá đấy...Hãy làm một video tương tự (song ca với thần tượng) rồi úp lên đây để thi với mình...Song rồi lại nhân nó lên vài nghìn lần để thấy thời gian làm ra nó hết bao lâu...và từ đó bạn sẽ định giá được cái mình có...
Mình hát không hay nhưng toàn song ca với ca sĩ nên tránh được khá nhiều đá...
[video=youtube;I83ga0Qc13U]http://www.youtube.com/watch?v=I83ga0Qc13U[/video]

[video=youtube;eef9jXQXgPk]http://www.youtube.com/watch?v=eef9jXQXgPk[/video]

Chỉnh sửa lần cuối:

hataigiang

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: AE HDVIETNAM hay hát bằng đầu karaoke nào ?

Tặng bạn Karaokecaocap này!Liệu thế này đã cao cấp được chưa?

Nếu chúng mình cách trở - Đan Nguyên

- Audio1: Ca sỹ hát
- Audio2: Người hát hát song ca
- Audio3: Song ca cùng Đan Nguyên
- Audio4: Song ca cùng Băng Tâm

[hide]http://www.fshare.vn/file/CBN5LFO13W/[/hide]

Bạn có kiến thức khá đấy...Hãy làm một video tương tự (song ca với thần tượng) rồi úp lên đây để thi với mình...Song rồi lại nhân nó lên vài nghìn lần để thấy thời gian làm ra nó hết bao lâu...và từ đó bạn sẽ định giá được cái mình có...
Mình hát không hay nhưng toàn song ca với ca sĩ nên tránh được khá nhiều đá...
[video=youtube;I83ga0Qc13U]http://www.youtube.com/watch?v=I83ga0Qc13U[/video]

[video=youtube;eef9jXQXgPk]http://www.youtube.com/watch?v=eef9jXQXgPk[/video]

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: AE HDVIETNAM hay hát bằng đầu karaoke nào ?

Tặng bạn Karaokecaocap này!Liệu thế này đã cao cấp được chưa?

Nếu chúng mình cách trở - Đan Nguyên

- Audio1: Ca sỹ hát
- Audio2: Người hát hát song ca
- Audio3: Song ca cùng Đan Nguyên
- Audio4: Song ca cùng Băng Tâm

hidden content may not be quoted
Bạn không biết up lên youtube sao? Bạn cũng chưa nói làm cái video đó hết bao lâu?
Bạn đóng gói bao nhiêu đường tiếng thì người sử dụng lại mất công chuyển Audio Track để hát Như vậy chưa phải là cao cấp...
[video=youtube;fdXzMORbqTs]http://www.youtube.com/watch?v=fdXzMORbqTs[/video]

Hải Đăng

Các bác nào muốn thi thố thì nên nhẹ nhàng, trao đổi trên tinh thần xây dựng, tìm hiểu nhé!

hataigiang

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: AE HDVIETNAM hay hát bằng đầu karaoke nào ?

Bạn không biết up lên youtube sao? Bạn cũng chưa nói làm cái video đó hết bao lâu?
Bạn đóng gói bao nhiêu đường tiếng thì người sử dụng lại mất công chuyển Audio Track để hát Như vậy chưa phải là cao cấp...
[video=youtube;fdXzMORbqTs]http://www.youtube.com/watch?v=fdXzMORbqTs[/video]

- Up lên Youtube để làm gì? mình ko cần khoe bạn nhé! với lại up lên thì chỉ được một kênh tiếng thôi!
- Làm nó bao lâu ko quan trọng! quan trọng là cái " cao cấp" như bạn nói ko chỉ riêng bạn làm được mà có rất nhiều người làm dc. Trong đó có tôi! Thư hỏi lại bạn: cái bài gọi là cao cấp đầu tiên của bạn bạn làm mất bao lâu?
- Thế như trường hợp của tôi bạn định gói bao nhiêu đường tiếng? bạn có tính đến chuyện dung lượng ổ cứng nó tăng lên thêm mấy lần ko? và ví dụ khi đang hát người đang hát song ca! người bạn gái của bạn bảo để bạn ấy hát với Đan Nguyên thôi thì bạn lại tắt đi hát lại ah?
Sản phẩm của mình cao cấp hay ko thì đã có mọi người đánh giá!Mình ko thi với bạn! cái mình muốn nói với bạn là bạn nên khiếm tốn đi một tẹo! mình theo dõi nhiều bài bạn tham gia, đi đâu bạn cũng kêu sản phẩm mình cao cấp, nhưng tôi thấy bạn chưa chia sẻ với ae một bài nào gọi là cao cấp cả!

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: AE HDVIETNAM hay hát bằng đầu karaoke nào ?

- Up lên Youtube để làm gì? mình ko cần khoe bạn nhé! với lại up lên thì chỉ được một kênh tiếng thôi!
- Làm nó bao lâu ko quan trọng! quan trọng là cái " cao cấp" như bạn nói ko chỉ riêng bạn làm được mà có rất nhiều người làm dc. Trong đó có tôi! Thư hỏi lại bạn: cái bài gọi là cao cấp đầu tiên của bạn bạn làm mất bao lâu?
- Thế như trường hợp của tôi bạn định gói bao nhiêu đường tiếng? bạn có tính đến chuyện dung lượng ổ cứng nó tăng lên thêm mấy lần ko? và ví dụ khi đang hát người đang hát song ca! người bạn gái của bạn bảo để bạn ấy hát với Đan Nguyên thôi thì bạn lại tắt đi hát lại ah?
Sản phẩm của mình cao cấp hay ko thì đã có mọi người đánh giá!Mình ko thi với bạn! cái mình muốn nói với bạn là bạn nên khiếm tốn đi một tẹo! mình theo dõi nhiều bài bạn tham gia, đi đâu bạn cũng kêu sản phẩm mình cao cấp, nhưng tôi thấy bạn chưa chia sẻ với ae một bài nào gọi là cao cấp cả!
Bạn ơi bài của bạn AUDIO là MP3 320 kps và dung lượng lớn hơn bài của tôi,tôi cũng làm tách lời bài đó nhưng audio của tôi là PCM 48khz/1536 kbps,dung lượng bài đó của tôi là 85.5 MB..Bạn gái tôi muốn song ca với Đan Nguyên thì có bài khác độc lập chứ không phải ghép thêm track như của bạn...
Tôi có up mấy bài lên nhưng thuộc nhạc nhạy cảm nên đã delete...
Cách làm của bạn thì đơn giản hơn là làm như video của mình nhiều đấy...Mình vẫn khẳng định lại namphalai cung cấp video KOK cao cấp nhất VN...
Bạn có thể kiểm tra bài đó tại đây : http://www.mediafire.com/?pbmd4h8imm7626e

Chỉnh sửa lần cuối:

Hải Đăng

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: AE HDVIETNAM hay hát bằng đầu karaoke nào ?

Bạn ơi bài của bạn AUDIO là MP3 320 kps và dung lượng lớn hơn bài của tôi,tôi cũng làm tách lời bài đó nhưng audio của tôi là PCM 48khz/1536 kbps,dung lượng bài đó của tôi là 85.5 MB..Bạn gái tôi muốn song ca với Đan Nguyên thì có bài khác độc lập chứ không phải ghép thêm track như của bạn...
Tôi có up mấy bài lên nhưng thuộc nhạc nhạy cảm nên đã delete...
Cách làm của bạn thì đơn giản hơn là làm như video của mình nhiều đấy...Mình vẫn khẳng định lại namphalai cung cấp video KOK cao cấp nhất VN...
Sửa lại thế này hợp lý hơn: "Mình vẫn khẳng định lại namphalai là một trong những nhà cung cấp video KOK cao cấp nhất VN..."

Bên trên